ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ทำไมผมเห็น TOT ที่อื่นมีปัญหาเยอะจังครับ ผมอยู่จันไม่เคยมีปัญหาฝนตกเน็ตก็วิ่งไม่ช้า

ก็เอาเถอะ ยังดีกว่าไม่มีเน็ตเล่น น่าา

EARTH -- BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Go2Hz อ่านกระทู้
    บ้านผมใช้ 3BB 6Mb
    ผมโหลดขึ้น 800-900 ตลอด เวลาเล่นเกมออนไลน์วิ่ง 800กว่าๆ แทบไม่ตก
    ขอนาย 6 MB. เองหรอ 3BB เขาอัพให้เป็น 7 MB. แล้วไม่ใช่หรอ ?? ไม่รู้นะของพี่เราอัพเป็น 7 MB. แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ทำไมผมเห็น TOT ที่อื่นมีปัญหาเยอะจังครับ ผมอยู่จันไม่เคยมีปัญหาฝนตกเน็ตก็วิ่งไม่ช้า

ก็เอาเถอะ ยังดีกว่าไม่มีเน็ตเล่น น่าา
    มีปัญหาเน็ตช้าไม่เท่าไรหลอก มันชอบหลุดอ่ะน่าโมโห เราชอบโหลดเกมจากเน็ตนะเวลาโหลดไปได้สักพักหรือว่าใกล้เสร็จแล้วเน็ตมันชอบหลุด

บางทีหลุดแล้วโหลดแต่ได้ แตกไฟล์ได้ไม่มีปัญหา แต่บางที่โหลดต่อไม่ได้ หรือ แตกไฟล์แล้วมีไฟล์เสียแล้วซ่อมไม่ได้ อย่างเนี้ยมันน่าโมโหอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    True หละครับครองตลาดเยอะ ดี ไม่เครียด

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ก็แล้วแต่เขตมั้งครับ ถ้าเขตไหนดีก็สุดๆ ถ้าเขตไหนเน่าก็จันตลัยเลยละครับ บ้านผมใช้ tot6mb ก็โอเคนะ ขึ้นอยู่กับเขตุด้วยครับ

-ตูเคยใช้ของ true ที่บ้านแล้วบอกเลยว่า wtf in my house (บ้านผม tot ดีกว่า true อีก)

กล่าวขอบคุณ
    7
    สรุปได้แล้วเด้อ ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ 3BB

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    พูดไปเดียวหาว่า โม้ ผมใช้ True ครับ ออกนอก ไม่ต้องห่วงเรื่องปิงไป อเมริกาไม่เกิน 239-270 แต่ถ้าเรื่อง Ping time TOT มันดีกว่าแต่ความเร็วมันห่วย 3BB ในประเทศเจ๋งออกนอกเริ่มกาก (เป็นคนเดียวหรือเปล่าไม่รู้)
    ผมใช้ True 9 MB/ 1 MB Download 1.5 MBPS / sec. Upload 112 KBPS / sec.

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมใช้ 3 BB มาตั้งแต่ยังเป็น 3 เม็กแน่ะ พอเค้าปรับเพิ่มเป็น 4 5 6 ตอนนี้น่าจะ 7 แล้วมั้งเพราะว่าวัดได้ 7 เม็ก ผมไม่เคยโทรไปแจ้งให้เค้าปรับเน็ตเพิ่มให้เลย ปรับให้เองตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 2nd May 2012 เมื่อ 07:36

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้
    3BB ใช้มา 2 ปีแล้ว ไม่เคย หลุด แม้แต่ครั้งเดียว เน็ตไม่เคยช้าเลยโหลดก็เต็มสปีด แนะนำให้ เปลี่ยน มาใช้ 3BB ดีกว่า
    แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้ TRUE ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 2nd May 2012 เมื่อ 07:46
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ทรูดีแต่ในเมืองนิ บ้านนอกอย่างผมจะไปดีอะไร เห็นไม่ค่อยมีตังก็ไม่เทคแคร์ลูกค้า TOT เทคแคร์ดีแต่เป็นของรัฐไม่ค่อยสนใจ 3BB ไม่เคยใช้แหะ บางทีก็ดีบางทีก็ไม่ดี

