ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ตายๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ชาวดร่าม่าบอร์ดทั้งหลาย ว่าไปตามกฏหมาย งานที่มีลิขสิทธิ์และได้ถูกจดลิขสิทธิมีอายุการคุมครองตั้ง 50 ปีโน้น

แถมการละเมิดนั้น คัดลอกทั้งหมด หรือแค่บางส่วนก็ถือว่าผิดเช่นกันนะครับบบ

การนำเนื้อเรื่อง หรือส่วนที่เกี่ยวข้อง ที่ถูกฟ้องว่าลอกเลียนมานั้นจากเจ้าของงานอันมีลิขสิทธิ

ก็เท่ากับว่าเอามาโดยมิได้รับอนุญาตินั้นเป็นความผิด เพราะกระทำไปเผื่อผลประโยชน์หารายได้ส่วนตน

โดยไม่มีการขออนุญาติเจ้าของงาน หรือมีข้อตกลงที่เป็นลายลักษณ์อักษร และมีการแบ่งผลประโยชน์ให้ไง

ใครคิดได้ก่อนจดก่อน กฏหมายก็คุ้มครองซิ เราโทษเจ้าของงานไม่ได้นะครับเพราะเขาเสียผลประโยชน์

"ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    Blog Entries
    4
    อาจจะโดนแฟนเกมลอบทำร้ายก็ได้นะ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ก็ว่ากันไป แต่ประเด็นพึ่งมาฟ้องภาค3 นี่ก็นะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ก็รอให้ศาลตัดสินกันไปว่าก๊อปจริงหรือไม่จริง เพราะเรื่องละเมิดลิขสิทธ์เนี่ยฝรั่งเขาจริงจังซูว์กันทีเรื่องใหญ่

สงสัยพวกโวยวายกันเยอะๆ เนี่ยเดือดร้อนอะไรมากป้ะครับกลัวไม่ได้โหลดเหรอครับ -*-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    เถื่อนโคตรๆ 55555+

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อะไรของ****ฟร๊ะ บักจอนเอ๊ย !

เดี๋ยวลอบฆ่าซะนี่

ModernFrostz
    My Spec:ATI HD RADEON 5450 1GB# HDD 500GB (มันเห็นเเค่300กว่าฮ่าๆ) CPU I3 3.10 GHZ RAM2 GB
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    1

ลุง= shit
    เอ่อ....ลุงครับ เอาจริงใช่ไหม??พร้อมโดนคนทั้งโลกกระทืบรึยังครับลุง?!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Thailand Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    710
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ก็ให้Creditเขาไปแล้วก็เงินที่ได้มาจากการขายเกมส์แต่ภาคนี้เนื้อเรื่องมันคนละอย่างแล้วนิมีแค่ไอเครื่องAnimus
    ~|Anonymous|~

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ไม่นะ จะเปิดซิงแผ่นแท้กับเกมนี้สักหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,614
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    บอกแล้วลุงแกเป็น TEMPLAR

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ชาวดร่าม่าบอร์ดทั้งหลาย ว่าไปตามกฏหมาย งานที่มีลิขสิทธิ์และได้ถูกจดลิขสิทธิมีอายุการคุมครองตั้ง 50 ปีโน้น

แถมการละเมิดนั้น คัดลอกทั้งหมด หรือแค่บางส่วนก็ถือว่าผิดเช่นกันนะครับบบ

การนำเนื้อเรื่อง หรือส่วนที่เกี่ยวข้อง ที่ถูกฟ้องว่าลอกเลียนมานั้นจากเจ้าของงานอันมีลิขสิทธิ

ก็เท่ากับว่าเอามาโดยมิได้รับอนุญาตินั้นเป็นความผิด เพราะกระทำไปเผื่อผลประโยชน์หารายได้ส่วนตน

โดยไม่มีการขออนุญาติเจ้าของงาน หรือมีข้อตกลงที่เป็นลายลักษณ์อักษร และมีการแบ่งผลประโยชน์ให้ไง

ใครคิดได้ก่อนจดก่อน กฏหมายก็คุ้มครองซิ เราโทษเจ้าของงานไม่ได้นะครับเพราะเขาเสียผลประโยชน์

เห็นด้วยครับ ตอนนี้เราเป็นแค่คนที่ดูอยู่ห่างๆ ยังไงก็รอเขาตัดสินกันเองครับ ไม่เกี่ยวกับเรา
    หรือถ้าเกี่ยว ก็คงต้องซื้อแท้ให้เขามีเงินไปใช้โจทย์นะครับ
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    "ถ้าก็อปจริงๆ" มันก็สิทธ์ของเขาที่จะฟ้อง จะฟ้องภาคไหน จะฟ้องตอนไหนก็ได้ เอาตังหรือยังไงก็ได้แล้วแต่เขา อย่าทำเป็นปกป้องกันหน่อยเลย ไม่พอใจกันหน่อยเลย

