ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมก็สูบบุหรี่อยู่บ้างนะ แต่ผมคอนโทรลได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    โอเคบางคนสูบไปมันไม่ได้เดือดร้อนใครอันนี้เข้าใจ แต่ควรคิดถึงอนาคตด้วยคุณรู้ว่ามันไม่ดีถ้าเกิดมีลูกแล้วจะสอนมันยังไงสอนไปมันคงจะเข้าใจหรอก เดวเกิดเป็นอะไรขึ้นมา(มะเร็ง)ครอบครัวจะเสียใจเอา เลิกวันละนิดจิตแจ่มใสเพื่อครอบครัวคุณเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    เหม็น ถ่อย ดูไม่ดี น่ารังเกียจ แต่ถ้าสูบอย่างมีมารยาทให้เกียรติผู้อื่นเกรงใจผู้อื่นสูบให้รู้เวลา ก็พอคบได้
    ใจผมหล่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สูบไปเหอะถ้าหาตังเองได้เเล้ว สูบบุหรี่อย่าให้บุหรี่สูบเรา

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ผมสูบมา 4 ปีล่ะ ทำงานไปเหนื่อยๆนั่งเซ็งๆก็ สูบ!

เเต่ผมไม่เคยคิดน่ะว่า ผมสูบเเล้วเท่!! อ่ะ

เเต่ทุกครั้งที่ผมสูบ ผมจะอยู่ของผมคนเดียว
    Please wait .......

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    บุหรี่ ดูดแล้วใครคิดว่าเท่ ผมเคยโดนถามแบบนี้หลายครั้งนะ ดูดไมวะเท่เหรอๆ
    แต่ผมดูดเพราะมันติดตะหาก คนดูดบุหรี่ไม่ได้คิดว่าเท่หรอกนะ คนไม่ดูดจะไม่เข้าใจหรอก
    ผมดูดตั้งแต่อายุ16-17 นี่แหละ จนตอนนี้25ยังเลิกไม่ได้เลย -*-
    [>• ASUS FOREVER •<]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animosity อ่านกระทู้
    บุหรี่ ดูดแล้วใครคิดว่าเท่ ผมเคยโดนถามแบบนี้หลายครั้งนะ ดูดไมวะเท่เหรอๆ
    แต่ผมดูดเพราะมันติดตะหาก คนดูดบุหรี่ไม่ได้คิดว่าเท่หรอกนะ คนไม่ดูดจะไม่เข้าใจหรอก
    ผมดูดตั้งแต่อายุ16-17 นี่แหละ จนตอนนี้25ยังเลิกไม่ได้เลย -*-
    ถูกต้องเลยครับ เข้าใจตรงกันเลย
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ที่โรงเรียนผมมีคนสูบกันเยอะมากๆเลย ครึ่งโรงเรียนเลยล่ะมั้ง จาก3000กว่าคน
    ===
    Pop Punk Rock Metal
    ===

GUNPLA MEISTER
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,528
    ปอดดำนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ถ้าทำแล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็ไม่เปนไรครับ

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    โปรดอ่าน !!!

คือไม่อยากให้คิดว่า คน (ผู้ชาย) ที่สูบบุหรี่ ไม่ได้นิสัยไม่ดีเสมอไปนะครับ แต่ว่า (ผู้หญิง) ที่ดีก็ไม่ควรจะดูดบุหรี่นะครับ

ผมเป็นคนนึงที่เริ่มดูดบุหรี่เมื่อช่วง ม ต้น สาเหตุที่ดูดเพราะ ครั้งแรก อยากลอง หลังจากนั้นคือ ว่าง ไม่มีอะไรทำ

ผมกล้าพูดเลยว่าผมไม่ติดบุหรี่ (หรืออาจจะติดแต่เพียงส่วนนิดเดียว) สามารถเลิกได้ แต่ไม่เลิก จะเลิกไม่เลิกมันอยู่ที่ใจแค่นั้นละครับไม่ยากอะไรเลย

แล้ว คุณ จขกท คิดว่าคนสูบบุหรี่ทำให้เสียอนาคต เสียการเรียน ? ผมว่าไม่จริงนะครับ

ผมยอมรับว่า ม1 ผมเรียนดี แต่ 2 3 เริ่มเสียลง แต่ไม่ใช่เพราะบุหรี่ ส่วนมากก็คือเพราะเพื่อน แต่สำหรับผมผมคิดว่ามันน่าเบื่อ มันไม่มีแรงจูงใจให้อยากตั้งใจเรียน

แล้วเรื่อง 'กลิ่น' ผมก็รู้สึกว่ามันเหม็นจริงๆเหมือนกัน ถึงตัวเองจะดูดบุหรี่ แต่ได้กลิ่นบุหรี่จากคนอื่นก็รู้ครับว่ามันเหม็น บางคนแพ้ก็อาจจะเกิดอาการคัน หายใจไม่ออกพวกนี้

แต่เวลาผมดูดผมจะดูที่ครับ ผมจะหาที่โล่งๆ คนไม่เยอะ แต่ถ้าเกิดแถวนั้นมันเป็นแหล่งของมันผมก็ไม่สนใจล่ะ ดูดหมด