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ตอนแรกๆ ผมใช้ True ผมก็หมั่นใส้เหมือนกันเพราะเน็ตหลุดบ่อยและช้ามาก พอผมโทรเรียกช่างมาดู มันไม่ได้มีปัญหาที่ตัวเน็ต มันมีปัญหาที่คู่สายของผมเองซึ่งเก่ามาก แล้วช่างเขาก็เปลี่ยนให้ เน็ตก็เร็วแรงเหมือนเดิมแล้วครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    True ก็ดีครับในการบริการก็ขึ้นอยู่กับคนที่มาทำด้านนี้ด้วยพนักงานที่เขามาติดเน็ตเปลียนเราเตอร์ให้ผมบ่อยๆ เวลาเน็ต True มีปัญหาอะไรก็โทรไปหาเขาเขาก็ไม่ว่านะครับ แล้วก็ที่ผมใช้ True เพราะน้าผมอยู่ True ตำแหน่งก็สูงพอตัว
    แต่ก่อน เน็ตทรูในซอยผมคนทั่วไปใช้ได้แค่ 7 เม็ก ผมสมัครกับน้าความเร็วสุงสุดคือ 16 เม็ก -0- ผมชอบการบริการของทรูมากกว่าครับ เพราะ 3BB เคยมีเหตุการเกือบลอยแพ ลูกค้ามาแล้ว

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้ TRUE ดีกว่าครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ผมใช้ 3 BB มาตั้งแต่ยังเป็น 3 เม็กแน่ะ พอเค้าปรับเพิ่มเป็น 4 5 6 ตอนนี้น่าจะ 7 แล้วมั้งเพราะว่าวัดได้ 7 เม็ก ผมไม่เคยโทรไปแจ้งให้เค้าปรับเน็ตเพิ่มให้เลย ปรับให้เองตลอด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    พูดไปเดียวหาว่า โม้ ผมใช้ True ครับ ออกนอก ไม่ต้องห่วงเรื่องปิงไป อเมริกาไม่เกิน 239-270 แต่ถ้าเรื่อง Ping time TOT มันดีกว่าแต่ความเร็วมันห่วย 3BB ในประเทศเจ๋งออกนอกเริ่มกาก (เป็นคนเดียวหรือเปล่าไม่รู้)
    ผมใช้ True 9 MB/ 1 MB Download 1.5 MBPS / sec. Upload 112 KBPS / sec.

โอ๊ยยยยยยยย !!!!! งงไปหมดแล๊วววววววววว ใครก็ได้ช่วยมา Confirm ให้หน่อย ว่าใช้ของค่ายไหนดี จะเอาไว้แค่ โหลดเกม กับเล่นเกมออนไลต์ เท่านั้น

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    3BB ในประเทศดี แต่นอกประเทศไม่ค่อยจะเวิร์คอะนะ เห็นเพื่อนผมบอก
    Only one thing I want.

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlurPEEzz อ่านกระทู้
    โอ๊ยยยยยยยย !!!!! งงไปหมดแล๊วววววววววว ใครก็ได้ช่วยมา Confirm ให้หน่อย ว่าใช้ของค่ายไหนดี จะเอาไว้แค่ โหลดเกม กับเล่นเกมออนไลต์ เท่านั้น
    ไม่ยากรับ อยู่ไกล้ค่ายไหนก็ติดของค่ายนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ไม่ยากรับ อยู่ไกล้ค่ายไหนก็ติดของค่ายนั้นแหละครับ
    มีปัญกาคือ ไม่รู้ว่าอยู่ใกล้ค่ายไหน

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    TOT ต้องไปแจ้งให้เค้าอัพ ให้ครับ =_= แต่ค่ายอื่นเค้าจะอัพให้เอง

กล่าวขอบคุณ
    7
    รู้แล้ว อยู่ใกล้ tot ตู้มันอยู่ห่างจากบ้านแค่ 100 กว่าเมตรเอง แต่ปัญหา****เยอะเวอร์ เน็ตก็อืด (คงไม่เกี่ยวกับคอมนะ เพราะคอมเพิ่งซื้อใหม่ได้ 4 เดือนเอง) หลุดก็บ่อย แถมเวลามีปัญญา

