ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Post ใครที่ไม่มีอะไรทำ แวะมาอ่านชีวิตรักติดจนของผมนะครับ......(ไม่ยาว อยากเล่าให้ฟัง)

เอออ.....ออ คือจะเริ่มอย่างไงดีหล่ะทีนี้

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า "ผม"กับ"แฟน" ของผมเนี่ย รักกันดีมาก มากถึงขั้น วางแผนอนาคตไว้ด้วยกัน ผมไม่ใช่เด็กๆแล้ว ผมอายุ 20 แล้ว คบกับแฟนผมมา 2 ปี
    ผมต้องการความมั่นคงในชีวิตให้กับคนที่ผมรัก รวมถึง พ่อ กับแม่ผมด้วย

จะย้อนให้ฟังนิดนึง ตัวผมเนี่ย เรียนช่างยนต์ ส่วนแฟนผมนั้นตอนนี้เธอเรียน พยาบาล แต่ก่อนเนี่ย (เอาแบบรวบรัด) แฟนผมมีฐานะทางบ้านค่อนข้างยากจนมาก ถึงมากที่สุด แต่เธอเป็นคนเรียนเก่งมาก ม.4-ม.6 เธอเรียนโรงเรียนมีชื่อเสียงแห่งหนึ่งใน จังหวัด ลพบุรี ได้เกียตินิยมอันดับ 1 ทุกปี ส่วนผมเรียนช่างยนต์เรียนง่ายๆแต่ ติด 0 มันทุกปี 5555
    จะถามว่าแล้วมาคบกันได้ยังไง จะบอกว่ามันเหมือนหนังดราม่า ยาวๆเรื่องหนึ่งเลยก็ว่าได้ แต่....ไครแมก มันไม่ได้อยู่ตรงนั้น !!!!

ตั้งแต่เริ่มคบกันมา ผมก็ได้ให้การสนับสนุนเธอทุกอย่าง ทางบ้านผมรักแฟนผมคนนี้มาก(ความใฝ่ฝันของครอบครับให้ผมเป็น หมอ แต่ได้ลูกสาวแทนก็ดี 555) พ่อแม่ผมส่งเงินให้ผม กับแฟนผมใช้เป็นการส่งเสียให้เรียนทั้งคู่ จนพี่สาวของแฟนผม เขาไปมีแฟน ถึงขั้น เป็น พล ตร.เอก ดร.(เป็นอาจารย์สอนอยู่ ม. แห่งหนึ่ง) ---------- คือง่ายๆเลยรวยมาก ชีวิตทางครอบครับของแฟนผมเปลี่ยนไป จากหน้ามือ เป็นหลังตีนเลย ในเวลาไม่นาน มีธุรกิจรถพ่วงเป็นของตัวเอง อะไรสารพัด ทีนี่ไงหล่ะครับ ผมมมก็อิจฉาหล่ะสิ.........!!!!!

มาถึงเรื่องแฟนผมกับตัวผมมั่ง ถึงเหตุการณ์จะเปลี่ยนไปอย่างไรก็ตามแฟนผมเธอก็ยังรักผม(มาก)เหมือนเดิม แต่........... ทางบ้านของเธอกลับดูถูกผมซ้ะงั้น ทั้งทีผมไม่ทำอะไรผิด แต่ก่อนทางบ้านของแฟน จะมาสนใจลูกตัวเองยังไม่เคย ตอนนี้จะมาทวงลูกคืน เหตุการณ์มันก็เริ่มตึงเครียด ผมไม่มีอะไรไปเทียบ ข้ออ้างก็ไม่มี ผมก็พยายาม อัพเกรดตัวเอง ซื้อมือถือใหม่ (galaxy s2 คิดว่าดีที่สุด) ทางนู้น เขาก็มีมาเหนือกว่า (iphone 4s ราคาแพงกว่า) พ่อผมออกรถให้(vigo champ smart cap) เขาก็ออกเหนือกว่า (accord คันละ ล้านกว่า) เหมือนเขาจะพยายามเอาชนะให้ได้ แต่แฟนผมก็ภูมิใจในตัวผม ที่เป็นผมอยู่ทุกวัน เธอบ่นทุกวัน ว่าอยากไปเที่ยว ทะเล ครั้งนึงในชีวิต ผมก็พาไปจันทบุรี(คิดว่าดีแล้ว) แต่เขาไปที่ๆเหนือกว่า ไม่ได้เว่อนะครับ เกาะ ฮาวาย อะไรนั่นหน่ะ แล้วก็ถ่ายรูป แท็กมาให้ แหม่อะไรจะขนาดนั้น.......

