ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

Metro : Last Light อาจไม่กินสเป็คดังคาด

..::[ Metro : Last Light อาจไม่กินสเป็คดังคาด ]::..

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ Metro : Last Light อาจไม่กินสเป็คดังคาด ]::..

เป็นที่รู้กันเป็นอย่างดีว่า Metro 2033 ภาคแรกนั้นเป็นเกมแรกๆที่ดึงเอาศักยภาพของ DirectX 11 มาใช้แบบเต็มสูบซึ่งตัวเกมนั้นสามารถเห็นถึงการแสดงผลของการ DirectX 11 ได้อย่างเห็นได้ชัด และในขณะเดียวกันนั้นมันก็เป็นเกมที่บริโภคทรัพยากรเครื่องมหาศาลด้วยเช่นกัน นอจจากนั้นมันยังไม่ได้รับการขัดเกลาเอ็นจิ้นเกมมากเท่าที่ควรจึงส่งผลให้เกิดอาการเฟรมเรทตกอยู่บ่อยๆ แม้ว่าคุณจะใช้เครื่อง PC แรงแค่ไหนก็ตาม แต่เราอาจจะมีข่าวดีเมื่อทาง AusGamers ได้พการสัมภาษณ์ทีมงาน 4A Games ซึ่งได้กล่าวถึงเครื่องที่ใช้ทดสอบเกม Metro:Last Light ภาคต่อของ Metro 2033 ในงาน E3 ที่ผ่านมา

โดยทาง AusGamers นั้นได้ทำการสัมภาษณ์กับ Huw Beynon พนักงานจาก THQ ที่ตอนนี้ได้ไปทำงานโดยตรงกับ 4A Games โดยเขารู้สึกพอใจเป็นอย่างยิ่งกับตัวเกมที่ได้นำมาแสดงในงาน โดยได้บอกว่าตัวเกมที่แสดงนั้นรันบนเครื่อง PC บ้านๆเท่านั้น

“ผมล่ะไม่อยากจะบอกว่ามันรันบนเครื่องที่มีแรม 6 กิ๊ก ซีพียู i7 และการ์ดจอ GTX 480 ตัวเดียว ซึ่งเป็นการฟฟิคการ์ดที่รองรับ DX11 ของ Nvidia ที่ออกมาเมื่อปีที่แล้ว” “ไม่อยากจะโม้เท่าไหร่หรอกนะแต่คนที่ 4A นั้นมีพวกเพี้ยนๆอยู่พอควร ซึ่งอาจจะเป็นจอมขมังเวทย์ด้านเทคโนโลยีเลยก็ว่าได้ ที่สามารถทำได้ขนาดนี้ และเราก็ตื่นเต้นกับมันมาก”

ซึ่งนั่นอาจจะหมายถึงตัวเกม Metro :Last Light นั้นอาจจะกินสเป็คน้อยกว่าภาคแรกในขณะที่สามารถแสดงผลพอกันหรืออาจจะดีกว่า โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับผู้ทีใช้การ์ดจอ Nvidia ตระกูล GTX 5xx ขึ้นไป
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ Metro: Last Light - E3 2011 Trailer [720p HD] ]::..

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    Gamer Unleashed
    http://www.facebook.com/pages/Gamer-...51443214917731

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ไม่เคยเล่นสักภาค - -

เห็นข่าวฉาวเยอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    บ้านๆ ของเขานะนั้น i7

แต่เห็นแล้วก็ใจชื้นขึ้นเล็กน้อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อลังการมากภาพอ่ะ
    หี"อ่านมากก็รู้มาก"****หนังx

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เกมภาคMetro 2033 ทำออกมาดีมากครับ ได้อิธิพลมาจาก STALKER เต็มๆเลย เกมมันสร้างจากนิยาย ระบบเกมเพลย์ เน้นมากครับ เนื้อเรื่องก็เน้นมากๆ เหมือน RPG เพราะเกมนี้จากนิยายนะครับ เล่นจบแล้ว อาจอยากหานิยายมาอ่านต่อครับ เกมนี้สมจริงมากๆครับ พวกคนๆเทพเกมอื่น เจอเกมนี้จอดกันเลยครับ = = เอาตัวรอดเป็นพิเศษเหมือนSTLAKER แล้ว อย่าคิดว่า ยิงแหลกได้นะ ต้องประหยัดกระสุนอีก หาเก็บอีกครับ อยู่บนโลกข้างบน เจอกัมตรังสี ใส่หน้ากาก อย่าทำแตกนะ-*- ไม่งั้นเดี้ยง
    เกมนี้มี ผี โจร สัตว์กลายพันธุ์ วิญญาณ ภาพหลอนครบ อยากแนะนำให้เล่นกัน ไม่เหมือนเกมยิงเกมอื่นเลย

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    เกมส์เนื้อเรื่องยอดเยี่ยมตลอดการ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    ผมแปลกใจมาก ที่คนบ่นว่ากินสเปกโหด แต่ภาค 2033 ปรับhightผมเล่นลื่นมากเลย

แต่ยังไงภาคนี้ก็จะรอ เพราะเกมนี้ผมชอบมาก ตรงที่ย่องฆ่าศัตรู แต่อยากให้เป็นแบบ OpenWorld มาก

เพราะเกมมันสั้นจริงๆ เก็บของได้เยอะ สะสมลูกปืนได้ตั้งเยอะ ได้ชุดใหม่ ปืนใหม่ กำลังมันส์สุดๆ...

