ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1

Civilization V [FULL] [MF] [เล่นบนMACเเละ Pc ได้] ยุคมหาสงครามสุดมันส์ [2.79 GB] [เเตกเป็น 4.02 GB]

เเก้ไขครั้งล่าสุด 2/9/2555

พบกับผมได้ใน facebook ชอบก็ +1 ด้วยเเล้วกัน

รูปยืนยัน จากเครื่องผมเองขอรับ คลิกดูรูปใหญ่ได้เลยครับ

อ้างอิงจาก ท่าน jatoorong007

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jatoorong007 อ่านกระทู้
    ดันๆๆๆ  คับ โหลดไปเเล้ว เล่นได้100%ครับ เล่นยากมาก งง  นิดหน่อย มือใหม่หัดเล่นคับ ฮ่าๆ

ชื่อ: Sid Meier's Civilization® V
    แนว: กลยุทธ์
    ผู้พัฒนา: Firaxis Games
    ผู้ผลิต: 2K Games
    วันที่วางจำหน่าย: 24 ก.ย. 2010
    ภาษา: อังกฤษ, ฝรั่งเศส, เยอรมัน, อิตาลี, สเปน, โปแลนด์, ญี่ปุ่น, เกาหลี

ข้อมูลเกม
    The Flagship Turn-Based Strategy Game Returns

Become Ruler of the World by establishing and leading a civilization from the dawn of man into the space age: Wage war, conduct diplomacy, discover new technologies, go head-to-head with some of history’s greatest leaders and build the most powerful empire the world has ever known.

INVITING PRESENTATION: Jump right in and play at your own pace with an intuitive interface that eases new players into the game. Civ veterans will appreciate the depth, detail and control that are highlights of the series.
    BELIEVABLE WORLD: Ultra realistic graphics showcase lush landscapes for you to explore, battle over and claim as your own. Art deco influences abound in the menus and icons in the most well-designed Civ ever developed.
    COMMUNITY & MULTIPLAYER: Compete with Civ players all over the world or locally in LAN matches, mod* the game in unprecedented ways, and install mods directly from an in-game community hub without ever leaving the game. Civilization V brings community to the forefront.
    WIDE SYSTEM COMPATIBILITY: Civilization V operates on many different systems, from high end DX11 desktops to many laptops. Enjoy unlimited installations on multiple PCs with your Steam account and take your Civ V experience with you everywhere you go.
    ALL NEW FEATURES: A new hex-based gameplay grid opens up exciting new combat and build strategies. City States become a new resource in your diplomatic battleground. An improved diplomacy system allows you to negotiate with fully interactive leaders. Custom music scores and orchestral recordings give Civ V the level of polish and quality you expect from the series.
    SOCIALLY RESPONSIBLE: 2K Games is donating a total of $250,000 to four education based charities, and users' choices will determine how the money is dispersed: simply select your choice from the pre-selected charities during the install process.†
    *Modding SDK available post launch as a free download.

† Charity selection available until Dec. 31, 2010. Not valid in all territories.

ความต้องการระบบ (PC)
    Minimum:

Processor: Intel Core 2 Duo 1.8 GHz or AMD Athlon X2 64 2.0 GHz
    Memory: 2GB RAM
    Graphics:256 MB ATI HD2600 XT or better, 256 MB nVidia 7900 GS or better, or Core i3 or better integrated graphics
    DirectX®: DirectX® version 9.0c
    Hard Drive: 8 GB Free
    Sound: DirectX 9.0c-compatible sound card

Recommended:

Processor: 1.8 GHz Quad Core CPU
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: 512 MB ATI 4800 series or better, 512 MB nVidia 9800 series or better
    DirectX®: DirectX® version 11
    Hard Drive: 8 GB Free
    Sound: DirectX 9.0c-compatible sound card

ความต้องการระบบ (MAC)
    Minimum:

