ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BTTHBOY อ่านกระทู้
    โหลด อัพเดตมาแล้ว อัพเดตไม่ได้อ่ะครับ

โหลดเวอร์ชั่นไหนมาอะครับใช่ Lichkung ไหม แล้วอัพเดทไปถึงแพทที่เท่าไหร่แล้วอะครับ ขอรายละเอียดหน่อยจะได้หาจุดแก้ให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

มันขึ้นแบบนี้อะครับ จะต้องทำยังไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มันไม่ delay หรอคับ เซฟน่าจะอยู่ ยุโรป ปิงน่าจะประมาณ 300+ -*-

กล่าวขอบคุณ
    24
    link 3.2.2a --> 3.3.0 เสียแล้วคับ กรุณาอัพให้หน่อยนะคับบ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมเข้าไปเล่นแล้วครับ ทักมาทีนะครับ TeeClub ^^

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เซิฟอยุ่ ยุโรป แล้วผมจะเล่นไหวมั้ยน่ะ เน็ต 3BB ไปยุโรป เน่าชัวร์ - -

กล่าวขอบคุณ
    24
    ช่วยด้วยคับเจอปันหาอีกแล้วตอนลง มันขึ้นว่า Please insert the CD labeled "Wrath of the Lich King Disc {Disc}."
    ตอนขณะที่ downloading % Installing อะคับ ชว่ยด้วยคับบบ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ในเกมส์ชื่อ Khaamakor เพิ่งเริ่มเล่นครับ Shaman DPS
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Erotic : 1st July 2012 เมื่อ 00:48

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Des0latE อ่านกระทู้
    เซิฟอยุ่ ยุโรป แล้วผมจะเล่นไหวมั้ยน่ะ เน็ต 3BB ไปยุโรป เน่าชัวร์ - -
    ไม่แลคหรอกครับจัดหนักเลยผมเน็ตtot

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เเนะนำ โหลดบิตดีที่สุดครับโหลดไปเเล้วเล่นได้ทันที โหลดบิตครับ ถ้าโหลดธรรมดามาเล่นไม่ได้เเน่นอนฟันธง(สำหรับบางเครื่อง) ตอนนี้ผม เวล 50 ล้าว นา งงแผนที่นิดหน่อย = = !

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมขาด 3.2.2a --> 3.3.0 อันเดียว ใครมี แพทช์ รบกวน ยัดใส่ .rar แล้ว เอามาให้หน่อยค้าบบ อยากเล่นน

กล่าวขอบคุณ
    24
    ไม่ทราบว่าโหลดเกมแล้วหรือยังคับ คือเราก็เป้นเหมือนกัน ขอตั้งนานแล้วก็ไม่ได้ เลยต้องโหลดใหม่
    http://www.mediafire.com/?b8cwbus6cctw734
    นี่คับ ( เป้นไฟล์ torrent นะ ) โหลดเร็วเต็ม max speed แน่นอน อันนี้เป้นของเวปไซด์เขานะ โหลดเสดไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น
    ไม่ต้องปรับไรเลยเล่นได้ทันที เข้าไฟล์ wow.exe นะคับ
    ส่วนถ้าอยากหาโหลดจิงๆ แนะนำเข้า google พิม 3.22a to 3.3.0 มีเยอะแยะไป

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    โหลดแบบบิตนี้โหลดมาปุ๊ก ต้องติดตั้งอีกทีไหมครับ เพราะตอนนี้ HDD ผมไม่เหลือและ

กล่าวขอบคุณ
    11
    1
    ข้างบนเล่นได้เลยครับ เเบบบิทเป็นแบบสำเร็จลงทุกอย่างครบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    1
    teeclup : คุณอัพแพทเกินครับ เซิร์ฟเกมใช้ 3.5 แต่ของคุณมัน 4.0แล้ว ตัวเลขที่ขึ้นมาบอกแพทปัจจุปันที่คุณมีครับ
    -คนที่โหลดแพทไม่ได้่ แพทมีเยอะแยะครับ ลองไปดูที่นี่ http://www.wowwiki.com/Patch_mirrors
    -เซิร์ฟแล็คไหม แอร์การ์ดยังวิ่งได้เลยครับ (แต่หลุดบ่อยเพราะตัวแอร์การ์ดมันไม่เสถียร์) จะแล็คจริงๆช่วง 4ทุ่มถึงตี3 เพราะช่วงนั้นคือช่วงฟีคที่คนเล่นเยอะที่สุดครับ
    -คนที่โหลดแล้วเรียก cd แนะนำไปโหลดบิทดีกว่าครับเพราะตัว install ของ blizzard เขาอัพเป็น 4.0 แล้ว ของ 3.5 มันเลยไม่เสถียรถ้าเน็ตตัดมันจะเรียก cd ครับ
    -คนที่มาแล้วแนะนำเลยว่าอย่าไปเล่นเซิรืฟคูณ 12 หรือ 20 เลยครับ เพราะคุณเล่นไม่รู้เรื่องแน่ๆมันเร็ว แค่ตีมอน 2ตัวขึ้น 4-5 เลเวล คุณจะงงจนทำอะไรไม่ได้ พอไป 80 ก้จะตันถ้าไม่มีกิลด์เพราะคุณจะไม่มีของ แถมเล่นก้ไม่เป็น ฝรั่งเขาไม่เอาเข้าไปเกียร์น้อยๆเขาเตะออกตี้เลย เพราะเอาไปก็ไปถ่วงเขา (ยกเว้นคนที่เคยเล่นสามารถไปเล่นได้เซิร์ฟคูณเยอะๆนะ)
    ตรงนี้ไม่ค่อยมีใครเข้ามาดูแล้วเพราะดันกระทู้มากไม่ได้ ให้ไปคุยที่ http://www.facebook.com/pages/Molten...ookmark_t=page เอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อยากเล่น มากเลยอะครับ แต่ ไม่รุว่า จะเล่นได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ต้องขอโทษด้วยจิงๆนะครับ ไฟล์ที่เอามาผมก็ไปเอามาจากแหล่งอื่นเหมือนกัน ตัวที่เคยโหลดไว้ก็ไม่ได้เซฟไว้ซะด้วย เพิ่งลงวินโดวใหม่ ยังไงก็ลองหาดูใน google หรือตามที่ท่าน safaya บอกเลยนะครับ
    เซิฟที่เล่น ผมดูแล้วแลคไม่แล ไม่เกี่ยวกับความเร็วเน็ตเลยครับ เกี่ยวกับพื้นที่ซะมากกว่า บางคนไม่แลคเลย บางคนแลคมาก ส่วนผม กลางๆ แลคนิดๆหน่อยๆ
    ยังไงถ้าเจอในเกมก็ทักได้นะครับ แล้วก็อยากให้เล่นกันจนถึงเวล 80 นะครับ เพราะจุดหมายปลายทางของเกมนี้ไม่ใช่แค่การเก็บเวล แต่คือการสู้กับบอสใหญ่ๆในเกม PVP ในสนามรบ
    (ลองคิดดูว่า สนามรบนึง มีคน 80 คน แบ่งข้างละ 40คนสู้กัน มันจะสนุกขนาดไหน สุดๆครับ มากๆ ยิ่งเวลาไปด้วยกันทั้งกิล เจอหน้าดักฆ่าตามทาง เหอๆ มันมาก) ถ้าเวลไม่ถึง 80 จะไม่มีสิ่งต่างๆที่ผมกล่าวมาเลยนะครับ เกมนี้ ยังไงก็อดทนเวลกันหน่อยนะครับ ความสนุกรออยู่