จบล่ะ ยังไม่ได้ใช้ของใหม่เลย T^T แถมเริ่มเกมใหม่ ไม่มีอะไรอีก ต้องเริ่มนับ 1 อีก เอ้า T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmanufc อ่านกระทู้
    เคยเล่นภาคแรก ปวดหัวมากมาย กระสุนหมด + ไม่พอ น่ากลัว เสียงหลอนมาก พอเจอคนนี้ดีใจแทบบ้า เล่นไม่จบเลย เนื่องจาก มันเหมือนเกิน

สงสัยเอากระสุนใหม่เอี่ยมไปยิงแน่ๆเลย -*- มันจะมีกระสุนเก่ากับใหม่ กระสุนใหม่นำไปแลกกระสุนเก่า ได้เยอะนะครับ

แล้วเวลายิงก็อย่ารั่ว และปืนผาอัดลมเนี่ยอัดแน่นๆ 1 นัดจอด ศัตรูไม่รู้ตัวอีก แนะนำไปเล่นให้จบครับ ไม่น่าพลาดเกมที่เยี่ยมแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 1st August 2011 เมื่อ 23:26
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ก็แน่ล่ะ ถ้าเหมือนเดิมก็คงจะไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มันน่าจะให้มีเพื่อนไปกับเรานะ ในแต่ละที่ แต่ละอ่านอะ ซัก 1-2 คนก็ยังดี

เป็นแบบ ไปเป็นทีม ทำงานเป็นระบบ

เพราะผมกลัว อิอิ ไม่กล้าไปคนเดียวอะ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เคยเล่นภาคแรก ปวดหัวมากมาย กระสุนหมด + ไม่พอ น่ากลัว เสียงหลอนมาก พอเจอคนนี้ดีใจแทบบ้า เล่นไม่จบเลย เนื่องจาก มันเหมือนเกิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เค้าว่าแค่"รันบนเครื่องที่มีแรม 6 กิ๊ก ซีพียู i7 และการ์ดจอ GTX 480 ตัวเดียว" บ้านๆหรอนั่น!!!?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laphahayo : 1st August 2011 เมื่อ 23:24

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ภาคแรกน่าเบื่อมากๆ ไม่น่าติดตาม เดี๋ยวลองขุดมาเล่นใหม่ก่อนดีมั้ยเนี่ย

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laphahayo อ่านกระทู้
    เค้าว่าแค่"รันบนเครื่องที่มีแรม 6 กิ๊ก ซีพียู i7 และการ์ดจอ GTX 480 ตัวเดียว" บ้านๆหรอนั่น!!!?
    เเต่ก็บ้านๆจริงๆเเหละครับ บ้านๆของบ้านเค้า

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ภาคแรกเล่นไม่จบ เพราะอากาศหมดตอนอยู่ข้างนอก
    >>>>>-------------------<<<<<

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไอที่บ่น มาตอนต้นนี่ไม่กินสเปคเลยเนอะ
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขนาดไม่กินสเป็กล่อซะ i7 เลย T^T อดเล่นอีกตามเคย
    ไม่มีลายเซ็นครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อย่างน้อยสเปคก็น่าจะน้อยกว่าภาคแรกอย่างที่เค้าพูดอาจจะเกมให้สมกับภาพแบบ Crysis 2 ก็ได้
    จริงๆผมคิดในใจอยู่แล้วว่ามันต้องมีซักวันที่มีข่าวเกมนี้ว่าจะกินสเปคน้อยลง เพราะภาคแรกมันก็เอิ่ม......

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmanufc อ่านกระทู้
    เล่นไม่ระวังกระสุน สินะ เกมส์นี้หากลุยแบบCODมีหวังตาย ไม่อยากคุยนะ แต่พอผมเล่นถึงฉากสุดท้ายChapter7 นี่ผมมีกระสุนกลอยุ่ 587นัด ลูกโม่ 80กว่านัด ลูกซอง 600กว่านัดเพราะแถบไม่ได้ใช้ลูกซองเลย กับเงินอีก 200 เกือบ 300(แต่จบแบบBad Ending) ระหว่างเล่นไม่เคยขาดกระสุนเลย กลับไปเล่นใหม่เถอะเกมส์นี้ดีจริงๆ

ภาคนี้ขออย่างเดียว เอาตัวLibralian ออกได้ไหม ตัวเปลืองกระสุนเลย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าได้เสปคประมาณนั้น โน๊ตบุ๊คสุดที่รักก็รอดไป

เกมน่าเล่นดี ^0^

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    บ้านเขา เท่ากับ เทพของเรา = ="
    I Love Mugi >,<

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    คนไทยก๊งี้แหละ ตามประเทศอื่นเรื่องเทคโนโลยีไม่ค่อยจะทัน

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ภาคแรกเนื้อเรื่องหนุกดี ตอนจบ จบแบบ Happy Ending เลย 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    480 ได้ 570 เราคงรอด แต่ cpu นี่ อาจจะนะเพราะว่าใช้ i5 gen 2 ram 8 gig
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากทราบว่า การใช้ปืนลม ของเกมส์นี้ ปั๊มลมอย่าไงหรอครับ ใช้ไม่เป็นใครรู้ช่วยหน่อยผมโง่นะ เออลืมไปผมเล่นบน PC นะใช้ keyboard เล่น ขอบคุณล่วงหน้านะครับบบบ