ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    มัวแต่เอาเวลาไปเปลี่ยนแบบเกม ผมว่าเอาเวลาไปพัฒนากราฟฟิคดีกว่า =__="

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xunno Blash อ่านกระทู้
    ติไม่ได้จริงๆเกมนี้ - -* กราฟฟิคมันสมควรจะเปลี่ยนได้ละนี่ปี 2012 อยากจะเห็น COD ใช้ไปอีก 10 ปี
    จะได้ไม่ต้องเห็น xbox 720 ps4
    ผมก็ไม่เห็นว่าจะติไม่ได้เลยหนิครับ การติชมเพื่อให้เกิดความพัฒนาได้แน่นอนครับ แต่ติชมเพราะอคติกับความชอบส่วนตัวไปทำลายความชอบคนอื่นแน่นอนว่าเหล่าแฟนเกมก็ต้องไม่ยอม เกมอื่นๆนอกเหนือ COD มีเยอะแยะ COD Activision ด้วยครับไม่ใช่ Sony , Microsoft จะไปขัดขวางการเกิด Xbox 720 หรือ PS4 ได้อย่างไร

เสริมหน่อยเห็นกระทู้เริ่มร้อนๆ

เหล่าสาวกแฟนคลับก็มีกันทุกเกมแหละครับ ต่างคนต่างความเห็นต่างความคิด คิดไม่เหมือนกัน คิดผิดกันก็เกิดปัญหากันได้แล้ว เกมเมอร์ทุกคนเขาก็รักเกมที่เขาเล่น ใครว่าใครด่าก็ไม่พอใจทั้งนั้นครับ ถ้าเกมที่คุณรักโดนคนอื่นด่าข้างๆคูๆบ้างคุณก็ต้องไม่พอใจจริงไหมครับ? ลองนึกถึงในทางตรงกันข้ามที่คุณเป็นฝ่ายกระทำ และฝ่ายโดนกระทำคือคนอื่น เขาก็รู้สึกแบบคุณ เพราะฉะนั้นการใช้คำพูดการวิจารณ์ติชมต้องระวังครับ ใช้อย่างเป็นกลาง และเป็นความเห็นส่วนตัวก็ต้องบอกไว้ด้วย บอกเหตุและผลด้วยว่าทำไมติอะไรอย่างงี้ ถ้ามาติลอยๆผมว่าเรื่องแบบนี้ก็เกิดขึ้นเรื่อยๆตลอด มันไม่ใช่เรื่องดีเลยนะสร้างความแตกร้าวในบอร์ดเนี่ยนอกจากจะผิดกฏบอร์ดยังสร้างความบาดหมางอีกดีไม่ดีโดนใบ

ผมมองว่าถ้ายอมรับความจริงด้านเหตุผลที่แท้จริงไม่ใช่ใช้วิธีหลับตามอง หรือเซียนฟังธงจากภาพ 3-4 ภาพ (ไม่อย่างนั้นเกมอย่าง Minecraft คงล่มจมไปแล้ว) แบบที่ทำกันในกระทู้นี้ ทำให้แฟนคลับไม่พอใจ มันก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรต้องใช้ความเป็นกลางและการระวังคำพูด นึกถึงหัวอกคนอื่นเขาบ้าง อีกอย่างเกมแต่ละเกมก็มีจุดเด่นการนำเสนออะไรต่างกันไป ไม่จำเป็นต้องภาพสวยสมจริงทุกเกม คุณลองนึกภาพเกม Naruto , Dragon Ball ภาพสมจริงคนจริงๆแบบ BF , Crysis ดูสิครับ ถ้าจะให้เกมต้องกราฟฟิคสวย ต้องมียานพาหนะ ต้องมีบ้านเมืองพัง ต้องมีโน่นมีนี่เหมือนกันหมดเราก็ไม่เห็นความแตกต่างทางการตลาด เดี๋ยวก็บ่นว่าก็อบกัน ซ้ำกัน ขาดความเป็นตัวเอง ไม่พัฒนา อะไรแบบนี้อีก

