ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ทำไงดีครับ ... T^T

เรื่องนี้มันก็เกิดมาอาทิตย์นึงได้ละนะครับอยากกลับไปแก้ไขมัน ไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้ ทนไม่ได้ครับ
    คือผมคบกับแฟนมาเกือบได้สามเดือนละครับ แต่พักหลังช่วงนี้เหมือนเธอเฉื่อยชากับผมเวลาผมไปหาก็นิ่งๆ ถามอะไรก็ตอบอย่างเดียว ไม่ค่อยถามอะไรผม ไม่ค่อยคุยอะไร ไม่ค่อยมีเสียงหัวเราะกับผมให้ได้ยิน แต่อยู่กับเพื่อนก็ปกติมีความสุขมีเสียงหัวเราะ เมื่อก่อนก็มีความสุขกับผมดีสนุกสนาน แต่พักหลังมานี้แปลกมากครับ ผมก็เลยสงสัยเลยถามเธอไปตรงๆว่าเป็นอะไร ทำไม ผมทำอะไรผิดหรือเปล่า เพื่อที่ผมจะได้แก้ไขตัวเอง เปลี่ยนตัวเอง จะไม่ได้ว่าเธอผิดสักคำเลย เธอตอบกลับมาว่า เธอเป็นคนขี้เบื่อ เธอทำออะไรนานๆไม่ได้นัก แล้วก็บอกประมาณว่าแบบคบกันมันไม่ดีเท่าเป็นเพื่อนกันนะ เป็นเพื่อนกันคุยกันได้ทุกอย่าง แต่พอคบกันก็คุยกันกุ๊กกิ๊กไร้สาระ แล้วก็บอกทำนองว่าเหมือนอยากจะเลิก
    ผมก็พยายามจะพูดว่าผมจะไม่ทำให้เธอเบื่อ พูดง้ออย่างู้นอย่างงี้เธอก็ไม่สนใจ เธอก็ตอบแต่ว่า ชีวิตมันอีกยาวนะ จะต้องเจอคนอื่นอีกมากมาย หลังจากคุยผ่านไปสองสามวันผมโทรไปก็ไม่รับโทรศัพท์ ผมทักที่โรงเรียนก็เฉยๆชาๆ ส่งข้อความโทรสัพท์ก็ไม่ตอบ

จะทำไงดีครับ อยากให้กลับไปเป็นเหมือนเดิม จะง้อยังไงดี ผมรักโคตรๆแฟนคนแรกของผม ตั้งแต่เกิดถ้าไม่นับแม่ไม่มีผู้หญิงคนไหนที่ดูแลผมขนาดนี้ ผมไม่โทษเธอเลยผมโทษตัวเองที่ทำผิด ทำให้เธอเบื่อ ไม่ดูแลเธอดีพอ
    วันนี้ว่าจะโทรไปง้อครับ ไม่รู้ว่าเธอรับสายหรือเปล่าเลย แต่ไม่รู้ว่าจะพูดอะไร เพราะอะไรที่คิดไว้พูดไปหมดแล้ว แต่ก็ไม่ได้อะไร คิดถึงช่วงเวลาที่บอกรักกันทุกวันแล้วมันเศร้าตลอดเลยครับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    บางทีถ้าใจมันไม่มีแล้ว เราก็ต้องยอมรับมันฝืนไปก็มีแต่จะเจ็บ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อย่า ท้อถอย จงสู้ต่อไป ทาเคชิ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่น่าไปถามเธอแบบนั้นตรงๆเลย ถึงจะนิ่งๆ แต่ก่อนหน้านั้นเธอก็ยังไม่โกรธผมแบบนี้ ผมทำพลาดจริงๆ จะแก้มันยังไงดี

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    ในเมื่อคนมันไม่มีใจให้เราเเล้ว เราก็ต้องปล่อยไปครับเเม้มันจะเจ็บก็ต้องทนเพราะคนมันไม่มีใจ

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    เป็นผมน่ะ จะถามไปตรงๆว่า "เป็นอารัย ทำไมไม่เป้นแปบมะก่อน ไม่ชอบอะไรก็บอกไม่ใช้เงียบไปเฉยๆ" คือเเบบว่า เป็นพวกชอบตรงไปตรงมา ลองถามดูนะครับ เผื่อจาได้คำตอบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chattipong อ่านกระทู้
    เป็นผมน่ะ จะถามไปตรงๆว่า "เป็นอารัย ทำไมไม่เป้นแปบมะก่อน ไม่ชอบอะไรก็บอกไม่ใช้เงียบไปเฉยๆ" คือเเบบว่า เป็นพวกชอบตรงไปตรงมา ลองถามดูนะครับ เผื่อจาได้คำตอบ
    ผมถามแล้วครับ เธอบอกว่าเธอเป็นคนขี้เบื่อ เบื่ออะไรง่าย แล้วก็ถามผมว่าทำไมผมถึงเลิกชอบคนเก่ามาชอบเค้าหละ แต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าผมทำอะไรให้เค้าเบื่อ ผมน่าเบื่อหรือยังไง ผมถามเค้าก็ไม่ยอมบอก
    แบบเหมือนอยากจะเลิก เค้าบอกเป็นเพื่อนกันดีกว่าคุยอะไรก็ได้ทุกเรื่อง เค้าก็บอกว่าจะทนเจ็บอย่างงี้ไปทำไม แต่ตอนนี้ผมรู้ซึ้งแล้วหละครับว่า ยอมเจ็บให้เค้าเบื่อทั้งชีวิตยังดีกว่าเจ็บแบบนี้ครั้งเดียวจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muneiz : 4th May 2012 เมื่อ 11:23

กล่าวขอบคุณ
    786
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,502
    ลองพาเขาไปสถานที่แรกที่เจอกันหรือที่ที่มีความสุขเวลาอยู่ด้วยกัน แล้วก็เล่าเรื่องราวที่เราเจอกัน แล้วบอกว่า "ถ้าไม่มีที่แห่งนี้มันอาจไม่มีวันนี้แล้วก็ได้
    ผมมีความสุขตลอดเวลาที่มีคุณอยู่เคียงข้าง และอยากให้คุณมีความสุขตลอดเวลาที่มีผม อะไรทีทำผิดไปผมขอโทษ รักเธอนะ
    " แล้วก็ลองให้ของขวัญที่เขาชอบดู

วิธีนี้มันได้ผลก็ต่อเมื่อแฟนคนยังมีใจอยู่บ้าง แต่ถ้าไม่ก็... อาจทำให้คุณเจ็บมากกว่าเดิม =.=
    ขอฝากไว้อย่างหนึ่ง "คนไม่รักรั้งยังไงก็ไม่อยู่" พยายามเข้านะครับ ความรักเป็นเรื่องของคน 2 คน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muneiz อ่านกระทู้
    ผมถามแล้วครับ เธอบอกว่าเธอเป็นคนขี้เบื่อ เบื่ออะไรง่าย แล้วก็ถามผมว่าทำไมผมถึงเลิกชอบคนเก่ามาชอบเค้าหละ แต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าผมทำอะไรให้เค้าเบื่อ ผมน่าเบื่อหรือยังไง ผมถามเค้าก็ไม่ยอมบอก
    แบบเหมือนอยากจะเลิก เค้าบอกเป็นเพื่อนกันดีกว่าคุยอะไรก็ได้ทุกเรื่อง เค้าก็บอกว่าจะทนเจ็บอย่างงี้ไปทำไม แต่ตอนนี้ผมรู้ซึ้งแล้วหละครับว่า ยอมเจ็บให้เค้าเบื่อทั้งชีวิตยังดีกว่าเจ็บแบบนี้ครั้งเดียวจริงๆ
    เห้ย ! จขกท.เหมือนแฟนเก่าผมเป๊ะเลย เบื่อไรง่ายๆ ไม่พูดไม่จา ถามถึงแฟนเก่าอีกตั้งหาก (เก่ากว่าคนนั้น) สุดท้ายก็ไม่ไหวครับ ปล่อยเขาจากไป
    ปล.จขกท.เป็นคนเงียบๆคุยไม่เก่งรึเปล่าครับ ?!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย avenues1 : 4th May 2012 เมื่อ 11:32

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    หมดโปรโมชั่นแล้วไง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ avenues1 อ่านกระทู้
    ลองพาเขาไปสถานที่แรกที่เจอกันหรือที่ที่มีความสุขเวลาอยู่ด้วยกัน แล้วก็เล่าเรื่องราวที่เราเจอกัน แล้วบอกว่า "ถ้าไม่มีที่แห่งนี้มันอาจไม่มีวันนี้แล้วก็ได้
    ผมมีความสุขตลอดเวลาที่มีคุณอยู่เคียงข้าง และอยากให้คุณมีความสุขตลอดเวลาที่มีผม อะไรทีทำผิดไปผมขอโทษ รักเธอนะ
    " แล้วก็ลองให้ของขวัญที่เขาชอบดู

วิธีนี้มันได้ผลก็ต่อเมื่อแฟนคนยังมีใจอยู่บ้าง แต่ถ้าไม่ก็... อาจทำให้คุณเจ็บมากกว่าเดิม =.=
    ขอฝากไว้อย่างหนึ่ง "คนไม่รักรั้งยังไงก็ไม่อยู่" พยายามเข้านะครับ ความรักเป็นเรื่องของคน 2 คน

เห้ย ! จขกท.เหมือนแฟนเก่าผมเป๊ะเลย เบื่อไรง่ายๆ ไม่พูดไม่จา ถามถึงแฟนเก่าอีกตั้งหาก (เก่ากว่าคนนั้น) สุดท้ายก็ไม่ไหวครับ ปล่อยเขาจากไป
    ปล.จขกท.เป็นคนเงียบๆคุยไม่เก่งรึเปล่าครับ ?!
    ใช่ครับผมก็เป็นคนเงียบๆ คุยไม่ค่อยเก่ง แต่ผมก็พยายามจะคุยกับเธอให้มากที่สุด
    ขอบคุณที่แนะนำวิธีนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ไม่ต้องทำอะไร ยิ่งเราสนใจเค้ามากเค้าก็ยิ่งคิดว่าตัวเองสำคัญ เค้าจะเห็นเราเป็นของตาย ทำยังไงกับเราก็ได้ เราก็ทุกข์อยู่ฝ่ายเดียว คุณลองอยู่เฉยๆ ไม่ต้องโทรหา ไม่ต้องง้อ ไม่ต้องคุย
    ทำให้เค้าเห็นว่า ไม่มีเค้าเราก็อยู่ได้ บางทีเค้าอาจเป็นคนที่ต้องมาสนใจคุณแทน ว่าทำไมคุณสนใจเค้าน้อยลง
    เวลาอยู่เฉยๆ มันคิดถึงขึ้นมาก็หาอะไรทำ ไม่ต้องไปโทรหา

แล้วถ้าคุณคิดว่ามันเจ็บ คุณคบกันแค่ 3 เดือน แล้วคนที่เค้าแต่งงานกันหลายปี มีลูกด้วยกัน แล้วหย่ากันมันไม่เจ็บกว่าเหรอ
    มันไม่ใช่ทั้งชีวิตหรอก ยังมีอะไรให้คุณเจออีกเยอะ

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ลองเปลี่ยนนิสัย เบื่ออะไรง่าย ๆ ยังครับ หาอะไรสนุกสนานเฮฮาทำร่วมกัน ไปเที่ยว ดูหนัง กินข้าว หามุขตลกแซวเล่นบ่อย ๆ
    เผื่ออาจทำให้เธอเปลี่ยนใจ ต้องเข้าใจแฟน จขกท. หน่อยนะ เขาอาจไม่ชอบคนน่าเบื่อก็ลองเปลี่ยนจุดนี้ดู
    ถ้าโชคดีไม่สายเกินไปอาจจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมก็ได้ แต่ถ้าสายไปก็คงต้องปล่อยเท่านั้นแหละครับ สู้ ๆ นะ