ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700

ผมจะสอบเข้าต่อ ม.1 แล้วครับ

เนื่องจากพรุ่งนี้ ผมจะสอบเข้าต่อ ม.1 ซึ่งตรงกับวัน เสาร์ ที่ 5 พฤษภาคม ซึ่งเป็นวันเกิดผมพอดี - - และประกาศผลวันที่ 8 พฤษภาคม

ซึ่งโรงเรียนที่ผมจะสอบเข้าคือ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ เป็น1ใน2โรงเรียนประจำจังหวัด แน่นอนล่ะคนสอบเป็นหมื่น แต่รับแค่ 520 คน

ซึ่งเมื่อผมคิดสภาพว่าถ้าสอบไม่ได้ก็ต้องเรียนโรงเรียนประจำอำเภอ ซึ่งพวกโรงเรียนรอบนอกจะคอยรองรับพวกที่สอบไม่ได้ และพวกที่สอบไม่ได้ก็เป็น

พวกเรียนไม่เก่ง เกรียน เถื่อน โง่ และถ้าสอบไม่ได้ก็ต้องตกอยู่ในกลุ่มนั้น ที่ผมอธิบายนี่เพื่อจะบอกพวกผู้ใหญ่........ ให้คิดถึงความรู้สึกของเด็กบ้าง

ไม่ใช้ออกกฎไปวันๆเพื่อเอาเงินก็พอ

สุดท้ายนี้ผมอยากขอคำแนะนำ หรือ คำให้กำลังก็ได้ครับ

เพราะเวลาที่ผมนั่งคิดแล้วแทบจะร้องไห้

และอย่างน้อยถ้าผมสอบไม่ติดแล้วเกิดโดนพ่อแม่ซํ้าอีก ผมก็คงต้องพึ่งพี่ๆJKGเป็นเพื่อนยามท้อแท้นะครับ TOT

สัญลักษณ์ของโรงเรียน

โรงเรียนที่ผมต้องสอบเข้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ถึงจะไม่รู้จัก ร.ร. นาย แต่ก็เป้นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับ เวลาสอบก็อย่าประมาทไปล่ะครับ

Happy Birthday ล่วงหน้าไว้ก่อนครับ ขอให้มีความสุขมากมายเน้อออออ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    สู้สู้นะครับ มอ.1 เเล้ว ! โตเเล้วนะ ผมอยู่ม.2 ขึ้น ม.3 ละ ยังอ่านการ์ตูนอยู่เลย =w=
    - Happy Birth Day นะครับ มีความสุข สุขภาพเเข็งเเรงนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    สู้ๆๆๆ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้สอบเข้าได้นะครับ แฮปปี้เบิดเดย์ล่วงหน้าครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ขอบคุณพี่ทุกคนครับ (นํ้าไหลโดยไม่ทราบสาเหตุ)

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    สู้ ๆครับ ^^ เข้าไประวังติดเพื่อนไม่ดีแบบพี่นะ รร ประจำจังหวัดใช่ว่าจะไม่มีเด็กเก ดีกรีก็ไม่แพ้ รร เถื่อน ๆหรอกครับ พี่เกือบโดนไล่ออกแหนะตอนม.1 =,.= ม.2เนื้อหาที่เรียนก็จะยากขึ้นยิ่ง รร ดังเท่าไหร่ การแข่งขันยิ่งสูง ม.3ไม่รู้จะเจอไรบ้าง ขออย่าให้ตรวจผมวันเปิดเทอมเลยยยย 555555

-Hbd ครับ จขกท.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    ยังเด็กอยู่เลยนิ สู้ๆไอน้อง สอบเข้ามันง่ายแต่เรียนให้ไก้เกรด4 มันยาก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    อย่าไปเครียดครับ ผมก็อยู่โรงเรียนประจำอำเภอ แต่ตอนแรกก็กะว่าจะสอบ สระบุรีวิทยาคม แต่ดูจากจำนวนคนแล้วเลยไม่ไปสอบ เลยมาสอบโรงเรียนแก่งคอย ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่ได้ เพราะสมองผมมันไม่เหมือนคนอื่น และโรงเรียนเก่าก็ไม่ให้สอบ เพราะเกรดไม่ถึง (โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ลพบุรี)
    แต่สอบประกาศผลสอบผมได้อยู่ห้องคิง (ซะงั้นอ่ะ) และพอมาอยู่จริงๆแล้ว ผมคิดว่าโรงเรียนประจำอำเภอก็ไม่เลวเหมือนกันครับ เรียนมา 1 ปีเต็มกับชีวิต ม.ปลาย เหอๆ

