ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271

อยากจะถามอะไรหน่อย

ถามถึงการ์ตูนต่างๆ เวลามีพากต่อมักจะเขียนว่า ซีซั่น 1 2 3 4 อยากถามว่า ซีซั่นนี่หมายถึงตั่งแต่การ์ตูนออกฉายจนครบ 1 ปี หรือว่าเขาแค่เขียนให้มันรู้ว่าพากต่อหรอครับ

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    เอ่อ ก็เหมือน ภาค อ่าครับเช่น Lord of the ring ภาค 1 2 3 แต่ Anime มันก็เป็น ss (ซีซั่นไงครับ)

โดยปรกติแล้วการฉายการ์ตูนของญี่ปุ่นจะฉายเป็นทีระเรื่องครับ เรื่องหล่ะกี่ตอนก็ว่ากันไป (ส่วนใหญ่ 12-25 มากกว่านั้นลงผังอื่น)

เช่นการ์ตูนเรื่อง kiss x sis กำลังได้รับความนิยม เลยมาได้เป็น anime แต่ ได้แค่แปปเดียวเท่านั้นเพราะเดียวชนผังอื่น เพราะนานเกินไปไม่ได้ก็เลยต้องตัด

อถิบายง่ายๆ ตาผังแล้วการ์ตูนเรื่องต่อไปเป็นเรื่อง Yosuga no sora

เค้าก็จะตัดทิ้งไปช่วงนึง แล้วพอมาทำใหม่เป็นภาคต่อ ก็เป็น ss ไงครับ

ปล.ผมอถิบายตามที่ผมคิดเท่านั้น ไม่ได้อ้างอิง และ ผมคิดสด ผิดพลาด อ่านไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจ ถามเรปล่างๆดู =w=

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อะนะ ท่าทางจะเหมือนหนังอะ ได้รับความนิยมเยอะก็ทำ SS 2 มาเองล่ะครับ

คิดง่ายๆก็ เหมือนการ์ตูนเรื่อง ONE PIECE อะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ไม่ไช่ มันเกิด 2 ปีมาแล้วไช่ไหมครับ สมมุต มันเกิดมา 2 ปี มันก็บอกว่า ซีซั่น 2 ไม่ไช่ไช่ไหมครับ แค่เขียนไห้รู้ว่านี่คือพากต่อหรอครับ