ยิ่งเกมอย่าง Call of Duty ที่มาภาพเดิมๆกันมันก็ทำมาสมดุลมีเหตุผลที่มันไม่ได้ทำมาโชว์เอนจิ้นแบบ BF หรือ Crysis แต่ทำมาเพื่อให้ตลาดคนที่ชอบเนื้อเรื่องเกม และการเล่นง่ายๆ มันก็ต้องพัฒนาตามตลาดที่คนเขาชอบกันสิ ถ้าจะแหวกตลาดเดี๋ยวก็หากันว่าไม่มีความเป็นตัวเองอะไรแบบนี้กันอีก หัวใจของเกมไม่ใช่กราฟฟิครับไม่งั้นเกม Famicom อะไรต่างๆคงไม่เป็นตำนานจนถึงปัจจุบัน ซึ่งผมเห็นว่าไม่มีเกมไหนในปัจจุบันมีความสนุกคลาสสิคชิ้นเอกเป็นตำนานเท่าเกมยุคก่อนๆเลยซึ่งผมเห็นว่าที่คุณด่าๆกันเนี่ยมันไปกระทบจิตใจของคนอื่น ถ้าเราโดนบ้างเราก็ไม่พอใจใช่ครับเพราะการเล่นเกมของเราต่างกัน บุคคลกลุ่มตลาดของเกมต่างกัน ความแตกต่างก็นำมาซึ่งแฟนเกมที่แตกต่าง ซึ่งความแตกต่างเจอกันมันก็ไม่ลงรอยกันอยู่แล้ว
    ต้องเข้าใจในส่วนนี้และต้องแสดงความคิดเห็นที่เข้าถึงกันได้เพราะเราเป็นคนเหมือนกันมีความคิดมีจิตใจ มันคงไม่ยากไปนะครับกับการให้เกียรติผู้อื่นน่ะหรือถ้าทำไม่ได้ทางออกที่ดีคือเกลียดเกมไหนก็ไม่จำเป็นต้องไปด่าเกมนั้นถึงในกระทู้

ป.ล.ถ้าอยากให้เกมมันพัฒนาก็ต้องเลิกซื้อครับเพราะการซื้อมันเป็นการสนับสนุนให้เขาพัฒนาต่อ แต่มันจะเกิดขึ้นเหรอกับ BO-MW3 ที่ยอดขายดีที่สุดในประวัติศาสตร์สื่อบันเทิงน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 2nd May 2012 เมื่อ 00:30

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    กราฟฟิกสวยก็ใช่ว่าจะเกมดีนะคะ ....

สมัยนี้มันเปลี่ยนไปจริงๆนะ คนนิยมเสพย์กราฟฟิกกันมากขึ้น จนลืมบทเนื้อเรื่องที่คนเขาคิดออกมา ถ้าสมัยก่อน ภาพกากเเค่ไหนเเต่ก็ยังมีคนเล่น ...

อย่างที่บอกอะ ... "ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปเเล้วค่ะ"

เเล้วที่บอกว่าเด็กเกรียนติดเกมเราว่าคุณพูดไม่ถูกนะ เด็กสมัยนี้เค้าก็เก่งขึ้นมากเเล้ว เขารู้จักเรียนรู้การ"ซื้อของลิขสิทธิ์เเท้"มากกว่าผู้ใหญ่บางคนเลยค่ะ ....

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    นั่งเล่นดราเกนแซงต่อดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ตรงๆ ..... นะ ผมสนแต่ Multiplayer อย่างอื่นผมไม่สนหรอก ขอให้ Multiplayer เล่นแล้วสนุกก็พอใจละ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ไอ่หุ่นยนต์นั่นสำหรับผมเหมือนไม่ค่อยมีความจำเป็นที่จะต้องทำมันขึ้นมาเลยนะ

เป็นเป้าให้โดนยิงอย่างดีเลยแหละดูแล้วก็อืดอาดยืดยาดด้วย

ทำเป็นล้อสายพานเดิมๆ ดูจะเหมาะกว่า
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    เออ นุกดีจัง
    เห็นคนเถียงเหมือนเป็นหุ้นส่วนบริษัท

อย่าลบนะชอบเสพ ไร้สาระดี
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    เกมต่อให้กราฟฟิกอลังการงานสร้างยังไง แต่ถ้าเกมเนื่้อเรื่องไม่ดีหรือมีบัคที่เจอแล้วเครียด มันก็ไม่สนุกสิครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    เอ่อ...นี่มัน Unreal tournament นี่หว่า

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เอาละซิ จะเข้าข้างไหนดีฟะ / me ซื้อแท้ตั้ง 2 เกมส์
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561
    5555555555555555555555555555555555555555555555555555555 ฮาจริงอะไรจริง ไม่ค่อยได้อ่านเยอะหรอก เข้าใจว่า แฟนบอยเกมนี้มันเยอะ แต่ชอบแอบมาปะปนเป็นคนธรรมดา เอาตรรกะมาเกทับ ต่อจากนี้จะเป็น คหสต.

ที่พวกคุณพูดๆกันว่า ดูอย่างเกมฟามิคอมเอย ดูยุคสมัยเอย ส่วนตัวผมผมเล่นมาทุกเครื่องตั้งแต่เด็กยันปัจจุบัน ยุคสมัยน่ะมันเปลี่ยนไป แต่ค่ายเทพที่คุณนับถือน่ะ ก็ควรพัฒนาตามเค้าบ้าง ไม่ใช่จมปลัก สักแต่ว่าทำเกมเร็วๆมาดูดกำไร เพราะผมไม่ชอบมันเหมือนไม่ใส่ใจอะไรสำหรับผม(เล่นแท้) คุณดูอย่างเกม Uncharted 1-3 แต่ละภาคเห็นถึงการพัฒนาอย่างชัดเจน เนื้อเรื่องเค้าเทพ sound เยี่ยม กราฟิคสุดยอด ตั้งแต่ ภาค 1 พอมา ภาค 2 พวกเค้าก็ยังพัฒนาทุกอย่าง กราฟิคก็ด้วย ไม่เห็นต้องมา โหย ไม่ต้องพัฒนาอะไรมันหรอก ทำลวกๆแบบนี้แหล่ะ เนื้อเรื่องเทพคนก็เล่นเอง แต่เค้าไม่ทำอย่างนั้น เพราะเค้าเห็นใจผู้บริโภคครับ สำหรับผมมันถึงคุ้มที่จะจ่ายเงินเป็นพันกว่าบาทเพื่อเกมๆนึง ว่างๆลองไปดูเกมเพลย์ดูหน่อยก็ดีนะสาวก cod จะให้ผมยกตัวอย่างเกมอื่นอีกไหมล่ะ infamous , gear of war , god of war และอีกเยอะแยะ แม้กระทั่งใน 3ds ก็มีเกม resident evil ภาคพิเศษ ภาพยังสวยกว่า COD ซะอีก เหอๆ

เห็นใจคนซื้อแท้ซะบ้าง ไม่ใช่สักแต่จะขาย ตูซื้อแท้ตูเพลีย เพราะตูไม่ใช่คนต่างประเทศจะมีภาษีถูกๆซื้อได้โว๊ย แล้วส่วนใหญ่ผมก็เล่นใน ps3 อีกด้วย

ปล.ผมไม่ได้รู้สึกเซ็งหรือรำคาญ comments บาง comments และผมอยากให้คนอื่นไม่ต้องคิดมากกับ comments พวกนี้หรอก ผมคิดว่าเวปนี้เด็กมันเยอะแค่นั้นเอง

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    Call of Duty: Obsolete Engine Black Ops 2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันจะ สนุกเท่าภาคแรก รึเปล่า

มีหุ่นยนต์ ด้วย
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ไม่น่าล้ำยุคเลยเนอะ

สงครามโลกดีดี มันส์อยู่แล้ว *