ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asalost อ่านกระทู้
    ผมก็มีครับ เป็นเรื่องเศร้าของพ่อผม ก่อนที่ผมจะเกิด วันนั้นบ้านผมฝนตกหนักเอามากๆ หลังฝนตกพ่อผมเจอลูกนกกระจอกตกลงมาจากต้นไม้ ตัวกำลังแดงๆเลยครับ พ่อผมเลยเอาลูกนกมาเลี้ยง ตั้งชื่อว่าไอ้จอก เลี้ยงจนมันโตครับ แล้วใครจะคิดว่านกกระจอก กระจอกๆ ธรรมดาตัวหนึ่ง มันจะเชื่อง มันจะฟังภาษาคนรู้เรื่อง ผมยังแทบไม่เชื่อเลย !!!! พ่อผมเรียกมัน มันก็จะบินมาหา บางที่ก็บินมาขี้ที่หัว 55555 มันผูกพันกับพ่อผมจนไม่ไปไหนครับ พ่อผมบอกว่ามันเป็นนกที่อารมดี มันอยู่กับพ่อผมนานเหมือนกันนะครับ พ่อผมก็ไม่จับมันขังกรงเพราะต้อการให้มันเป็นอิสระ จนพ่อผมเกือบจะโทรไปหารายการ ตามไปดู ในสมัยนั้นให้มาถ่ายทำรายการกับนกตัวนี้ แต่ มีอยู่วันหนึ่ง พ่อผมให้นกกินน้ำอยู่ที่หน้าบ้าน มันก็พรมๆน้ำเล่นน้ำของมัน ปีกมันเปียก พ่อผมก็เฝ้าดูนกนั่งอยู่ข้างๆ อยู่ดีๆ แมว ไอแมว** มันมาจากไหนไม่รู้ วิ่งตะปบ ไอจอกหนีหายไปต่อหน้าพ่อของผมเลยครับ มันร้องงงงง ต้องการให้ช่วย แต่แมวมันไวมากๆ พ่อผมคว้างไม้ไล่ตีแทบไม่ทัน มันกระโดดข้ามรั้วหายไปต่อหน้าต่อตาเลยครับ พ่อผมเสียใจมาก แม่ผมร้องให้ ซึ่มเศร้ากันเป็นปีกว่าจะทำใจได้ ผมมาฟังเรื่องที่พ่อเล่า ผมร้องให้เลยครับ ทั้งๆที่ไม่ได้เจอเองกับตัว น่าสงสาร ไอจอก
    น่าเสียดายมากเลยครับ

เมื่อวานเวลา 4 ทุ่ม 20 นาที ได้ทำการฝังศพนกไป และ ให้น้ำผสม กูโคสฉีดลงไปที่ดินไปถึงศพ หลับให้สบายนะ

ผมก็เห็น แม่มัน ในตอนเช้า มา ป้อนอาหารลูกๆมันตัวที่เหลือ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เศร้าจังครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    - - คล้ายๆเรื่องของชินจังตอนเก็บนกมาเลี่ยงเลยแหะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    ไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหนถึงจะได้เจอ ลูกนกตกลงมาจากรังแล้วให้ผมช่วยชีวิตอีกแต่ก็กลัว ว่า ผมจะทำเค้าเสียชีวิตแต่ตอนนี้ผมได้ไปศึกษาข้อมูลให้มากขึ้นเพื่อนจะช่วยรักษาสิ่งมีชีวิตอื่นๆ มากมายต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมก็คล้ายๆนายแหละครับ เจอลูกแมวดำที่ไม่มีใครสนใจมันน่ารักมาก ครอบครัวไม่ให้เลี้ยงแต่ผมก็พยายามเอาอาหารออกมาให้มันกินเรื่อยๆจนครอบครัวให้เลี้ยงมันร่าเริงแจ่มใสติดคนขี้ประจบ ชอบวิ่งไล่งับขาเลี้ยงได้อยู่ 3 เดือน สุดท้ายก็โดนรถชนตาย วินาทีที่ผมได้ยินเสียงแมวร้องผมยังนั่งเล่นดอทเออยู่เลยนึกว่ามันร้องจะเข้าบ้านเฉยๆ ซักพักเสียงหายไป ปกติมันจะยืนร้องอยู่จนกว่าจะไปเปิดอ่ะ ผมก็เลยแปลกใจออกไปดูตกใจมากมันนอนจมกองเลือดที่ไหลออกมาจากปากและจมูกตอนผมเจอมันมันก็ไม่ได้หายใจแล้วผมเพิ่งร้ว่ามันจะมาบอกลาผมแต่ผมกลับไม่สนใจมัน นายยังดีกว่าผมที่เค้าได้บอกลาคุณและจากไปอย่างสบายใจ แต่ของผมมันนั่งรอนานเท่าไรไม่รู้น่าสงสารมากรู้สึกผิดมาก ผมนอนร้องไห้ไป 1 อาทิตย์ ซักพักก็ทำใจได้ ทำบุญให้เค้า เค้าไปดีแล้ว อย่างน้อยช่วงเวลาสั้นๆเราก็ทำให้เค้ามีความสุข และคุณทำให้น้ำตาผมไหลอีกแล้วขณะกำลังพิมเรื่องนี้อยู่ เฮ้อ ไม่ไหวจริงๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIGABom อ่านกระทู้
    ผมก็คล้ายๆนายแหละครับ เจอลูกแมวดำที่ไม่มีใครสนใจมันน่ารักมาก ครอบครัวไม่ให้เลี้ยงแต่ผมก็พยายามเอาอาหารออกมาให้มันกินเรื่อยๆจนครอบครัวให้เลี้ยงมันร่าเริงแจ่มใสติดคนขี้ประจบ ชอบวิ่งไล่งับขาเลี้ยงได้อยู่ 3 เดือน สุดท้ายก็โดนรถชนตาย วินาทีที่ผมได้ยินเสียงแมวร้องผมยังนั่งเล่นดอทเออยู่เลยนึกว่ามันร้องจะเข้าบ้านเฉยๆ ซักพักเสียงหายไป ปกติมันจะยืนร้องอยู่จนกว่าจะไปเปิดอ่ะ ผมก็เลยแปลกใจออกไปดูตกใจมากมันนอนจมกองเลือดที่ไหลออกมาจากปากและจมูกตอนผมเจอมันมันก็ไม่ได้หายใจแล้วผมเพิ่งร้ว่ามันจะมาบอกลาผมแต่ผมกลับไม่สนใจมัน นายยังดีกว่าผมที่เค้าได้บอกลาคุณและจากไปอย่างสบายใจ แต่ของผมมันนั่งรอนานเท่าไรไม่รู้น่าสงสารมากรู้สึกผิดมาก ผมนอนร้องไห้ไป 1 อาทิตย์ ซักพักก็ทำใจได้ ทำบุญให้เค้า เค้าไปดีแล้ว อย่างน้อยช่วงเวลาสั้นๆเราก็ทำให้เค้ามีความสุข และคุณทำให้น้ำตาผมไหลอีกแล้วขณะกำลังพิมเรื่องนี้อยู่ เฮ้อ ไม่ไหวจริงๆ
    - - ครับ น่าเศร้า จริงๆผมเริ่มทำใจได้แล้ว ผมฝังศพไว้หน้าบ้านในกระถางต้นไม้

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมอ่านจบแล้วแทบร้องไห้เลยครับ คุณทำหน้าที่ได้ดีที่สุดแล้วแหละครับ เค้าคงมาได้แค่นี้จริงๆ เศร้าอะ T^T

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ผมอ่านจบแล้วแทบร้องไห้เลยครับ คุณทำหน้าที่ได้ดีที่สุดแล้วแหละครับ เค้าคงมาได้แค่นี้จริงๆ เศร้าอะ T^T
    ขอบคุณมากครับ ทุกเช้าทำให้ผมคิดถึงเค้ามาก ดีนะที่ยังไม่ได้ตั้งชื่อ เพราะตั้งชื่อแล้วจะทำให้ เกิดความคิดถึงมากขึ้น