แล้วเรื่องสูบบุหรี่ แล้วอาจทำให้ติดยาด้วยก็ได้ ผมว่าน่าจะจริงครับ มีช่วงนึงผมคิดจะลองม้า เพราะคิดว่า 'แค่บุหรี่กูยังไม่ติด ม้ากูก็ต้องไม่ติด'

คือแล้วตอนนึง ม้า ไอซ์ ยาหลายอย่างเลยอะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้จัก วางอยู่ตรงหน้าเลย พร้อมเสพพร้อมฉีด ผมจำคำสอนได้ครับเลยไม่ลอง

สุดท้ายแล้วผมอยากจะบอกว่า ไม่อยากให้มีอคติกับคนดูดบุหรี่มาก เพราะว่า คนดีก็มี คนไม่ดีก็มี ส่วนเรื่องเลิกบุหรี่ อยากให้ดูโฆษณาครับมันเป็นจริงๆน่ะไม่ใช่แค่คำพูดโก้ๆ เก๋ๆ

' บุหรี่ เลิกยาก แต่เลิกได้! '

แล้วก้อยากจะสอนนิดนึงครับสำหรับคนที่ไม่ดูดบุหรี่ไม่กินเหล้า สักวันนึงมันอาจจะอยู่ตรงหน้าคุณ ถึงแม้ว่าคุณจะเกลียด จะปฎิเสธมันแค่ไหนก็ตาม

' เหล้า บุหรี่ ลองได้ แต่อย่าคิดไปลองยาไม่ว่าอะไร ชนิดไหนก็ตาม !! '

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เหมือนเพื่อนผมคนหนึ่งล่ะครับ ตอน ม.ต้น มันเรียนห้องเรียนพิเศษห้องเดียวกันกับผม ตอนนั้นมันเรียนค่อนข้างดีครับ แต่พอขึ้น ม.ปลาย มันลองดูดบุหรี่ ลองจนมันติด ผลการเรียนของมันเลยแย่ลงครับ จากเกรดเฉลี่ยสามกว่าๆเหลือสองนิดๆเองครับ
    ปล. บุหรี่เปลี่ยนคนครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ผมไม่ชอบเลย ผมได้ได้กลิ่นควันก็น้ำมูกไหล บางทีน้ำตาก็ไหลด้วย ดูถ้าจะแพ้ควัน
    Not available

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    คนที่บอกว่าสูบบุหรี่แล้วเกรดตกหรือไม่ตกอยู่กับตัวเอง
    ต่อให้คุณเกรดสูงยังไง คุณอาจจะไม่ได้ใช้ความสามารถของคุณให้คุ้มค่่าได้ถ้ายังสูบบุหรี่อยู่
    //ไม่อยากเสียคนที่มีความสามารถไป

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ผมดูดเหมือนกันดูดมาปีกว่า ๆ ทำไมผมเลิกได้ ?
    อย่าสูญเสียตัวตน
    เพราะขี้ปากคนไม่รู้จัก "ตัวคุณ"

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อยู่ที่คนดูดมากกว่าครับ เรื่องแบบนี้โทษบุหรี่โทษสิ่งเสพติดไม่ได้ ถ้าคุณไม่ไปลองมันเอง มันก็ไม่เป็นแบบนี้หรอก
    บางคนดูดบุหรี่ทำงานดี ๆ ยังมีเลยครับ ผมเคยเห็นเยอะแยะเหมือนกัน
    JOKERGAME.TH

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Talking

เอ่อ มันก็ไม่ได้เลวขนาดนั้นมั้งครับ

อยู่ที่คนมากกว่านะ ทั้งนี้ทั้งนั้นอ่ะ

ผมเชื่อว่า 7 ใน 10 คนที่ติดบุหรี่ อยากจะเลิกหรือพยายามจะเลิกอยู่ทั้งนั้นล่ะ 1 ในนั้นก็คือผม

มันเลิกง่ายที่ไหนล่ะ ถึงจะบอกว่าอยู่ที่ใจก็เถอะ ผมสูบมาตั้งแต่ ม.3 จนถึงตอนนี้ผมเรียนป.ตรี ขึ้นปี 4 ก็ยังสูบอยู่ แต่ตอนนี้ผมใกล้จะเลิกได้แล้ว เหลือวันละไม่เกิน 3 มวน จากวันนึงเป็นซอง สูบซะตัวเหม็นกลิ่นควัน เข้าห้องเล็คเชอร์ที อาจารย์ท่านยังทัก

ถ้ามันง่ายจริง ก็เลิกกันได้ทั้งบ้านทั้งเมืองแล้วครับ แค่อยากจะบอกว่าใจเขาใจเราหน่อยนะครับ อยากไปตีค่าคนสูบบุหรี่ว่าเลวว่าชั่วขนาดนั้นเลยแล้วกันนะ ^ ^

