ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

Adobe After Effect CS 5.5 **SPECIAL ED.** + Key (New Plugin + Features)!!! Optical Flares Available!!!

Adobe After Effect Cs 5.5

ใช้ได้เฉพาะ Windows 64 bit เท่านั้น...

โปรแกรม After Effect เป็นโปรแกรมสำหรับงานทางด้าน Video Compost หรืองานซ้อนภาพวีดีโอ รวมถึงงานทางด้านการตกแต่ง หรือเพิ่มเติม Effect พิเศษให้กับภาพ โปรแกรม After Effect ก็คือ โปรแกรม Photoshop เพียงแต่เปลี่ยนจากการทำงานภาพนิ่งมาเป็นภาพเคลื่อนไหว ผู้ที่มีพื้นทางด้านการใช้งานโปรแกรม Photoshop มาก่อน ก็จะสามารถใช้งานโปรแกรม After Effect ได้ง่ายมากขึ้น โดยใช้โปรแกรม Adobe After Effect ซึ่งเป็นโปรแกรมยอดนิยมทางด้าน Motion Graphic ใช้ในธุรกิจการตัดต่อภาพยนตร์ งานโทรทัศน์ การสร้าง Project การใช้ Transition , Effect และ Plug in ต่างๆ ในการทำงาน การตัดต่องาน Motion Graphic เช่น การบันทึกเสียง , การทำเสียงพากย์ , การใส่ดนตรีประกอบ นอกจากนี้ยังมีเทคนิคพิเศษต่างๆ เช่น การทำตัวอักษรให้เคลื่อนไหว , การซ้อนภาพ ร่วมกับโปรแกรมยอดนิยมต่างๆ

สเปคขั้นต่ำ

ตัวอย่าง feature

การ์ดแสดงผลที่รองรับ open GL

DOWNLOAD

PART1 PART2 PART3 PART4
    PART5 PART6 PART7 PART8
    PART9 PART10 PART11 PART12
    PART13 PART14

PASSWORD : AECs5-5DePC101BYFroSt
    AECs5-5DePC101BYFroSt

ทุกคนคงรู้ว่า ถ้าไฟล์เสียจะซ่อมอย่างไร นะครับ...
    ปิดเน็ตตอนลง และ ตอนใช้โปรแกรมด้วยครับ...ไม่งั้นโดนเปลี่ยน key แน่ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost_C6A3 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ ได้ คีย์ ของ CS 5.5 Master Collection มาแล้วครับ

Serial Only แต่ต้อง ใช้ firewall บล็อก Internet Connection ของตัวโปรแกรมด้วยนะ (ตัวนี้เป็น master Collection ใช้ได้ทุกตัว)
    คราวก่อน โดนบล็อกไป ก็เลยอัพใหม่เป็นรูปแทน น่าจะมากกว่า 300 คีย์ ใครลืมบล็อก โปรแกรม ก็ใส่คีย์ตัวใหม่ได้เรื่อยๆ ครับ

!!!KEY!!!

อันนี้ ยืนยันว่า เยอะมากนะ

รหัสผ่าน เป็นตัวเดียวกับ รหัสตัวโปรแกรม นะครับ
    สอนใช้ ทำ Effect , Animation ต่างๆ ต้องเว็ปนี้

--------------------------------------------------------------

PLUGIN

เพิ่ม Plugin สำหรับ effect พิเศษ ต่างๆ (ของฟรีหายากนะครับ ที่เหลือซื้อหมด แพงมากด้วย)

OPTICAL FLARES
    Powerful Plug-in that you should see!

Example!

!Download OF Here!
    ตัวนี้แคร็กมาให้แล้วครับ

Pass : AeCs5.5_Optical.Flares!>.by.__Frost_c6a3@JKG.__PassWofr?

วิธีติดตั้ง

วางไฟล์ OpticalFlares.aex และ OpticalFlaresLicense.lic
    ไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\OF

ส่วน Preset วางไว้ใน

C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\OF\Optical Flares Presets

โฟล์เดอร์ OF และ Optical Flares Presets สร้างเองนะครับ

--------------------------------------------------

Action Essential 2

ACES2 ตัวนี้ผมไม่ได้อัพเองนะครับ

!DOWNLOAD!

ไฟล์เป็นไฟล์ .mov ใส่ลง Ae ได้เลยครับ ไม่ต้องติดตั้ง
    ถ้าตัว Action Essential 2 ตัวไหนมีปัญหาโหลดไม่ได้ บอกผมครับ ผมมีครบหมดแล้ว จะได้อัพ MF ให้

----------------------------------------------------------

Element 3D

ของดีอีกแล้ว 555

ELM3D DL

!!DOWNLOAD คลิกที่รูป ครับ!!

Pass : ElEment_3D+CRacK_up_by_FrosTC6a3#!

วิธีติดตั้ง

เอาแคร็ก Element.aex ไปวางไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\VideoCopilot

ไฟล์ ที่เหลือพวก Licgen.exe , LicenseGenerator , .license , .request ไม่ต้องยุ่งกับมันครับ
    ลง ElementInstalller 1.0.345.exe อย่างเดียวครับ แล้วก็อปแคร็ก x64 ไปลงสำหรับ cs5 ขึ้นไป
    ส่วน x32 สำหรับ cs3 ,4 , 7.0

เอาไปไม่ให้เครดิต เชิญครับ แต่มีปัญหาอย่ามาว่าผมนะ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 20th September 2012 เมื่อ 00:00 เหตุผล: Updates Mystery Stuff!!!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Part 6 โหลดไม่ด้ายนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ซ่อมแล้วนะครับ แต่ไม่ได้เข้ามาดูเท่าไหร่ ขอบคุณที่บอกครับ
    Earth's gravity = 9.81 m/s2 = 32.2 ft/s2

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ต้องปิดเน็ตทุกครั้งด้วย -..- ของแคร๊ก เนาะ มีใช้ก็บุญละ Thx มากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    Futuristic HUD

Jan 28, 2009 | 35mins.

• Create 3D interface display as seen in Iron Man's helmet
    • Build self-animating components and artificial lighting

Videocopilot.net
    Earth's gravity = 9.81 m/s2 = 32.2 ft/s2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อยากได้ของ 32 Bit แบบนี้ พร้อมปลั๊กอิน จัง

กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamejame022 อ่านกระทู้
    อยากได้ของ 32 Bit แบบนี้ พร้อมปลั๊กอิน จัง
    นั้นสิ - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ไม่ปิดได้ไหมเน็ต

กล่าวขอบคุณ
    21
    ขอโทษนะครับ เพราะว่า After Effect เวอร์ชั่น Cs5 รองรับ แค่ 64 บิตเท่านั้นครับ ถ้าอยากใช้แบบ 32 บิต ก็คงต้องใช้ Cs3 ตัวเก่า แต่ใช้อะไรได้คล้ายๆกัน แต่ค่อนข้าง ยากกว่า
    plugin , Effect , Template , Sound , Animation Plugin , Etc. ใส่ได้เหมือนกันหมด ก็อยากหา cs 3 มาใส่ให้ไม่ได้เพราะว่ามันไม่มี ให้โหลดที่ไหนเลยครับ ถึงมีก็ไม่สมบูรณ์

* ไม่ต้องปิดเน็ตก็ได้ครับ แต่ต้องให้ Firewall บล็อก Internet connection traffic ของตัวโปรแกรม เพื่อจะไม่ได้โดน ตรวจว่าเป็น Key ใช้แล้ว
    หรือไม่ก็ หาอะไร หยุดการเชื่อมต่อ ของมันซะ ไม่งั้นก็ ใช้วิธีทำ activation ที่ค่อนข้างยุ่งยากมากๆ และไม่ค่อยเสถียร ลองทำดูครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 3rd April 2012 เมื่อ 15:08