เอาเป็นว่า เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ สอบได้ไม่ได้ก็อย่าไปเครียด

ง่ะ ลืม HBD นะครับผม ม.1 นี่จุดเปลี่ยนชีวิตเลยนะครับ (ม.ปลายก็อีกรอบนึง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 4th May 2012 เมื่อ 13:26

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ่านหนังสือเยอะๆละกีนครับไม่ต้องเครียดผ่อนคลายเยอะๆพอเข้าห้องสอบเด๋วจะจำอะไรไมได้เลยถ้าเครียดสู้ๆครับ 520 คนหวังว่านายจะเป็นหนึ่งในนั้นผม ม.3 ละครับสอบได้อันดับประมาณ 90-100 ของโรงเรียนครับตอนเข้า ม.1 อะ สุขสันต์วันเกิดนะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,203
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    HBD ล่วงหน้าเลยละกันนะน้อง

ม.1 ไม่ได้งานเยอะแบบที่พูดๆกันร๊อก ม.2 ม.3 นี่สิเยอะมาก ความรับผิดชอบเป็นอันดับ1

55+ ผมนอนอยู่หอ ใช้รุ่นน้องทำการบ้านตอนกลางคืนอยู่เลย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ตั้งใจเรียนเข้าละครับ จะเสียคนไม่เสียคน มันวัดกันที่ ม.ต้น นี้ละครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    น้องครับ มันไม่เกี่ยวหรอกนะครับ ว่าจะเรียนที่ไหน มันอยู่ที่ความตั้งใจของน้องต่างหากเละครับ
    ถ้าเราไม่ตามเพื่อนซักอย่างจะเป็นอะไรไปครับ ผม อะ ตอนนี้ขึ้น ม.6 แล้ว ที่ผมพูดได้คือ ตอนผมอยู่ ม.1-3 ผมก็อยู่กับกลุ่มประเภทเดียวกับที่น้องว่าอะครับ และพี่ก็อยู่ในกลุ่มด้วยครับ
    กินหล้า ดูดบุหรี มีคบครับ แต่พี่ก็ไม่ตาม เพราะอยุ่ที่ใจของเราเอง สิ่ง รอบกายไม่ใช่อุปสรรค เพียงแค่ใจเรามุ่งมั่นพอ ก็ไม่มีอะไรขัดขวางเราได้
    แต่อย่างที่บอกครับ มันอยู่ที่ตัวเราเองครับจะอยู่กลุ่มไหน โรงเรียนไหน ถ้าเรามุ่งมั่นที่จะเรียนซักอย่าง สิ่งรอบกายก็ไม่ใช้อุปสรรค์หรอกครับ
    พี่ก็ไม่ใช่คนเรียนเก่งอะไรมากมาย เพราะพี่ไม่ได้ตามกลุ่มผู้หญิง(เป็นตุ๊ด อีกนะตามกลุ่มหญิงอะ 555 ล้อเล่น) พี่ก็ใช้ชีวิตอย่างผู้ชายทั่วไป เละครับไม่ได้อยู่ในโลกแห่งการเรียนอย่างเดียว เราต้องรับโลกภายนอกด้วยครับมีประสบการณ์หลายๆด้าน เราจะได้ทันคน แล้ว ไม่เสียคนผู้เสียคนในภายหลัง ถ้าไม่มีประสบการ์นี้หน้ากลัวนะครับ เพราะเราจะไม่รู้อะไรเกี่ยวกับโลกภายนอกเลย ถ้าเสียตอนโตจะลำบากเพราะคงยากที่จะกลับใจ -0-

แต่ถ้าพอน้องอยู่ ม.3 แล้วเราก็ต้องสอบเข้าต่อ ม.4 นี่ละครับ ต้องตั้งใจจริง จะไป ทะเหล่ทะไหล ไม่ได้อีกแล้วก็ต้องตั้งใจ เอาประสบการณ์หลายๆด้านที่เราเจอ เป็นคติสอนใจ ว่าทำอย่างนู้นดี ทำงี้ไม่ดี
    เรียนรู้ได้ แต่อย่าถล้ำตัว -0-
    ตอนนี้พี่เรียนอยู่โรงเรียน ประจำจังหวัด ฉะเชิงเทรา ก็สอบเข้าเหมือนน้องเละครับ รับน้อยกว่าน้องอีกแค่ 250 ประมาณนี้เองมัง
    ก็ได้เรียนสายวิทย์-คณิต ก็บอกแล้วว่าสิ่งรอบกายไม่ใช้อุปสรรค์ -0-

สู้ๆครับน้องมาบอกไว้เฉยๆ ครับ
    ขอให้สอบติดนะครับ เป็นกำลังใจให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 4th May 2012 เมื่อ 13:36
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,203
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dream12594 อ่านกระทู้
    น้องครับ มันไม่เกี่ยวหรอกนะครับ ว่าจะเรียนที่ไหน มันอยู่ที่ความตั้งใจของน้องต่างหากเละครับ
    ถ้าเราไม่ตามเพื่อนซักอย่างจะเป็นอะไรไปครับ ผม อะ ตอนนี้ขึ้น ม.6 แล้ว ที่ผมพูดได้คือ ตอนผมอยู่ ม.1-3 ผมก็อยู่กับกลุ่มประเภทเดียวกับที่น้องว่าอะครับ และพี่ก็อยู่ในกลุ่มด้วยครับ
    กินหล้า ดูดบุหรี มีคบครับ แต่พี่ก็ไม่ตาม เพราะอยุ่ที่ใจของเราเอง สิ่ง รอบกายไม่ใช่อุปสรรค เพียงแค่ใจเรามุ่งมั่นพอ ก็ไม่มีอะไรขัดขวางเราได้
    แต่อย่างที่บอกครับ มันอยู่ที่ตัวเราเองครับจะอยู่กลุ่มไหน โรงเรียนไหน ถ้าเรามุ่งมั่นที่จะเรียนซักอย่าง สิ่งรอบกายก็ไม่ใช้อุปสรรค์หรอกครับ
    พี่ก็ไม่ใช่คนเรียนเก่งอะไรมากมาย เพราะพี่ไม่ได้ตามกลุ่มผู้หญิง(เป็นตุ๊ด อีกนะตามกลุ่มหญิงอะ 555 ล้อเล่น) พี่ก็ใช้ชีวิตอย่างผู้ชายทั่วไป เละครับไม่ได้อยู่ในโลกแห่งการเรียนอย่างเดียว เราต้องรับโลกภายนอกด้วยครับมีประสบการณ์หลายๆด้าน เราจะได้ทันคน แล้ว ไม่เสียคนในภายหลัง

แต่ถ้าพอน้องอยู่ ม.3 แล้วเราก็ต้องสอบเข้าต่อ ม.4 นี่ละครับ ต้องตั้งใจจริง จะไป ทะเหล่ทะไหล ไม่ได้อีกแล้วก็ต้องตั้งใจ เอาประสบการณ์หลายๆด้านที่เราเจอ เป็นคติสอนใจ ว่าทำอย่างนู้นดี ทำงี้ไม่ดี
    เรียนรู้ได้ แต่อย่าถล้ำตัว -0-
    ตอนนี้พี่เรียนอยู่โรงเรียน ประจำจังหวัด ฉะเชิงเทรา ก็สอบเข้าเหมือนน้องเละครับ รับน้อยกว่าน้องอีกแค่ 250 ประมาณนี้เองมัง
    ก็ได้เรียนสายวิทย์-คณิต ก็บอกแล้วว่าสิ่งรอบกายไม่ใช้อุปสรรค์ -0-

ขอให้สอบติดนะครับ เป็นกำลังใจให้

นี่ๆๆๆ ตัวจริง แต่ตอนผมเข้า ม.1 โรงเรียนผมมันรับแค่ 120 คนครับ สอบได้ไงหว่ากรู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 4th May 2012 เมื่อ 13:35

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Happy birthday เจ้าของกระทู้ล่วงหน้าเเละก็ขอให้สอบเข้าได้นะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ (ครูสมัยนี้เข้าใจเด็กยาก)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dream12594 อ่านกระทู้
    พี่ก็ไม่ใช่คนเรียนเก่งอะไรมากมาย เพราะพี่ไม่ได้ตามกลุ่มผู้หญิง(เป็นตุ๊ด อีกนะตามกลุ่มหญิงอะ 555 ล้อเล่น) พี่ก็ใช้ชีวิตอย่างผู้ชายทั่วไป เละครับไม่ได้อยู่ในโลกแห่งการเรียนอย่างเดียว เราต้องรับโลกภายนอกด้วยครับมีประสบการณ์หลายๆด้าน เราจะได้ทันคน แล้ว ไม่เสียคนผู้เสียคนในภายหลัง ถ้าไม่มีประสบการ์นี้หน้ากลัวนะครับ เพราะเราจะไม่รู้อะไรเกี่ยวกับโลกภายนอกเลย ถ้าเสียตอนโตจะลำบากเพราะคงยากที่จะกลับใจ -0-