Processor: Intel Core 2 Duo (Dual-Core) CPU Speed: 2.4 GHz
    Memory: 2 GB
    Hard Disk Space: 8 GB free disk space
    Video Card: (ATI): Radeon HD 2600; (NVidia): GeForce 8600
    Video RAM: 256 MB
    Supported Video Cards: NVIDIA GeForce 8600, 8800, 9600, GT 120, 320M; ATI Radeon HD 2600, HD 3870, HD 4670, HD 4850, HD 5670, HD 5750, HD 5770, HD 5870, HD 6490, HD 6750, and Intel HD 3000.
    Multiplayer: Internet (TCP/IP) and LAN (TCP/IP) play supported
    NOTICE: Apple Intel Chipsets only. Power PC Processors (G4 and G5) are not supported.
    NOTICE: Intel(r) integrated video chipsets are not supported.
    NOTICE: This game is not supported on volumes formatted as Mac OS Extended (Case Sensitive)
    NOTICE: Intel integrated video chipsets (GMA 950) are not supported
    NOTICE: Internet Connection and acceptance of Steam™ Subscriber Agreement required for activation. See www.steampowered.com/agreement for details

Recommended:

Processor: Intel Quad Core
    Memory: 4GB
    CPU Speed: 2.6 GHz
    Video RAM: 512MB

upload by pakaannka@JKG

part 01 http://adf.ly/CUYaZ
    part 02 http://adf.ly/CUYcF
    part 03 http://adf.ly/CUYdV
    part 04 http://adf.ly/CUYfG

pass เเตกไฟล์ เเตกได้ทุกเกม คลิก

ชุด 2 เพื่อชุดเเรกใช้ไม่ได้นะครับ
    คลิก

MY CENTER สบายๆ ตามภาษา ( pakaannka)ของผมนะครับ [เอาเกมไปอย่าตัดกระทู้นะ]

โหลดเกมไปที่ลิ้งด้านล่างครับผม
    http://www.jokergameth.com/board/sho...75#post1008775

วันนี้กดหรือยัง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakaannka : 2nd September 2012 เมื่อ 19:53

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อัพถึง 6เเล้วครับผม

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    เหมือนสงครามโลกเลยแห๊ะ ขอบคุณครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อัพเสร็จทั้งหมด วันไหน ครับ นี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ใันถามหา part7ก๊าบ ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ veriety69 อ่านกระทู้
    ใันถามหา part7ก๊าบ ทำไงดี
    ยังอัพไม่เสร็จเลยครับผม ตอนนี้อัพถึง พาท 11 เเล้วครับเที่ยงนี้คงเสร็จ อัพเสร็จเเล้วจะPMไปบอกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jatoorong007 อ่านกระทู้
    อัพเสร็จทั้งหมด วันไหน ครับ นี้

วันนี้เเละครับ เสร็จเเล้ว PM ไปบอกครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อัพเสร็ตเเล้ว เกือบ 5ทุ่มๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันหน่อยๆนะครับๆๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ดันๆๆๆ คับ โหลดไปเเล้ว เล่นได้100%ครับ เล่นยากมาก งง นิดหน่อย มือใหม่หัดเล่นคับ ฮ่าๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันอีกหน่อยเพื่อมีคนอย่างเล่นๆๆ

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    จัดไปครับแนวนี้ชอบๆๆๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันอีกซะหน่อยๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    เเกไขเเล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลงไม่ได้อ่าครับ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน ลองซ่อมดูแล้ว ไม่แน่ใจว่าแค่ไฟล์ที่2 ไฟล์เดียวหรือเปล่า ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://image.ohozaa.com/view2/wkYzSydV5RAEICSJ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorPPTBR : 18th September 2012 เมื่อ 13:30
    What Is You See What Is I Be

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorPPTBR อ่านกระทู้
    ลงไม่ได้อ่าครับ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน ลองซ่อมดูแล้ว ไม่แน่ใจว่าแค่ไฟล์ที่2 ไฟล์เดียวหรือเปล่า ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://image.ohozaa.com/view2/wkYzSydV5RAEICSJ