ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    หายทีร้องไห้เลยนะ = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้

รุ่นท็อปXBAมีแค่ 2ขีด อืม อะเพื่อ จะบอกว่า เป็น ซีรียใหม่

ท็อป EX ถ้านับไม่ผิดผมเห็นแค่ 2ขีด

ส่วน bose รุ่นที่มีสามขีดคือมีไมค์ ผมลองฟังเทียบกับรุ่นสองขีดคืดไม่มีไมค์ เสียงเหมือนกันเดะ ผมไม่เห้นว่ามันจะมีผลตรงไหน
    รุ่นใหม่มัน มันใช้ driver แล้ว ต่างกันแค่ มิติของเสียง แต่มีรุ่นหนึ่งต้อง ชาร์ตด้วย งงรุ่นนี้มาก XBA-NC85D รุ่นเก่ามันเป็นรุ่น noise เลยต้องทำแยกกันมั้ง คราวก่อนมันก็แยก 2 กับ 3 อยู่ดี แต่รุ่นใหม่ยังไม่มานะ เหตุผลของ sony ผมไม่รู้มันหรอกแต่มันต่างกันจริง ระหว่าง 2000 กับ 3000 ขึ้นไป

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    รุ่นใหม่มัน มันใช้ driver แล้ว ต่างกันแค่ มิติของเสียง แต่มีรุ่นหนึ่งต้อง ชาร์ตด้วย งงรุ่นนี้มาก XBA-NC85D รุ่นเก่ามันเป็นรุ่น noise เลยต้องทำแยกกันมั้ง คราวก่อนมันก็แยก 2 กับ 3 อยู่ดี แต่รุ่นใหม่ยังไม่มานะ เหตุผลของ sony ผมไม่รู้มันหรอกแต่มันต่างกันจริง ระหว่าง 2000 กับ 3000 ขึ้นไป
    ที่ต้องชาตเพราะมันเป็น NC ครับ

ส่วนDriverมันมีทุกรุ่น แล้วแต่ว่ามันจะทำออกมากี่driver แยกเสียงกลางแหลม ซัฟวูฟ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thebasic555 อ่านกระทู้
    ไครเดินถือไอโฟนอยู่นี่เดินเข้าไปเทียบเลย (ผมใช้ไอพอทนะ) คือ... ความรู้สึกมันเจ๋งกว่าพวกนั้นเยอะ
    .........

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thebasic555 อ่านกระทู้
    หูฟังครับ -.- ไม่ใช่โทรศัพ คิดว่าเอาไอพอทมาเทียบกับไอโฟนสินะ 5555 แต่เรื่องเสียงจากหูผมไอพอททำได้ดีกว่าครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ตามที่เขาบอกประมาณว่า ยิ่งแพงยิ่งดี อะไรประมาณนี้ แล้วเขาก็มาเปรียบเทียบกับคนที่ใช่ของแถมที่ให้มา กับคนที่ซื้อมาต่างหากอย่างเขา อะไรประมาณนี้มั้ง
    อ่อ ผมเข้าใจครับ ซึ่ง หู แถม apple มันก็อย่างงั้นจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 8th May 2012 เมื่อ 14:32

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    .........
    ตามที่เขาบอกประมาณว่า ยิ่งแพงยิ่งดี อะไรประมาณนี้ แล้วเขาก็มาเปรียบเทียบกับคนที่ใช่ของแถมที่ให้มา กับคนที่ซื้อมาต่างหากอย่างเขา อะไรประมาณนี้มั้ง

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    เถียงกันใหญ่ 555
    ผู้รู้ทั้งนั้น อย่าเครียดๆ

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ผมเล่น Full ไม่ไหว ร้อน ปวดหัวดัวย T T

แต่อยากจัด 60i มาลองเล่นๆเหมือนกัน

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เข้ามาดู ...........................

มีไรกันเหรอ ..............................

อ๋อเถียงกันเรื่องหูฟัง .............................

อืม...ผมไปดีกว่าเพราะผมหูไม่เทพ

แต่เสียงดีไม่ดีมันไม่เกี่ยวกับจะมีไมค์รึไม่มีไมค์หรอก

เพราะภาครับกับภาคขยายมันคนละส่วนกัน

ไปดีกว่า..................................

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ
    ตัวเลือกอีก 1 ตัว ในราคาย่อมเยาว์ ที่ราคา 1,290 บาทครับ
    กับ Logitech Ultimate Ear300
    ข้อมูล : http://www.logitech.com/en-gb/ue/ue-.../devices/UE300

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เข้ามาดู ...........................

มีไรกันเหรอ ..............................

อ๋อเถียงกันเรื่องหูฟัง .............................

อืม...ผมไปดีกว่าเพราะผมหูไม่เทพ

แต่เสียงดีไม่ดีมันไม่เกี่ยวกับจะมีไมค์รึไม่มีไมค์หรอก

เพราะภาครับกับภาคขยายมันคนละส่วนกัน

ไปดีกว่า..................................
    โห มาแค่เนี่ย

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมเจอมาอีก 1 ฟังเพลงก็งาม เล่นเกมก็ได้
    razer moray+ ราคา 2,xxx ^_^ น่าสนมากๆ เก็บไว้เป็นตัวเลือก
    http://www.pantip.com/tech/techblog/...leID=TM2803314
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ผมเจอมาอีก 1 ฟังเพลงก็งาม เล่นเกมก็ได้
    razer moray+ ราคา 2,xxx ^_^ น่าสนมากๆ เก็บไว้เป็นตัวเลือก
    http://www.pantip.com/tech/techblog/...leID=TM2803314
    ขายแบรน์มากกว่า เอาเล่นเกมน่าจะเวิรค์ ฟังเพลงไม่ไหว

ก็อย่างว่า มีตังอย่างเดียวไม่ได้มันต้องชอบมากจริงๆ ถึงจะซื้อไปเล่นอยู่ดี แต่ผมก็ชอบ in-ear อยู่ดีอะนะ ไม่ต้องเปิดมากก็ได้ยิน ถึง stage มันน้อยกว่าพวก Full-size พี่ชายที่เป็นญาติกัน ซื้อ Bose Around-Ear II ไม่รู้ว่าใช่ตัวนี้ป่าวนะ ผมต้องเปิดดังมาก ถึงจะได้ยิน เพราะ stage มันกว้างไปหรือป่าว ทำให้ผมไม่ชอบเท่าไร
    ที่ต้องเปิดเยอะๆ เพราัะแรงขับของ player ท่านมันน้อยครับ ต้องใช้ Amp ช่วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 8th May 2012 เมื่อ 17:07

กล่าวขอบคุณ
    575
    ก็อย่างว่า มีตังอย่างเดียวไม่ได้มันต้องชอบมากจริงๆ ถึงจะซื้อไปเล่นอยู่ดี แต่ผมก็ชอบ in-ear อยู่ดีอะนะ ไม่ต้องเปิดมากก็ได้ยิน ถึง stage มันน้อยกว่าพวก Full-size พี่ชายที่เป็นญาติกัน ซื้อ Bose Around-Ear II ไม่รู้ว่าใช่ตัวนี้ป่าวนะ ผมต้องเปิดดังมาก ถึงจะได้ยิน เพราะ stage มันกว้างไปหรือป่าว ทำให้ผมไม่ชอบเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ผมว่า razer มันไม่เท่าไรหรอก เอาไปเล่นเกมอย่างเดียวเหมาะกว่า แต่เพลงไม่ไว้หรอก มันไม่เหมาะสมกับพวกแนว core ทั้งหลายด้วย Hz ก็น้อยอีกไม่เหมาะจะฟังเพลงเท่าไร ดูพวกหูฟังที่ใช้ฟังเพลงก็ได้ เริ่มจากต่ำสุด 4-22 kHz แล้วแต่ตัวนะ พวกนี้จะฟังได้แนวมากกว่าลึกกว่า แน่นกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เดียวจะไปกันใหญ่ แจ็ค 3.5 mm แบบ 3 ขีดนั้นมันคือ 3.5 mm TRRS connector มันคือไมค์ อย่าตลก http://en.wikipedia.org/wiki/TRS_connector

Sony เพิ่งจะเริ่มทำ Balanced Armature ซึ่งมันมี มาชาติกว่าแล้ว มันใหม่ตรงไหนฟะ แถมเบิร์นนานชิบเป๋งเลยแต่ยอมรับว่าราคามันถูกกว่าชาวบ้าน
    รุ่นเก่าๆ Sony ใช้ dynamic ในการทำหูฟัง dynamic ข้อดีของมันคือให้เสียงที่ธรรมชาติกว่าแต่ความละเอียดของเสียงและมิติของเสียงไม่อาจเทียบกับ BA ได้เลยสักนิด

ถ้าจะให้แนะนำ หูฟังเบสตัวจริงคงไม่พ้น SENNHEISER IE8 แต่คงหาซื้อยากกกมากๆแล้วละ ถ้าอีกตัวแนะนำ Monster Turbine ครับหูฟังอะผมพูดตรงๆทำได้เพียงแค่แนะนำ แต่อย่าเพิ่งเชื่อ จนกว่าคุณจะได้ไปลองฟังเอง

ผมขอไม่พูดถึงเครื่องเล่นละเสียงละเพราะไม่รู้ถึงความสามารถ PSvita เพียงแค่คุณใช้และพอใจในสิ่งที่มี

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ผมว่า razer มันไม่เท่าไรหรอก เอาไปเล่นเกมอย่างเดียวเหมาะกว่า แต่เพลงไม่ไว้หรอก มันไม่เหมาะสมกับพวกแนว core ทั้งหลายด้วย Hz ก็น้อยอีกไม่เหมาะจะฟังเพลงเท่าไร ดูพวกหูฟังที่ใช้ฟังเพลงก็ได้ เริ่มจากต่ำสุด 4-22 kHz แล้วแต่ตัวนะ พวกนี้จะฟังได้แนวมากกว่าลึกกว่า แน่นกว่า
    ค่าต่ำกว่า20 และสูงกว่า 20000 คนไม่ได้ยิน ส่วนเสียงเบส เสียงต่ำจะอยู่ประมาณ 40-160 = =ปกติมักจะเป็นค่าที่บริษัท กุขึ้นมาเอง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxff007 อ่านกระทู้
    เดียวจะไปกันใหญ่ แจ็ค 3.5 mm แบบ 3 ขีดนั้นมันคือ 3.5 mm TRRS connector มันคือไมค์ อย่าตลก http://en.wikipedia.org/wiki/TRS_connector

Sony เพิ่งจะเริ่มทำ Balanced Armature ซึ่งมันมี มาชาติกว่าแล้ว มันใหม่ตรงไหนฟะ แถมเบิร์นนานชิบเป๋งเลยแต่ยอมรับว่าราคามันถูกกว่าชาวบ้าน
    รุ่นเก่าๆ Sony ใช้ dynamic ในการทำหูฟัง dynamic ข้อดีของมันคือให้เสียงที่ธรรมชาติกว่าแต่ความละเอียดของเสียงและมิติของเสียงไม่อาจเทียบกับ BA ได้เลยสักนิด

ถ้าจะให้แนะนำ หูฟังเบสตัวจริงคงไม่พ้น SENNHEISER IE8 แต่คงหาซื้อยากกกมากๆแล้วละ ถ้าอีกตัวแนะนำ Monster Turbine ครับหูฟังอะผมพูดตรงๆทำได้เพียงแค่แนะนำ แต่อย่าเพิ่งเชื่อ จนกว่าคุณจะได้ไปลองฟังเอง

ผมขอไม่พูดถึงเครื่องเล่นละเสียงละเพราะไม่รู้ถึงความสามารถ PSvita เพียงแค่คุณใช้และพอใจในสิ่งที่มี
    IE80 เป็นตัวใหม่ก็โอเคนะครับ เบสน้อยกว่าหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    575
    อนาคตได้เป็นคนขายหูฟัง แน่ถ้าได้ฟังมันทุกรุ่น แต่ใครมันจะไปจำเสียงแต่ละตัวได้ทุกตัวกันหว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ทีเรื่องอย่างงี้อ่ะเก่งกันทั้งนั้น แต่เรื่องเรียนนี่นะ เหอะๆ
    Fucked boy!

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FuckingAll อ่านกระทู้
    ทีเรื่องอย่างงี้อ่ะเก่งกันทั้งนั้น แต่เรื่องเรียนนี่นะ เหอะๆ
    ผมว่าเว็บนี้มันหาสาระยากอยู่แล้ว ไร้สาระมีอยู่ 90% ได้มั้ง วันหนึ่งมีเนื้อหาสาระได้ แค่อีกกระทู้เอง แล้วเรื่องเรียนมาที่หลังเลยถ้าอยากมีชีวิตรอดในเว็บนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    5000 ซื้อลำโพง+แอม ดีกว่าไหม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~piero~ อ่านกระทู้
    5000 ซื้อลำโพง+แอม ดีกว่าไหม ครับ
    5000 เอาไม่อยู่หรอกครับ

ไปเล่นหูฟังเสียไกลกว่า