ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1

FW psp บอร์ดสวรรค์

ตอนนี้ FW ของ psp บอร์สวรรค์ใช้เวอร์ชั่นไหนที่เป็นตัวล่าสุดคะ ของเราที่ใช้อยู่ตอนนี้ 5.50 Prome-4 ไม่ทราบว่ามีตัวล่าสุดกว่านี้อีกไหม ถ้ามีรบกวนพี่ joker อัพให้ด้วยนะคะ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้ Firmware ของเครื่องบอร์ดสวรรค์ล่าสุดคือเวอร์ชั่น 5.50 Prome-4 นั่นแหล่ะครับ แต่หลายคนหันมาใช้ FW รุ่นของบอร์ดนรกกันมากครับ เพราะมีคุณสมบัติที่ดีกว่าเช่น 6.35 PRO-B9 ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ตอนนี้ Firmware ของเครื่องบอร์ดสวรรค์ล่าสุดคือเวอร์ชั่น 5.50 Prome-4 นั่นแหล่ะครับ แต่หลายคนหันมาใช้ FW รุ่นของบอร์ดนรกกันมากครับ เพราะมีคุณสมบัติที่ดีกว่าเช่น 6.35 PRO-B9 ครับ
    แล้วถ้าเรามาใช้ FW ของบอร์ดนรก เครื่องเราจะมีผลเสียหรือเปล่าคะ และเครื่องเราจะเป็นบอร์ดอะไรคะ ถ้าจะอัพ FW6.35 PRO-B9 จะต้องทำไง รบกวนอธิบายด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukpui3339 : 1st August 2011 เมื่อ 13:29

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    การเรียกบอร์ดสวรรค์หรือบอร์ดนรกเป็นการเรียกชื่อง่ายๆ ใช้อ้างถึง Mainboard ในเครื่อง PSP เท่านั้นครับ ว่าเป็น mainboard ที่สามารถ hack ได้แบบใดบ้าง ไม่เกี่ยวกับ Software หรือ Firmware ที่ใส่เข้าไปครับ ถึงแม้เครื่อง PSP ของเราจะใช้ Firmware ของบอร์ดนรก แต่ mainboard นั้นยังไงก็เป็นบอร์ดสวรรค์ครับ ตรงนี้ไม่สามารถเปลี่ยนได้ ไม่ว่าจะใช้ Firmware อะไร การจะเลือกใช้ Firmware ไหนนั้น ขึ้นอยู่กับว่า Firmware ที่ใส่ รองรับเกมได้มากขนาดไหน ปัจจุบัน 5.50 ไม่ค่อยมีใครใช้แล้วครับ ส่วนมากจะใช้ 6.35 Pro-B กันแล้ว เพราะรองรับเกมได้มากกว่า และการรัน Firmware ก็ไม่ยากเหมือนสมัยก่อนแล้วครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    2
    แล้วถ้าจะอัพ FW จาก 5.50 PROME-4เป็น FW 6.35 รบกวนพี่ joker ลง FW และวิธีลงแบบละเอียดให้หน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มาช่วยดันครับ ...รอพี่ Joker มาติวครับ มาเวปว่า ต้อง Downgrade Firmware เป็น 5.03 ก่อนแล้วค่อย Update เป็น 6.35
    ที่นี้ทำอย่างไรละครับ ...

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ครับรอครับ b-9 ลงให้หน่อยนะครับ ตามอีกคนผม b5 อยาก b9 อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Upgrade 5.50 Prometheus-4 to 6.35 PRO-B5

ถ้า Error "Firmware is already 9.90. There's no need to upgrade."
    1. ให้กด ปุ่ม Select ค้างไว้ เข้า VSH menu
    2. เลื่อนมาที่ USB Device แก้เป็น Flash 0
    3. ต่อ PSP กับ Computer ผ่าน USB อย่าลืม แก้ USB Charge (System Setting) เป็น off ก่อนนะไม่อย่างนะมันอาจจะไม่ Connect
    4. เข้าไปแก้ไขไฟล์ version.txt ใน flsash 0 มันจะอยู่ที่ x:/vsh/etc
    5. เปิดด้วย Notepad หาคำว่า "9.90" มันจะอยู่ที่บรรทัดแรก เป็น "5.50" แล้ว Save
    อย่ายุ่งกับไฟล์อื่นนะครับ ทำไฟล์นี้ไฟล์เดียว
    6. ถอดสาย USB ให้ทำข้อ 1. และข้อ 2.เปลี่ยนกลับไปเป็น memory stick เหมือนเดิม
    7. ใน เมม /seplugins ผมลบ plugin ออกหมด Backup ไว้ก่อน "game", "vsh", and "pops"
    8. Update Original Firmware 6.35 ก่อนนะครับ
    9. ทำตามที่มันบอกไปเรื่อย พอเสร็จแล้วมันจะให้เรา restart
    10. แล้วต่อ USB copy file Update 6.35 PRO-B5
    11. unplug USB แล้วทำการ Update ตามที่มันบอกเป็นอันเสร็จครับ

ยังไง พี่ Joker ช่วยตรวจสอบขั้นตอน ด้วยนะครับ หากคิดว่าไม่ถูกต้องช่วยแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ
    ปล. OFW 6.35 และ Update CFW 6.35 PRO-B5 หาได้ที่เวปนี้เลยครับ จะมีขั้นตอนบอกเอาไว้
    อันนี้ผมมาแนะเรื่อง error เท่านั้น เพราะผมพยายามมาหลายวัน วันนี้ผมทำสำเร็จแล้ว เลยมาบอก
    แต่ค่อย ๆ ศึกษานะครับ ไม่แน่ใจอย่าทำ ไม่ได้อย่าฝืนครับเดี๋ยวเครื่องพังแล้วอย่ามาโทษกันนะครับ