สมมุติจู่ๆ ยูบิพึ่งจะอยากแจ้งความเอาผิดคนที่เล่นเกมก็อปของเขาให้ติดคุกในภาคที่ 3 เขาก็ทำได้นะ มันก็ไม่ต่างไรกัน เพราะเขาเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ คนก็อปยังไงก็ผิด

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    สงสัยมีโดนตื้บแน่ลุง

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ฟ้องอะไรน่าขายหน้า องค์ประกอบเหมือนกัน แต่การจัดเรียงห่วยแตกราวฟ้ากับเหว นิยายถึงขายไม่ออกไง
    แต่เกมเขาทำออกมาดีๆ พัฒนาจนดังระเบิดสนุกถูกใจคนทั้งโลก อิจฉาเลยมาฟ้อง เหอะๆ

ป่ะพวกเรา รวมพล brotherhood โดดเสียบเลย 555(ล้อเล่น) แต่ถ้าเกิดวางขายก็ต้องปันส่วนแบ่งกับตาคนนี้อีก ไหนจะแผ่นผี
    ถ้าไม่คุ้มสงสัยไม่ได้เห็นแล้วล่ะ AC3 แล้วถ้าเป็นงั้นจริงๆ เอาเงินที่ได้ไปจ้างมือปืนคุ้มกันด้วยก็ดีนะ - - มีสิทธิ์โดนประชาทัณฑ์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ว่าแต่ ลุงแกแต่งนิยายชื่อเรื่องอะไรเรอะ จะได้ไปลองหามาดูว่ามันเหมือนกับ AC ตรงไหน...

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ caribbean อ่านกระทู้
    มันเป็นเทคนิคของการโปรโมทเกมส์ครับ พอถึงช่วงเกมส์ใกล้จะวางจำหน่ายแล้วก็จะมี ข่าวแบบนี้ออกมาตลอด เพื่อมำให้ตัวเกมส์มีคนสนใจอยู่เรื่อยๆ
    ผมขอให้เป็นอย่างงั้น =/\=

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ทำไมเพิ่งมาฟ้องเนี่ย จะเกาะกระแสดังล่ะสิท่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beayba อ่านกระทู้
    ขอ 3 คำให้ John L. Beiswenger หน่อยค่ะ

v
    v
    v

ไป ตาย ซะ
    ใช่ๆ ไปตายซะ

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    เอ็งโดนตูหมายหัวแน่ ขอให้รู้ที่อยู่เหอะ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ชาว AC ทั้งโลก เกลียดเเม่งเเล้วครับ จำชื่อไว้ เเล้วไปบอมบ้านมันกันน LOL

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ถ้าเขาจะฟ้องเขาต้องมีหลักฐานมาโชว์สิครับ นี่ยังไม่เห็นภาพหลักฐานเลยง่ะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    โหว เลวมากอ่ะจริง สงสารแฟนๆเกมส์เหอะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    John L. Beiswenger หาเรื่องใส่ตัวชัดๆเลย แฟนเกมนี้เค้าเยอะนะเห้ย ชีวิต***ไม่สุขแน่

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273
    ในความคิดผมนะ ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องของธุรกิจ

ทำไมไม่ฟ้องตั้งแต่ภาคแรก เพราะเกมยังไม่มีชื่อเสียงเท่าไหร่ เหมือนกับว่าถ้าเกมนี้มีชื่อเสียงมากแค่ไหน ผู้ฟ้องก็จะได้ค่าเสียหายมากขึ้นเท่านั้น
    แล้วช่วงนี้กระแสเกมนี้แรงมาก พอทำท่าจะปล่อยภาค 3 มา เค้าก็ฟ้อง ซึ่งภาคนี้ผมดูๆแล้วน่าจะมีแววน่าเล่นมากกว่าภาคอื่นๆ
    ซึ่งถ้าทาง ubisoft ยกเลิกไม่ปล่อยเกมนี้วางขาย แฟนๆเกมนี้ก็ต้องไม่ยอมแน่ๆ

ทำยังไงถึงจะวางขายได้ ก็ต้องยอมชดใช้ค่าเสียหายที่ผู้ฟ้องถูกละเมิดลิขสิทธิ์ไป และผู้ที่รับผลประโยชน์เต็มๆแบบแถบไม่ต้องเสียอะไรก็คือคุณลุงที่เขียนนิยาย
    (ผมแค่วิเคราะห์ดูเฉยๆ อย่าจับผมนะ>..<)
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games