ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

"The Avengers" คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มาแล้ววววว !!!

(กระทู้นี้สปอยล์นิดๆนะจ๊ะ) เป็นหนัง Hero สุดมันส์อีกเรื่องที่ต้องบอว่าคุ้มค่าบัตร จริงๆครับ
    ดูรอบ 1 ทุ่มต้องจองตั๋วล่วงหน้าเพราะคนแน่นมากเลย อิอิ
    หนังอาจจะดูผิดหวังสำหรับหลายๆคน เนื่องจากตอนแรกที่หนังได้โม้ไว้มาก
    และก็คิดว่าแนวเรื่อจะออกมาแบบเครียดๆ น่าเกรงขามในแบบ หนังแนว Hero ควรเป็นกัน
    แต่พอได้ดูกันจริงๆ ก็รู้สึกว่าได้ดูหนังตลกๆ เรื่องนึงนี่เอง และก็อาจมี แป๊กกันเล็กน้อยแต่ก็พอรับได้
    แต่สำหรับผมมันมันส์มากกกก ดูหนังอย่าเครียดนะครับ อิอิ อะไรที่ปล่อยได้ก็ปล่อยไป แค่โลโก้ Hero ก็คุ้มแล้วว อิอิ
    อย่าไปมัวจับผิดอรรถรส การรับชมจะลดลง อ้อแล้วเรื่องนี้สิ้นสุดการรอคอยครับ "Bruce Banner ควบคุมไอ้ตัวเขียวได้แล้ววววววว"
    ว่าแล้วก็มาวิจารณ์กันหน่อยดีกว่า...

ข้อดีก่อนน

>หนังมีการเล่าเรื่องราวของ Hero บางตัวใหม่สำหรับคนที่ยังไม่ดู Series ของเรื่อง มาดูเรื่องนี้ก็อาจจะเข้าใจบ้างเล็กน้อย
    >อย่างที่บอกว่าหนังได้รวม Hero ของค่าย Mavel มาไว้ที่นี่แล้ว เพราะฉนั้น มันส์สมกับที่ทุกท่านหวังแน่ๆครับ
    >หนังเล่าเรื่องราวและดึงความสามารถของ Hero แต่ละตัวออกมาแสดงได้มีเอกลักษณ์ ของ Hero นั้นๆ ทำได้ถือว่าดีเยี่ยม
    >มุขตลกต่างๆ ทำได้ดีมากๆ ฮากรามจะค้างอยู่แล้วผม ฮาๆๆ
    >เป็นหนังที่ดูแล้วผ่อนคลายไม่เครียด เหมาะกับคนที่กำลังเครียดๆวุ่นๆ อยู่กับงาน หรือเรื่องต่างๆในชีวิต มาดูเรื่องนี้เถอะครับ
    >จากข้อข้างบน บางคนอาจดูแล้วเครียดมากๆ เนื่องจากต้องลุ้นว่าเมื่อไหร่ Hero จะออกโรง (ลุ้นจนเครียด อิอิ)
    >หนังให้ข้อคิด แสดงให้เห็นจิดใจความคิดของ มนุษย์ เมื่อโดนจับผิดว่าจะมีปฏิกริยาอย่างไร (ดูแล้วก็ฮาไป ^_^)
    >กราฟฟิกต่างๆทำออกมาได้ดี แทบไม่มีจุดบกพร่องที่ให้จับผิดได้

ส่วนข้อเสีย

>คนที่ไม่เคยดูหนังค่าย Mavel หรือคนดูหนังไม่เป็นอาจมีเครียดเล็กน้อย เนื่องจากหนังเริ่มมาแบบ งงๆ (จะเข้าใจในตอนหลังๆ)
    >เสียงเอ๊ฟแฟ็คต่างๆทำออกมายังไม่ค่อยเข้าหูผมเท่าไรนัก มีบางจุดที่ฟังดูแล้ว ขัดๆ แต่โดยรวมแล้วก็ถือว่าดี
    >ความชั่วร้ายของตัวโกงที่น้อยเอามากๆ บางคนยังไม่รู้ว่ามันมาบุกโลกทำไม พอยานแม่พังก็ตายเอาดื้อๆ ....กรรม
    >จากข้อด้านบน ทุกตอนที่ผมเห็นหน้า "โลกิ" (ซึ่งเป็นตัวโกง) ผมแอบฮาในใจทุกที(หน้ามันฮารึปล่าวไม่รู้) ผมเป็นคนเดียวรึปล่าวหว่า
    >ดูเหมือนว่า Iron Man จะแย่งบทฮีโร่ของเรื่องนี้ซะเกลี้ยงกริป สาวก Iron Man คงจะถูกใจกันละสิ

สรุปแล้วว่าเรื่องนี้เป็นหนังอีกเรื่องนึงที่ควรไปดูแบบเต็มตาเต็มใจ ในโรงกันซักครั้งนะครับ
    แล้วพวกเพื่อนๆจะไม่เสียใจอย่างแน่นอน และเพื่อนๆคนไหนที่แอบเก็บความเครียด หมักหมมเอาไว้ และเบื่อมันเต็มที
    ก็ไปดูเรื่องนี้แก้เครียดได้เหมือนกันครับ ใครเป็นแฟนๆ Iron Man, The Hulk, Thor, Captain America, Black Widow, Hawkeye
    ก็อย่าพลาดชมกันล่ะครับ อีกอย่างภาคต่อไปรับรองมันส์แน่ เพราะดูเหมือนว่าจะมีตัวร้ายอย่าง Thanos มาสวมบทฝ่ายโกง

มาที่คะแนนกันเลย
    ถ้าผมให้คะแนนเรื่องนี้ เอาคะแนนความสะใจไป 8/10 ครับผม

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 2nd May 2012 เมื่อ 09:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบใจจ้า อิอิ ไว้จะไปดูบ้่าง

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เป็นหนังที่ สุดยอดมาก ครับ เพิ่งไปดูมา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ชอบ The Hulk อัด loki ได้สะใจมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Carter : 2nd May 2012 เมื่อ 00:25

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ถ้าคนดูตั้งแต่เดอะฮักมาจนถึงกัปตันอเมริกาผมว่าดูเรียงทีละเรื่องแล้วมารับชมการรวมตัวครั้งนี้ของหนัง The Avengers ผมว่ามันชวนให้ติดตามและมันกันเลยทีเดียว ยิ่งดูแต่ละเรื่องก็ยิ่งอยากดูภาคต่อ The Avengers อีก

ความคิดส่วนตัวให้ 9/10 เพราะชอบสั้นๆ 55+

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TonyStark อ่านกระทู้

ผมว่า The Dark Knight Rise คุ้มกว่า lol

แต่ความเห็นส่วนตัว หนังที่คาดว่าไปดูในโรงแล้วคุ้มสุดในปีนี้คือ The Cabin In The Woods
    รู้ได้ไงว่า The Dark Knight Rise คุ้มกว่า คิดไปเองรึเปล่า ?

ไปดูมาแล้ว ?????

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    โอ้วๆ อยากดูมั้งเดี๋ยวจะหาโอกาศไปดูบ้าง
    Facebook :: Buddy Lord

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    รู้ได้ไงว่า The Dark Knight Rise คุ้มกว่า คิดไปเองรึเปล่า ?

พูดอย่างนี้เอา Marvel มาตี D.C ดีกว่า 555+ ล้อเล่นน่ะ แต่ผมอยู่ D.C !!! :P

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TonyStark อ่านกระทู้
    [B]

ดู 5 นาทีแรกก็คุ้มละ lol
    (ส่วนตัวชอบแนวแอ็คชั่นมากกว่าหนังตลก = =)

Ps. ก็เข้าใจว่าแฟนบอยมาเวล
    แต่ผมเล่นสองสาย DC & Marvel
    แต่เน้นไปทาง DC น่ะ อย่าว่ากันนะที่จะเข้าข้างฝั่ง DC
    5นาทีแรกผมว่าเฉยๆนะ หนังจริงจังดูได้แค่วัยรุ่นกับวัยทองดูกัน 2-3รอบ ผมก็ชอบอยู่

