ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

Diablo 3 ประกาศระบบร้านประมูลไอเทมด้วยเงินจริง

Diablo 3 ประกาศระบบร้านประมูลไอเทมด้วยเงินจริง

เกม Diablo 3 ประกาศระบบร้านประมูล รองรับการประมูลด้วยเงินในเกมและเงินในชีวิตจริง

ระบบตัวใหม่จากเกม Diablo 3 จาก Blizzard จะไม่มีการนำของๆตนเองมาประมูล โดยสรุปก็คือจะให้ผู้เล่นนำมาขายกันเองและซื้อกันเองเท่านั้น โดยผู้เล่นสามารถที่จะเลือกได้ว่าต้องการจะขายไอเทมนั้นๆแบบไหน โดยเลือกได้ระหว่างแบบ Gold ในเกม กับแบบเงินจริง ซึ่ง Blizzard ได้จำกัดตามเลเวลของผู้เล่น

ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมในการซื้อขายของ Blizzard กล่าวว่ามีแน่นอน เหมือนกับการประมูลที่มีในปัจจุบันและในเว็บต่างๆ และการตั้งขายของแต่ละครั้งนั้น จะมีการหักค่าธรรมเนียมเล็กน้อยให้ Blizzard

สำหรับคนที่เล่น World of Warcraft (WoW) นั้นก็อาจจะสงสัยว่าแล้วงี้ถ้าเกิดมีพวก Add-On มาเงินเราจะปลอดภัยไหม? Blizzard ตอบคำถามนี้ว่า เกมนี้ไม่สนับสนุน Add-On เหมือนกับเกม World of Warcraft ใครเอามาลงหรือแก้ไขเกม โดนแบนสถานเดียวครับผม

ตบท้ายสำหรับชาวไทยที่กลัวจะเล่น Online แล้ว “LAG” ทาง Blizzard บอกว่าเกม Diablo 3 จะใช้ Server แบบเดียวกับเกม StarCraft 2 คือมี Server “Australia/New Zealand/Southeast Asia” ซึ่งจะทำให้คนไทยเรา Ping น้อยกว่าเล่นที่ Server อเมริกา

ที่มา : Gamemun

Diablo 3

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ระบบออนไล พร้อมเลยสิน่ะ $ $ $

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    อยากไดยินอยู่ข่าวเดียวคือ ออกขายวันไหน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เอ่อ...แล้วตัวเกมส์มีให้เล่นรึยังครับ พอดีตกข่าว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    อุวะ! แหล่ม

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อยากเล่นใจจะขาดแล้วเมื่อไหร่มันจะออกมาให้เล่นซักทีน้า

กล่าวขอบคุณ
    299
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    รอๆๆๆต่อไปสินะ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เกมออกขายแล้วหรา

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ขนาดเกมส์ยังไม่ออกนะเนี่ย ธุรกิจมาก่อนเลย o.O

แบบนี้ ผู้สร้างก็เสกไอเทมมาขายโดยใช้ชื่อ User อื่นมาขาย แบบนี้ก็รวยเลยดิ 5555555555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salalewjing อ่านกระทู้
    ใครจะซื้อก็ซื้อเหอะครับ ผมคนหนึ่งที่ไม่ชอบซื้อ ชอบหามาขายมากกว่า - -* มันภูมิใจมากกว่าน่ะครับ ไม่เสียเง้นด้วย(ถ้าต้องใช้เงินจริง) . . . อ่อผมว่านะ แผ่นน่าจะแพงพอดูล่ะ ถ้าไห้ผมเดา(ซึ่งไม่อยากเดาเท่าไร)ก็สักประมาณ 4,500 ได้มั้ง . . . แล้วคุณล่ะ คิดว่าราคาเท่าไรกัน
    ถ้า 4,500 เก็บตังไว้กินข้าวดีกว่าครับ 555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Chelsea_FC]- : 3rd August 2011 เมื่อ 21:09

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    - - รู้สึกเริ่มผิดหวังแหม่งๆ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    รู้สึกมันเฟะๆประมาณเทพทรูบ้านเราเลยแฮะ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    รอมานานมาก มาซะที

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlIeN อ่านกระทู้
    รู้สึกมันเฟะๆประมาณเทพทรูบ้านเราเลยแฮะ
    ไม่ใช่เทพทรูครับ ของที่นำมาประมูณคือของที่ดรอปในเกมส์และประมูณกันระหว่างผู้เล่นเท่านั้น

แล้วอีกอย่างใครที่คิดจะโหลดเล่นอย่างเดียวคงผิดหวังเพราะมันคงเน้นไปทาง multi แล้ว (มั้ง?)

D:\Earth\Asia\Thailand\???
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    รอมาหลายปีละ ไม่ยอมขายซักที เซ็ง

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    อยากเล่นมาก ๆ 555
    SUPERMAN

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ตามความคิดผม ผมว่าก็น่าจะมีความเหลื่อมล้ำทางด้านการเงินมั่งแหละผมว่า คนไทยจะเอาเงินไปประมูลสู้พวกประเทศที่ค่าครองชีพสูงๆๆได้ยังไงอะ
    หรือว่าเค้าจะแบ่งเป็นโซนๆๆไปรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกมส์จะออกตอนไหน อยากรู้แค่อย่างเดียวนี่ล่ะ

ราคากล่องอย่าสุดตรี..แบบ Star Craft 2 ละกัน

แล้วซื้อแท้ไม่ออนไลน์ มันจะคุ้มมั๊ยเนี่ย เล่นคนเดียวก็ขอมันส์ๆ แบบภาคเก่าๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    รอปายครับ เมื่อไหร่จะออก บอกราคาล่วงหน้าด้วยเกก้อ ตูจะได้เก้บตังทัน-*-

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ระบบประมูลผู้เล่นตั้งราคาเอง ขายแพงไปใครเค้าจะซื้อล่ะครับ
    แต่อยากเล่นมากเลยเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    รอมาเป็น ปี

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    Diablo 3 จะมาแล้วหรอ ว้าวๆๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครจะซื้อก็ซื้อเหอะครับ ผมคนหนึ่งที่ไม่ชอบซื้อ ชอบหามาขายมากกว่า - -* มันภูมิใจมากกว่าน่ะครับ ไม่เสียเง้นด้วย(ถ้าต้องใช้เงินจริง) . . . อ่อผมว่านะ แผ่นน่าจะแพงพอดูล่ะ ถ้าไห้ผมเดา(ซึ่งไม่อยากเดาเท่าไร)ก็สักประมาณ 4,500 ได้มั้ง . . . แล้วคุณล่ะ คิดว่าราคาเท่าไรกัน

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    ระบบนี้มันมีมาตั้งแต่สมัย D2 แล้ว รู้สึกว่าจะไม่ได้ซื้อขายผ่านทาง Blizzard ด้วย ก็เหมือนตั้งร้านขายของนั่นแหละ ถ้าจะให้เทียบให้เห็นชัดก็เหมือน การ์ดแมงทองใน ragnarok คนยอมซื้อเป็นเงินจริงกัน