ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569

เฮ้อออออ ท้อใจ

สวัสดีพี่ ๆน้อง ๆชาว Jkgครับ ผม มีเรื่องอยากระบาย
    คือว่า ผมทะเลาะกันแฟนผมเพราะ เพื่อนเก่าแฟนผมด่าแฟนผม แล้วเพื่อนเก่าแฟนผมชอบแย่งแฟนชาวบ้าน คือมันมายั่วผม ผมก็พยายามใจแข็ง แต่ก็เป๋ไป แต่้ก็กลับมา คือแฟนผมรู้ แฟนผมบอกผมว่า เค้าก็ไม่ได้ว่าไรเตงนิ่ เตงอยากทำไรเชิญเลย ผมเลยบอกไปว่า เอ๋าเตงเค้าสารภาพแล้วนะ ก็เถียงกันไปเถียงกันมา ทะเลาะกัน แล้วแบบ เวลางอลผม แฟนผมมักจะตั้ง เตตัสถึงแฟนเก่าเค้า แฟนเก่าเค้า หล่อ+เรียนเก่ง+นักกีฬา+ใจแข็ง+เข้าใจง่าย แล้วรูปดิสในเอ็มก็เอารูปแฟนเก่าขึ้น Fc แฟนผมเลยช่วยผมถามว่าทำไมถึงทำงั้น แฟนผมตอบ ก็สบายใจอ่้ะ นีมทำแล้วนีมรู้สึกสบายใจ ผมพูดไม่ออก คือ ผมอ่านทุกครั้ง มันฝังในใจจนวันนี้มันได้ระเบิดออกมา ไหลออกมา ผมร้องไห้ ! เมื่อตอนคุยกับ Fcคนนั้น ผมร้องไห้ไม่ออก แต่พอคิดอะไรคนเดียวแล้วมันไหลออกมา ทุกครั้งที่อ่าน ผมทนฝืนเก็บไว้ในใจ มันเอ่อล้นออกมาวันนี้ แต่ผมจะทน คนนี้ผมหวังแต่ง คือเหตุผลที่เค้ากับแฟนเก่าต้องพรากกันเพราะ เค้าคบกันครบรอบ2ปี แฟนเก่าเค้าเกิดอุบัติเหตุ เสียชีวิต .... นั่นแหละครับ ผมเป็นคนที่เวลามีปัญหาเรื่องรัก ถ้าไม่ไว้ใจจริง ๆผมจะไม่พูด จะเก็บอาการแกล้งทำเป็นร่าเริง แต่ข้างในมันทนฝืนกล้ำกลืน

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    โหย..

เอาใจช่วย จขกท. ครับ พยายามเข้าครับ เรารักเขาจริงต้องพยายามให้มากที่สุด เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    เอาใจช่วยครับ คุณต้องดีไม่แพ้กับแฟนเก่าของเค้าแน่ๆ ผมเชื่อ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เอาใจช่วยนะครับ ^_^
    สู้ ๆ นะ จขกท.
    Do it now.Sometimes later become never.

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    สู้ๆครับ เหตุเกิดเพราะจากมือที่สาม ตัดมือที่เกินมาได้ก็จะหมดปัญหา
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    1
    ของผมน่าท้อยิ่งกว่า เพราะผมกับแฟนก็คบกันดีอยู่แล้ว เรากำลังปรับตัวเข้าหากันใหม่อยู่แล้่ว แต่เรื่องเกิดเพราะแม่ฝ่ายแฟนผม เขาไม่ชอบผม เพราะผมทำตัวเหมือนเด็ก ผมก็ถึงบอกนี่ไงว่า ผมปรับตัวแล้ว แล้วผมก็ทำกำลังดีขึ้นแล้วด้วย แม่แฟนเก่าจึงออกกฏเหล็กให้แฟนผมว่า ระหว่าง แม่ กับ ผม เลือกใึคร แฟนผมบอกทั้ง 2 แต่ก็ึคงไม่ได้ แม่แฟนผมบอกว่า ถ้าเลือกผมก็เก็บเสื้อผ้ามาอยู่กับผม แล้วอย่ารเียกเขาว่าแม่ แต่ถ้าเลืิอกแม่ ให้เลิกกับผมแล้วกลับไปคบกับคนเก่า ซึ่งครอบครัวเขาชอบคนเก่ามากว่าเพียงเพราะอายุเยอะกว่า มีงานทำ แต่ผมเป็นแค่เด็กฝึกงาน ผมก็ยังไม่รู้ลยว่าเมื่อไหร่เขาจะจากผมไป : ( แต่บรรดาเพื่อนของแฟนผมไม่มีใครชอบแฟนเก่าแฟนผมเลย พวกเขาชอบผมมากกว่า เพราะคนเก่า ขี้โกหก ผมก็ไม่รุ็นะว่าแม่เขาเอาอะไรเป็นตัวตัดสิน เพียงเพราะโตกว่าหรือว่าอะไร หรือว่า ถูกชะตา ผมไม่รู้จะทำยังไงแแต่แม่เขาเป้นคนชอบดูถูกคนนะ ผมโดนดูถูกสารพัด แม่ผมเขาว่าผมนิสัยเด็ก แล้วตัะวแม่เขาเองอ่ะนิสัยผู้ใหญ่มากเลยเนอะ ? ต้องการแต่สิ่งที่ตัวเองอยากได้ ไม่เคยถามถึงลูกเลยว่า ลูกต้องการอะไร โดนบังคับทุกอย่าง ....... เรื่องของผมก็เป็นยังงี้แหละ

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    หนักกว่านี้ผมก็ผ่านมันมาแล้ว เป็นกำลังใจให้ทุก ๆ คนนะครับ สู้ ๆ พยายามเข้า

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonate45 อ่านกระทู้
    ของผมน่าท้อยิ่งกว่า เพราะผมกับแฟนก็คบกันดีอยู่แล้ว เรากำลังปรับตัวเข้าหากันใหม่อยู่แล้่ว แต่เรื่องเกิดเพราะแม่ฝ่ายแฟนผม เขาไม่ชอบผม เพราะผมทำตัวเหมือนเด็ก ผมก็ถึงบอกนี่ไงว่า ผมปรับตัวแล้ว แล้วผมก็ทำกำลังดีขึ้นแล้วด้วย แม่แฟนเก่าจึงออกกฏเหล็กให้แฟนผมว่า ระหว่าง แม่ กับ ผม เลือกใึคร แฟนผมบอกทั้ง 2 แต่ก็ึคงไม่ได้ แม่แฟนผมบอกว่า ถ้าเลือกผมก็เก็บเสื้อผ้ามาอยู่กับผม แล้วอย่ารเียกเขาว่าแม่ แต่ถ้าเลืิอกแม่ ให้เลิกกับผมแล้วกลับไปคบกับคนเก่า ซึ่งครอบครัวเขาชอบคนเก่ามากว่าเพียงเพราะอายุเยอะกว่า มีงานทำ แต่ผมเป็นแค่เด็กฝึกงาน ผมก็ยังไม่รู้ลยว่าเมื่อไหร่เขาจะจากผมไป : ( แต่บรรดาเพื่อนของแฟนผมไม่มีใครชอบแฟนเก่าแฟนผมเลย พวกเขาชอบผมมากกว่า เพราะคนเก่า ขี้โกหก ผมก็ไม่รุ็นะว่าแม่เขาเอาอะไรเป็นตัวตัดสิน เพียงเพราะโตกว่าหรือว่าอะไร หรือว่า ถูกชะตา ผมไม่รู้จะทำยังไงแแต่แม่เขาเป้นคนชอบดูถูกคนนะ ผมโดนดูถูกสารพัด แม่ผมเขาว่าผมนิสัยเด็ก แล้วตัะวแม่เขาเองอ่ะนิสัยผู้ใหญ่มากเลยเนอะ ? ต้องการแต่สิ่งที่ตัวเองอยากได้ ไม่เคยถามถึงลูกเลยว่า ลูกต้องการอะไร โดนบังคับทุกอย่าง ....... เรื่องของผมก็เป็นยังงี้แหละ
    ผมว่าถ้าผมได้ไปคุยกับครอบครัวแฟนผม ผมก็ไม่ต่างกับพี่หรอกครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2011 อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าผมได้ไปคุยกับครอบครัวแฟนผม ผมก็ไม่ต่างกับพี่หรอกครับ
    ทำไงได้ล่ะน้อง ได้แต่ทำใจแล้วก็ทำให้เขามีความสุขมากที่สุดในตอนที่คบกับเราก็พอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    สู้ๆครับ เหตุเกิดเพราะจากมือที่สาม ตัดมือที่เกินมาได้ก็จะหมดปัญหา
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
    ถูกครับ, ตัดทิ้งเลย.
    ทำทุกอย่างให้ดีที่สุดละกันนะครับ เอาใจช่วย จขกท

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohunter000 อ่านกระทู้
    ถูกครับ, ตัดทิ้งเลย.
    ทำทุกอย่างให้ดีที่สุดละกันนะครับ เอาใจช่วย จขกท
    ผมตัดมือที่3ทุกทางละ เหลือแต่เคลียกะแฟน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    ถ้าผมโดนเเบบคุณนะที่เเฟนคิดถึงเเฟนเก่าตัวเอง ผมจะคิดว่าผมคือตัวอะไรเนี่ยเเล้วคบเราทำไม มันคงจะเจ็บน่าดูเลยใช่มั้ยครับ จขกท.
    ถ้าเค้าไม่ได้รักในตัวของเรา ผมเลิกเเล้วล่ะครับ ตอนนี้ก็เศร้าอยู่ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xopoint : 9th May 2012 เมื่อ 19:23