ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

ผิดเหรอที่ John L. Beiswenger จะฟ้องAC

ผิดเหรอที่ John L. Beiswenger จะฟ้องAC
    ผมไม่เข้าใจเลยมีคนpostข่าวนี้ที่ไร ก็ มี แต่ คน ด่า John L. Beiswenger เข้า ผิด ตรงไหน เหรอครับ
    ถ้าคุณทำ อะไร ไว้ ชิ้น หนึ่งแต่มันไม่ดังแล้ว มีคน Copyไป แล้ว ดัง นี้ เป็นคุณ คุณ จะ นั้งดูอยู่เฉยๆ เหรอ
    ถึงเกมส์ จะมีหลาย ภาค แล้ว เขาพึ่งจะมาฟ้องก็ไม่ผิดหรอก ที่ จะรอ ให้ มัน ออกมา มาก ขนาด นี้
    เพราะจะได้ ฟ้อง เรียก เงินได้ มาก ไงให้สมกับทีขโมย ทรัพย์สิน ทางปัญญาไป

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัว นะ
    ป.ล.ทรัพย์สินทางปัญญามีค่ากว่าเงินเยอะ
    จะดราม่าไม่ว่่า ขอเหตุผล หน่อย ละกัน

สรุป นะครับ ผม แค่ อยาก ให้ เลิก ด่า แช่งได้ แล้ว ละครับ ศาลยังไม่ตัดสิน
    ถ้าอยากรู้ว่าผมตั้งหัวข้อเพื่ออะไร ไปดู คอมเม้นในNews สิครับ แต่ละคนให้คำแรง มาก ควรแจกใบ อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seedofriots : 30th April 2012 เมื่อ 17:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    มันอยู่ที่ว่าทำการนี้เพื่อผลประโยชน์หรือเปล่า
    เกมสร้างมาจะเป็นภาคที่ 5 แล้วเพิ่มมาฟ้อง
    ยูบิซอฟ์อาจจะไม่ได้ก๊อปก็ได้ มันอาจเป็นแค่แรงบันดาลใจให้คนสร้างสรรค์เกมมากกว่า
    ผมว่ามัน แปลกๆ ที่การดำเนินการฟ้องร้องมันเพิ่งมาเริ่มเอาตอนนี้
    ทั้งๆที่มันควรจะมีมาตั้งนานแล้ว ถ้าเจ้าของผลงานนั้นรู้สึกว่าโดนขโมยความคิดไปจริงๆ

แต่สุดท้ายมั่นใจเลยว่าเคลียร์กันหลังไมค์แน่นอน ฟันธง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย semakutay : 30th April 2012 เมื่อ 17:21
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ผมไม่สนเรื่องเงิน
    เเต่มันบอก อยากให้ ac 3 โดน ยุบ
    ผมยอมไม่ได้หรอก

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ไม่ดราม่านะครับ แต่เกมนี้ดังมากเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เคยรู้จักเกมนี้มาก่อน 1 ก็แล้ว 2 ก็แล้ว Brotherhood ก็แล้ว Revelations ก็แล้ว

ไม่ฟ้องปล่อยยาวมาถึง Assassin Creed 3 ค่อยมาฟ้อง ไม่รู้จะเป็นเพราะเรื่องเงินรึเปล่า ?

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ผมว่าเขาเอาเงินมากกว่าความจริงเป็นผมจะฟ้องตั้งแต่ภาค1จะได้ให้มันไม่ออกแต่นี่สิรอให้ออกมากๆให้มันดังก่อนแล้วค่อยฟ้อง

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เรปบนพูดถูกนี่แหละแปลกๆ ผมไม่ว่าเลยนะถ้ามันเริ่มแต่ภาคแรก

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้
    ไม่ดราม่านะครับ แต่เกมนี้ดังมากเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เคยรู้จักเกมนี้มาก่อน 1 ก็แล้ว 2 ก็แล้ว Brotherhood ก็แล้ว Revelations ก็แล้ว

