ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

ผมต้องการให้ช่วยแก้ปัญหาด่วนครับ!

ปัญหาคือว่าคอมผมมีอาการแปลกๆ ตอนปิดเครื่องก็ อัพเดทอะไรไม่รู้นานด้วย แล้วเล่นคอนอยู่ดีๆ ก็ถามมาว่า Restartnow หรืออะไรประมาณนี้ ผมลองหาในเน็ตคร่าวๆแล้วอาจจะต้องทำ win7 ให้เป็นของแท้อะไรนี่แหละคับ อีกอาการก็คือ อยู่ดีๆ หน้าจอคอมก็ดำ สนิท ดังภาพ ไอข้อความที่ ตีกรอบสีแดงไว้ ให้เป็นเบาะแส เผื่อจะหาทางแก้ได้ ผมก็ไม่มั่นใจว่าผมอาจจะไปลบ windows Auto Update(ชื่อนี้เคยเห็นผ่านๆตาตอน Remove โปรแกรมน่ะครับ) อะไรหรือปล่าว

ช่วยผมทีนะครับ

Edit: อีกหนึ่งเบาแสครับ อันนี้เป็นทุกครั้งตอน เปิดเครื่องขึ้นมาครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toeimusic2000 : 5th May 2012 เมื่อ 11:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    win 7 ปลอม
    ใช้ 7loader....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 5th May 2012 เมื่อ 11:46
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dream12594 อ่านกระทู้
    win 7 ปลอม
    ใช้ 7loader....

ตามนี้ ผมใช้แล้วหาย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zixmachanal อ่านกระทู้
    เหมือนผม เลย ผมก็ใช้ วิน7 ปลอม มันจะเป็นแบบนี้ แต่กดข้ามไปเรื่อยๆ ก็ไม่เห็นจะมีอะไรนี่ครับ
    ถ้าปล่อยไว้
    1.คุณจะ update กับทาง microsoft ไม่ได้อันนี้สำคัญนะครับ
    2.พอ Start win เสร็จจอ Desktop ก็เป็นสีดำ
    3.พวก wmp 12 จะไม่ลองรับ win ปลอมนะครับรู้สึก

ใช้ 7loader เลยครับ เพราะผมเคยเป็นอยู่ครับ ^ ^
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ขอบคุณทุกคนมากครับ จะลองหาโหลดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ใช้แล้วครับ ยังไม่หายครับ เหมือนเดิม เป๊ะ ใครมีลิงค์ดาวน์โหลด พร้อมสอนวิธีใช้ ไหมครับ ใครใช้เป็นสอนใช้ก็ได้ หาตามgoogle ใช้หลายอันแล้วไม่หายครับ

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Windows Loader <<< กด >>> ลองไปใช้ดูครับ

เครดิต : www.zone-it.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ironman01 : 5th May 2012 เมื่อ 12:42

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ironman01 อ่านกระทู้
    Windows Loader <<< กด >>> ลองไปใช้ดูครับ

เครดิต : www.zone-it.com
    ติด พาสครับ รบกวนขอด้วยคับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296

Arrow

ใช้ตัวนี้ครับ

โหลดไปแล้วใช้ ตัว RemoveWAT2.2.5 windows 7 ก่อนนะครับ พอเสร็จแล้ว รีสตาร์ทเครื่อง

พอเปิดเครื่องให้ใช้ Windows 7 Loader 2.0.4 ตัวนี้ทำให้เป็นของแท้

คลิกขวา รันแอดมินทั้งสองตัวนะครับ

http://www.mediafire.com/?9f2s7bx1p61p7xs ไม่มีพาสนะครับผมอัพเองน่ะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    http://www.mediafire.com/?d24fn3n2862m6v6 นี่คับ ไม่ต้องทำอะไรมาก กดเสร็จ รีเครื่อง แล้วก็ปรกติคับ

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SURIYATEWAPITUK อ่านกระทู้
    ใช้ตัวนี้ครับ

โหลดไปแล้วใช้ ตัว RemoveWAT2.2.5 windows 7 ก่อนนะครับ พอเสร็จแล้ว รีสตาร์ทเครื่อง