ปล.อ้อ ขอนิดนึงครับ คนที่คิดว่าคนสูบบุหรี่เค้าคิดว่าตัวเองเท่ห์น่ะ คิดใหม่นะครับ ไม่ใช่ทั้งหมดหรอก ผมคนนึงที่ติดบุหรี่เพราะไม่ได้คิดว่ามันเท่ห์ แต่ติดก็คือติด เหตุผลที่สูบของแต่ละคนมันต่างกันครับ

ถ้าคุณคิดมุมเดียวว่าไอคนสูบบุหรี่****คิดว่า****เท่ห์ ผมว่าคุณเองต้องไปพิจารณาความคิดด้านตรรกะของคุณเองใหม่แล้วล่ะครับ...ถ้ามองอะไรด้านเดียวแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ioroz : 2nd May 2012 เมื่อ 00:52

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมว่าดูดลูกอมหวานกว่านะ ดูดทําไมควันเต็มปอดทีแบบนี้ละดูดกันจังเลย ถ้าแบบนี้ดูดกันได้ทําไมไม่กล้าดูดควันใกล้กองไฟกันเข้าไปอยู่ในนั้นเลยสิอุ่นนะ .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghost141 : 2nd May 2012 เมื่อ 02:02
    DOGS TAG : CasioNation

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost141 อ่านกระทู้
    ผมว่าดูดลูกอมหวานกว่านะ ดูดทําไมควันเต็มปอดทีแบบนี้ละดูดกันจังเลย ถ้าแบบนี้ดูดกันได้ทําไมไม่กล้าดูดควันใกล้กองไฟกันเข้าไปอยู่ในนั้นเลยสิอุ่นนะ .
    มีแต่ควายเท่านั้นแหละครับที่กล้าดูดควันไฟ

พิมพ์คิดมั้งไหมครับ ไม่ใช่สักแต่ว่าจะพิมพ์

ขนาดไม่ดูดยังคิดได้แค่นี้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    บางคนสูบแล้วเป็นคนดีก็มีครับ

ผมคนนึงละ 55555+ ที่เป็นคนดี

ใช่เลย จขกท.พูดถูก

ควันอย่างแรกเลยคือ กระดาษ A4 ม้วน กระดากคอมากมาย

ควันอย่างที่ 2 ควันหลงในห้องน้ำ

ควันที่ 3 หัดดูด ซี๊ดแรกถึงกับ สำหรักเลย ส่วนตัวผม คล่องใจ ทำไมคนอื่นมันซี๊ด ไม่เสียวปอดกันบ้างเลยวะ เราต้องทำได้ พอทำได้ ติดครับ

เริ่มดูดสมัย ปวช. เพื่อนดูดกันเยอะมากบุหรี่ พอเริ่มติด ก็ วันละ 10 บาท 3ตัว ดูดเวียนเทียนกับเพื่อน 6คน คนละ2-3ที -..-

คอยังอ่อน ปื๊ด แปปๆ ก็ถึง ความรู้สึกก็จะ มึนๆประมาณ 10 วินาที

เมื่อนานๆๆเข้ามันทำให้ผม เริ่มอยากลองอย่างอื่น เช่น กัญชา ขณะ เล่นไม่เกิดอะไรขึ้น แต่เมื่อเวลาผ่านไปประมาณ10-15นาที ความเปลี่ยนแปลงในชีวิตก็เกิดขึ้นทุกอย่าง ดูยืดเยื้อยืดยาวขึ้น เชื่องช้าและ เบลอๆ พร้อมกับ หัวที่คิด บ้าบออะไรไม่รู้มากมาย

ผ่านไป1-2ชั่วโมง อาการนั้นจะเปลี่ยนเป็น คอแห้ง มากๆๆๆ และ ปวดหัวแบบที่สุดในชีวิต บวกอยากกินอะไรที่มันแปลกๆๆๆ

เมื่อนั้น มันทำให้ผม เข็ด แล้วไม่อยากอีกเลย

น้ำกระท่อมเช่นกัน ผมว่ามันไม่ใช่ รสชาติอะได้อยู่ แต่กลิ่น มันไม่เวริคเลย แบระๆๆ

แต่ผมไม่เคยเกเร ไปเป็นนักเลงกับใคร การเรียนผม ก็ตกบ้างอะไรบ้าง แต่ไม่ได้เป็นเพราะ สิ่งเสพติดพวกนี้ แต่มันเป็นที่ตัวผมเอง เป็นคนขี้เกลียด ไม่ตั้งใจเรียนอยู่แล้ว

มันอยู่ที่ผู้เสพจะประพฤติ ตัวด้วย

เพื่อนผมบางคนเสพยาบ้า บาเสพติดที่รุนแรงทุกชนิด แต่นิสัยมัน ดี เป็นมิตร ไม่นักเลง คุยได้คบได้ ไม่เห็นแก่ตัว ดีกว่า คนที่ไม่เสพอะไรเลยบางคนเสียอีก

ตอนนี้มันก็อนาคตดีมีงานทำ ขยันขันแข็ง อันเนื่องมาจาก ยาบ้านั่นแหละ มันยังไม่เลิกเลย -..-

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: