ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 643

การ์ตูนโดเรม่อนตอนจบ ซึ้งมากๆ

ความเป็นมาของ โดราเอม่อน ตอนจบ
    พล็อตเรื่อง โดราเอม่อนตอนจบนั้น ตามที่ได้ทราบกันดีนั้น คือมีที่มาจากฟิกชั่น ที่ถูกเผยแพร่ผ่านทางอินเทอร์เน็ต
    ทั้งในรูปแบบ แฟนฟิคชั่น ข่าวลือ หรือ เมล์ลูกโซ่ โดย พล็อตนั้นก็มีหลายหลาย ส่วนมากที่พบจะเกี่ยวกับ ความตาย, ความฝัน, อุบัติเหตุ
    ซึ่งที่พบเห็นบ่อย ก็จะมีอยู่ใน 3 รูปแบบ คือ

- โนบิตะ เป็นคนสร้างโดราเอม่อน
    - โนบิตะ ป่วยเป็นโรคร้ายแรง
    - เรื่องทั้งหมดของโดราเอม่อน เป็นเรื่องที่โนบิตะฝันไปเอง

ซึ่งที่ยังหลงเหลือในปัจจุบัน คือพล็อตแรก โนบิตะเป็นคนสร้างโดราเอม่อน และ โนบิตะป่วยเป็นโรคร้ายแรง+ฝันเรื่องโดราเอม่อนไปเอง
    แต่อย่างไรก็ดี โดราเอม่อนตอนจบทุกแบบนั้น ล้วนแต่เป็นเพียงเสียงเล่าอ้าง และไม่มีหลักฐานใดๆอย่างชัดเจน

จริงแล้วนั้นโดราเอม่อนนั้นเคยจบไปแล้วหนึ่งครั้ง ในจะเป็นตอนสุดท้ายของรวมเล่ม ที่ 6 ชื่อตอนว่า ลาก่อนโดราเอม่อน

แต่สุดท้ายแล้ว เนื่องด้วยเหตุผลหลายประการ ทั้งแฟนๆ และ อ.ฟุจิโกะผู้เขียน โดราเอม่อนก็จึงได้กลับมาใหม่อีกครั้ง

ที่มาของโดจินชิ โดราเอม่อน ตอนจบ
    การ์ตูนชุดนี้เป็นงานโดจินชิ (การ์ตูนทำมือ) ที่วาดโดย อ.ทะจิม่า ยาสุเอะ (Tajima Yasue) ในชื่อกลุ่ม ว่า GA-FAKE COTERIE
    โดยใช้โครงเรื่องจากฟิกชั่นเกี่ยวกับตอนจบของโดราเอม่อน ที่แพร่กระจายตามเมล์ลูกโซ่ (หรือที่บ้านเราเรียกกันว่า Forward Mail)
    ซึ่งเริ่มวางขายครั้งแรกในงาน Comic Market ฤดูร้อน ครั้งที่ 68 ช่วงวันที่ 12-13 สิงหาคม 2548

และหลังจากนั้น ในงาน Comic Market ครั้งต่อมา (C69) ฤดูหนาว ช่วงวันที่ 29-30 ธันวาคม 2548
    ผลงานชิ้นนี้ก็ได้รับความสนใจจากแฟนๆโดราเอม่อน จนเริ่มมีการเผยแพร่ผ่านอินเทอร์เน็ตเป็นที่กว้างขวาง
    และปัจจุบันก็ยังมีผู้ให้ความสนใจ จนหนังสือขาดตลาด และต้องพิมพ์ซ้ำอีกครั้ง

ข้อมูลอ้างอิง : เว็บเมล่อนบุ๊ค - สั่งซื้อโดจินชิ โดราเอม่อน ตอนจบ

จุดประสงค์ของ อ.ทะจิม่า ยาสุเอะ ผู้เขียน

โดจินชิเล่มนี้ ได้ถูกสร้างสรรค์ขึ้นมาเพื่อเป็นที่ระลึกในการสร้างอนิเมฉบับหนังโรง (โนบิตะกับพีสุเกะ 2006)
    โดย อ.ทะจิม่า ยาสุเอะ ได้เขียนคอมเมนต์ พูดถึงการเขียนการ์ตูนชุดนี้ไว้ที่หลังปกว่า