พอเปิดเครื่องให้ใช้ Windows 7 Loader 2.0.4 ตัวนี้ทำให้เป็นของแท้

คลิกขวา รันแอดมินทั้งสองตัวนะครับ

http://www.mediafire.com/?9f2s7bx1p61p7xs ไม่มีพาสนะครับผมอัพเองน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ แต่ตัว Windows 7 Loader 2.0.4 ปุ่ม Install กดไม่ได้ครับ แต่อาการทุกอย่างหายเป็นปกติ

กล่าวขอบคุณ
    52
    หาโหลดหลายตัวแล้วคับ ทำยัง windows ก็ไม่เป็นของแท้ซักที(ตรวจกับเวบน่ะ) กลัวจะมีผลเสีย ขอไอที่ ทำให้เป็นของแท้ จริงๆ ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    52

เค้าบอกให้ดูล่างสุด แท้ยังครับ มายืนยันทีจะได้โล่งใจหน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ของผมลง window โดยใช้ตัวที่มันมี crack อยู่แล้ว ติดตั้งแล้วไม่ต้องทำอะไรเลยก็ง่ายดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ตกลงของผมแท้ยังคับ

กล่าวขอบคุณ
    42

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeimusic2000 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ แต่ตัว Windows 7 Loader 2.0.4 ปุ่ม Install กดไม่ได้ครับ แต่อาการทุกอย่างหายเป็นปกติ
    สาเหตุที่ขึ้นแบบนั้นเพราะ windowsเคยผ่านการ crack มาแล้วครับ ลองใช้ Windows 7 Loader 2.0.4 แล้วกดปุ่ม UInstallก่อนครับเพื่อถอน crackตัวเก่าออก แล้วรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แล้วค่อยใช้ Install ใหม่อีกครั้งครับ

http://www.mediafire.com/?q4carexxk1v8a5c ส่วนอันนี้ผมใช้ตลอดครับ crack ผ่านตลอดครับ ( crack ตอนลง windowsเสร็จ แล้วอัพเดตผ่านครับ )

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeimusic2000 อ่านกระทู้

เค้าบอกให้ดูล่างสุด แท้ยังครับ มายืนยันทีจะได้โล่งใจหน่อย
    ก็โอเคแล้วนี่ครับแท้แล้วครับ แท้มันมี2แบบครับถ้าจำไม่ผิดนะครับ อย่างที่ดูจากรูปเค้าเรียกว่าแท้แบบ OEM ครับ สามารถอัพเดตตัวwindowsได้ครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    RemoveWAT ใช้แล้ว update ได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    RemoveWAT ใช้แล้ว update ได้หรอครับ
    RemoveWAT ใช้เมื่อตัว windowsถูกเช็คเจอว่าเป็นของปลอมเท่านั้นครับ ส่วนตัวที่จะทำให้อัพเดตได้น่ะเป็นพวกนี้ครับ Windows 7 Loader 2.0.4 จะรุ่นไหนก็ได้ครับ
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ขอโทษที่ครับดูของผมให้หน่อยว่า เป็นของแท้หรือยัง

IRON MAN

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    อืม เพื่งรู้
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

กล่าวขอบคุณ
    52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SURIYATEWAPITUK อ่านกระทู้
    ก็โอเคแล้วนี่ครับแท้แล้วครับ แท้มันมี2แบบครับถ้าจำไม่ผิดนะครับ อย่างที่ดูจากรูปเค้าเรียกว่าแท้แบบ OEM ครับ สามารถอัพเดตตัวwindowsได้ครับ

ห๊า !! มีคนบอกว่า OEM คือตัวที่สามารถลงได้ครั้งเดียวครับ และจะตายไปกับเมนบอร์ท (ถ้าเมนบอร์ทเสีย) มันดีหรือแย่ครับเนี่ย

แต่ในขณะเดียวกัน อีกหนึ่งประเภท คือ FPP มันกลับ เปลี่ยนเครื่องลงได้ 5 ครั้ง ในกรณีเครื่องเดียวกันลงกี่ครั้งก็ได้ OME เสียเปรียบ น่ะสิ งับ