ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เลือกอะไรดี

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

เลือกอะไรดี

lp ของbaracuda
    http://www.ctmusicshop.com/store/pro...435549-th.html

กับ

tele ของLavish
    http://www.ctmusicshop.com/store/pro...282687-th.html

อยากหาข้อมูลไปก่อนตังใกล้ครบแล้ว
    ตอนนี้ใจกำลังเอนไปทางLavishเพราะแพ้ความขาว
    joker123

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ผมชอบ Tele Lavish ; ) ' ขึ้นอยู่กับว่าคุณเอาไปเล่นแนวอะไร
    - XENON -

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ผมชอบ Tele Lavish ; ) ' ขึ้นอยู่กับว่าคุณเอาไปเล่นแนวอะไร

แนวThrash Metal ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่าเก็บอีกซักนิดเอาทรง LP ของ Lavish ก็ดีนะครับ ( ถ้าชอบทรง LP )

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถ้าเป็น LP อย่าไปซื้อครับ ของ Baracuda อ่ะ
    LP ต้อง Epiphone กับ Gibson ครับ
    ส่วนตัวผมใช้ Epiphone LP Standard Ebony
    แต่ถ้าอยากเข้าถึงอารมณ์ LP จริงๆ ก็กด Gibson ไปเลยครับ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FuckingAll อ่านกระทู้
    ถ้าเป็น LP อย่าไปซื้อครับ ของ Baracuda อ่ะ
    LP ต้อง Epiphone กับ Gibson ครับ
    ส่วนตัวผมใช้ Epiphone LP Standard Ebony
    แต่ถ้าอยากเข้าถึงอารมณ์ LP จริงๆ ก็กด Gibson ไปเลยครับ
    ดูงบเค้าก่อนสิครับ จะไปให้จัด Gibson --
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ดูแต่งบ ไม่ดู sound ระวังเสียเงินแลกท่อนไม้ขึงลวดนะฮะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ดูงบเค้าก่อนสิครับ จะไปให้จัด Gibson --
    Gibson LP รุ่น Studio ก็ไม่ได้แพงอะไรมากมาย จำเป็นหรอว่าเป็น Gibson แล้วต้องแพงอ่า
    แล้วอีกอย่างมือสองถูกๆ ก็มีเยอะแยะไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

แนวโหด ๆ ผมแนะนำ

ลองมอง ltd ดูนะคับ สวยๆหลายตัว ^^

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FuckingAll อ่านกระทู้
    Gibson LP รุ่น Studio ก็ไม่ได้แพงอะไรมากมาย จำเป็นหรอว่าเป็น Gibson แล้วต้องแพงอ่า
    แล้วอีกอย่างมือสองถูกๆ ก็มีเยอะแยะไป
    งบเค้ากำลังเก็บเงิน ใกล้ครบแล้ว 5พันกว่าๆ น่ะนะครับ งบนี้มันก็ลงไปตัว Epiphone แล้วหละครับ ราคาก็ 6-7 พันไปอีกอ่ะครับ ^^
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    282
    ถ้าจะให้พูด LP ของ baracuda น่ะ "เคย" ดี เป็นกีต้าร์ที่ซื้อมาแล้วคุ้มราคา
    แต่มันเฉพาะล็อตแรกๆ ซึ่งผมไม่ทราบว่ามันมีซีเรียลให้ดูเช็คตัวสินค้าหรือเปล่า ถ้าซื้อของล็อตหลังคอนเฟิร์มว่า กาก ครับ

ถ้าเป็น LP ของ epiphone ก็ต้องเลือกเอาว่าคุณจะเอา les paul หรือจะเอา epiphone
    เพราะถ้าจะเอาความเป็น les paul ทั้งเนื้อเสียง เนื้อไม้ ซาวด์เอกลักษณ์ ตัวของ epiphone น่ะไม่มีปัญญาตอบโจทย์คุณหรอก
    แต่ถ้าจะเอา epiphone ด้วยความเป็นแฟนบอย คืออะไรก็ได้ กุขอเป็น epiphone ไว้ก่อน อันนั้นก็อาจจะตรงสเป็กอยู่

อ้อ Gibson LP Studio ก็เหมือนกัน ถ้าจะเอาเสียงน่ะผมขอบอกเลยว่าเสียงห่วยแตก แต่ถ้าจะเอาความที่ว่ายี่ห้อ Gibson น่ะมันก็ได้อยู่

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ถ้าจะให้พูด LP ของ baracuda น่ะ "เคย" ดี เป็นกีต้าร์ที่ซื้อมาแล้วคุ้มราคา
    แต่มันเฉพาะล็อตแรกๆ ซึ่งผมไม่ทราบว่ามันมีซีเรียลให้ดูเช็คตัวสินค้าหรือเปล่า ถ้าซื้อของล็อตหลังคอนเฟิร์มว่า กาก ครับ

ถ้าเป็น LP ของ epiphone ก็ต้องเลือกเอาว่าคุณจะเอา les paul หรือจะเอา epiphone
    เพราะถ้าจะเอาความเป็น les paul ทั้งเนื้อเสียง เนื้อไม้ ซาวด์เอกลักษณ์ ตัวของ epiphone น่ะไม่มีปัญญาตอบโจทย์คุณหรอก
    แต่ถ้าจะเอา epiphone ด้วยความเป็นแฟนบอย คืออะไรก็ได้ กุขอเป็น epiphone ไว้ก่อน อันนั้นก็อาจจะตรงสเป็กอยู่

อ้อ Gibson LP Studio ก็เหมือนกัน ถ้าจะเอาเสียงน่ะผมขอบอกเลยว่าเสียงห่วยแตก แต่ถ้าจะเอาความที่ว่ายี่ห้อ Gibson น่ะมันก็ได้อยู่
    คนนี้ความรู้แน่นปึกตลอดเลยคนนี้ ชอบๆ 555

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้

ใช่เลยครับ ถ้าจะเอายี่ห้ออะนะ เพราะบางคนเอาไว้โชว์ ว่าแบบ กูถือ Gibson นะเว้ย ไรอย่างเนี้ย แต่เสียงแบบ ห่วยมากไรเงี้ย

ส่วนตัวคำถาม จขกท. Tele น่าจะคุ้มกว่านะ

คืออยากจะบอกทุกคนเลยอะ เวลาเลือกซื้อเครื่องดนตรีอะ อย่าเลือกที่ยี่ห้อ แบบ จำเป็นมั๊ยที่ เลือกเบส ต้อง warwick,fender

กลองต้อง Tama , DW กีต้าร์ต้อง Gibson ไรเงี้ย ไม่จำเป็นครับ แต่ละยี่ห้อก็มีของดีของมันอยู่ ดูเรื่องส่วนประกอบดีกว่า...
    Avenged Sevenfold

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    Lavish น่าจะดีว่า เพราะ อ.โอ๋(คนที่รีวิวกีต้าในเว็บนั้น) แนะนำสุดๆ ส่วนทรงกีต้านั้นแล้วแต่คนชอบ ถ้าสมมุติคุณชอบทรง LP แล้วผมบังคับให้ซื้อTele มันก็ไม่ได้
    ปล. ส่วนผมหรอไป music man jp6 ของป๋า john petrucci

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    Lavish ครับของไทยดีนะ
    ของ Baracuda น้ำหนักมันหนักไปหน่อย เสียงก็ไม่ค่อยได้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tuksido อ่านกระทู้
    Lavish น่าจะดีว่า เพราะ อ.โอ๋(คนที่รีวิวกีต้าในเว็บนั้น) แนะนำสุดๆ ส่วนทรงกีต้านั้นแล้วแต่คนชอบ ถ้าสมมุติคุณชอบทรง LP แล้วผมบังคับให้ซื้อTele มันก็ไม่ได้
    ปล. ส่วนผมหรอไป music man jp6 ของป๋า john petrucci
    อันนี้ไม่ได้จะอะไรหรอกนะครับ แต่ถ้าจะเช็ครีวิวแบบว่าหาข้อแนะนำ(คือยังฟังไม่ค่อยเป็น)แนะนำให้ไปหาตาม youtube ดีกว่าจะมาหาตามเว็บขายของครับ
    เพราะคนรีวิวเขาก็รีวิวไว้ขายของ รีวิวอะไรเขาก็ต้องเชียร์ให้ทางร้านอยู่แล้วครับ จะให้พูดแบบว่า "ไอ้นี่****ไม่ได้เรื่องเลย ไม่น่าซื้อครับ" มีหวังโดนเล่นแน่นอน
    ดูง่ายๆ น้าหมูแกเคยเป็นพรีเซนเตอร์บาราคูด้าอยู่ "ผมมั่นใจ บาราคูด้า" แต่ยังไม่เคยเห็นแกหยิบมาเล่นเป็นเรื่องเป็นราวเลยซักครั้ง -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    งบเค้ากำลังเก็บเงิน ใกล้ครบแล้ว 5พันกว่าๆ น่ะนะครับ งบนี้มันก็ลงไปตัว Epiphone แล้วหละครับ ราคาก็ 6-7 พันไปอีกอ่ะครับ ^^
    Epiphone 6-7 พันบาท นี่มือสองป่ะครับ??
    Fucked boy!

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    Fucked boy!
    อยู่เฉย ๆ ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ผมแนะนำ Lavish ของพี่เก่งครับ ผมใช้อยู่ 2 ตัว คุ้มเกินราคา ถ้าอยากได้ซาวหนาๆ ก็จัด LP ก้างปลาโลด
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    1
    Tele Lavish สวยดีนะผมว่า แต่ถ้าทรง gibson ตัวนั้นสีมันร็อคไป
    ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ แล้วอีกอย่างเล่นแนวไหนด้วย.
    sigur ros

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    Baracuda ถ้าล้อตหลังๆ มา ต้องดูดีๆ ครับ บางที งานมันดี แต่เสียงแย่ๆ เพราะ Pickup มัน

ส่วน Lavish ก็เล่นได้แค่ ช่วงนึง เท่านั้นครับ พอคุณ มี ประสบการณ์ ขึ้น คุณจะรู้ว่า Sound มันไม่ดีเท่าที่ควร ประมาณว่าเหมาะกับคนเริ่มเล่น กันถึง คนงบน้อย ไม่ต้องไป Set up เพิ่มอะไรแบบนี้ครับ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    Epiphone 6-7 พันบาท นี่มือสองป่ะครับ??
    Epiphone Les Paul Special II ตัวนี้ มือหนึ่ง ราคาอยู่ที่ 7500 บาท ครับ ลดเหลือ 6750 จาก ctmusic
    ตัวนี้ต่ำสุดในเว็บนั้น ยังเกิน งบ จขกท. เลยครับผม น่าจะให้เค้าเล็งตัวยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Epiphone Les Paul Special II ตัวนี้ มือหนึ่ง ราคาอยู่ที่ 7500 บาท ครับ ลดเหลือ 6750 จาก ctmusic
    ตัวนี้ต่ำสุดในเว็บนั้น ยังเกิน งบ จขกท. เลยครับผม น่าจะให้เค้าเล็งตัวยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ
    พึ่งจะเคยได้ยินอ่ะครับรุ่นนี้อ่ะ ถูกเหลือเชื่อเลย
    Fucked boy!

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    คือคุณต้องเข้าใจอย่างนึงนะว่าเครื่องดนตรีเนี่ยมันเป็นของเล่นคนรวย
    ไอ้ลำพังจะเก็บเงิน 5k-10k ต้นๆ แต่จะหวังเสียงระดับไฮ-เอนด์น่ะมันเป็นไปไม่ได้
    ซื้อเท่าไหร่คุณก็ได้เท่านั้นแหละครับ you get what you pay ฝรั่งมันว่ามายังงี้
    ไอ้ดีมันก็ดีในจุดหนึ่ง แต่มันจะไม่ดีปรู๊ดปร๊าดจนเกินปริมาณของงบคุณหรอก

เพราะฉะนั้นแล้ว ถ้าจะให้คำแนะนำ ผมจะบอกว่า ชอบตัวไหนคุณก็ซื้อๆมันไปเถอะ กีต้าร์เกรดเดียวกันมันไม่หนีกันมากหรอก
    เพราะตัวราคามันไม่ได้มาจากแค่ยี่ห้อ มันมาจากเนื้อไม้ ปิคอัพ วัสดุ สกิลช่าง ฯลฯ ที่มันประกอบกันขึ้นมา
    กีต้าร์เกรดนี้คุณอย่าไปหวังว่าจะเทียบตัวระดับไฮ-เอนด์เลย คนละเรื่อง ให้ความสำคัญกับความสุขในการเล่นและซื้อมาดีกว่า
    ถ้าเรื่องเสียงมันไม่ได้ ก็เอาความชื่นชอบในตัวชิ้นงานมาตอบโจทย์ดีกว่า จะได้มีความสุขกับมันครับ

อย่างที่ผมบอกแหละครับ บางคนซื้อมาเพราะชื่อเสียงยี่ห้อ บางคนซื้อมาเพราะรูปทรง-ลวดลาย บางคนซื้อมาเพราะเป็นแฟนบอย
    มันดูเหมือนไร้สาระนะ แต่ถ้ามองอีกมุมมันก็เป็นการซื้อความสุขอย่างหนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 10th May 2012 เมื่อ 22:43

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    คือคุณต้องเข้าใจอย่างนึงนะว่าเครื่องดนตรีเนี่ยมันเป็นของเล่นคนรวย
    ไอ้ลำพังจะเก็บเงิน 5k-10k ต้นๆ แต่จะหวังเสียงระดับไฮ-เอนด์น่ะมันเป็นไปไม่ได้
    ซื้อเท่าไหร่คุณก็ได้เท่านั้นแหละครับ you get what you pay ฝรั่งมันว่ามายังงี้
    ไอ้ดีมันก็ดีในจุดหนึ่ง แต่มันจะไม่ดีปรู๊ดปร๊าดจนเกินปริมาณของงบคุณหรอก

เพราะฉะนั้นแล้ว ถ้าจะให้คำแนะนำ ผมจะบอกว่า ชอบตัวไหนคุณก็ซื้อๆมันไปเถอะ กีต้าร์เกรดเดียวกันมันไม่หนีกันมากหรอก
    เพราะตัวราคามันไม่ได้มาจากแค่ยี่ห้อ มันมาจากเนื้อไม้ ปิคอัพ วัสดุ สกิลช่าง ฯลฯ ที่มันประกอบกันขึ้นมา
    กีต้าร์เกรดนี้คุณอย่าไปหวังว่าจะเทียบตัวระดับไฮ-เอนด์เลย คนละเรื่อง ให้ความสำคัญกับความสุขในการเล่นและซื้อมาดีกว่า
    ถ้าเรื่องเสียงมันไม่ได้ ก็เอาความชื่นชอบในตัวชิ้นงานมาตอบโจทย์ดีกว่า จะได้มีความสุขกับมันครับ

อย่างที่ผมบอกแหละครับ บางคนซื้อมาเพราะชื่อเสียงยี่ห้อ บางคนซื้อมาเพราะรูปทรง-ลวดลาย บางคนซื้อมาเพราะเป็นแฟนบอย
    มันดูเหมือนไร้สาระนะ แต่ถ้ามองอีกมุมมันก็เป็นการซื้อความสุขอย่างหนึ่ง
    +10 ถ้าเราซื้อแล้วเราชอบเราเล่นกับมันได้อย่างสนุก ' ก็โอเคแล้ว
    ถ้าไม่ชอบผมว่ามันไม่มีกำลังใจเล่นอะ ฮ่า ๆ
    - XENON -