ความคิดเห็นจากผู้เขียน

ตั้งแต่ที่ผมจำความได้
    ก็พบว่ามีโดราเอม่อนอยู่เคียงข้างของผมแล้ว
    หนังสือเล่มแรกที่เอาตังค่าขนมซื้อ จำได้ว่าเป็นเล่มพิเศษ
    กับสงครามแย่งต้นฉบับ
    ของโคโรโคโร่คอมมิค และ บอนบอนคอมมิค
    ในทุกๆหน้าร้อนอันแสนยาวนาน
    ผมกับเพื่อนก็มักจะรอคอยงานใหม่อย่างตื่นเต้นเสมอ
    และคิดว่าซักวันหนึ่งผมต้องเขียนงานการ์ตูนที่ดีอย่างนั้นให้ได้บ้าง
    และตอนนี้ผมก็แปลกใจตัวเองเหมือนกัน
    ที่ได้วาดต้นฉบับที่ยอดเยี่ยมขนาดนี้ออกมาได้
    ผลงานชิ้นนี้ก็ขอมอบเป็นที่ระลึก
    ให้กับงานอนิเมชั่นตอนใหม่ของโดราเอม่อนที่กำลังจะเข้าฉาย
    ในฐานะที่ผมเป็นแฟนโดราเอม่อนคนหนึ่ง

ทะจิม่า T ยาสุเอะ

เครดิต http://fwmail.teenee.com/etc/217.html

***** อ่านจากขวาไปซ้ายแบบญี่ปุ่นนะครับ *****

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 197 คนที่กล่าวขอบคุณ:

110370214266, 3lood2abbit, 40976, aaaa88456, ABE UBUNTOO _O_, aounkub, armsupergame, artbever, assas, AUSTIN, avenues1, babymaster, benz3321, BenzdezzS, benzkungl, best19939, black jack sdppd, BlackBOXzzz, BlackSky, bnnightmal2e, bodypan, boobbabe, boonlismz, bossun, BottomBlues, cake5, ccc, chaikaning, Champ 5555+, chevas25, civilzaza, cloudzextion, CM_PUNK, co5056, coolergames, Darksider, death-max, dekphem2kab, denhotx, diawnaja, dogmagoko, domita007, Dr.dog, earth4774, EvilzHeroesz, fewuio, flok2540, fooksamart, G..M..INW, G7Cristiano, games3707, gap, gecko, godmannyza, GUBOSS, guntawit3875, hakusung, Hann.H.killer, HapPyFridaY, Harmonica, HearTLockER, hopmbnzatou, jabbawockeez70, jackpot12, jagarin2005, jaybiochem, jeepriest, jinegogo, joejoe0123, JohnKun, JoIozaa1@hotmail.com, Jomzababin, JumpskyJ, kaimuk, kanata053, kankloaso, kategrean, kennova, kheammachart, killerteeza, KimEunSang, Kismet, ko555555, kodomoke, konteenoy, kosabay, kothkeo178, kraivich, l3oSsGaMe, lanlanla, M40A3, m4a1m16a2, madao, MagicStar, makunouchi ippo, manshinoda, markops, massmello, meltifilish, MeManTo, Merchanics, MerlinB, MicMond, myriadisland, Naowarat, Napon, napushi, neckdd, Nemisis', Nomad, non16455, numcang, OBSETION, ODiE, offerre, omsin, onisuke, papiyongz, Partyz, Patriax, peak5306, peeple11, peerasat308, pepococonut, perpermay, Pinghooh, pinkpanters, poapoaza, poowit, PorFG141, Posedon, potza543, punchzax, puttert1, p_life, RapG-unit, redrock, rkikfvd, rockpooh, RocKST4RJaMes, ruttakorn, saman14, sarifboy, seagamer, SemIFaIL, Shadow_MercurY, sitapong, skullza, SOULNIGHTMARE, Springfield, spykesDR., starzerobenz, StephanieOnly, sukhumlive, supercom123, Super_Man, supnut, taezana, teerachai212, ten1942, tharadonkub, the devil king, THELiw, thename, Thesweety, thotsawat555, ThunderZephyrus, tide36, tomzamio005, torkap, Tranforsmer69, tsted5u7, Ulquiorra, Valentine., VKneverdie, wanjaiteeruk, WhiteWolfz, Wiz Khalifa, YAKAMA27, yiew697dg, Yoddy's, yoshi3416, zanuk9876, Zaraki Kempaji, Zatsune Miku, zerohut, zxcvb2306, [26TH]OisHiZ, [A]Zrecycle, [P]it, ลูกกุยแมน, _ZerO_, ~>(Now)<~, ~RIP~, ผู้บริหาร

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ซึ้งมากๆ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

อยู่กับ Bodyslam
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    น้ำตาจะไหล TT
    ..::BODYSLAM::..