ไม่ฟ้องปล่อยยาวมาถึง Assassin Creed 3 ค่อยมาฟ้อง ไม่รู้จะเป็นเพราะเรื่องเงินรึเปล่า ?
    จริง ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าใครผิดถูกจริงๆ แต่ มีบางคน เกือบส่วนใหญ่ ที่ไปด่า สาป แช่ง เขา
    เพียงเพราะ อะไร นะเหรอ ผมไม่รู้ อาจ จะ อยากเล่นเกมมาก สงสัย และแน่นอน พวก เขาส่วนใหญ่ โหลดเถื่อน ซื้อ ก๊อป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    สมควรโดนด่าละ เพราะมันน่าจะฟ้องตั้งแต่ภาคแรก มาฟ้องตอนนี้มันออกจะ....

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    แล้วถ้าคุณเป็น John L. Beiswenger คุณจะยอมให้คนอื่น "ก็อปปี้" ผลงานของคุณยาวนานถึง 5 ปีเลยหรอครับ

ถ้าผมเป็น John L. Beiswenger ผมฟ้องตั้งแต่ "ชั่วโมงแรก" หลังจากเกมออกแล้วละครับ!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 30th April 2012 เมื่อ 17:29

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เเค่นั้น ปิดปาก ปิด....ก็จบ ทุกอย่างก็โอเค ไม่มีอะไรมาก เพราะ มันเป็นเเค่ ''ธุรกิจ'' เท่านั้น
    SUCK JKG !!!!

ModernFrostz
    My Spec:ATI HD RADEON 5450 1GB# HDD 500GB (มันเห็นเเค่300กว่าฮ่าๆ) CPU I3 3.10 GHZ RAM2 GB
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    1
    เตรียมนํ้าร้อนกันได้เลย.......

ท่าทางกกระทู้นี้จะยาวเเหะ!!

[IMG] [/IMG]

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    ถ้าเป็นของเขาจริงๆ ยูบิก็อปจริงๆ เขาจะฟ้องภาคไหน จะฟ้องตอนไหน จะฟ้องเอาตังหรือแกล้งให้ล้มเลิก ยังไงก็ไม่ผิดเลยแม้แต่น้อย มันสิทธิ์ของเขา

ส่วนตัวคิดว่านักเขียนนิยายไซไฟ อาจจะคงไม่ได้มานั่งเล่นเกมบ่อยๆนะ เลยไม่รุ้มาก่อนว่ามีเกมที่อาจจะก็อปผลงานตัวเอง พึ่งจะรุ้เอาตอนนี้ อาจจะเห็นเอง หรือมีคนไปบอก

ส่วนที่ออกมาไม่พอใจที่เขาฟ้อง ส่วนมากก็คงแค่กลัวจะไม่ได้เล่นก็อปเกมนี้เท่านั้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 30th April 2012 เมื่อ 17:39

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ลองคิด แบบถ้าท่านมีโอกาสได้ฟ้องเกมๆหนึ่ง ถ้าชนะได้ 5ล้าน US ท่านจะมาแคร์แฟนของเกมนั้นๆไหมว่าจะด่าท่านยังไง ก็แล้วแต่อาจอยากได้เงินหรือแบบมีคนมาขโมยทรัพย์สินทางปัญญาไป

แฟนๆ AC อาจจะไม่พอใจ ตรงที่อาจไม่ได้เล่นหรือแบบว่าหาว่าเกมก็อป

ผมก็ไม่ได้เชียร์ใครมองรวมๆ แต่ถึงฟ้องแพ้หรือชนะ ยังไงผมว่าเกมมันก็ออกมาอยู่ดี -.-

กล่าวขอบคุณ
    1,614
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ลุงแกเป็น Templar

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ช่างมันเถอะมันก็แค่ "ธุรกิจ"

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    " ฟ้องแต่ภาคแรกก็จะไม่มีใครด่าเลย "

