ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 3

Question อยากถามว่าควรซื้อ Xbox360 หรือ PS3 ดีกว่ากัน

ช่วยแนะนำทั้งบอกข้อดีข้อเสียหน่อย
    อยากรู้ว่า Xbox360 กับ PS3 อันไหนภาพสวยกว่ากัน?
    อยากรู้ว่า PS3 เล่นแผ่นก๊อบได้ยัง?
    แค่นี้ครับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เด๋วนี้เจอคนถามบ่อยจัง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้านบนที ไม่มีคนตอบ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ภาพสวย พอๆ กัน PS3 ไม่มีแผ่นก๊อป แต่เล่นบน HDD ได้แทน

ทาง PS3 เกม Ex เจ๋งกว่า

ทาง Xbox360 เกมมัลติ ภาพสวยกว่านิดหน่อย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    เกมส์ Ex คือเกมส์แนวไหน แล้วมีเกมส์ไร ดังๆบ้าง
    ถ้ามีงบน้อยซื้อเกมส์อะไรดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ex ก็ exclusive ไง คือเกมเฉพาะเครื่องอะ ลงแค่เครื่องเดียว กระทู้แบบนี้มีมากมายไปหาอันเก่าดูได้นะ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    แล้ว kinect เนี้ยจำเป็นต้องซื้อไหมครับผมแบบว่าเล่นเกมส์แบบ FIFA 12 Skylim BF3 อ่าครับมันจำเป็นต้องซื้อเพื่อความสนุกไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    Xbox ก้น่าสนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ps3 สิครับ ps3กราฟฟริกยังดึงออกมาได้ไม่หมด
    ที่เห็นภาพเท่าxboxนั้นเพราะเกมส่วนใหญ่พอทำเกมxboxเสร็จก็จะพร๊อตมาลงของps3เลย
    ทำให้ภาพดูใกล้เคียงกันครับ

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    เล่นเกม FPS ใช้ จอยเล็งยากป่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newchamea อ่านกระทู้
    เล่นเกม FPS ใช้ จอยเล็งยากป่ะครับ
    ถ้าใช้จอย Xbox ไม่ยากนะ PS3 ก็ต้องปรับตัวนิดหน่อย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ไม่มีใครตอบผมเลย !
    แล้ว kinect เนี้ยจำเป็นต้องซื้อไหมครับผมแบบว่าเล่นเกมส์แบบ FIFA 12 Skylim BF3 อ่าครับมันจำเป็นต้องซื้อเพื่อความสนุกไหมครับ?
    ตอบหน่อย

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ตัวผมใช้ PS3 อยู่แนะนำง่ายๆคือ ถ้าคุณชื่นชอบเกม Exclusive ของฝั่ง Sony มาก PS3 ก็เป็นคำตอบที่ดีมากๆตัวผมเล่นด้านสว่างคงแนะนำด้านมืดไม่ถูก เรื่องภาพถ้าเป็นเกม มัลติยอมรับว่า PS3 จะห่วยที่สุดในสามโลก แต่มันก็ไม่ถึงกับทำให้ feel มันหายไปนะมันก็ยังโอเคอยู่ เรื่องการใช้จอยเล่น FPS แรกๆอาจไม่ชินครับเล่นๆไป เดี่ยวจะชินเองเกมส่วนมากบน Console ระบบเล็งเขาจะมีช่วยไว้นิดหน่อยครับ

แต่ให้เชียร์ผมก็ PS3 ครับ ^_^ อย่างน้อยมันก็เล่น Blue ray ได้และเกม Ex ก็แหล่มๆทั้งนั้น god of war เป็นต้น

>>> เรื่อง kinect นี้มันใช้ได้เฉพาะบางเกมที่ซัพพอร์ตครับ ถามว่าจำเป็นไหมจะซื้อมาก็ไม่เป็นไรครับ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    สงสัยต้องรอ PS4 ทีเดียวดีกว่ามั้ย
    55

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    จะตัดสินใจซื้อย่าลืม God Of War 555

กล่าวขอบคุณ
    4
    ผมไม่ค่อยมีงบคงต้อง xbox สินะ แค่อยากรู้ว่า kinect มันจำเป็นกับเกมสแนวผมไหม?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แนวเกมส์ที่ท่านว่ามานั้น kinect ไม่จำเป็นต้องใช้ครับท่าน

แต่ผมอยากรู้ว่า The Elder Scrolls V: Skyrim ใน PS3 นี่มันกระตุกหรือปล่าว แล้วถ้ามันกระตุกมันกระตุกมากไหม กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน ใจเอนเอียงไปทาง PS3 เพราะเล่นสายสว่างอยู่แล้ว เพียงแต่กลัวมันกระตุกจนเสียอารมณ์ ใครทราบช่วยบอกผมทีละกันครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่านะ xbox 360 ภาพสวยกว่า(เยอะ) ส่วน Ps3 ภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
    xbox360 แผ่นผี เยอะกว่า Ps3 แผ่นน้อย
    แล้วแต่นะ งบมาก Ps3 งบน้อย xbox 360
    ส่วนตัวผมใช้ xbox 360 ครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    คำถามโลกแตกเลยนะเนี่ย =_=" เล่นPS3ต้องมีงบในการซื้อแผ่นเกมด้วย ส่วนXboxก็ต้องมีงบซื้อXbox Liveด้วย

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ลองไล่หากระทู้เก่า ๆ เกี่ยวกับเรื่องนี้ใน ฟอรั่มนี้ดู สมาชิกหลาย ๆ ท่านให้ข้อมูลไว้ดีมาก ๆ ( คำถามยอดนิยม ) ส่วนเราสายแท้ทั้ง Xbox360 กับ Ps3
    Gamer เหมือนกันทำไมต้องแบ่งแยกกันด้วย จะสายแท้สายก๊อปก็เพื่อนกันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloody g อ่านกระทู้
    ps3 สิครับ ps3กราฟฟริกยังดึงออกมาได้ไม่หมด
    ที่เห็นภาพเท่าxboxนั้นเพราะเกมส่วนใหญ่พอทำเกมxboxเสร็จก็จะพร๊อตมาลงของps3เลย
    ทำให้ภาพดูใกล้เคียงกันครับ
    นายนี่ ps3 มีมา 6 ปีแล้วถ้า ps3 มันยังดึงกราฟฟิกไม่หมดแล้วเมื่อไรมันจะดึงหมดละนิไม่ต้องออก ps4 กันพอดี ความจริงมันรีดหมดตั้งแต่ UC3 , GoW3 แล้ว ที่ภาพมันด้อยกว่าเพราะระบบมันมีระบบ cell ที่ยุ่งยาก
    ไอ้ดึงไม่หมดนี่มันข้อมูลเมื่อดึกดำบรรพ์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมมีเครื่อง 60 g ตัวอ้วน แต่เสียไปแล้ว ผมก็กำลังตัดสินสองเครื่องนี้เหมือนกันว่าจะซื้อตัวไหน จะซื้อ ps3 ก็เคยสัมผัสมาแล้ว จะซื้อ x box ก็ไม่มีเกมที่เข้าตาเลย อยากเล่นอยู่เกมเดียว Gears of War...
    ส่วนเรื่องภาพตัดทิ้งไปได้เลย ผมว่ามันก็พอๆกันแหละผลัดกันแพ้ชนะ เรื่องภาพอ่ะ ดูเกมที่เราอยากเล่นดีกว่า...

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    คำถามโลกแตกเลยนะคำถามนี้

ป.ล.จริงๆอยากเล่นทั้ง2เครื่องอ่ะเกมexclusiveน่าเล่นทั้งคู่ แต่ตอนนี้ผมใช้xbox360+kinect
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."