ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105

มีเรื่องอยากจะมาเตือนไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ

คือว่าวันนี้ผมได้เอาโทรศัพท์เพื่อนไปเช็คที่ร้านแห่งหนึ่งนะครับ คือพอดีโทรศัพท์มันเสีย
    แล้วผมก็บอกคนขายนะครับว่าให้เช็คดูก่อนและก็ได้เซ็นไว้ว่าจะเช็คโทรศัพท์เครื่องนี้ และก็ได้ให้เบอร์โทรติดต่อไว้
    แล้วซักพักนึงคนขายก็ได้โทรมาบอกค่าโทรศัพท์ว่าต้องซ่อมประมาณ 200 กว่าบาท
    ผมก็เลยบอกว่าอย่าพึ่งซ่อม ผมจะโทรไปถามเพื่อนดูก่อนว่ามันจะซ่อมมั้ย แล้วมันก็บอกว่าไม่ซ่อมแล้ว เพราะมันแพงเกินไป
    ผมก็ได้โทรไปบอกคนขายว่าไม่ซ่อมแล้ว คิดค่าเช็คเท่าไหร่
    แต่คนขายกลับบอกผมมาว่าได้ซ่อมโทรศัพท์เครื่องนั้นไปแล้ว
    พร้อมบอกให้ผมจ่ายเงินค่าซ่อมโทรศัพท์มา ผมก็เลยบอกไปว่าเพื่อนผมมันจะไม่ซ่อมแล้ว
    แต่คนขายคนนั้นกลับมาขู่ว่าต้องจ่าย ถ้าไม่จ่ายจะบอกเพื่อนที่เป็นตำรวจ
    ผมก็เลยสวนกลับไปว่าแล้วไง มีเพื่อนเป็นตำรวจแล้วไง หลักฐานที่เซ็นไว้ก็มีแล้ว
    และผมสามารถเอาหลักฐานนี้ไปฟ้องร้องได้เลย
    คนขายคนนั้นเลยนัดไปเอามือถือพรุ่งนี้ โดยเรื่องราคาจะคิดแค่ 100 บาท

ก็อยากจะเตือนไว้นะครับ เวลาจะเอาโทรศัพท์ไปเช็คหรือไปซ่อมควรจะเอาหลักฐานและใบเสร็จไว้ทุกครั้งนะครับ และก็ดูร้านดีๆ ด้วยนะครับ
    (ขอประจานหน่อยเถอะ ร้านนั้นชื่อเอกชัยโฟน จังหวัดเชียงราย คนขายจะตัวอ้วนๆ หน่อย ก็มาเตือนให้ระวังกันด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนหลอก ลองคิดดูสิครับ ถ้าตอนนี้ผมไม่มีหลักฐาน ผมคงโดนขู่เอาเงินไปแล้ว จริงมั้ยครับ

ขออัพเดทนิดนึงนะครับ วันนี้ผมได้ไปเอาโทรศัพท์เครื่องนั้นกับเพื่อนผมมา มันคิดเงิน 220 บาท ผมเลยบอกเพื่อนว่าจะช่วยออกครึ่งนึง
    แต่ตอนพูดนะครับ พูดด้วยสีหน้าแบบกวนมาก ผมก็เลยจ่ายเงินและรีบออกมาเลย

ปล.อาจจะพิมพ์ติดกันไปนิดนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ปล2.ใครที่อยู่เชียงรายอย่าเข้าหน้าร้านนี้นะครับ ระวังโดนคิดเงินแพงและโดนหลอกเอาได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pyrata : 6th May 2012 เมื่อ 18:20
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    สวนกลับไปว่าแล้วไง
    ถูกใจสุด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    200 กว่าบาท ซ่อมแล้วคิดว่าคุ้มก็จ่ายไปเถอะ - -*
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ระวังนะครับพรุ่งนี้ไปอาจจะโดนดักตีก็เป็นได้ ระวังนะครับแนะนำเอาเพื่อนไปเยอะๆ