ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

ผมสอบติดเตรียมอุดมภาคใต้ แต่ .... ช่วยเข้ามาหน่อยครับๆๆ

คือตอนสมัครเค้าให้่ ใส่แผนที่ตัวเองเลือก
    ผมเลยใส่
    1. ศิลป์ คำนวณ
    2. ศิลป์ ญี่ปุ่น [อันนี้ใส่ๆไปเผื่อไม่ได้]

พอผลออกมาผมได้ ศิลป์ ญี่ปุ่น ปัญหาหลักคือ ผมกลัวเรียนไม่ได้อ่าครับผมควรทำยังไงดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ลองดูว่าคณะที่เลิอกอาจจะไปเลือกเอกตอนปี 2 ก็ได้ครับ ไม่ก็เรียนไปก่อนแล้วค่อยทำเรื่องย้ายเอกย้ายคณะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ศิลป์ ญี่ปุ่น ก็ดีนะครับ ได้ภาษาญี่ปุ่นด้วย จบมาไปเป็นล่ามคุยกับญี่ปุ่นก็ได้ เงินเดือนก็ดี

ทำงานในบริษัทญี่ปุ่น เป็นล่ามนี่เงินดีกว่าวิศวะอีกนะ ได้เที่ยวญี่ปุ่นบ่อยๆด้วย ดีจะตาย ไปเรียนเถอะ ไป ^ ^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    น้าผมทำงานอยู่ญี่ปุ่น จะ 20 ปีแล้ว ตอนนี้ทำงานตกแต่งภายใน ได้วันละ 200 $ (เมื่อก่อนไปแข่งรถ 555)

ผมว่าเรียนญี่ปุ่นนี่ก็ดีนะ ผู้หญิงไทยหลายคนชอบ ญี่ปุ่นเหมือนกัน เอาข้อนี้จีบหญิงน่าจะเหมาะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ลองดูการ์ตูนSUBญี่ปุ่น-ไทยดิคับเพื่อได้เหมือนแถวบ้านผมนิ โหลดทั้งวี้ทั้งวันอะการ์ตูน จนปจุบัน เขาพูด japan เกือบได้แล้ว ผมเห็นโฟรเดอร์คอมเขายังกับโหลดหนัง AV มาเป็นคลังเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ช่วยตอบเยอะๆหน่อยครับ ขอแนวทางหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อย่างเรปบน หะ ลองดูการ์ตูนญี่ปุ่น แบบ SUB ผมดูอยู่ผมว่าดูๆไป ก็เริ่มเข้าใจภาษาเขานิดหน่อยเหมือนกันนะ ส่วนการทำงานที่ญี่ปุ่นผมว่าก็ดีนะ เมืองเขามีเทคโนโลยีลำ้สมัยดี อากาศชนบทก็ดีนะ ยังไงก็ลองตัดสินใจดูครับ
    ! ~ My name is OwEnDevil ~ ! U want to know about me? View my facebook at here Patsakorn ~

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมว่าเรียนไปน่าจะไหวนะ เพราะ ตั้งแต่ม.1-3 ไม่ได้เรียนญี่ปุ่นเลยใช่ป่ะล่ะ เขาจะให้เรามาเรียนหนักๆ แบบที่เราไม่ได้เลยเหรอ

เริ่มต้น เขาก็สอน ตั้งแต่เบสิกเหมือนเราเด็กๆเรียนกอไก่ ขอไข่นั้นแหละ ไม่ต้องกังวลหรอกว่าเรียนไม่ได้ ขอให้ขยันและตั้งใจพอ ผมว่าไปไหวอยู่แล้วล่ะ

ไม่น่าจะยากอะไร

จะเก็บเป็นความลับตลอดไปหรือยอมอกหัก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เรียนๆไปเถอะครับมันไม่โหดเหมือน เตรียมใหญ่ กทม หรอก ตอนนี้ผมซ้ำชั้น เตรียมอุดมเหนืออะ เซงจัง 5 55

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ขอบคุณครับ ทุกๆคน

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ไม่ไหวมั้งครับ ไม่เคยเรียนมาก่อนแล้วไปเรียนตอนนี้ มันไม่น่าจะได้แล้ว

ยกเว้นคุณต้องฟิตจริงๆอะ หนักกว่าชาวบ้าน

ความเห็นส่วนตัวไม่แนะนำนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    นายอยู่นครเหรอ ผมว่าน่าจะต้องไปเรียนเพิ่มนะ แต่มันก็ไม่ต่างจากศิลป์-คำนวณเท่าไหร่ เพียงแค่เรียนญี่ปุ่นเพิ่ม และไม่เรียนคณิตเสริมกับวิทย์เสริม แค่นั้น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghoszaba007 อ่านกระทู้
    ช่วยตอบเยอะๆหน่อยครับ ขอแนวทางหน่อยครับ
    ทำตามใจอยากสิครับ เพราะชีวิตมันเป็นของเรา (เรียนในสิ่งที่เราชอบเราถึง อย่าสับแต่เรียนๆไปเพราะตอนม.6
    คงเปลี่ยนไม่ทันแล้ว ผมก็แค่ไม่อยากให้คุณเป็นเหมือนผม ที่ทนเรียนในสายที่ไม่ชอบ )

ผมจำได้ว่าของผมพอขึ้นม.5แล้วเปลี่ยนสายคณะได้นะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rafaelz อ่านกระทู้
    ทำตามใจอยากสิครับ เพราะชีวิตมันเป็นของเรา (เรียนในสิ่งที่เราชอบเราถึง อย่าสับแต่เรียนๆไปเพราะตอนม.6
    คงเปลี่ยนไม่ทันแล้ว ผมก็แค่ไม่อยากให้คุณเป็นเหมือนผม ที่ทนเรียนในสายที่ไม่ชอบ )

ผมจำได้ว่าของผมพอขึ้นม.5แล้วเปลี่ยนสายคณะได้นะ
    มันเปลี่ยนได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนลง เปลี่ยนสายขึ้นไม่ได้เช่น วิทย์ย้ายลงมาศิลป์ได้ แต่ศิลป์ย้ายขึ้นไม่ได้ ส่วนสายศิลป์ผมไม่แน่ในะว่าจะย้ายได้มั้ย เพราะมันแยกกันอยู่แล้วภาษากับคำนวณ

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    นายอยู่นครเหรอ ผมว่าน่าจะต้องไปเรียนเพิ่มนะ แต่มันก็ไม่ต่างจากศิลป์-คำนวณเท่าไหร่ เพียงแค่เรียนญี่ปุ่นเพิ่ม และไม่เรียนคณิตเสริมกับวิทย์เสริม แค่นั้น
    ใช่ครับ ผมอยู่ นครศรีฯ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ศิลป์ ญี่ปุ่น ก็ดีนะครับ ได้ภาษาญี่ปุ่นด้วย จบมาไปเป็นล่ามคุยกับญี่ปุ่นก็ได้ เงินเดือนก็ดี

ทำงานในบริษัทญี่ปุ่น เป็นล่ามนี่เงินดีกว่าวิศวะอีกนะ ได้เที่ยวญี่ปุ่นบ่อยๆด้วย ดีจะตาย ไปเรียนเถอะ ไป ^ ^
    ผมก็เห้น ด้วย นะ พวกเปงไกท์ นำเที่ยว หรอ เป้น ล่าม ให้ บริษัท ใหญ่ๆ ได้ติดต่อ การค้า หรือเจรจา ทำสัญญา่ อะไร ก้ว่า ไป

ทำงาน เก้บ ตังเยอะๆ พออายุ เยอะขึ้นมาหน่อย แต่งงาน เปิด ธุรกิจเล็กๆ ส่วน ตัว ทำกับลูกหลาน ผมว่าสบาย ใจ ดีออก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghoszaba007 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ผมอยู่ นครศรีฯ ครับ
    ผมก็อยู่นคร ผมอยู่เบญจม

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เก่งครับ ขอชม

สอบติดได้ก็เก่งแล้วครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piyaponjoe อ่านกระทู้
    เก่งครับ ขอชม

สอบติดได้ก็เก่งแล้วครับ
    ผมสอบติดเกือบได้ที่สุดท้าย 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    ผมก็อยู่นคร ผมอยู่เบญจม
    เก่งจังครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เค้าสอนกันตั้งแต่พื้นฐาน อะ อิ อุ เอะ โอะ นี่แหละ อย่าไปกลัวว่าจะเรียนไม่ได้

ระดับม.ปลายไม่มีที่ไหนเริ่มที่ระดับแอดว๊านหรอกครับ- -

แต่ถ้าเตรียมไว้ก่อนก็ดีเหมือนกัน เวลาเรียนจะได้ไปไวเข้าใจง่าย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้าวเด็ก จ.เดียวกัน แต่ผมจบแล้วปีนี้ที่ เบญจม

ผมก้เด็กแผน 3 น่ะ ผมเรียน ศิลป์-ฝรั่งเศส สาเหตุที่ผมเลือกไปเนี่ยผมคิดว่ามันน่าจะเหมือนกับภาษาอังกฤษ (คิดไปได้)

แต่พอเรียนเค้าจริงๆ มันเหมือนก็แค่ตัวอักษร ที่เป็น รูปลักษณ์ แต่ การอ่านและ ไวยากรณ์ ต่างๆ ไม่เหมือนกันเลยแม้แต่น้อย...

ช่วงแรกๆถ้าตั้งใจแล้วก็เก็บพื้นฐานให้แน่นๆหน่อย ก็โอเคแล้วครับ... ตอนผมเรียนใหม่ๆตอน ม.4 ก็พยายามเก็บพื้นฐานให้ได้เยอะๆ แล้วเดี่ยวก็จะเข้าใจไปเรื่อยๆเองงง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: