ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715

ข่าวดีชาว Console Crytek ใช้ DX11 ใน Crysis3 บนเครื่อง Console แน่ !!!

ข่าวดีชาว Console
    Crytek ใช้ DX11 ใน Crysis3 บนเครื่อง Console แน่ !!!

เนื่องมาจาก Crysis 2 มีการพัฒนาให้ภาพสวยงามขึ้นด้วย DirectX 11 และทางทีมงาน Crytek หวังว่าอย่างน้อยเวอร์ชั่น Console ก็ควรที่จะได้รับความสามารถบางส่วนของเจ้า DirectX 11 นี้บ้าง

ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาความคิดสร้างสรรค์ที่ Crytek กล่าว
    "เราต้องการทำให้คนทั่วไปแน่ใจว่า เราสามารถทำการแปลงจาก ตัวแปล DX11 สู่ ตัวแปล DX9 ได้ และการทำแบบนั้นเกือบจะทำงานได้ดีใน Xbox 360 ภายใต้ข้อจำกัดของมัน และ เราไม่ต้องการให้เกิดประสบการณ์ที่แตกต่างระหว่างแพลตฟอร์ม (ผมซึง)
    มันเป็นความยากมาก แต่ก็เป็นไปได้ มันเพียงแค่ต้องใช้ความพยายามมากๆ และบางสิ่งที่พวกเรากำลังทำจะทำให้กับการทำงานบนเครื่องคอนโซล เป็นที่น่าตื่นตาตื่นใจอย่างแน่นอน ตามหลักแล้วมันมีระบบการแสดงผลที่ไม่ควรทำงานบน Console "

คงจะนานน้อยกว่าคลิป Nyan Cat 100 ชม. แน่ๆ

"แต่พวกเราได้ทำการจัดการในการสร้างโค้ดที่สามารถเลียนแบบสิ่งที่คล้ายกันจากจากการ เจาะข้อมูล และ แก้ไขสิ่งที่ไม่เสียหายในระบบ พวกเราไม่ได้เชี่ยวชาญในด้านนี้ดังนั้นพวกเราจำเป็นจะต้องมีโครงสร้างของ DX11 และสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นที่น่าภูมิใจมาก
    พวกเราได้รับผลที่คล้ายกันกับ DX11 เพียงแค่ลองทดลอง ใช้เคล็ดลับและใช้เทคนิค "Rasmus ยกตัวการทำแบบนี้อย่างง่ายๆ เช่น การทำแผนที่ parallax ที่ซับซ้อน (คือมันทำยากอ่ะนะ หลายคนอาจจะงงๆ ^^')

อย่างไรก็ตาม Rasmus ชี้ให้เห็นว่า คุณสมบัตินี้มันยังเคยไม่ได้รับการยืนยันว่าจะอยู่ในเกม Crysis 3 บนเครื่องคอนโซล เพราะนั่นคือคุณสมบัติขั้นสูงมาก และมันไม่ควรทำงานบน Xbox 360 แต่พวกเขาทำให้มันทำงานบน Xbox 360 ได้ "(เก่งจริงๆ)
    สุดท้าย Crytek ได้จัดการให้ DX11 ทำงานบนเครื่องคอนโซล แต่จะมีอะไรบ้างนั้นเราคงต้องรอดูกันตอนเกมถูกวางจำหน่าย

----]]] Gameplay Trailer [[[----
    ****Video นี้ไม่ได้มาจากเครื่อง Console ใช้ประกอบข่าวเท่านั้น****

Crysis 3 กำหนดวางจำหน่ายราวๆ ไตรมาสที่ 2 หรือในฤดูใบไม้ผลิ ปี 2013 บน PlayStation 3, Xbox 360 และ PC.

Sources : Eurogamer

EZIO
    ขอบคุณที่ติดตาม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ksleser อ่านกระทู้
    ทำไมมีแต่ XBOX แล้ว PS3 หละ
    น่าจะใช้ Xbox 360 เป็นตัวทดลองหน่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 9th May 2012 เมื่อ 04:09

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    ทำไมมีแต่ XBOX แล้ว PS3 หละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ภาพสวยงามอีกเเล้วงานนี้55+
    ยิ้มหวาน

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ไม่ใช่ เล่นไปแลคไป นะ ท่าน

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ไม่มี เครื่องใหนเล่น ลื่นเท่า PC ล่ะ -*-

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ไม่มี เครื่องใหนเล่น ลื่นเท่า PC ล่ะ -*-
    อันนั่นก็แล้วแต่สเป็คเครื่องเขานะครับว่าจะรับไหวมั้ย =w=

ยินดีด้วย ชาว Xbox //ปรบมือ

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    โหถ้าจะเล่นต้องใช้การ์ดจอ เเบบไหนละเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    โอ้ย ps3 เรื่องเสียงและเงาสวย แต่ เรื่อง tex รายละเอียด นี้กากมาก บอกตรงๆ ผมเคยเล่น ใน ps3 มาก่อน
    MeltDown

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    763
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ก็ Xbox GPU แรงกว่า PS3 หน่อยหนึ่งนี่ครับ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    ข่าวดีหรือข่าวร้ายหว่า
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewgtr อ่านกระทู้
    ข่าวดีหรือข่าวร้ายหว่า
    ตอนแรกเกมนี้บอกจะลง PC อย่างเดียวในข่าววันก่อน แต่ทีนี้เขาลงให้ล่ะท่าน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ยังไงถ้าเป็น DX11 เล่นกับ PC ก็ดีที่สุด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2

ทำไมข่าวดีไม่มีแก่ใน PS3 ให้มากกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    PS3 แรมน้อย GPU สเปคต่ำ ได้เท่าไรก็เอาเท่านั้น เพราะเกมมัลติแพลตฟอร์มเขาไม่มานั่งปั้นเอนจิ้นให้รันบน CPU ให้เสียเวลา

PC เทพสุด รองลงมาก็ 360 ส่วน PS3 ลูกเมียน้อย

ส่วนยอดขายก็รู้ๆกันอยู่ว่า 360 ขายดีสุด ถึง PC จะภาพสวยแต่หนักไปทางละเมิดซะมาก

คนที่ภูมิใจว่า PC ดีสุดยังไงก็เล่นแผ่นแท้ด้วยนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่ซุกหัวนอน คอลง 10 ลําลูกกา
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lighttommy07 อ่านกระทู้
    PS3 แรมน้อย GPU สเปคต่ำ ได้เท่าไรก็เอาเท่านั้น เพราะเกมมัลติแพลตฟอร์มเขาไม่มานั่งปั้นเอนจิ้นให้รันบน CPU ให้เสียเวลา

PC เทพสุด รองลงมาก็ 360 ส่วน PS3 ลูกเมียน้อย

ส่วนยอดขายก็รู้ๆกันอยู่ว่า 360 ขายดีสุด ถึง PC จะภาพสวยแต่หนักไปทางละเมิดซะมาก

คนที่ภูมิใจว่า PC ดีสุดยังไงก็เล่นแผ่นแท้ด้วยนะครับ
    มันก็ไม่เเน่เสมอไปนี่ครับ เพราะผมมีทั้งสองเครื่อง ผมเล่น xbox 360 มาตลอดมันทำให้รู้สึกว่าภาพสวยนะเเต่น่าจะสวยกว่านี่ พอผมได้เล่น ps3 เกม (ex) อย่าง uncharted 1-2-3 ครั้งเเรกมันทำให้ผมตกใจเเละดีใจสุดว่าภาพมันสวยขนาดนี้เลยหรอ
    มันอาจจะเป็นเรื่องของโครงสร้างภายในเครื่องที่มีความสับซ้อนกว่าxbox 360 ที่ทำการจำลองมาจาก pc

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    แล้วมันทำให้รันบน PC ที่ไม่ใช้ VGA DX11 ได้รึเปล่า ผมใช้ DX10 เซ็งอยู่ TT

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็มีทุกเครื่องนะ ผมว่าไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่หลอกหากต่อกับทีวี full-hd จริงยู่ว่าในคอมอาจจะเหนือกว่าในแสงและเงาแต่หากไม่ได้ลงรายละเอียดมากแล้วดูภาพรวมๆผมว่าก็โอเคนะ แต่กับพวกเกม ex นี้ยอมรับเลยว่า console ไม่ทำให้ผิดหวังเท่าไหร่บางเกมผมว่าภาพสวยกว่าบนคอมอีกด้วยซ้ำ
    Cpu : i7 920 2.67 GHz Ram Giggabyte 6 Gb Evga 580GTX กะพอใช้ได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ei zero อ่านกระทู้
    มันก็ไม่เเน่เสมอไปนี่ครับ เพราะผมมีทั้งสองเครื่อง ผมเล่น xbox 360 มาตลอดมันทำให้รู้สึกว่าภาพสวยนะเเต่น่าจะสวยกว่านี่ พอผมได้เล่น ps3 เกม (ex) อย่าง uncharted 1-2-3 ครั้งเเรกมันทำให้ผมตกใจเเละดีใจสุดว่าภาพมันสวยขนาดนี้เลยหรอ
    มันอาจจะเป็นเรื่องของโครงสร้างภายในเครื่องที่มีความสับซ้อนกว่าxbox 360 ที่ทำการจำลองมาจาก pc
    เดม Ex กับ Multiplatform เอนจิ้นมันต่างกันนะ

แต่เจนนี้เกมอย่าง Mass Effect 3 ภาพบน 360 สวยกว่า Uncharted นะ