สิ่งที่ผมกลัวที่สุดนั่นก็คือ แฟนผมจะน้อยใจ ว่าเราหน่ะมีน้อย บางทีอาจเอาแน่เอานอนอะไรกับผมไม่ได้อนาคตก็ ไม่รู้จะมีรึเปล่า ตอนนี้พ่อแม่ผมยังอยู่ ท่านอาจจะคอยช่วยเหลือผมได้ เวลาที่ท่านจากไปหล่ะ..................... แต่สิ่งหนึ่งในตอนนี้ที่ผมรู้ก็คือ ผมกับเธอ ยังรักกันมากและอนาคตของเราก็ยังคง แผนเดิมไว้ตลอด เห้อออออออ คิดแล้วน้อยใจครับ ครอบครัวผมก็ใช่จะรวย แข่งกับเขาไม่ได้ทุกเรื่องหลอก ตอนนี้นั่งพิมพ์อยู่ ก็น้ำตาซึมไปนิดๆ ไม่อยากพูดให้ใครฟังเอาเป็ระบายในเว็ปดีกว่า เธอเป็นโรคคิดมาก พอเวลาคิดมากแล้ว หัวใจจะเต้นผิดจังหว่ะ อาการนี้หมอบอกว่าเป็นมากๆ ถึงกับเป็นอัมพาตได้เลย ผมก็เลยไม่อยากพูดให้เธอฟัง

ที่พิมพ์มาให้อ่านนี้ก็ส่วนหนึ่งเพื่อระบายความในใจ ให้ฟัง แล้วก็เผื่อเพื่อนๆคนใดไม่มีอะไรทำก็ จะได้มีอะไรนั่งอ่านเพลินๆบ้างหน่ะครับ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณท่านที่เข้ามาอ่านทุกท่านนะครับ

Niknana

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สั่นไปไม่อ่าน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เซ็งมาก เรื่องการดูถูกเนี่ย จขกท. ไม่ต้องคิดมากครับ เราทำไรได้ก็ทำกันไป ไม่ต้องสนใจพวกเขาหรอก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    อย่าไปคิดมากครับ เรื่องพวกนี้แข่งกันไม่ได้ แค่อย่าดูถูกคนอื่นก็พอแล้วเนอะ ^_^ ขอให้รักกันนานๆน้ะ.
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    อย่าไปซีเรียสชีวิตผม รถสักคันยังไม่มี มีแต่มอไซค์เก่าๆของพ่อ