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ซึ้งจริงๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ซึ้งมาก.....

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมจะร้องไห้ T_T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ดูมาตั้งแต่เด็ก มาถึงตรงนี้ ซึ้งใจที่สุดเลย

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เกือบร้องไห้ออกมา

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ซึ้งครับ

เหมือนเคยเห็น จบอีกแบบอีกครับ
    ที่ โดราเอมอนเป็นเพียงความฝันของโนบิตะ แต่ผมหาอ่านไม่ได้อ่ะ

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    นี่เเบบ Bad Ending ครับ ไม่อยากให้อ่านเลยมันเศร้านะ

ตอนจบแบบเศร้า
    วันหนึ่ง ฉากในโรงพยาบาล โนบิตะตื่นขึ้นมา และเจอพ่อกับแม่และเพื่อนๆ ครบทุกคน
    ยืนอยู่รอบเตียง แล้วโนบิตะก็ถามถึงโดเรมอน ทุกคนกลับปฎิเสธว่า ไม่รู้จักและบอก
    โนบิตะว่า โนบิตะหลับมานานเป็นปีแล้วเนื่องจากไม่สบาย และโนบิตะก็นึกย้อนถึง
    เรื่องราวเกี่ยวกับโดเรมอน ทั้งการผจญภัยต่างๆ ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นเพียงความฝันเท่านั้น
    โดเรมอน เซวาสึ โดเรมี ล้วนเป็น ความฝันของเขาทั้งสิ้น
    โนบิตะเป็นเด็กที่ไม่แข็งแรง และไม่มีเพื่อนรักที่ จะอยู่ด้วย เขาต้องนอนโรงพยาบาล
    ตลอดเวลาและเขาก็หลับไป ฉากต่อมา เริ่มที่ พ่อแม่และเพื่อนๆของโนบิตะ
    ร้องไห้กันอยู่ในงานศพของ โนบิตะ..เขาจากไปก่อนวัยอันควร..
    และเรื่องราวทุกอย่างก็จบลง ที่โนบิตะฝันถึงโดเรมอนและอนาคตนั้น
    เป็นเพราะเขารู้ดีว่า เขาจะต้อง ตายในอีกไม่นาน เขาจึงอยากที่จะมีอนาคต
    มีเพื่อนรัก มีการผจญภัยสนุกสนาน แต่ฝันของเขาก็ไม่มีวันเป็นจริง... ตลอดไป......

เครดิต:Pramoon ครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    จบอีกแบบเศร้ากว่านี้อีกนะครับ

คือจบอีกแบบถูกเปลี่ยนให้เป็นแบบนี้เพราะกลัวคนรับไม่ได้กัน จบอีกแบบเล่นเอาร้องไห้เลยนะ

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อืมมมมม มีแบบเป็น เมะป่าวคับอยากดูมากการ์ตูนในดวงใจ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ตอนจบทั้ง 2 แบบคนเขียนเป็นนักวาดการ์ตูนโดจินนี่ครับไม่ใช่ อ.ฟูจิโกะ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    การ์ตูนบางเรื่องที่ คนบางคนคิดว่ามันปัญญา อ่อนหรือไร้สาระ แต่พอมาดูตอนจบปุ๊บ กระจ่างในทันที
    ขอบคุณสำหรับการ์ตูนดีๆครับ ซึ้งมากๆครับ เรื่องนี้ชอบมากๆเลยครับ ดูแล้วเพลินดีนะครับ ^^

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ที่ผมเคยอ่าน ตอนจบโนบิตะ ฝันไปเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,000
    ทำมัยคนถึงอยากให้โดเรม่อนมีตอนจบ??

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    5
    ลึกซึ้ง มากๆ อยากเป้นแบบโนบิตะแล้วสิ

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ขอบคุณ นายมาก ที่หามาให้อ่าน นี้ผมหามาทั้งเว็บล่ะไม่เจอ ขอบคุณ จริงๆ
    MeltDown

Decade
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ perpermay อ่านกระทู้
    น้ำตาจะไหล TT
    ตามนั้น !!!

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    อยากให้มันจบแบบ Happy Ending อะ มันจะได้มีกำลังใจ

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    เรื่องนี้ซึ้งที่สุดแล้วครับ

.: CuTe TsuNdeRe GirLs :.
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อยากจะร้องไห้

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เหมือนเคยอ่านแล้วป่าวหว่า

แล้วตอบจบมันก็มีหลายแบบด้วย

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ซึ้งครับ ((((

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    หาอ่านยากนะเนี่ย