กล่าวขอบคุณ
    21
    ตอนนี้ ได้ คีย์ ของ CS 5.5 Master Collection มาแล้วครับ

Serial Only แต่ต้อง ใช้ firewall บล็อก Internet Connection ของตัวโปรแกรมด้วยนะ (ตัวนี้เป็น master Collection ใช้ได้ทุกตัว)
    คราวก่อน โดนบล็อกไป ก็เลยอัพใหม่เป็นรูปแทน น่าจะมากกว่า 300 คีย์ ใครลืมบล็อก โปรแกรม ก็ใส่คีย์ตัวใหม่ได้เรื่อยๆ ครับ

อันนี้ ยืนยันว่า เยอะมากนะ

รหัสผ่าน เป็นตัวเดียวกับ รหัสตัวโปรแกรม นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 2nd August 2012 เมื่อ 13:32

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณมากๆ ครับ
    โปรแกรมใช้ได้ และ แถม Plug-in แหล่มๆ ด้วย
    ^^d

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    น่าจะมีวิธีใช้ภาษาไทยน่ะครับ จะดีมากเลย จะได้ลองทำดู
    "งดแจกลายเซ็นครับ อิอิ"

กล่าวขอบคุณ
    21
    ขอ อนุญาติ ดันนะครับ เพราะว่ามีคนขอมาเยอะ เออ Search หาเอาก็ได้นี่น่า ถ้ากระทู้ตกจะดันให้ก็ได้นะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอช่วยบอกพาสเวิดมาเลยได้มั้ยฮะ ขอเหอะ คับ

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เเต้งกิ้ว กำลังอยากได้
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    21
    Pass โหลดไม่ได้เหรอครับ เดี๋ยวผมเอามาลงให้ละกัน เพราะผมก็ไม่ได้ใส่ลิงค์หาเงินอยู่แล้วเนอะ เอาเป็นว่าแจกฟรี 555 แต่เก็บไว้ละกันนะครับ
    ลิงค์ไหนเสีย บอกผมได้นะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    เจ๋งมากครับ +1ให้ครับ แต่ไม่ได้โหลดครับ มีแล้ว ดีจิงๆครับ

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ใช้ไม่เป็น

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ทำไมต้อง 64 Bit ด้วยนะ เมี๊ยว!!!

ต้องใช้ C3 เลย T.T
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    อยากจะขอบคุณซัก100รอบจริงๆ ปลั๊กอินนี่หายากนะเนี่ยท่านพี่

กล่าวขอบคุณ
    21
    รอ Action Essential 2 - Muzzles Flash กับ Lens Flares Pro presets 2 นะครับกำลังจัดการหาให้อยู่ครับ

ไม่ใช่ เฉพาะ After effect cs5 ที่ใช้ 64bit แต่มีทั้ง premiere pro กับ photoshop 64bit ด้วยครับ ที่ใช้ (นี่มันของจำเป็นที่ต้องใช้ นี่หว่า แล้วคนที่ใช้ 32bit ละ จะทิ้งกันเหรอ) มีอะไรอีกป่าวหว่าที่ใช้ 64 bit

ถ้าไม่คุ้นกับ after effect หรือ หน้าตาโปรแกรม เขามี Basic ที่ videocopilot.net นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frost_C6A3 : 6th April 2012 เมื่อ 15:25

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ขอบคุณ มากๆ ครับผม ก็ ใช่เหมือนกันเเต่ ใช้ไม่เป็น 55
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบ

EnGiNeEr!ng 'n GaMeR

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost_C6A3 อ่านกระทู้
    องค์ประกอบ ต่างๆ ใน Ae ใครรู้ละเอียดกว่านี้ มาบอกได้ก่อนครับ ผมกำลังศึกษา อยู่ ไม่รู้ทุกอย่างหรอก ครับ

http://upic.me/show/34451491 Full Image
    อยากรู้เกี่ยวกับ AE หรือส่วนประกอบต่างๆ
    Add มา หาคุยกันได้นะครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100000868115055

ศึกษาเเล้วบอกต่อ เพื่อมีอะไรไม่เข้าใจปรึกษาได้นะ แลกเปลี่ยนความรู้ได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hackernso : 13th April 2012 เมื่อ 21:18

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอบคุณครับ