ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

มีเรื่องจะปรึกษาครับ.....

ผมจะเริ่มแบบเข้าใจง่ายๆกันนะครับ ไมร่ายยาวมาก

คือผมชอบคนๆนึงแล้วเขาบอกให้ผม รอ บอกให้ห้ามท้อ จนเวลาผ่านไปนานมากเค้าก็มีแฟนแล้วเปลี่ยนอยู่ 2-3 คน จนปัจจุบันก็มีคนใหม่ แล้วในตอนนั้น (เมื่อวาน) ผมได้ไปจีบรุ่นพี่คนนึงเข้า แล้วเขาก็บอกว่ามันเร็วไปให้คุยๆกันก่อนเพราะยังไม่รู้จักกัน ผมก็ตอบว่าเอาแบบนั้นก็ได้พอดีผมไม่รีบ แล้้วพอมาวันนี้คนที่บอกให้รอ เค้าก็ มาโพสในเฟสว่า ยังรออยู่รึปล่าว ผมคลิกเข้าไปดูในเฟสเขาก็เห็นคบกับคนอื่นอยู่ ประเด็นคือไม่รู้จะทำยังไงครับ คนนึงก็สัญญาว่าจะรอ ซึ่งผมก็ไม่อยากผิดสัญญา ส่วนอีกคนก็จีบไปได้ระยะนึงแล้ว คืออยากให้ช่วยแนะนะำทีครับ ว่าผมควรทำยังไงดี

ปล.ในกลุ่ม JKG ใน Facebook ผมเป็นหนึ่งในตัวเปิดประเด็นชาวบ้าน หลายคนอาจจะจำได้นะ
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    คือคนที่คุณรอนั้นเค้ายังคบกับคนอื่นอยู่ แต่คนที่คุณจีบก็ไปได้เรื่อยๆแล้ว ผมเข้าใจถูกต้องปะ? เอาหละครับปัญหาโลกแตกมาเยือน อันนี้ขึ้นอยู่กับคุณแล้วละครับว่าคุณจะตัดสินใจยังไง ถ้าความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ผมคงคุยกะคนที่จีบไปแหละ ถ้าผมรอใครแล้วเค้ายังมีแฟนอยู่ ผมก็คงไม่อยากให้เค้าเลิกกันหรอก เพราะว่าเราเป็นมือที่สาม แต่ถ้าเค้าเลิกกะแฟนมาคบเรา ซักวันเค้าต้องเลิกกับเราไปคบคนใหม่ได้เหมือนกันครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ใช่อย่างที่ท่านว่าครับ คือเขาบอกให้ผมรอ ผมก็สัญญากับเขา แต่พอมาวันนี้เขาก็ยังถามว่ายังรอเขาอยู่ไหม ซึ่งผมก็ไม่รู้ควรจะทำยังไง
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ต้องเลือกซักคนแหละครับ งั้นจะเป็นเราที่ลำบาก ระหว่างรอต่อไป กับ จีบต่อไป
    มันเกี่ยวข้องที่คุณชอบใครมากกว่ากัน ถ้าคุณตัดสินใจตรงนี้ได้ คุณจะพบคำตอบเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    สัญญาสำคัญเป็นที่สุด เพราะลูกชายต้องรักษาสัญญาคำมั่นที่ให้กับคนอื่น เดี๋ยวเค้าก็อาจจะชอบนายก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 30th April 2012 เมื่อ 12:22

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    บอกให้รอ แล้วเปลี่ยนแฟนไป2-3คนแล้ว? เพื่อ?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokeman อ่านกระทู้
    บอกให้รอ แล้วเปลี่ยนแฟนไป2-3คนแล้ว? เพื่อ?
    ผมก็สงสัยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    สัญญาสำคัญเป็นที่สุด เพราะลูกชายต้องรักษาสัญญาคำมั่นที่ให้กับคนอื่น เดี๋ยวเค้าก็อาจจะชอบนายก็ได้
    มันก็จริง แต่มันก็แค่อาจจะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    โดนหลอกใช้ ยังไม่รู้ตัวอีก ตอนนี้เป็นของตาย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    จะรอยอมเป็นของตายหรือว่าจะเอาคนใหม่ที่เราถูกใจกว่าแค่นั้นเอง

จะอยู่หรือตายเลือกเอา
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของตาย อิอิ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    คนที่ดีที่สุด เท่านั้นคือ คำตอบ

แต่คำตอบนั้น อยู่ที่ตัวท่านเลือก
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ไปหาคนที่จีบเหอะ ผมว่าไอคนที่บอกว่ารอ คงจะเลือกนายก็ต่อเมื่อเค้าหมดทางเลือกแล้ว
    ใจผมหล่อมาก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ขอบคุณทุกๆท่านมาก ตอนนี้ผมได้ตัดขาดกับคนที่บอกให้รอแล้ว ครับ ผมเลือกคนที่จีบใหม่ๆครับ ^_^

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: