ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    Songkhla , Hadyai
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ขอระบายกับการศึกษาไทยหน่อย [งดดราม่า]

รร รัฐบาล สอบวันที่ 6 พร้อมกันทั่วประเทศ
    แล้วคุณคิดดูนะมันสอบพร้อมกันหมดแล้วสมมุติเราสอบไม่ติด
    แล้วมันจะมีเหลือแค่ รร เอกชน แล้วคนที่ฐานะยากจนจะทำไง คาเทอมก็แพง
    เอือมระอาจริง ๆ ผมว่าเค้าทำเพื่อการค้า ใบสมัคร 200 ก็พอรับได้นะแต่เด็กสมัคร 1000+ คน รับแค่ 90

คุณคิดดูนะ 1000 x 200 = 200000 บาท
    แล้วเด็กที่สอบไม่ได้หล่ะจะไปอยู่ไหน

ปล.ขอโทษผมเก็บกด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    สู้ต่อไปทาเคชิ

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ทำใจนะห้ะ..
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    แล้วถ้าสอบไม่พร้อมกัน เด็กเก่งสอบได้หลายที่ ก็กั๊กอะสิครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผมว่าต้องดูอัตราการรับเด็กเข้าศึกษาด้วยนะครับ

โรงเรียนรัฐไม่ได้มีโรงเรียนเดียว

ปัญหาอย่างที่น้องกำลังพูดมา พี่ว่ามันเป็นเรื่องของค่านิยมในการเลือกสถาบันมากกว่า ว่าต้องเอาโรงเรียนดังๆ

ที่น้องบ่นอยู่นี่ หมายถึง เรื่องการที่คนมาสอบสถาบัน สถาบันเดียว แต่มาสอบกันเยอะใช่ไหมล่ะ?

ที่คนสอบเยอะ มันอาจจะเป็นเพราะ เครดิต ของสถาบันนั้นดีก็ได้

ถ้าสอบไม่ติดก็ไม่ต้องเสียใจ

โรงเรียนสังกัดรัฐบาลในประเทศเรามีอีกเยอะ ค่อยๆคิด

ชอบกินไข่เจียว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ระบบศึกษาเดียวนี้มันอะไรกันห่ะ!!
    My Pc >> Intel Core I5 2320 @3.0 Ghz Ram 8 Gb GTX 650 2 GB Windows 8.1 64bit

สมาชิกเต็มตัว
    Songkhla , Hadyai
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    ผมว่าต้องดูอัตราการรับเด็กเข้าศึกษาด้วยนะครับ

โรงเรียนรัฐไม่ได้มีโรงเรียนเดียว

ปัญหาอย่างที่น้องกำลังพูดมา พี่ว่ามันเป็นเรื่องของค่านิยมในการเลือกสถาบันมากกว่า ว่าต้องเอาโรงเรียนดังๆ

ที่น้องบ่นอยู่นี่ หมายถึง เรื่องการที่คนมาสอบสถาบัน สถาบันเดียว แต่มาสอบกันเยอะใช่ไหมล่ะ?

ที่คนสอบเยอะ มันอาจจะเป็นเพราะ เครดิต ของสถาบันนั้นดีก็ได้

ถ้าสอบไม่ติดก็ไม่ต้องเสียใจ

โรงเรียนสังกัดรัฐบาลในประเทศเรามีอีกเยอะ ค่อยๆคิด

ผมไม่ได้พูดถึง รร ดัง รร เดียวหรอกฮะ ผมแค่อยากรู้ว่าคนที่สอบๆม่ติดจะไป รร ไหน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nakhonratchasima,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    สอบเข้า ม.4 รึ อะไรเนี่ยย แต่คงไม่ใช่แอดชัวร์

อย่าคิดมากเลยน้องชาย ปัญหามันมีทางออกทั้งนั้นแหละ จริงมันไม่ได้รับแค่ 90 คนหรอก
    เด๋วมันก็รับเพิ่ม ไม่ต้องตกใจหรือเก็บกดมาก ถ้าคิดว่าทำเต็มที่แล้วก็อย่าไปซีนะน้อง
    ถ้าไม่มีเงินจริงๆ เรียนเอกชน กู้เงินรัฐได้ - - (ไม่รู้เหมือนกันว่ายังไง แต่ถ้าน้องบ่นว่า ไม่มีเงินก็ต้องวิธีนี้แหละ ถ้ามันเข้า รัฐไม่ได้จริงๆ)

ว่าแต่ ไม่มีเงินแต่น้องเล่นเน็ตจากไหน (ที่ถามเพราะเพื่อนพี่ก็มีแบบนี้ ไม่มีเน็ตที่บ้านนเล่นที่ร้าน เพราะไม่มีตังค์ติดเน็ต) เอิ๊กกก เล่นผ่านร้านหรือบ้านล่ะนี่ ???

แห่ะๆ ^^' พี่แซวเล่นๆ อย่าเครียดๆ สู้ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    แอดยิ่งกว่านี้อีกนะ น้องเอ๋ย จากคนสอบเป็นแสน จะได้เรียนกันเท่าไร

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434

Nakhonratchasima,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    แอดยิ่งกว่านี้อีกนะ น้องเอ๋ย จากคนสอบเป็นแสน จะได้เรียนกันเท่าไร
    เราคนนึงแหละที่แอด ฮ่าๆ แล้วก็ติดแอด อ๊ากกก หายหนักใจ

*ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    โรงเรียนน้องชายผม ค่า สมัคร 120

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ถ้าเอาจากประสิทธิภาพของเด็กทั่วประเทศเเล้วก็ดูได้จากคะเเนนเฉลี่ยโอเน็ตของประเทศ ส่วนมากไม่ถึง50สักวิชาเดียว

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Holynoob อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้พูดถึง รร ดัง รร เดียวหรอกฮะ ผมแค่อยากรู้ว่าคนที่สอบๆม่ติดจะไป รร ไหน
    ก็ต้องไปสอบโรงเรียนที่คิดว่าสอบติดสิ เป็นแบบนี้อะดีแล้ว ที่ไม่ติดกันเยอะเพราะจะไปสอบแต่โรเรียนดังๆกันๆไง ถ้าไม่สอบพร้อมกัน คิดเรอะว่าคนที่เรียนปานกลางจะติด เพราะคนเก่งมันจะไปสอบทุกโรงเรียน และมันจะเป็นการแย่งที่นั่งของคนอื่นไปด้วย เช่นคนเดียวติด 3-4 โรง แล้วผมจะบอกว่าโรงเรียนรัฐบาล ยังมีอีกเยอะ ถ้าไม่ติดตรงที่ว่าต้องเอาโรงเรียนที่มีชื่อเสียง

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมก็สอบ @ ไม่ติด ถ้าจะมีแค่แม่คนเดียวที่ ซ้ำเติม แต่ผมก็รู้สึกผิดหวังอย่างแรง และครั้งนี้เป็นครั้งแรก ที่ฝังใจ คงลืมไม่ลง

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เจอกระทู้ที่ต้องการเจอแล้ว! ขอระบายด้วย โรงเรียนผมใครสอบผ่านม.4ต้องจ่ายค่าหูขี้หูดากอีกมากมาย
    ค่าครูสีดา ค่าคอม ค่าอะไรต่างๆ นา บางคนเรียนห้องติดแอร์ห้อง elep ****อะไรซักอย่างนี่แหละ จ่ายหลักหมื่น จ่ายหมื่นเดียวได้เรียนห้องเด็กเก่ง โอ้โอ้โอ้
    ปล.โรงเรียนผมฝาก3หมื่นเอ๊ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengbio5com : 9th May 2012 เมื่อ 18:52

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Holynoob อ่านกระทู้
    หลายที่อะ โรงเรียนเปิดก็มีนี่ครับ รับเข้าศึกษาได้เลยไม่ต้องสอบ

หรือไม่ก็ยัดเงินหรือฝากเข้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

โรงเรียนในสังกัดไงครับ จะรับเลยครับ ไม่ต้องสอบ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เก่งซะอย่างจะกลัวทำไม
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เครียดเกินไปแล้วมั้งครับ บางอย่างมันก็ไม่ได้ดั่งใจหรอก สถานการศึกษามีเยอะแยะ ไม่จำเป็นต้องเจาะจงว่าต้องได้ที่นี่ที่นั่น นายเลือกเรียนที่คิดว่าไปง่ายเรียนสดวก สังคมดี ก็พอแล้ว เด่วขึ้นมหาลัย ไม่คิดสั้นแย่หรอครับ สถานการศึกษารัฐบาลก็เยอะแยะครับ สอบไม่ติดให้รู้ไปสิครับ

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    โลกนี้มันชางโหดร้ายยยยยยยยยย

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    โรงเรียนผมไม่เห็นเสียตังเลย เรียนที่ไหนก็เหมือดกันหมดแหละ ข้อแค่เรามีความตั้งใจก็พอ ไอ้แอดเนี้ย กว่าจะได้ที่เรียนผมหมดไปเป็นพันอ่ะ

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ราชมงคลธัญบุรี 2.7 เข้าได้เลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ผมสิครับ โควต้าก็ไม่ได้ สอบเข้า ม.4 โรงเรียน ตัวเองก็ไม่ได้
    นักเรียนมาสมัคร 513 ได้โควต้าไปแล้ว 153 คน ชะนั้น ก็รับแค่ 127 คน จากนักรียนที่ไม่ได้โควต้าและโรงเรียนอื่น 360 คน สรุป ผมไม่ได้
    แล้วผมก็เล่นดนตรีให้กับโรงเรียนสร้างชื่อเสียงให้ เลยขอโควต้านักดนตรี แต่ ผ.อ. เขาก็ไม่สนใจ แถมยังรับงาน ละให้พวกผมไปเล่นให้อีก = =
    สุดท้าย ผมก็ต้องมาเข้าโรงเรียน เอกชน ซึ่งที่จริง ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร เพียงแค่ ความฝันที่ผมจะทำในโรงเรียนนั้น มันดับหมดแล้ว ผมต้องมาเริ่มความฝันใหม่ ในโรงเรียนแห่งใหม่นี้

นักเรียนที่ พยายามทำอะไรดีๆให้โรงเรียนในด้าน ดนตรี หรือกิจกรรม ผ.อ. คนนี้จะไม่สนใจเลยครับ
    เขาสนใจแต่พวก หัวดีๆ พวกเกรดเยอะๆไว้ก่อนครับ ผ.อ. โรงเรียนผม ถึงแม้ต่อให้คุณ เล่นดนตรี สร้างชื่อเสียงขนาดไหน แต่คุณเรียนไม่ค่อยดี เขาก็ไม่สนคุณครับ เป็นสิ่งที่ผมเซ็งสุดๆ = =

ป.ล. ส่วนตัวอยากจะบอกนะครับว่า เราก็ควรจจะห่วงการเรียนไว้ด้วย ไม่ควรห่วงกิจกรรม มากเกิน เพราะ สมัยนี้ มันวัดกันที่ เกรด ครับ มันไม่ได้วัดกันที่ ความสามารถเลย

(ได้ยินแว่วๆ โรงเรียนผมถ้าจะยัดใช้ แสนนึง - -)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanata053 : 9th May 2012 เมื่อ 19:11

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    สอบไม่ติดต้องไปจับ ฉลากหรอ หรือต้องไป เสียตัง(ยัด) ? หรือไปสอบใหม่ เพราะคงมีคนบางคนที่ โรงเรียนเก่ามีแค่ม.3แล้วต้องต่อม.4แต่ดันสอบไม่ติดแล้วไม่มีตังยัดแล้วเขาจะไปไหนผมอยากรู้งะ กสน.หรือว่าไปโรงเรียนรัฐอื่นได้ ??