โอ้ว !! ตัวจริง 5555 ล้อเล่นครับผม
    ผมอยู่ ม.5 ขึ้น ม.6 เหมือน คุณเลยครับ ผ่านมาพอๆกัน แต่ผมลึกกว่านะ ไม่เล่าดีกว่า อิอิ

สู้ๆครับน้องขอให้ติดนะ เป็นกำลังใจให้ครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    สู้ๆนาย เราก้ขึ้นม. 1 เหมือนกัน แต่เราอยุ่กรุงเทพฯนะ 555+
    แล้วก้ HBD คร้าบบ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมก็จะสอบเหมือนกันครับสอบวันเดียวกัน ถ้าผมเข้าไม่ได้ผมโดนทำร้ายจิตใจอย่างมากแน่ครับ(โดยพ่อแม่และพี่) แล้วพ่อผมก็ยัดเยียดให้เข้าโรงเรียนคุณภาพต่ำที่สุดในจังหวัดครับ และไม่ให้เล่นคอมดูทีวีเลยสักนิดทั้งวันต้องอ่านหนังสือและเรียนอยู่โรงเรียนคุณภาพต่ำแบบนั้น อ่ะ จอกำลังใจจากพี่ๆ น้องๆในJKGด้วยนะครับ

HBDจขกท. ครับเป็นกำลังใจให้ครับ
    ใส่รูปยังไง?

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,203
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tinepop อ่านกระทู้
    ผมก็จะสอบเหมือนกันครับสอบวันเดียวกัน ถ้าผมเข้าไม่ได้ผมโดนทำร้ายจิตใจอย่างมากแน่ครับ(โดยพ่อแม่และพี่) แล้วพ่อผมก็ยัดเยียดให้เข้าโรงเรียนคุณภาพต่ำที่สุดในจังหวัดครับ และไม่ให้เล่นคอมดูทีวีเลยสักนิดทั้งวันต้องอ่านหนังสือและเรียนอยู่โรงเรียนคุณภาพต่ำแบบนั้น อ่ะ จอกำลังใจจากพี่ๆ น้องๆในJKGด้วยนะครับ

HBDจขกท. ครับเป็นกำลังใจให้ครับ

โห มันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรอครับ -*-

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สู้ๆครับถ้าไม่ติดไม่ ซีเรียสเนอะ ยังมีโอกาส ตอนขึ้น ม.4 อีกครับ

แต่ขอให้ติดนะครับจะได้ลุยศึกตั้งแต่ ม.1 เลย อิอิ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าสอบไม่ได้ก็อย่าได้แคร์ครับ รร ใหนก็คล้ายๆกันหมด มันอยู่ที่ตัวคน

เพื่อนผมมันเรียนที่ขอนแก่นวิท มันยังมาให้ผมติวฟิสิกส์ให้เลย (ผมอยู่ร.ร ประจำอำเภอนะ)

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    โอ้วขอให้สอบติดนะครับน้อง ! เป็นกำลังใจให้ตอนสอบเข้าพี่ก็อารมณ์ประมาณนี้แหละถ้าตั้งใจจริงๆไม่มีอะไรหยุดเราได้หรอกก.

แล้วก็แฮปปี้บีเดย์ล่วงหน้าครับพ้ม !

ปล. คนเราจะเปลี่ยนนิสัย (เกขึ้นเฮ้วขึ้น) ตอนม.สองเทอมปลายนะครับ. น้องอย่าลืมนิสัยเก่าๆตัวเองล้ะ.
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อายุน้อยสุดในบอร์ดมั๊งเนี้ย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    - - ง่ายๆคับอ่านหนังสือ ผมไปเที่ยวตอนปิดเทอมพี่ไม่ไล่ติวผมทุกๆเย็นๆว่างๆก็ติว - - วันหนึ่งก้ 10 นาทีก็พอแล้วมั้ง ของผมเป็นโรงเรียนจังหวัดน่าน โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ่ะครับซึ่งรับ 500 กว่าๆเนี้ยล่ะน้อยกว่าคุณเลยแต่ตอนผมสอบไปโชคดีตรงที่ข้อสอบมันตรงกับเนื้อหาที่ผมโดนพี่ไล่ติวพอดีเลยได้ที่ 55 ของโโรงเรียนตอนสอบเข้าแต่พอเข้าได้แล้วก็สบายไม่ต้องติวรอสอบคัดห้องรอเลยซึ่งไม่รู้จะสอบไปทำไมคะ เอาก้ได้ - - ที่ 55 ตอนสอบเข้าอยู่ห้อง 6 อุบาเลยตู

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beambeam123 อ่านกระทู้
    โห มันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรอครับ -*-
    จิงด้วยมันหนักขนาดนั้นเลยรึนั้น

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: