ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610

เปลี่ยนเน็ตเป็น 3BB หรือ True ดีครับ

ตอนนี้ใช้ 2M 199 ของ TOT เปลี่ยนเป็น TOT 7m หรือ True ดีครับ หรือใช้ 3BB เลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ต้อง true เท่านั้นครับ แนะนำเลยจริงๆ ทั้งเว็ปในเว็ปนอก โหลดเร็วปรี๊ด ฮาร์ดดิสกระจาย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เยอะแล้วนะครับเนี่ยคำถามยอดฮิตจริงๆ ผมไม่แนะนำอะไรทั้งนั้นครับ ให้คุณหาข้อมูลระแวกบ้านคุณครับ ว่าเค้าใช้เน็ตอะไร มาถามในที่นี้เผื่อคุณติดตามคำแนะนำของที่นี่แล้วเน็ตหลุดกระจายล่ะโทษใคร
    คุณต้องศึกษาเอา มีคนรู้จักที่เค้าใช้เน็ตอะไรมั้ยแถวบ้านคุณ เพื่อน ญาติ

แต่ถ้าต้องการคำแนะนำจากคนในเวปผมแนะนำ 3BB เพราะมันอยู่ใกล้บ้านผมครับ ทรูก็อยู่ไกล้บ้านผมแต่ผมเลือก 3BB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมเห็นคนบ่นเยอะนะ ว่า True ไม่ค่อยดีหลุดบ่อย แต่ก็แล้วแต่พื้นที่

ผมใช้ 3BB นะคับ ไม่เคยหลุดเลยแฮะ

ป.ล แนะนำ 3bb

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    ถ้าเน้นดาวโหลดต่างประเทศแนะนำ True
    ถ้าเน้นดาวโหลดในประเทศแนะนำ 3BB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    ผมก็ 3BB นะไม่เคยหลุด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    สรุปแล้วแต่พื้นที่ ถ้าใช้ 2 M อยู่ดียุแล้วไม่หลุดก็ ทีโอที ต่อไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ต้อง true เท่านั้นครับ แนะนำเลยจริงๆ ทั้งเว็ปในเว็ปนอก โหลดเร็วปรี๊ด ฮาร์ดดิสกระจาย
    +1 อีกคนครับ ผมใช้ TOT 8MB ช้าบ้างเร็วบ้างแต่ถ้าเร็วละก้ปร๊ด ๆ ครับ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    2 อย่างเลยก็ได้ครับ ดีหมดครับ ถ้า True ก็อยากให้ใช้ เคเบิ้ลใยแก้วครับ 10 mb/1 m
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ถ้า 3BB จะไม่ค่อยหลุดบ่อย เน็ตเร็วดี แต่อย่าถามเรื่องบริการนะ เสียจิตหมด...!!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมใช้ทรูนะ
    ผมไม่เคยหลุดเลย
    แต่มันก็ขึ้นอยู่กับพื้นที่อ่ะนะ
    ผมแนะนำ ทรู ครับ
    ู^_^
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ฝนตกเมื่อใดก็บ๊ายบาย ชาวโลกเลยครับ ค่ายนี้ !!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ^
    ^
    ^
    ทำไมบ้านผมฝนตก ตกหนักเลยด้วย ก็ยังใช้งานได้เหมือนเดิมล่ะครับ

ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    3BB เทพเมพขิง !!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าทรูคุ้มนะครับ ความเร็วได้เต็มสปีด ราคาไม่แพง

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    บ้านคุณใกล้เสาค่ายไหนก็ค่ายนั้นแหละครับ

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ตี๋บ๋วย 4 เมค !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    3BB อีกเสียง ลองใช้ดู ฮาเงิบอะ.. เจอเคสที่ชาวบ้านไม่เจอ.. โหลดไฟล์ชนิดบีบอัดและแอพิลเคชั่น ERROR แตกไฟล์ไม่ได้ (ตอนนี้ยังแกไขบปัญหาไม่ได้เลย)

ไม่ว่าค่ายไหนปัญหาเกิดหมด แล้วแต่พื้นที่เลย...

1.ต้องรู้ว่าจุดสัญญาณอยู่ที่ไหน ห่างจากบ้านเราแค่ไหน
    2.สภาวะแวดล้อมเป็นไงบ้าง
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    เยอะแล้วนะครับเนี่ยคำถามยอดฮิตจริงๆ ผมไม่แนะนำอะไรทั้งนั้นครับ ให้คุณหาข้อมูลระแวกบ้านคุณครับ ว่าเค้าใช้เน็ตอะไร มาถามในที่นี้เผื่อคุณติดตามคำแนะนำของที่นี่แล้วเน็ตหลุดกระจายล่ะโทษใคร
    คุณต้องศึกษาเอา มีคนรู้จักที่เค้าใช้เน็ตอะไรมั้ยแถวบ้านคุณ เพื่อน ญาติ

แต่ถ้าต้องการคำแนะนำจากคนในเวปผมแนะนำ 3BB เพราะมันอยู่ใกล้บ้านผมครับ ทรูก็อยู่ไกล้บ้านผมแต่ผมเลือก 3BB
    ใช่ๆ ตามนี้เลยครับ

เลือก ศูนย์ปริการใกล้บ้านที่สุดเลยครับ เค้าจะบริการในพื้นที่ได้ดีกว่าครับ
    แล้วก็ไปถามเพื่อนบ้านนี่ก็สำคัญครับ เพราะเน็ทบางโซนมันให้บริการ ไม่ค่อยจะเท่ากันครับ

ผมใช้ 3BB อยู่ครับ มีอยู่ช่วงนึงที่หลุดกันบ่อยมาก เมื่อเกือบ 2 ปีก่อน
    แต่ผมไม่หลุดครับ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ศูนย์บริการอยู่ใกล้บ้านมากมายครับ มีปัญหาไปที่ศูนย์เลยผมอ่ะ แก้ให้ทันใดเลยครับ