ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

สเปคเท่านี้เล่นเกม Open World ได้หรือไม่ ???

AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 4400+ 2.31 GHz RAM 3 GB

อยากทราบว่าจะเล่นเกม Open World ได้หรือเปล่า ?

หรือ มีเกมไหนที่ผมเล่นแล้วลื่นๆ มั่งครับ ???

ถ้าสเปคผมขาดอะไรก็ช่วยบอกหน่อยนะครับผมจาได้หาซื้อใหม่ ^_^

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    การด์จอเท่าไหร่ครับ ๆ ถ้าเกมแนว Open world CPU ท่านลื่นเกือบทุกเกมครับ ยกเว้น GTA IV
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    Openworld เน้น CPU ครับ

ยิ่งมีหัวมาก ยิ่ง ดีครับ เพราะเกมแบบนี้ จะกิน เอฟเฟค แค่ตอน ระเบิด ควัน ... ฯลฯ

แนะนำ 4หัว ขึ้นครับ จะดีมาก VGA 5670 +
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    การด์จอเท่าไหร่ครับ ๆ ถ้าเกมแนว Open world CPU ท่านลื่นเกือบทุกเกมครับ ยกเว้น GTA IV
    GeForce 8400 GS ครับ คืออันนี้ผมไม่มั่นใจว่าใช่การ์ดจอป่าว - -* (ผมมือใหม่ครับๆ)

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    บอกตรง ๆ ว่า กระตุก****ทุกเกมส์ครับ สำคัญสุดตอนนี้คุณต้องไปเปลี่ยนการ์ดจอก่อนเลย อย่างแรง
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bi Boy vence 2011 อ่านกระทู้
    บอกตรง ๆ ว่า กระตุก****ทุกเกมส์ครับ สำคัญสุดตอนนี้คุณต้องไปเปลี่ยนการ์ดจอก่อนเลย อย่างแรง
    55555. แล้วผมควรเปลี่ยนยังไงดีครับ

กรุณาแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    5670 ขึ้นไปก็เมพแล้วครับ .. แรงที่สุดในตำนาน .. งบ 2000
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    5670 ขึ้นไปก็เมพแล้วครับ .. แรงที่สุดในตำนาน .. งบ 2000
    ผมควรเปลี่ยน อย่างนั้นอย่างเดียวหรอครับ

แต่มันถูกดีนะครับ ^_^ ขอบคุณครับ ผมชอบของถูก

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gigabyte อ่านกระทู้
    ผมควรเปลี่ยน อย่างนั้นอย่างเดียวหรอครับ

แต่มันถูกดีนะครับ ^_^ ขอบคุณครับ ผมชอบของถูก
    เปลี่ยนแล้วก็ ok เลยครับ CPU พอไปไหวครับ งบไม่มีไม่เป็นไรครับแค่การด์จอตัวนี้ก็คุ้มสุด งบ แล้วครับ.. ผมขอท่านอย่างได้ปะอย่าซื้อ 5670 รุ่น IceQ เพราะตอนนี้ทำมาไม่ดีครับเสียไปเยอะพอสมควร แถวบ้านผมเจอไป 5 รายแล้ว เสียแบบเล่นเกมกระตุกครับ อันนี้ผมไม่ได้ว่าใคร ๆ นะเพราะผมเห็นมากับตาเลย ส่งเครมไปหลายแล้ว ถ้าจะให้ดีซื้อแบบ Powercolor 5670 ครับ หรือไม่ก็ยิห้ออื่น ..

กล่าวขอบคุณ
    39
    เปลี่ยนแล้วก็ ok เลยครับ CPU พอไปไหวครับ งบไม่มีไม่เป็นไรครับแค่การด์จอตัวนี้ก็คุ้มสุด งบ แล้วครับ.. ผมขอท่านอย่างได้ปะอย่าซื้อ 5670 รุ่น IceQ เพราะตอนนี้ทำมาไม่ดีครับเสียไปเยอะพอสมควร แถวบ้านผมเจอไป 5 รายแล้ว เสียแบบเล่นเกมกระตุกครับ อันนี้ผมไม่ได้ว่าใคร ๆ นะเพราะผมเห็นมากับตาเลย ส่งเครมไปหลายแล้ว ถ้าจะให้ดีซื้อแบบ Powercolor 5670 ครับ หรือไม่ก็ยิห้ออื่น ..
    โอ้ !!! ขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ ที่แนะนำ ขอบคุณจากใจจริงครับ ^_^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ใครอยากแนะนำผมเชิญเลยนะครับ ^_^