ไม่ตั้งเชื่อ บรูทส์ เวย์น เป็น user name เฮียไปเลยละ

จะเอาDC มาชน Marvel กันจริงๆ ผมว่าDCเอา Green lantern ไปรีบู๊ทก่อนดีกว่า

Avengers เค้าเป็นหนังที่ดูได้ทุกวัย สนุก เนื้อเรื่องเข้าใจง่าย มีเนื้อเรื่องต่ออีก

ไหนจะ Iron man 3 Thor 2 Captain America 2 ยังไม่รวม The wolverine และ X men origins : Magneto รวมไปถึง Ant man

ถ้าจะว่า หนัง Marvel ห่วยก็ดูรายได้กันก่อนละกันนะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เค๊าไม่ชอบแนวนี้หนิตัว แม่มกว่าจะซื้อตั๋วได้ เด็กทะลุถุงยาง ต่อคิวกัน เพียบ แถมเข้าไปในโรงมันบ่นกัน งุ๊งงิ๊งงุ๊งงิ๊งไปหมด = =
    อีกอย่างเค๊ายังไม่ได้ว่าหนังมาร์เวลห่วยเลยนะเออ ??? ก็ติดตามมันทุกเรื่องเพียงแต่ อยากดู Dark Knight มากกว่าแค่นั้นเอง

ทำไมอยู่ดีๆมันดราม่ากันได้วะเนี่ย _ _ll
    มันดราม่าได้เพราะว่าคุณไม่ควรติดสินใจอะไรก่อนว่าหนังไหนจะดีกว่า

คุ้มไม่คุ้มมันก็คุ้มกันทุกเรื่องแหละครับ

ขึ้นอยู่แนวคนดูชอบ

แล้วไม่ควรเอาแนวตัวเองเป็นใหญ่ว่า หนังเรื่องนี้คุ้มกว่าเรื่องนี้

ขอบอกว่าไม่เหมาะสมเลย ถ้าจะเขียนควรจะเพิ่ม (ความคิดเห็นส่วนตัว) กำกับไว้

คนอื่นจะได้เข้าใจว่ามันก็แค่ 1ความคิดของคุณ

แต่ถ้าคุณไม่ได้กำกับไว้ มันจะดูเหมือนว่าคุณฟันธงว่า มันคุ้มกว่าแน่ๆ

ซึ่งคนดูแนวอื่นจะไม่พอใจละ อารมเสียในการพิมของคุณได้

ถ้าคุณลงลายละเอียดในการเขียนมากกว่านี้ เล่นบอร์ดจริงจังกว่านี้ คิดหน้าคิดหลังกว่านี้ หรือโตกว่านี้

คุณจะเข้าใจว่า Jokergame ไม่ได้เกรียนเลย

ผมน่ะไม่คิดมากหรอก ผมรู้ทันคนหมดน่ะแหละยอมรับกว่าผมแก่แล้วละ แต่ก็ยังวัยรุ่นอยู่

ใส่สาระลงไปบ้างก็ได้ครับ
    YOU!!! GOT!!! CAGE!!!!!

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    1
    ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5
    (แจ้งแบนฉันซะดีๆ !!)

แบบคุณน่ะหรอ "รุ่นเก๋า"

เกรียนน้อยไม่รู้จักโตซะมากกว่านะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    โชว์เกรียนให้โลกรู้ 555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ให้ผมพูดก็พูดเถอะ ครับคุณ Spizerz ก่อดราม่่าคนแรกเลย เค้าแค่บอกว่าคุ้มกว่าเฉยๆเค้าไม่ได้ว่ามันห่วยคุณต้องใจเย็นๆนะครับ
    โตแล้วนะ ไปว่าเค้าขนาดนั้นเค้าไม่เดือดก็แปลกแล้วครับ ผมก็อยากจะเตือนไว้ คุณก็เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วนี่ครับไม่ได้รักมันเหรอไม่ได้อยากให้มันดีเหรอ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325

สองค่ายนี้เขาไม่เคยทะเละกัน...ถึง marvel จะยืมความสามารถของตัวละคร Dc ไปนิดๆ หน่อยๆ เขายังไม่เคยทะเลาะกันเลย มีแต่แฟนบอยที่ทะเลาะกันไปเอง LOL

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ให้ผมพูดก็พูดเถอะ ครับคุณ Spizerz ก่อดราม่่าคนแรกเลย เค้าแค่บอกว่าคุ้มกว่าเฉยๆเค้าไม่ได้ว่ามันห่วยคุณต้องใจเย็นๆนะครับ
    โตแล้วนะ ไปว่าเค้าขนาดนั้นเค้าไม่เดือดก็แปลกแล้วครับ ผมก็อยากจะเตือนไว้ คุณก็เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วนี่ครับไม่ได้รักมันเหรอไม่ได้อยากให้มันดีเหรอ
    ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ

ผมไม่เคยแหกกฏอะไร

ผมตรงไปตรงมา และไอ้ผมที่ขึ้นคือ

"ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5"

ใส่มาแรง ผมก็เล่นแรง

แล้วคุณ xxxlnwjung1 ไม่ต้องมาเตื่อนผม ผมรู้ดีว่าทำอะไรอยู่

เล่นมานานพอๆกับคุณน่ะแหละ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ

ผมไม่เคยแหกกฏอะไร

ผมตรงไปตรงมา และไอ้ผมที่ขึ้นคือ

"ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5"

ใส่มาแรง ผมก็เล่นแรง

แล้วคุณ xxxlnwjung1 ไม่ต้องมาเตื่อนผม ผมรู้ดีว่าทำอะไรอยู่

เล่นมานานพอๆกับคุณน่ะแหละ
    ไม่คุณไม่ได้เล่นมานานพอกับผมหรอกครับ คุึณเล่นนานกว่าผมเยอะนะผมว่า
    แต่ไอ้คุณ Stark ก็เกรียนนะ มาว่าคนอื่นเป็นเกย์เกรียนๆ คิดว่าตัวเองเก๋าอีกมันก็ใช่อ่ะนะพูดแรงไป

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5
    (แจ้งแบนฉันซะดีๆ !!)
    เกย์****......

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    คําเตือน:กระทู้นี้เกรียน

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joomn007 อ่านกระทู้
    คําเตือน:กระทู้นี้เกรียน
    กระทู้นี้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อทะเลาะกัน แต่ตั้งมาเพื่อชาวโจ๊กเกอร์เกมได้แสดงความคิดเห็นกับเรื่อง "The Avengers" ที่เพิ่งเข้าโรงไปไม่นาน

ได้โปรดหยุดทะเลาะกันเหมือนเป็นเด็กๆ เถอะครับ เพราะแต่ละคนผมก็ว่า ไม่ได้ตัวเล็กๆ ไม่ใช่เด็กเกรียนที่เป็นแค่เซียน key board กันแล้ว

อีกอย่างนึงคนที่อยู่ JKG มานานเขามาทะเลาะกันกับแค่ เรื่องกะโหลกกะละแค่นี้เองหรอ?? เห้อ ไอบอล คิดได้น่อ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมทั้งดูหนังทั้งอ่านการ์ตูน ทั้ง ดีซี และมาเวล นะครับ ผมรับว่าหนังของดีซีที่ทำออกมาดีจริงก็คงจะเป็นแบทแมนภาคหลังๆ แต่ท่าเรื่องแอดชั่นคนจะเป็นแอดเวนเจออ่ะครับของมาเวลอ่ะครับ โดยส่วนตัวผมคิดแบบนี้และชอบหนังของเมเวลมากกว่า แต่ท่าเป็นเนื้อเรื่องในการ์ตูนผมชอบ ของ DC มากกว่า - -
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    -*- จะดราม่ากันเพื่อ??? เอาเป็นว่าดูอะไรก็ดูไปความสุขของเราเป็นพอครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เดอะฮัค ****เท่ ชอบครับ สนุกตลก ฮีโร่ทุกตัวกวนตีน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย diawnaja : 3rd May 2012 เมื่อ 23:04
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เข้ามาส่องรุ่นเก๋า หุหุหุ

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    คุณ xxxlnwjung1 ครับ ๆๆ ขอโทษฮะ เมื่อไหร่จะเอาประวัติ ลูค เค้ก มาลงซักทีฮะ ถ้ายังไม่ได้ทำผมขอเปลี่ยนเป็น ลูกสาว thor แทนนะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=76058

เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เป็นหนังที่มันส์มาก

Tags for this Thread