ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

เป็นคุณจะเลือกอะไร (แอดมิชชั่น มหาวิทยาลัย) ซีเรียสจริงๆนะ - -*

คือปัจจุบันผมเรียนอยู่ภาควิชาเทคโนโลยีชีวภาพครับ (เรียกง่ายๆว่า Biotech)

แต่ดันซิ่วติดภาควิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์ (แอดมิชชั่นติด ม.รัฐบาลทั้งคู่ครับ)

คืออยากเกริ่นว่าผมยื่นคะแนนวิทย์คอมเนี่ย เพราะผมชอบคอม ชอบเขียนเว็บ(แต่ไม่ถึงขนาดเทพ ทำเป็นแค่พอถูไุถ) ชอบโปรเเกรม อะไรทำนองนี้อะครับ เรียกง่ายๆว่า ความฝันเลยก็ว่าได้

แต่เทคโนโลยีชีวภาพเนี่ย ผมก็ไม่ได้ ไม่ชอบภาคนี้นะครับ คือจะให้ผมเรียนก็เรียนได้ ไม่ซีเรียสอะครับ คือรู้สึกมันพอเรียนแล้วก็พอเข้ากันได้

แต่ติดตรงที่ว่า พอผมซิ่วติดวิทย์คอมเนี่ย ค่าเทอมมัน 20,000/เทอมนะสิครับ(ขนาดภาคปกติ ม.รัฐ นะ - -*) แต่Biotech ที่ผมเรียนอยู่มันค่าเทอมประมาณ 10,000เองครับ

ค่าเทอมมันถึอว่าแพงสำหรับผมเลยทีเดียวสำหรับวิทย์คอม ฐานะทางบ้านก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ พอส่งได้ แต่จะลำบากในการใช้ชีวิตมาก ผมสงสารพ่อแม่อะครับ มาถึงจุดนี้แล้วไม่อยากให้ท่านเหนื่อย

ผมเลยอยากถามเพื่อนๆว่า ถ้าเป็นคุณ จะเลือกอะไร ที่ผมถามนี่คือไม่ได้กะเอาตามความคิดคนอื่นหรอกครับ แต่อยากรู้ความเห็นเฉยๆ

ระหว่างอยู่ที่เดิม กับไปที่ใหม่อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qwertyuuxx : 10th May 2012 เมื่อ 19:52

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมคงเลือกวิทย์คอมนะ ถึงแม้จะลำบากพ่อแม่ แต่ก็ลองคุยกับท่านดูครับ ว่าท่านส่งเรียนไหวมั้ย
    ถ้าเราชอบ เราจะทำมันได้ดีนะ แล้วอีกอย่าง จบมางานที่จะทำมันไม่ได้ทำแค่ 4 ปีที่เรียนมา แต่ตลอดอยู่กับเราตลอด

ดีนะถ้าได้เรียนในสิ่งที่ชอบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อืม...ถ้ามันไม่หนักมากสำหรับเรา มีเวลาลองหางานพิเศษทำอะไรครับ
    อย่างน้อยๆถ้าเราหาตังค์กินข้าวได้วันละ 2-3 มื้อก็ OK นะะ
    แต่สำหรับเศรษฐกิจอย่างปัจจุบัน ลำบากหน่อยครับ มาม่ายังจะขึ้นราคาเลย !

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ลองคุยกับพ่อแม่ดูครับ ถ้าชอบ คอม ก็เรียนคอม ดีแล้วครับ

หางานทำเสริมก็ดีนะผมว่า หาเงินกินข้าว ช่วยแบ่งเบาภาระพ่อแม่

สู้ๆครับ จขกท

กล่าวขอบคุณ
    55
    ไม่รู้อะไรทำให้นึกถึง JokergameTH แล้วกลับมาดูกระทู้ที่ตัวเองเคยตั้งไว้
    ผ่านไป 11 ปี ไวเหมือนโกหก แต่ผมแค่อยากจะมาตอบตัวเองเมื่อ 11 ปีที่แล้วว่า ***คิดถูกแล้วเว้ยที่ตัดสินใจเรียนสิ่งที่ชอบ
    ทุกวันนี้มีงานดีๆทำ ได้ทำงานในสิ่งที่ตัวเองชอบและถนัด มีรายได้เข้ามาพัฒนาคุณภาพชีวิตให้ดีขึ้นจากเดิมอีกเยอะ

ขอบคุณตัวเองที่เลือกถูก และครอบครัวที่สนับสนุนการตัดสินใจ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    นายได้เรียนที่ม.ไรรุ่นไร
    เราอาจรุจักกันก้ได้นะ เราวัยเดียวกัน

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    นานเน๊อะ 11 ปีแล้ว
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    55
    ผมเรียน มศว รหัส 55 ครับ