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ที่บอกว่า เกมออกมาตั้งนานทำไมไม่ฟ้อง

อยากจะบอกว่า ถ้าสำหรับคนที่ไม่ได้เล่นเกม ก็ไม่มีทางรู้หรอกว่าเกมนั้นเกี่ยวข้องกับอะไร มีเนื้อเรื่องแนวไหน

John L. Beiswenger เขาอาจจะไม่ได้เล่นเกมนี้หนิ ที่ตอนแรกเขาไม่ได้ฟ้องเพราะอาจจะไม่รู้ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้

เอาจริงๆ นะ ผมพึ่งถามคนที่ทำงานผม อายุ 28 ปี ผู้ชายคนนึง ผู้หญิงคนนึง ว่ารู้จัก Assassin Creed ป่าว

พวกเขาสองคนไม่รู้จักครับ!

นี่ถ้าเกิดพวกเขาเขียนนิยายแล้วโดนก๊อบขึ้นมา ผมว่าตอนนี้พวกเขาก็ยังไม่รู้ตัว!
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    อารมย์ประมาณว่า คุณซื้อหมูปิ้งมากินแล้วท้องเสีย ถัดจากนั้นอีก 3 ปีคุณนึกขึ้นได้แล้วกลับมาด่าป้าคนขายพร้อมเรียกร้องจะเอาเงินค่าซื้อคืน ผมพูดเล่นๆนะครับอย่าคิดมาก

ปล.อันนี้เราไม่รู้จริงครับว่ามันเป็นไง ลุงนักเขียนอยากเกรียนได้เงิน หรือubisoftไปขโมยความคิดเขามาจริงๆ เราไม่มีทางรู้ครับปล่อยไว้เป็นหน้าที่ศาลเถอะครับ ได้แต่ภาวนาให้เกมมันออกก็พอ ฮ่าๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ถามหน่อยครับ มันมีหลักฐานอะไรรึเปล่าครับที่เขามาหาว่ายูบิซอฟก๊อปงานเขา หรือยูบิซอฟเป็นคนบอกเองว่าได้แรงบัลดาลใจมาจากจอห์น คือผมไม่ได้ตามข่าวอะครับ นึกว่าเดี๋ยวก็เงียบหายเหมือนตอนGOW ที่มีข่าวก๊อปงานคล้ายๆกัน

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เอาตรงๆผมว่าไม่ผิดนะถ้ามีหลักฐานมากพอ ใครๆก็ไม่ชอบเวลาโดนก๊อปผลงาน เเต่ลุงเเกก็ฟ้องช้าไปหน่อยนะบอกตรงๆ
    อ่านจากหลายๆคอมเม้นต์เเล้วก็ชักรู้สึกกลางๆเเละครับ เเต่ก็ยังขอคงความเห็นเดิมไว้ เพราะพวกเราทั้งหมดไม่มีใครที่รู้ความจริงเเน่นอนนะครับ อย่าลืม

ความเห็นส่วนตัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    มันเป็นแผนการตลาดของนาย john ไรนี่ป่าว ถึงฟ้องไม่ชนะแต่ทำให้คนที่เล่นเกมส์ทั้งโลกก็ว่าได้ อยากรู้ว่าหนังสือของมันเป็นเรื่องยังไง เพราะผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าเนื้อเรื่องในหนังสือเป็นยังไง ต่างกับ AC มากน้อยขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    ลุงคงสืบเชื้อสาย Templar

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    เกมนี้น่ะรู็สึกว่า ภาคแรกก็จะดังแล้วนะครับ น่าจะรู้ตัวตั้งแต่ตอนนั้นทำไมเพิ่งจะมาฟ้องเอาตอนที่เกมได้ดำเนินไปหลายภาคแล้วล่ะ

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    เรื่องของเรื่องคือ อยากเล่นเกมส์ ไม่อยากให้มันยุบ อิอิ