ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] GEAR OF WAR [DIRECT LINKS][REPACK] ลิ้งตรงโหลดเต็มสปีด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ELAN อ่านกระทู้

ขอบคุณครับผมลบลงใหม่เเล้ว เล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mueball อ่านกระทู้
    ยืนยัน!
    ลง+เล่นได้ 100% นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babe2125 อ่านกระทู้
    เล่นได้100% ของผม Windows 7 32 bit

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemisis' อ่านกระทู้
    จองน้ะ เดี๋ยวมายืนยันจ้า ><

วิธีติดตั้ง
    - โหลดไฟล์ทั้งหมดจนครบ
    - เปลี่ยนชื่อ เหมือนคล้ายกัน เช่น GEAR OF WAR Part1.rar GEAR OF WAR Part2.rar ฯล
    - แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม winrar หรือ 7-Zip.
    - รันไฟล์ setup.
    - ลงเกมตามขั้นตอน.

นี้ภาพ : วิธี ติดตั้งเกม.

จากนั้น ก็จะได้ Icon อยู่ตรง หน้าจอ Desktop นั้นเอง

รูป Icon Game

จากนั้นกดคลิ๊ก "เข้าเกม"

ปล. รูปในเกม ถ่ายไม่ได้ TT' ขอโทษน้ะ

ปล2. ถ้าใครมีอะไรเพิ่มเติมก็ โพสต่อเลย

ปล3. ยืนยัน Play ได้ 100 %
    GEAR OF WAR

Minimum System Requirements:
    CPU: 2.4+ GHz Intel; 2.0+ Ghz AMD
    RAM: 1 GB
    VGA: NVIDIA GeForce 6600+, ATI X700+
    HDD: 12 GB free hard drive space
    Network: Online Multi-player: Broadband Internet Connection, Games for Windows -- LIVE Gold Subscription

:: Download ::

one2up 950MB per file
    Part01 :: Part02 :: Part03 :: Part04 :: Part05

How to Download ?
    v

Install *
    1. โหลดไฟล์ครบ 5 พาท เปลี่ยนชื่อ แตกไฟล์
    2. รันไฟล์ setup ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    3. เข้าเล่นได้เลยครับผม

Credit : natchapon665 & www.jokergameth.com
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 2nd May 2012 เมื่อ 11:50

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    มาเจิมให้ครับ

ปล. Gear ตกตัว s ไปตัวนึง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    มาให้กำลังใจครับ ท่านอาร์ม *

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    มาเจิมให้ครับ

ปล. Gear ตกตัว s ไปตัวนึง
    นิดนึงน่าา ฮ่าๆๆๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ เจิมมมม

คนรักอยู่ไหน หัวใจอยู่นั้น =w=
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,941
    ลิ๊งตรง มาแว้ว ! โหลดเลยละกัน อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    lan ได้เปล่าอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เกมนี่ล่ะ ที่ทำให้ผมฮามาก
    คือผมไปซื้อเกมนี้ที่ มาบุญครอง ถามแม่ค้าว่า ลงวินลงเจ็ดได้เปล่า
    แม่ค้าบอกได้ๆ พอพลิกไปปกหลัง ปกหลังบอกว่า OS : Vista or XP ผมก็เลยสวนแม่ค้ากลับไปว่า
    อ่่าวมันลงได้เฉพาะ Vista กับ xp นี่ แม่ค้าก็ตอบว่า แล้วเราเไม่ปลี่ยนเป็น XP อีกล่ะ เพราะมันใหม่กว่า เซเว่นนะ
    เท่านั้นล่ะผมเดินหนีเลยล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adamjensen อ่านกระทู้
    เกมนี่ล่ะ ที่ทำให้ผมฮามาก
    คือผมไปซื้อเกมนี้ที่ มาบุญครอง ถามแม่ค้าว่า ลงวินลงเจ็ดได้เปล่า
    แม่ค้าบอกได้ๆ พอพลิกไปปกหลัง ปกหลังบอกว่า OS : Vista or XP ผมก็เลยสวนแม่ค้ากลับไปว่า
    อ่่าวมันลงได้เฉพาะ Vista กับ xp นี่ แม่ค้าก็ตอบว่า แล้วเราเไม่ปลี่ยนเป็น XP อีกล่ะ เพราะมันใหม่กว่า เซเว่นนะ
    เท่านั้นล่ะผมเดินหนีเลยล่ะ
    5555555. ฮาแถก XP ใหม่กว่า 7

ปล. เกมนี้ Windows 7 เล่นได้ครับผม

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เยสเซ่อ ในที่สุดก้มา อย่างงี้ต้องโหลดเล่นได้จะมายืนยันนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    จองน้ะ เดี๋ยวมายืนยันจ้า ><

วิธีติดตั้ง
    - โหลดไฟล์ทั้งหมดจนครบ
    - เปลี่ยนชื่อ เหมือนคล้ายกัน เช่น GEAR OF WAR Part1.rar GEAR OF WAR Part2.rar ฯล
    - แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม winrar หรือ 7-Zip.
    - รันไฟล์ setup.
    - ลงเกมตามขั้นตอน.

นี้ภาพ : วิธี ติดตั้งเกม.

จากนั้น ก็จะได้ Icon อยู่ตรง หน้าจอ Desktop นั้นเอง

รูป Icon Game

จากนั้นกดคลิ๊ก "เข้าเกม"

ปล. รูปในเกม ถ่ายไม่ได้ TT' ขอโทษน้ะ

ปล2. ถ้าใครมีอะไรเพิ่มเติมก็ โพสต่อเลย

ปล3. ยืนยัน Play ได้ 100 %
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemisis' : 30th April 2012 เมื่อ 22:38
    Fansub

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ตัดหรือลด อะไรออก มั้งอ่ะครับ - -.
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เครื่องผมเล่นไม่ได้แฮะ has stop working.... วิน 7 ultimate 32 บิตครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

อัพโหลดเกมส์ไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    1,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,374
    เิมๆๆครับ ป๋า
    MY CENTER[/CENTER]

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอบคุณครับ

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    โหลดยุเดี๋ยวมายืนยัน
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    เป็นภาษารัสเซียอ่าาาาา

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมนี้รอมานานแล้วจะได้เล่นจริงๆแล้วสินะหลังจากทำเกมเน่าเลยอดนาน มีเทอรนเนอร์ดักรอไวนานแล้วแหละ มันจะทำให้ผมนั้นคือ พระเจ้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมอยากได้วิธีเซฟเกมส์ครับผม ผมเซฟเกมส์ไม่ได้เลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anaserfear อ่านกระทู้
    ผมอยากได้วิธีเซฟเกมส์ครับผม ผมเซฟเกมส์ไม่ได้เลย T^T
    ในโฟเดอร์ ที่ลงเกมส์จะมี Xlive ให้ลงอ่ะครับ ลงเสร็จเข้าเกมส์กด ปุ่ม Home สร้างโปรไฟล์เอาจะเซฟได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เกมส์นี้ chackpoint มันชอบหายนะครับผมเคยเล่นไปได้ไกลแล้ว พอจะเล่นอีกที อ่าวเห้ย เซฟหายไปไหนวะ ต้องกลับมาเริ่มต้นไหม่ เซ็งเป็ดไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    ผมแตกไฟล์ไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้น Error อ่ะครับ แก้ยังไงอ่ะครับ ซ่อมไฟล์แล้วนะครับแต่ก็ยังไม่ได้ ขอบคุณครับ
    I NEED A TIME MACHINE...................................

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    เล่นได้100% ของผม Windows 7 32 bit

สำหรับคนที่ยังSave เกมส์ไม่ได้นะครับ
    เกมมันเป็นของ Games for Windos Live เพราะฉะนั้นก็จะมีการสร้าง profile สำหรับ save เกมส์นะครับ
    ซึ่ง profile ที่เราสร้างนั้นเป็นแบบ offline นะครับเอาไว้สำหรับ Save เกมส์เฉยๆ
    ซึ่งถ้าเราสร้างแล้วเราสามารถใช้ร่วมกับเกมส์อื่นๆของ Games for Windos Live ในเครื่องคอมของเราได้อีกด้วย
    วิธีสร้างก็ดังนี้ครับ
    พอเข้าเกมมาให้เรากดปุ่ม Home ในคีย์บอร์ดของเราแล้วจะมี teb ของ Games for Windos Live ขึ้นมาครับ

ในหน้าเดียวกันนี้ให้สกอร์ลงไปด้านล่าง กด create local profile

จะมีหน้าให้ใส่ชื่อลงไป อะไรก็ได้ครับ แล้วกด submit

แล้วก็กด done เท่านี้เราก็สามารถที่จะ Save เกมส์ของ Games for Windos Live ได้แล้วครับ

credit : BuilD_Tripgame
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babe2125 : 2nd May 2012 เมื่อ 14:48

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    xlive.dll ทำไงดีครับ ลงในsystem32 เเล้วก็ยังไม่หาย

Tags for this Thread