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    น่าเล่นแฮะ กำลังหาเกมเล่นอยู่
    แต่มัน16gb -*- คงเล่นได้พรุ่งนี้

กล่าวขอบคุณ
    40
    เงียบเหงาจัง

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Br!dget อ่านกระทู้
    โหลดแบบบิตนี้โหลดมาปุ๊ก ต้องติดตั้งอีกทีไหมครับ เพราะตอนนี้ HDD ผมไม่เหลือและ
    ไม่ต้องครับ เล่นได้เลยทันที เเนะนำมากโหลดบิต

กล่าวขอบคุณ
    40
    มีใครเล่นมั้งครับวันนี้ยาวๆ Khaamakor แอดมานะครับมาแอบดันกระทู้

กล่าวขอบคุณ
    11
    1
    ข้างบน ถ้าเล่นเซิร์ฟคูณเยอะๆก็ไล่ตีมอนไปเลยครับเพราะไม่ค่อยได้ตี้กะใครอยู่ละเวลมันเร็ว แต่ถ้าเล่นเซิร์ฟ x1 อย่าปิดเวิร์ดแชทครับคอยดู LFM คือหาตี้ลงดัน (ไม่ต้องวิ่งไปมันจะวาร์ปไปเลยพอเสร็จก็จะกลับมาที่เดิมที่เราอยู่) โดย dps คือสายตี helaer คือสายฮีล tank คือ สายแท็ง ถ้าเวลใกล้เคียงกับเวลที่เขาต้องการให้ดับเบิ้ลคลิ้กชื่อเขาใน แชทบ็อกแล้วซิปบอกเลเวล+โรลของคุณไปครับ (เช่น dps 27) หลังจากนั้นเขาจะแอดคุณเข้าตี้ก็กดyes แล้วกดรูปดาบ มั่นไปบ่อยๆเพราะของในดันดีกว่าของข้างนอกเยอะ+จะได้เรียนรู้การลงดัน โดยใจความหลักๆคืออย่าเปรี้ยวตีก่อนแท็ง เกมนี้หน้าที่ไหนหน้าที่นั้น ถ้าสดตี้ล่มแน่นอน (ในดันมอนตีแรง+เลือดเยอะ เกมนี้ไม่เหมือนเกมอื่นที่กินยาสดได้) หลังเสร็จเเล้วให้กดรูปลูกตาเขียวๆตรงมินิแม็ปจะเป้นวาร์ปออกมา(กดวาร์ปเข้า-ออกดันได้ถ้ายาหมด ออกมาซื้อก่อนได้แต่ขากลับจะไปเริ่มที่หน้าดันนะ)

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    คือผมเล่นได้แล้วครับ แต่งง มาก ใครพอจะมีวิธีเล่นเบื่องต้นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เอ่อ ซิบหาใครไม่ได้ซักคน เล่นจนจะเวล10ล่ะ-*-

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    วิธีเล่นเบื่อต้น แรกๆก็ทำเควสไล่ไปเรื่อยๆครับ มันจะพาเราไปทั่วมุมเมืองเลย ค่อยๆทำเควสไป ครับ
    หลักๆเกมนี้ก็มีแต่ทำเควสนั่นละ ส่วนพวกโปรต่างๆ ยังไม่ต้องทำก็ได้ หลังๆ ว่างๆค่อยทำ
    ถ้าจะให้อธิบายมันยากมากเลย เอาเป็นว่าสงสัยอะไรโพสถามหรือไม่ก็โพสใน facebook ก็ได้นะครับ โพสตรงนี้เดี่ยวโดนข้อหาปั้มกระทู้