ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ก็ดีนะครับที่คิดได้ แต่ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ เด็กๆโง่ ตอนโตแล้วใช่ว่าจะไม่สามารถพัฒนาตัวเองได้เสมอไปครับ ตอนป.6 ผมนี่ไม่อ่านตัวหนึ่งสือซักตัว จับฉลากเข้าม.1อีก โดนญาติๆ บอกว่าจะเรียนไหวหรอ จนถึงม.6 ไม่วายบอกว่าจะเอ็นได้หรอเรียนราษภัฏข้างบ้านเถอะประหยัดเงินที่บ้านด้วยเพราะที่บ้านไม่ค่อยมีเงิน แต่พอรู้ว่าผมสอบได้ทั้งสอบตรงและแอดมิสชั่น แถมตอนนี้เรียนปริญญาโทอีก ญาติๆที่เคยดูถูกก็ได้แต่เงียบๆ ไม่กล้าดูถูกอีกเลย - -"

ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับตัวเราเองครับ ไม่ต้องเปรียบเทียบกับคนอื่นหรอก เพราะอนาคตไม่แน่นอน ทำทุกวันให้ดีที่สุดแค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ
    ปล.เอาเวลาท้อมาอ่านหนังสือดีกว่านะครับ ><

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    สู้ๆทำให้เต็มที่น่ะน้อง แฮปปี้เบิดร์เดย์ล่วงหน้าเลยละกัน ขอให้ประสบความสำเร็จเน้อ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โรงเรียนผมหนิ 55555555 ผมขึ้นมอห้าละ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    อ่าว คนแพร่หรอ พี่ก็เคยอยู่แพร่นะแต่ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ซะละ หวังว่าคงจะไปได้มาจากเจริญศิลป์ใช่มั๊ย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจครับ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    ผมสอบขึ้น ม.4 วันที่ 6 วันอาทิตย์นี้ -0-
    Toradora!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    โรงเรียนผมสิคนสอบ 2000 รับ200 โอ้ยแม่เจ้า
    Matsukaze tenma
    Inazuma eleven go

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HAWKIEZ อ่านกระทู้
    สู้สู้นะครับ มอ.1 เเล้ว ! โตเเล้วนะ ผมอยู่ม.2 ขึ้น ม.3 ละ ยังอ่านการ์ตูนอยู่เลย =w=
    - Happy Birth Day นะครับ มีความสุข สุขภาพเเข็งเเรงนะครับ
    ม.2 ขึ้น 3 เช่นกันครับ สู้ ๆ ครับ จขกท.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    จขกท. สู้โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    ใจผมหล่อมาก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(・ω・)(・ω・)(・ω・)(・ω・)
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    สู้ๆครับ ข้อไหนไม่ได้ก็ลอกคนข้างๆนะครับ
    ยิงสวยมากเลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    สู้สู้ ไอ้น้อง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    วันเกิด ผม ไม่มีใคร HBD เลย ............

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    สู้เว้ย!!

ผมพูดตรงๆ ผมยังจำตอนที่ผมสอบเข้า รร ตอนมัธยมต้น ปีที่ 1 ได้อยู่เลย

ผมสอบเข้า รร บดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี)๑ อาจจะมีคนรู้จักก็ได้ครับ มีเกณฑ์ค่อนข้างสูงในการรับนักเรียน

ผมจำไม่ได้ว่าผมสอบวันไหน (เดือนมีนาคม) ผมจำได้ก่อนเข้าห้องสอบสภาพผมเป็นอย่างไร สภาพทุกคนที่เข้ามาสอบด้วย

จำได้เลย ตอนเข้าแถวหน้าตึก ผมมองซ้ายขวา เห็นเด็ก นร มากมายต่างชุด ต่างสถานะกัน นั่งรวมกันอยู่หน้าตึก

หน้าตาแต่หล่ะคนเคร็งเครียดเพียงใด บางคน เกือบจะร้องไห้เพียงเพราะความกดดันเลยก็มี แต่บางคนก็หน้าตายิ้มแย้ม คุยกับเพื่อนที่มาจาก รร เดียวกัน

บางคนก็นั่งอ่านหนังสือ บางคนนั่งทำสมาธิก่อนเข้าห้องสอบ

ผมก็นั่งตรวจทานของๆตัวเองเช่น

ปากกา ดินสอ บัตรเข้าสอบ

ตอนผมเข้าห้องสอบ ผมก็เดินเข้าไปกับเด็กที่ผมไม่รู้จักจำนวน 30 คน ต่อ 1 ห้อง

ถึงเราจะไม่รู้จักกัน แต่เรามีชะตากรรมเดียวกัน ก่อนอาจารย์จะแจกข้อสอบ ผมสบตากับ นร หลายคนอยู่