เคย เจ็บใจคนที่ดูถูกเรา เจ็บทุกครั้ง ที่เห็นญาติๆเราแมงรวยกว่า

เจ็บสุดๆ เมื่อญาติแมงปากดีดูถูกลับหลังง เราต้องทำให้เขาเห็น

อ่าครับ ผมว่า เพราะอีกไม่ได้ก็จะทำให้มันเป็นจริง

ฝากเว็บด้วยครับ ผมทำเว็บขายผ้าช่วยแม่- -*

www.bnshop.co.cc เน่ายังไง ก็แนะนำได้ ขอโทษที่โพสต์เว็บ

แค่แนะนำ ไม่ได้โฆษณา- -*

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เรื่องนี้อย่าไปคิดมากเลยครับ เราทำในสิ่งที่ทำอยู่ตอนนี้ให้ดีที่สุดก้พอครับ ใครเค้าจะว่ายังไงจะทำอะไร เราอย่าไปเอามาใส่ใจครับ เราจะทุกเปล่าๆ แล้วอีกอย่าง เรื่องอิจฉานี้ไม่ต้องไปอิจฉาเลยครับ เราก็มีรถเค้าก็มีรถ มันก็รถเหมือนกัน จะไปกลัวทำไม สิ่งที่สำคัญที่สุดคือชีวิตในตอนนี้ครับ ใช้คุ้มหรือยัง คิดให้เต็มที่ ทำให้เต็มที่ครับ แล้วทุกๆอย่างจะดีเอง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    คนเรานิแปลกเนอะ
    เงินมันเปลี่ยนคนได้จริงๆเลย
    เหมือนกับว่าเค้าไม่รู้สำนึกว่าช่วยให้ลูกเรียนต่อ
    แล้วยังมาเหยียดหยามอีก
    ลองให้พี่เค้าหาแฟนไม่ได้สิจะเป้นยังไง
    วงเดียวเพื่อครองพิภพ วงเดียวเพื่อค้นพบจบหล้า
    วงเดียวเพื่อสาปสิ้นทุกวิญญาณ์ พันธนาไว้ในความมืดมน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ถ้าแฟนคุณรักคุณล่ะก็ ผมว่าน่ะต่อให้พาไปฮาวายหรือไปเขมร ยังไงก็ไม่มีความหมายหรอกครับ ถึงไปยังไงก็ไม่มีความสุขเท่ากับไปกับคนที่เรารักหรอก จริงมั๊ยครับ ยังไงก็ สู้ๆ !! น่ะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ รักกันนานๆน่ะ ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ผมมาผ่านแต่ไม่อ่าน แต่ให้กำลังใจแทน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ขอบอกเลยว่า ความรักมีค่าเหนือสิ่งอื่นใดในโลกนี้ ขอแค่คุณกับแฟนยังรักกัน และพอในสิ่งที่ตนมี จะนานแค่ไหนรักก็ไม่สลายครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    โห เหมือนแข่งกันเลย
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมไม่ได้มายุให้เลิกกันนะ แต่ถ้าผมเจอแบบนี้ผมก็ถอยเหมือนกันครับ ถ้าเป็นความรักที่ยึดติดวัตถุแบบนี้ก็เลิกกันดีกว่า

ต้องแข่งกันไปถึงไหน?? ต้องพิสูจน์ตัวเองไปถึงไหน?? ถ้าจะคบกันแล้วมีความทุกข์แบบนี้ผมยอมถอยห่างออกมาดีกว่า

ผมว่านะ คุณทำงาน มีเงิน มีรายได้ เลี้ยงดู ช่วยเหลือ เป็นที่พึ่งให้แฟนคุณได้ก็เพียงพอแล้ว จะเอาหรู เอารวยอะไรมากมาย - -

คุณกับแฟนจะรักกันแค่สองคนเท่านั้นไม่ได้ ถ้าแต่งงานกันไป ก็ต้องเป็นการยอมรับจากครอบครัวทั้งสองฝ่าย

คุณจะทนกับความรู้สึกที่โดนดูถูก เหยียดหยาม นี้ได้อีกนานแค่ไหนเหรอ เป็นผมไม่ทนหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 4th May 2012 เมื่อ 09:05
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ทำไมคุณถึงอัพเกรดตัวเองด้วยเงินล่ะครับ ซื้อนั่นซื้อนี่ให้ตัวเองดูมีระดับ เงินมันไม่คงทนหรอกนะ
    อัพเกรดฐานะให้ตัวเองมีหน้าที่การงานดี มีงานที่มั่นคงมีเงินเลี้ยงดูมอบความสุขให้แฟนดีกว่า

พอเพียง เลี้ยงตัวเอง เลี้ยงคนที่รักได้ ดีกว่าเอาเงินไปถลุงแข่งข้าวแข่งของกับคนอื่น เหมือนช้างขี้ ขี้ตามช้างอะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    เฮ้อออ...โลกนี้มันไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆ

ทำตามใจของคุณเถอะครับ เอาใจช่วย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมอ่านคอมเม้นทุกคนแล้ว ทำให้ผมมีกำลังใจมากขึ้น หลายๆท่านให้กำลังใจผมได้ดีมาก และหลายๆท่าน ก็ได้ให้แง่คิดใหม่กับผม
    อย่างท่าน sattawat1979 EakO fakecrazy23 Kellidev ได้แสดงความคิดมา ทำให้ผมคิดต่างแง่ขึ้นมาอีกว่า
    เงินไม่ใช่ปัจจัยหลัก หรือปัจจัยสำคัญอะไรเลย ถ้าผมมัวแข่งขันกับเขาอยู่อย่างนี้ มันก็จะทำให้ผมจมอยู่กับค่าของวัตถุ
    ทั้งๆที่ คุณค่าของจิตรใจมันมีมากกว่าสิ่งอืนใดซ้ะอีก

ขอขอบคุณ ทุกๆท่านมากนะครับ ทั้งคนที่เขามาแสดงความคิดเห็น และคนที่เข้ามาอ่าน

.

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    จนผมไม่ว่านะ แต่มารวยได้เพราะเหตุผลอย่างนี้แล้วหยิ่ง
    มันน่าโดนจะFus ro dahซักที ผมไม่ชอบนะ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อย่าท้อครับ ดูอย่างของผมสิ ความรุ้ผมแค่ ม.ปลาย ฐานะทางบ้านปานกลาง แต่แฟนผม จบ ป.ตรี ต่อ ป.โท เป็นหลาน อบต อบจ เป็นลูกเจ้าของสวนยางพารา เป็นหลานเจ้าของสวนปาล์ม
    แฟนผมใช้ Galaxy tab ผมใช้ N70 พี่ชายแฟนผมเป็นถึงนายทหารแต่ผมแค่สิบโท
    ผมยังหน้าด้านคบเลย

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    "เป็นกำลังใจ" ให้ "จขกท."

อย่า "พึ่ง" ยอมแพ้ .... การ"ถูกดู" คนอื่น ใช่ว่าจะดีเสมอไป
    แม้ว่าจะ "รวย" กว่าสักวันหนึ่งมันต้องมี ตกต่ำ ไม่มีใครรวยได้ ตลอดไปหรอก !?

Edit : รวยแล้วลืมตัว เหมือน วัวลืมตีน , ไก่ได้พลอย เด๊่ยวสักวัน

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เกลียดนักพวกชอบดูถูกเนี่ย
    I NEED A TIME MACHINE...................................

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    Blog Entries
    1
    ช่างหัวพ่อแม่ แฟนครับ เราคบแฟนแต่งงานกับแฟนไม่ใช่พ่อแม่แฟน สนทำไม มั้ง(แรงไปป่าว)
    ผมก็เคยเจอเหตุการแบบนี้ครับแต่คุณยังดีกว่า แม่แฟนถึงกับหาผู้ชายคนใหม่ที่รวยๆให้แฟนผมเลยและแฟนผมก็เอานะไม่ใช่ไม่เอา แต่แฟนผมก็หลอกผมว่าไม่เลือกผู้ชายคนนั้น และสุดท้ายผมก็รู้ความจิงกับตา
    ว่ามันคบหลายคนมาก

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    "วัวลืมตีน"

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นกำลังใจให้กับ จกขท. ครับ อุตส่าห์ทำเพื่อลูกเขาทุกอย่างแต่กลับมาทำแบบนี้

มันน่าจะกลับไปจนอีกครั้งน่ะเนี้ยยย !!! ยังไงกูสู้ต่อไปน่ะครับ ^^
    ลูกปืนกู "เท่านั้น" ที่สามารถตัดสินปัญหาได้

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    พอดีผ่านมา ตอนแรกก็คิดว่าไม่มีอะไร แต่พอได้อ่าน
    ผมชอบมากๆเลยครับ หน้าเห็นใจอะครับ เราทำดีที่สุดแล้ว ซักวันความดีนั่นจะช่วยคุ้มครองรักของเราให้ ผ่านอุปสรรค์ไป

ชอบๆๆ ^ ^
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    นายอย่าไปแข่งอะไรกับเค้ามากเลยอย่าไปคิดว่าเค้าจะแข่งกับนาย นายทำตัวเองให้ดีที่สุด อย่าคิดเรื่องนั้นอย่าไปใส่ใจ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าคุณรักแฟนจริง ก็พยายามทำตัวให้ฝ่ายหญิงยอมรับให้ได้ ถึงคุณกับแฟนรักกัน แต่ฝ่ายหญิงไม่ยอมรับคุณ แต่งงานกันไปจะเป็นปัญหากันภายหลัง

แต่ถ้าคุณพยายามทำแล้ว ก็ยังไม่เป็นที่ถูกใจของเค้า ก็แนะนำว่าถอยออกมาดีกว่าครับ อย่าฝืนเลย ความรักไม่ใช่เรื่องของการฝืนใจ

ถ้าอยู่กันไปแบบต้องคอยอัพเกรดตัวเองอยู่ตลอดมันไม่มีประโยชน์ครับ หาความสุขไม่ได้หรอก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: