วันก่อนผมไป รร เค้ามีประชุม อะไรไม่รู้เค้าเรียก พวกรุ่ณสุดท้ายไปครับ แต่พวกเด็กรุ่ณน้องก็ไปครับ(ผมรุ่ณน้อง) คงมีเป็นการรับเด็กใหม่ๆ พวกปี 1 เข้าใหม่มั้ง

ตอนั้นผมคุยกับเพื่อนครับ เพื่อนมันถามผม แบบว่าตามภาษาคุยกับเพื่อนอะนะครับ แบบว่าใจผมยังชอบคนที่ผมพูดในนี้อยู่นะครับ

เพื่อน : เห้ย ไอ ... มุงคิดไงกับคนที่มุงชอบตอนแรกว่ะ
ผม : ****
@#$%@กระหรี่ ร่าน แรด กระแดะ #%%Y&^% (สารพัด) (เข้าใจนะครับตามภาษาพูดกับเพื่อนก็ เก๊กๆ เอาฮาๆอะครับ)
เพื่อนผมมันยิ้มแปลกๆ
เพื่อน : รู้ปล่าวตอนนี้ มันเลิกกับแฟนมันแล้วนะ
ผม : ช่าง****เกี่ยวไรกับกุล่ะ มันไม่ได้เลือกกุนิหว่า
เพื่อน : แล้วถ้ามันกลับมาชอบมุงอะ
ผม : กูไม่สน 555+ กูมีใหม่ได้เยอะแยะ ไป ผู้ ญ มีเป็นล้าน
เพื่อน : มุงไม่สนจริงหรา
ผม : เออกุสนไมอะ **** ดูๆ ไปหน้าตาก็งั้นๆ

เพื่อนผมชี้ข้างหลังผม
ผมแทบช็อค
ผู้หญิง ที่ผมชอบ
นั่งยุ่วข้างหลังผม (ไอ*****เอ๊ย Fah Ro Dahhhhhhhhhh !!! กูพูดไรลงไปวะเนี่ย) ผมก็เขินในใจภาวนาว่า
อย่าได้ยินที่พูดไปนะ แล้วผมก็ทำหน้าหยิ่งๆ ใส่ แบบเก๊กอะ ผุ้ชายคงเข้าใจกันดีนะครับ
ผมหันไปมองเค้ายิ้มให้ผม จากที่ผมเคยโดนปฎิเสธคือ หน้าบูดใส่ผม แล้วเค้าก็เดินหนีไป

หลังจากนั้นครับ มีด ไม้ ผมไล่กระทืบเพื่อนผม
เพื่อนบอกไหนบอกมุงไม่ชอบไง
ผมบอก เออกุไม่ชอบแต่กุอยากกระทืบมุงงงสาาสสเอ๊ยยยยย(อันนี้ล้อเล่นกันครับ แต่ทำจริง)

ผมควรแก้ไงดีครับ ไอเพื่อนตอนนี้มันสะใจผมใหญ่เลย