นัยตาของคนเหล่านั้นล้วนแต่มีแวว กดดัน เครียด แฝงอยู่ทั้งนั้น แต่ก็ยังมีสายตาที่แสดงความมั่นใจอยู่

ผมไม่รู้ว่าผมเป็นอย่างไรตอนนั้น ผมจำได้ว่าผมปวดท้องเพราะความเครียดเลยทีเดียว ผมนั่งงออยู่ที่โต๊ะสอบ ก่อนอาจารย์แจกข้อสอบ

5 นาทีผ่านไป ข้อสอบก็มาถึง แล้วอาจารย์ก็ประกาศให้ทำได้

ผมเปิดข้อสอบออก อย่างระมัดระวัง มือของผมสั่นไปหมด ผมเปิดกระดาษออกดู

ผมจำได้ว่ากระดาษมันหนาประมาณไหน กระดาษ A4 ปึกหนึ่ง ต่อหน้าผม กับ Answer sheet แผ่นหนึ่ง

ผมเริ่มลงมือทำอย่างไม่เหลียวแลผู้ใด เริ่มเค้นสมองทั้งหมด จากก้นบึ้ง ถึง กระโหลกชั้นนอก

เวลา 3 ชม ช่างยาวนานจริงๆ แต่ ไม่ใช่เวลาที่ทรมาณ ผมดูเหมือนเวลามันช้าลง

ผมทำข้อสอบเสร็จอย่ารวดเร็ว พร้อมกับตรวจทานข้อสอบด้วยเวลา 3 ชมนั้น ช่างยาวนานจริงๆ

แต่ผมก็พบจุดผิดพลาดค่อนข้างเยอะ ผมก็แก้ทั้งหมดที่ผิด แล้วก็ ตรวจใหม่อีกรอบ

การสอบจบลง ผมรู้สึกโล่งอย่างบอกไม่ถูก และเริ่มเครียด เมื่อกลับมาถึงบ้านว่า

'เราจะสอบผ่านไหม' 'ข้อนั้นเราทำถูกรึเปล่า'

ตอนประกาศผล ผมเปิดทางอินเตอร์เน็ตดูปรากฏว่า

ผม 'ผ่านครับ'

ผมตะโกนลั่นจนได้ยินกันไปทั่ว เพื่อนบ้านต่างออกมาดูด้วยความสงสัย

ในที่สุดผมก็ได้เข้า รร ที่ผมฝันไว้ ตามที่ผมหวัง การสอบครั้งสำคัญครั้งแรกในชีวิตผม

นี้คือ 1 ความทรงจำเล็กๆของผมที่ยิ่งใหญ่มาก ในจินตนาการของผมมันคงเหมือนกับเราคนเดียว สู้กับ กองทัพทั้งกองทัพ แล้วเราชนะเลยทีเดียว

ในที่นี้ผมอยากจะฝากไว้หน่อยน่ะครับ

ขอให้โชคดีในการสอบ และ ได้เข้าอย่างที่หวังครับ

ตรวจทานอุปกรณ์ก่อนสอบให้ดีๆ เพราะเมื่อเราเข้าห้องสอบไปแล้ว จะทำให้เราลำบาก

อ่านหนังสือก่อนให้ดี ก่อนเข้าห้องสอบก็ดี อ่านๆไปที่คิดว่า ออกแน่นอน

และสุดท้าย คือ ตรวจข้อสอบให้ดีๆน่ะครับ

อยากให้ได้เข้า รร ที่ฝันครับ สู้ๆ

ได้ไม่ได้มาบอกด้วย =w=

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โรงเรียนเรานี้นา อยากเห็นรุ่นน้องคนนี้จัง ขอให้สอบติดนะ ขอสอบไม่ได้ยากอะไรนักหนาหรอกแต่ก็สอบให้ได้ที่ 1-45 ละดีที่สุดเพื่อจะได้ไปสอบค่ายอัจริยะภาพแล้วน้องจะได้ดีกับค่ายนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ramona : 4th May 2012 เมื่อ 19:08

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ม.1 สำหรับผมมันไม่ยากเท่าไหร่นักหรอก แต่ตอนที่สอบเข้ามหาลัยนี่ดิหนักกว่าเยอะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    สู้ๆึีัครับเป็นกำลังใจให้ เข้าให้ได้นะครับ
    พี่ก็สอบเข้า ม.4 พรุ่งนี้แหละ
    และ Happy Birth Day ครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    HBD น่ะค้าบ จขกท. เป็นกำลังใจให้ขอให้สอบติดน่ะ !

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    สู้ๆเน่อ สงสัยไปสอบสอบอยู่ กลับมากดขอบคุณให้ผมด้วยละกัน 555

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: