ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214

Thumbs up ผมได้ไปต่อยเด็กเกรียนมา

สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมจะเล่า ความเกรียนของเด็กคนนี้ให้ฟังก่อนนะครับ คือ ตอนแรกมันก็บวชกับเพื่อนผมนะครับแต่ มันโดนจับสึกเพราะว่าไปขโมยของวัด และมันชอบขโมยของ ไปเรื่อยอ่ะครับ

จนร้านเกมส์ไม่ให้มันเข้าร้านและวันนั้นเพื่อนผมก็เดินไปเที่ยวแล้วมันก็เดินมากับผู้ใหญ่แล้วมองเพื่อนผมด้วยหางตาอ่ะครับ แล้วมันก็ไปเล่าให้เพือนมันฟังว่า มันอ่ะเรียกพวกผมว่า คิงๆฮาๆ<(ภาษากลางก็ [COL

OR="#FFF0F5"]*** กู[/COLOR]นั้นแหละครับ) เพราะ ว่า มัน รุ่นเดียวกับพวกผม ตอนที่มันเล่าก็ตอนบวชนั้นแหละครับแล้วก็มีเณรมาบอกเพื่อนผมแล้วพวกผมเลยรู้

ผมจะบอกก่อนนะครับว่า ผม อายุ 18 มัน 13 ผมก็ไม่ได้ว่าผมเป็นผุ้ใหญ่ นะครับแต่ว่ามันก็หน้าจะรู้ว่าอายุมันห่างกันมาก(พวกผมคนเหนือ ด้วย)

ผมอาจจะเล่า งง ๆ นะครับงั้นเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

คือ เรื่องมีอยู่ว่าผม ได้ไป ตี มันนี้ แหละครับ แต่ตีไม่มากแค่สั่งสอน

พวกผมนั่งเล่นอยู่หน้าซอยครับจะพูดถึงบทสทนา

น้อง1:เห้ย พี่ มัน มาแล้ว
    ผม:เออๆ เห็น ละๆๆ(ผมก็เลยบอกน้องคนที่2ว่า ถ้ามันเดินไปในซอยเปิดเลยนะ เพราะเห็นมันยืนอยู่ แต่ว่ามันกับไปเรียกเขา)
    น้อง2: เห้ย มา นี่ ดิ ๆๆ
    ผม:ก็พูด แบบเบาๆ แล้ว หันไป หาน้องคนที่ 1 แล้วพูดว่า จบ ละ ๆ จะตีเขา ยังไป เรียกเขา มา
    เด็กเกรียน: มี อะไร
    น้อง2:จะไปไหน(- -)
    เด็กเกรียน:กลับบ้าน
    เด็กเกรียนกำลังจะเดินผ่านหน้าผม
    ผม:เห้ย
    เด็กเกรียน:ครับ
    ผมจะพูดเป็นภาษาเหนือนะครับ
    ผม:วันฮันคิง ว่า ฮา เป๋นรุ่นเดียวกะคิงก๊ะ
    เด็กเกรียน:ไม่ได้ว่า
    แล้วผม ก็ เดินไป แล้ว ถีบ และ เตะ+ต่อยหัวมัน
    เด็กเกรียน ก็เดินเอามือกุ้มหัวไปแล้ว หันมามองหน้าผมแล้ว มันก็หน้าจะด่าผมละมั้งแต่ไม่กล้าพูด

แค่นี้ แหละครับ เรื่อง งงๆ ของ ผม ทุก คน คง อ่าน ไม่ เข้าใจมีผมเข้าใจคนเดียวละมั้ง ฮาๆ แต่ก็ นะ มัน นิสัยไม่ดีจริงๆละครับมันทำอะไรไม่ดีไว้เยอะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ป้อ คิง หยัง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    สรุปแล้ว ไปถีบส่งสินะ = ="
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เอ่อ เดี๋ยวๆ ผมงง - -
    คือไอ้เด็กเกรียนที่คุณไป ตีเ้นี่ย มันแค่บอกว่ามันเป็นรุ่นเดียวกับคุณ หรือข้ามรุ่นไรงี้ อย่างเดียวเหรอครับ หรือมีอย่างอื่นอีก ?

ป.ล. เจ้าของกระทู้ เป็นคนที่ไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    งงยิ่งภาษาเหนืองงหนักว่า เก่า ห้าๆ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เอ๊นดูละอ่อน - - จะไปตี๋มันย๊ะหยางงงง ...

อู้กั๋นดีๆกะได้ -3-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meeboomza : 5th May 2012 เมื่อ 22:31
    Who know they are wrong. ~

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    งงครับไปทำเด็กไม
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ซัก กำ ป๋ออออ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    วันฮันคิง ว่า ฮา เป๋นรุ่นเดียวกะคิงก๊ะ
    แปบว่าอะไรหรอครับเท่าที่ผมคิดมันแปลว่า
    "วันนั้น****ว่าตรูเป็นรุ่นเดัยวกับ****หรอ''
    ใช่ไหมครับบอกหน่อยๆ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    งงมากๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ่านเรื่องนี้แล้วเหมือนเกรียน ทุกคนเลย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มาผมเปลี่ยนซับให้ครับ อิอิ
    ก้คือ
    เด็กเกรียนมันชอบพุดว่า ไอ่นั่นน่ะเป็นรุ่นเดียวกับมัน (คือแบบหยามกันอ่ะ)คล้ายๆว่าชอบไปโม้กับเพื่อนว่าเปนรุ่นเดีัยวกัน เรียก***เรียกกูอ่ะดิประมาณนั้น ของคนเหนือน่ะ ถ้าโดนรุ่นน้องนินทาลับหลังล่ะเรียกไอ้ละก้ออ่ะนะ-*-มันเปนอะไรที่ ชวนตีมากๆเรย

แล้ว จขกท ก็ได้ไปถามว่า''วันนั้นกุได้ข่าวว่า***เรียกกูว่ารุ่นเดียวกับ***เ้หรอ??
    แ้ล้วไอเด็กเกรียนมันก้ ปฎิเสษ(ลองนึกภาพตอนที่บอกว่า ไม่ได้เรียก นี่แล้วทำหน้ากวนตินอ่ะ-*-)
    แล้วก้โดน ตุบ ตับ ตุบ ตับ ตุบ -*-
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เจอภาษาใต้มั้ยหล่ะรับรองเงิบบบเป็นแถบๆ!!

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ก็ดีแล้วครับ คนที่ไม่มีสัมมาคารวะ ก็ต้องโดนซะบ้าง จะได้จำ แต่จขกท.อย่าเล่นแรงเกินไปนะครับ มันจะไม่ดี

ปล.ขอขอบคุณคุณ wuttichai มากจะครับที่ช่วยแปลให้ได้เข้าใจกัน ไม่งั้นคงงงไปอีกนานเลย
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TTN-You อ่านกระทู้
    ป้อ คิง หยัง
    ซัก กำ บ๋อ?

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ใส่ ละ บ่าว ( เอ้ย สัก กำ บ่) คิงคนบ้านใด๋ - -

กล่าวขอบคุณ
    3,367
    มัน ก็ นิสัยไม่ดีอ่ะครับว่าคนอื่นลับหลังแล้ววันนั้นมันว่า พี่ผมอีกอ่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyrata อ่านกระทู้
    ก็ดีแล้วครับ คนที่ไม่มีสัมมาคารวะ ก็ต้องโดนซะบ้าง จะได้จำ แต่จขกท.อย่าเล่นแรงเกินไปนะครับ มันจะไม่ดี

ปล.ขอขอบคุณคุณ wuttichai มากจะครับที่ช่วยแปลให้ได้เข้าใจกัน ไม่งั้นคงงงไปอีกนานเลย
    ครับผม ก็ไม่ได้แรงไรหรอกครับ แค่สอนหน่อยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    มาผมเปลี่ยนซับให้ครับ อิอิ
    ก้คือ
    เด็กเกรียนมันชอบพุดว่า ไอ่นั่นน่ะเป็นรุ่นเดียวกับมัน (คือแบบหยามกันอ่ะ)คล้ายๆว่าชอบไปโม้กับเพื่อนว่าเปนรุ่นเดีัยวกัน เรียก***เรียกกูอ่ะดิประมาณนั้น ของคนเหนือน่ะ ถ้าโดนรุ่นน้องนินทาลับหลังล่ะเรียกไอ้ละก้ออ่ะนะ-*-มันเปนอะไรที่ ชวนตีมากๆเรย

แล้ว จขกท ก็ได้ไปถามว่า''วันนั้นกุได้ข่าวว่า***เรียกกูว่ารุ่นเดียวกับ***เ้หรอ??
    แ้ล้วไอเด็กเกรียนมันก้ ปฎิเสษ(ลองนึกภาพตอนที่บอกว่า ไม่ได้เรียก นี่แล้วทำหน้ากวนตินอ่ะ-*-)
    แล้วก้โดน ตุบ ตับ ตุบ ตับ ตุบ -*-
    ครับผม แบบนี้ ละครับ มัน ทำ หน้ากวนๆ ละบอก ไม่ได้ว่า แล้วจะเดินหนีละผม เลย เดิน ตาม ละ ก็ ตุบๆ ละ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    แปบว่าอะไรหรอครับเท่าที่ผมคิดมันแปลว่า
    "วันนั้น****ว่าตรูเป็นรุ่นเดัยวกับ****หรอ''
    ใช่ไหมครับบอกหน่อยๆ
    ใช่แล้วครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    งงครับไปทำเด็กไม
    คุณลองมาเป็นพวกผม สิครับ แล้วคุณจะรู้ว่าทำไปทำไม แล้ว อีกอย่าง ตอนมันบวชเป็นเณรแท้ๆยังขโมยของวัดแล้ว มองพวกผมแบบกวนๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    อ่านเรื่องนี้แล้วเหมือนเกรียน ทุกคนเลย
    ครับผม ผมยอมรับว่าผม เกรียน แต่ยอมเกรียน เพราะแค่อยากสั่งสอนมันเฉยๆครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    @_@ อ่านไปมึนไป... แล้วอยู่ๆไปตีหัวมันทำไม?? งง
    ก็เหมือนที่เล่านั้นแหละครับ มันว่า พวกผมลับหลัง แล้วต่อหน้าก็ทำพูดดี แล้วเจอมันที่งาน ก็ มองด้วยหางตา อ่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    รู้ว่ามันเด็ก จะไปเล่นมันทำไม ตบทีเดียวก็ ร้องแล้ว
    จัดมันไปแล้วครับ แล้วกันไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meeboomza อ่านกระทู้
    เอ๊นดูละอ่อน - - จะไปตี๋มันย๊ะหยางงงง ...

อู้กั๋นดีๆกะได้ -3-
    อู้ดีๆ บะได้ละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanata053 อ่านกระทู้
    เอ่อ เดี๋ยวๆ ผมงง - -
    คือไอ้เด็กเกรียนที่คุณไป ตีเ้นี่ย มันแค่บอกว่ามันเป็นรุ่นเดียวกับคุณ หรือข้ามรุ่นไรงี้ อย่างเดียวเหรอครับ หรือมีอย่างอื่นอีก ?

ป.ล. เจ้าของกระทู้ เป็นคนที่ไหนหรอครับ
    ครับผม มีอีกหลายอย่างครับ
    ปล. คนเชียงราย ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    สรุปแล้ว ไปถีบส่งสินะ = ="
    ครับประมาณนั้นครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2011 อ่านกระทู้
    เด็กมันปีนเกียวครับ ผมเคยทำนะ โดนใส่สั่งสอนไป2หมัด จำจนวันตาย !! แต่สุดท้ายพี่ที่ผมเคยปีนเกียวแกก็สนิทกะผม 5555555
    เด็กมันก็แบบนี้และไม่เจอจริงๆมันไม่หยุดหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wiz Khalifa : 5th May 2012 เมื่อ 23:12

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    รู้ว่ามันเด็ก จะไปเล่นมันทำไม ตบทีเดียวก็ ร้องแล้ว
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    เด็กมันปีนเกียวครับ ผมเคยทำนะ โดนใส่สั่งสอนไป2หมัด จำจนวันตาย !! แต่สุดท้ายพี่ที่ผมเคยปีนเกียวแกก็สนิทกะผม 5555555

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    5 5 5ผมเลิกทำไปเป็นสิบปีเเล้วเเบบนั้นผมรักสงบมากกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก้สมควรอยู่อะนะ ถ้าพูดถึงเรื่องนี้ยังฮาไม่หายคับ ผมก้มีนะ

คือพวกผมอะจะชอบมานั่งคุยกันอยู่ที่ร้านกะทิเพื่อนผมอะนะคือร้านอยู่กลางตลาดเลยอะ

แล้วไอ้พวกเดกแว้นแถวบ้านผมมันก้มีนิสัยคือเหนคนนั่งเปนกลุ่มๆไม่ได้มันจะต้องเบิ้ลรถเล้าตลอด(เดกแว้นส่วนมากเปนพวกขี้ยาอะคับ)

แล้วนิสัยของพวกผมคือไม่ชอบทำใครก่อนอะนะ แล้วพอดีวันนั้นเจอโจทย์(โจทย์ที่ว่าไม่ใช่ศัตรูนะคือไอ้เนี่ยมันเบิ้ลเล้าหลายรอบละช่วง2-3วันนั้น)

คืนนั้นประมาณ1ทุ่มกว่าๆมันก้มาอิกกะเพื่อนมันอิกคน พวกผมก้เลยหมั้นไส้ขี่รถตามกับเพื่อนอิก2คนมันไปแล้วถีบรถมันลงไปข้างทางแล้วจัดการยำรวมมิตรให้มันกินสะหน่อยเพราะดูท่าไม่มีใครป้อน

แล้วเพื่อนผมด้วยการที่เปนวัยรุ่นใจร้อนก้ไปขว้าไม้มาได้จะตีหัวมันดีนะที่ห้ามไว้ทันไม่งั้นละนะเรื่องยาวเลยละพวกผม พวกชาวJKG ว่ามันสมควรโดนมั้ยคับที่ผมเล่ามาผมทำแรงไปรึป่าวก้ไม่รู้นะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yeargamer อ่านกระทู้
    ก้สมควรอยู่อะนะ ถ้าพูดถึงเรื่องนี้ยังฮาไม่หายคับ ผมก้มีนะ

คือพวกผมอะจะชอบมานั่งคุยกันอยู่ที่ร้านกะทิเพื่อนผมอะนะคือร้านอยู่กลางตลาดเลยอะ

แล้วไอ้พวกเดกแว้นแถวบ้านผมมันก้มีนิสัยคือเหนคนนั่งเปนกลุ่มๆไม่ได้มันจะต้องเบิ้ลรถเล้าตลอด(เดกแว้นส่วนมากเปนพวกขี้ยาอะคับ)

แล้วนิสัยของพวกผมคือไม่ชอบทำใครก่อนอะนะ แล้วพอดีวันนั้นเจอโจทย์(โจทย์ที่ว่าไม่ใช่ศัตรูนะคือไอ้เนี่ยมันเบิ้ลเล้าหลายรอบละช่วง2-3วันนั้น)

คืนนั้นประมาณ1ทุ่มกว่าๆมันก้มาอิกกะเพื่อนมันอิกคน พวกผมก้เลยหมั้นไส้ขี่รถตามกับเพื่อนอิก2คนมันไปแล้วถีบรถมันลงไปข้างทางแล้วจัดการยำรวมมิตรให้มันกินสะหน่อยเพราะดูท่าไม่มีใครป้อน

แล้วเพื่อนผมด้วยการที่เปนวัยรุ่นใจร้อนก้ไปขว้าไม้มาได้จะตีหัวมันดีนะที่ห้ามไว้ทันไม่งั้นละนะเรื่องยาวเลยละพวกผม พวกชาวJKG ว่ามันสมควรโดนมั้ยคับที่ผมเล่ามาผมทำแรงไปรึป่าวก้ไม่รู้นะ
    ก็ สมควรครับ พวก เบิ้ลๆ นี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่รู้ว่ามัน ดัง ก็ ยัง เบิ้ล ๆ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เป็นอะไรที่ไร้สาระมาก ไม่มีใครไม่ถูกนินทาหรอกในโลกนี้ ดูท่า จขกท. โตขึ้นคงจะเป็นพวก.......... เติมเอาเองละกันนะครับ
    ส่วนเด็กคนนั้น อนาคตเขาก็มืดมัวอยู่แล้ว แต่จขกท. กลับลดตัวลงไปเกลือกกลั้วกับเขาเอง ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ในสายตาผม

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    โหดอะครับ เจ๋งมาก

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ยิหยังม่ะเอาหน้ามันฮูดถนนฮั้นล่ะ ถือซะว่าสอนมวยหื้อละอ่อนมัน