ก็แก้ให้ช้า โทรไปศูนย์ มันก็ได้แต่บอกให้รอ จะส่งคนมาดูให้ แล้วก็เวลาอัพความเร็วต้องให้คอยโทรไปขออัพ ไม่งั้นก็เป็นไอ้โง่ ให้มันปล่อยสัญญาณกากๆ อืดๆ ค่ายอื่นเค้าไม่เห็นต้องโทรไปขออัพเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    จำได้ว่า ของ TOT ถ้าปรับจาก 6 เป็น 7MB ต้องเสียค่าธรรมเนียมการเปลี่ยนความเร็ว ประมาณ 1000บาท ไม่รู้เหมือนกันนะ ได้ยินเเว่วๆมา

ผิดพลาดขออภัย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shadow_MercurY อ่านกระทู้
    จำได้ว่า ของ TOT ถ้าปรับจาก 6 เป็น 7MB ต้องเสียค่าธรรมเนียมการเปลี่ยนความเร็ว ประมาณ 1000บาท ไม่รู้เหมือนกันนะ ได้ยินเเว่วๆมา

ผิดพลาดขออภัย
    อ๋อเราไม่ปรับแล้วล่ะ สิ้นเดือนนี้ว่าจะไปเปลี่ยนเป็น 3BB แล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlurPEEzz อ่านกระทู้
    เย่ๆๆ !!!! ในที่สุดก็มีคนอยู่ข้างเดียวกับเรา

เราใช้ tot เพราะแม่บังคับ (แม่เรามีเพื่อนทำงานอยู่ tot เลยอยากให้ใช้ เค้าบอกว่าเวลามีปัญหาจะได้คุยได้ง่ายๆ (ปล.เพื่อนแม่เราทำงานอยู่การบัญชีของ tot มันเกี่ยวกันยังไงกับเน็ต)คิดแล้วก็โมโห )
    ิใช่เลยยยย เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    จากใจผู้ใช้เก่า เปลี่ยนเถอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero _3 อ่านกระทู้
    ผิดแล้วครับอัพฟรีครับ 3เดือนแรกที่ขอจาก6mb ไปเป็น7mb จะอยุ่ช่วงโปรโมชั้นครับจะเสียเดือนล่ะ390 ในช่วง3เดือนที่แจ้งเปลี่ยนครับ ผมใช้ToT มา6 ปีล่ะสําหรับผมดีสุดยอดแล้วครับ

ของพวกนี้ไม่ได้อยุ่ที่ค่ายเน็ตครับมันดีหมดทุกค่ายและ อยุ่ที่ การรับส่งสัญญาญ บริเวณบ้างว่าดีมากน้อยแค่ไหน ถ้าอยุ่ใกล้ศูนย์และพื้นที่นั้นคนใฃ้บริการเยอะมันก็แรงเร็วดีตลอด24 ช.ม ล่ะครับ ไม่ใช่อะไรๆกก็มาโทษแต่ค่ายเน็ตมันถูกหรอครับ ถ้ามันแย่จิงๆผมจะใช้มาทําไมตั้ง6ปี

พวกท่านๆที่บอกToT ห่วย ลองมาใช้แถวมีนบุรี บ้านผมสิครับแล้วจะเถียงไม่ออกที่ว่ามันแย่ห่วย ลองมาใช้ดู แล้วคุณจะเปลี่ยนคําพูดเหอๆ
    ลืมพิมพ์ต่อครับ 55555 ใช่ครับอัพฟรีเฉพาะลูกค้าที่ใช้สัญญาครบ 1 ปี

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    2
    ผมว่าแล้วแต่พื้นที่ครับ TOT ที่ผมใช้บริการดีครับผู้จัดการมาทำเองเลยตอนเน็ตมีปัญหาแถมบอกวิธีแก้ให้ด้วย
    อัพเดทคีย์เกมส์ฟรี ทุกวันได้ที่นี่ คลิกเลย
    https://goo.gl/TKJ917

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    จีบเจ้าของกระทู้ได้มั้ยครับ