ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

เกม Xbox360 รุ่นใหม่ กำลังทะยอยเปลี่ยนเป็น LT+3.0

เกม Xbox360 ใหม่ๆที่ออกมาในปัจจุบัน จะมี System Dashboard 14719 ฝังตัวอยู่ในแผ่น (เครื่องที่มี LT+ เวอร์ชั่น 3 เท่านั้นจึงจะเล่นได้) นั่นหมายถึง หากนำเกมนี้ใส่เข้าไปในเครื่อง Xbox ของเรา จะมีหน้าจอขึ้นมาให้กด Update และเมื่อกด Update ไปแล้ว เครื่อง Xbox360 ของเราจะเปลี่ยนแปลงไปโดยจะมี System Dashboard เป็นเวอร์ชั่น 14719 ซึ่งผลของเครื่องแต่ละเครื่องจะไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับ Firmware และ Dashbaord ของเครื่องแต่ละเครื่องดังนี้

เครื่องที่มี LT+ เวอร์ขั่น 2.0
    - เกมที่มีความจุมากกว่า8Gb (XGD3) จะใช้ไม่ได้ทั้งหมด หากอยากจะเล่นเกม XGD3 อีกครั้งจำเป็นต้องซื้อแผ่นใหม่ที่รองรับ LT+3.0 (ซื้อเกมเดิมแผ่น LT+3.0) ส่วนเกมที่มีความจุน้อยกว่า 8Gb (XGD2) จะยังใช้แผ่นเดิมที่เคยเล่นได้เหมือนเดิมไม่มีปัญหาอะไร (ดูความจุของแผ่นยังไง ?)

เครื่องที่มี LT+ เวอร์ขั่น 1 (เช่น 1.5, 1.6, 1.9, 1.91, 1.92)

- เมื่อนำเกมใหม่ๆใส่เข้าไป เครื่องจะไม่สามารถอ่านแผ่นได้ ขึ้นคำว่า Play Game เท่านั้น หากกดเล่นแผ่นเกม จะกระเด้งออกมาที่หน้าจอ Dashboard ไม่สามารถเล่นเกมได้

วิธีแก้ปัญหา
    ในปัจจุบันมีวิธีแก้ไขอยู่ 2 วิธีนั้นคือ
    1. การ Update Firmware DVD drive ภายในเครื่องให้เป็น LT+ เวอร์ชั่น 3
    2. การแปลงเครื่องให้เป็นระบบ JTAG

ข้อแตกต่างกันของทั้ง 2 วิธี
    การ update Firmware ให้เป็น LT+3.0 เป็นวิธีมาตรฐานที่ผู้เล่นทั่วไปนิยมทำกัน เนื่องจากเสียค่าใช้จ่ายในการ Update ไม่แพงนัก และเมื่อทำไปแล้วสามารถนำเครื่องต่อ internet เพื่อเล่นเกม Online ในระบบ Xbox Live โดยใช้แผ่น Copy ได้ สำหรับข้อเสียของวิธีนี้ก็คือ แผ่นเกมที่มีความจุมากกว่า 8GB หรือ XGD3 จะเล่นไม่ได้อีกต่อไป หากต้องการเล่นเกม XGD3 อีก จะต้องซื้อแผ่นเกมเดิมรุ่นใหม่ ที่ทำขึ้นมาสำหรับ LT+3.0 โดยเฉพาะ

สำหรับการแปลงเครื่องให้เป็น JTAG จะเป็นการดัดแปลงเครื่องที่ Mainboard โดยตรง โดยใส่ IC เข้าไปในตัวเครื่อง และเปลี่ยนระบบของเครื่องใหม่ทั้งหมด การแปลงเครื่องให้เป็น JTAG ในเครื่องรุ่นหลังๆจะใช้วิธีที่เรียกว่า RGH หรือ Reset Glitch Hack หลังจากที่ทำการแปลงเครื่องแล้ว เครื่อง Xbox360 ของเราจะมีความสามารถเพิ่มขึ้นคือ
    - เล่นเกมได้โดยไม่ต้องใช้แผ่นเกมอีกต่อไป (เล่นผ่าน Harddisk) ซึ่งการเล่นแบบนี้จะรองรับทั้ง HDD internal ของ Xbox360 เอง และ USB HDD ที่หาซื้อได้ตามร้าน Computer ทั้งไป
    - เล่นเกมจากแผ่นได้อยู่ ซึ่งสามารถเล่นแผ่นเกมรุ่นเก่าๆได้เช่น XGD2 และ XGD3 โดยไม่ต้องซื้อแผ่นใหม่แต่อย่างใด
    - เล่นเกมที่มี Content เสริมได้อย่างอิสระ โดยไม่ต้องเสียเงิน Download จาก Xbox Live
    - เล่นเกมต่าง Zone ได้ทุกเกม เช่น Sniper
    และอื่นๆอีกมากมาย (อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม)
    ข้อเสียของการแปลงเครื่องให้เป็น JTAG ก็คือมีค่าใช้จ่ายสูง และหลังจากเครื่องเป็น JTAG แล้ว จะไม่สามารถเล่น Online ในระบบ Xbox Live ได้อีกต่อไป
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ถ้าเครื่อง Xbox 360 ของผมเป็น LT+3.0 แต่ Dashboard ของผมเป็น 13599 จะสามาถเล่นเกมใหม่ๆได้มั้ยครับ....

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ได้ครับ อัพ DB ได้เลย 3.0 เกมใหม่ๆได้หมด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    งี้ต้องเล่นLT+2.0ให้จบก่อนค่อยไปอัพละกัน
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมเกมส์ มันน้อย จังๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    1

สอบถาม

อยากสอบถามเกี่ยวกับอัพเดทที่ติดมากับแผ่นเกมส์ใหม่ๆเหล่านี้ครับ
    พอดีผมซื้อแผ่น backup เกมส์ May Payne 3 มาพอใส่แผ่นแล้วก็มีให้อัพเดท
    ซึ่งผมก็ยังไม่กล้าอัพก่อนเพราะกลัวจะเล่นเกมส์เก่าๆไม่ได้ ปกติผมยังเล่นเกมส์ที่ออกมาแล้ว 2-3 ปีอยู่
    ทางร้านก็บอกว่าให้ผมอัพเดทไปเลย พออัพเสร็จแล้วก็ให้เข้าไปใน Dashboard แล้วทำการ Initial Setup อีกที
    เค้าบอกว่าวิธีนี้ทำให้เล่นเกมส์เก่าได้เหมือนเดิม ซึ่งผมก็ไม่รู้จะเชื่อดีรึเปล่า
    เครื่องผมเป็นรุ่น Slim LT 2.0 ครับส่วนรุ่นของ Dashboard ผมไม่ทราบว่าดูยังไงครับ

ปล.การทำ RGH หรือ JTAG เหมาะสำหรับไว้เล่นเกมส์จาก Xbox Live Arcade ไหมครับ
    เพราะผมสนใจ XBLA มากเลยแต่ปกติเล่นอยู่ด้านมืดอย่างเดียวไม่เคยออนไลน์

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooooO อ่านกระทู้
    มีอีกวิธีครับ คือการ อัพเดท เเดชบอร์ดผ่านเกมส์ Battle Ship Lt 2.0 เขาเล่นกันได้หมดเเล้วครับตอนนี้ ตัวเเดชบอร์ดจาก Battle Ship ไม่มียาพิษครับแต่ตัวอื่นไม่แน่ใจ ผมเห็นในกระทู้ Max pyne 3 ใน gconsole เขาทำกันหมดเเละลิงค์โหลดเเดชบอร์ดที่เขาเเยกจากเเผ่น Battle Ship เขาอัำพให้เเล้วลองโหลดเเล้วใส่เเฟชไดร์ไปลองได้ครับผมว่าจะทำอยู่แต่ประเด็นคือผมจะอัพไปทำไมไม่มีเกมส์ LT 3.0 ให้เล่น ^^ ถ้ามันอัพเเล้วต่อออนไลได้ว่าไปอย่างหุหุ

ผมอัพจาก Battleship แล้วครับ แต่มันทำให้เกมที่เป็น XGD3 LT+2.0 เล่นจาก HDD ไม่ได้ มันเข้าแล้วเด้งออกตลอด เลยต้องเล่นจากแผ่นโดยตรง

แต่ถ้าอัพเป็น LT+3.0 เกมเก่าๆที่เป็น XGD3 LT+2.0 ก็เล่นไม่ได้อีก = =' ต้องซื้อใหม่หมด

ช่วงนี้เล่น XBOX360 รู้สึกจะยุ่งยากนิดหน่อยนะครับ

ปล. เกม Battleship ภาพสวยมากครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ทางร้านก็บอกว่าให้ผมอัพเดทไปเลย พออัพเสร็จแล้วก็ให้เข้าไปใน Dashboard แล้วทำการ Initial Setup อีกที เค้าบอกว่าวิธีนี้ทำให้เล่นเกมส์เก่าได้เหมือนเดิม ซึ่งผมก็ไม่รู้จะเชื่อดีรึเปล่า
    หากทำแบบนั้นไป เครื่องจะไม่สามารถเล่นเกมที่มีความจุมากกว่า 8GB ได้ครับ (XGD3) จำเป็นต้องเปลี่ยนแผ่นให้เป็น LT+3.0 ถึงจะเล่นเกมเหล่านั้นได้ (รวมทั้งเกม Max Payne 3 ด้วยครับ) นอกจากนั้นจะต้อง Update DVD drive ให้เป็น LT+3.0 ด้วยครับ
    เครื่องผมเป็นรุ่น Slim LT 2.0 ครับส่วนรุ่นของ Dashboard ผมไม่ทราบว่าดูยังไงครับ
    เข้าไปที่ System Setting >> Console Setting >> เอาแถบสว่างมาวางไว้ที่ System info ครับ เวอร์ชั่นของ Dashboard จะบอกอยู่ทางมุมขวาบนของจอภาพครับ

การทำ RGH หรือ JTAG เหมาะสำหรับไว้เล่นเกมส์จาก Xbox Live Arcade ไหมครับ
    ได้ครับ

เพราะผมสนใจ XBLA มากเลยแต่ปกติเล่นอยู่ด้านมืดอย่างเดียวไม่เคยออนไลน์
    เป็นทางเลือกที่ดีที่จะเปลี่ยนมาเป็น JTAG ครับ เพราะในอนาคตไม่ต้องอับเดทบ่อยๆครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    เครื่องผม DB 13599 LT+3.0 แล้ว
    จะเล่นเกมส์ใหม่ กดอัพ DB จากแผ่นเกม ได้เลยหรือเปล่าครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nanrigter อ่านกระทู้
    เครื่องผม DB 13599 LT+3.0 แล้ว
    จะเล่นเกมส์ใหม่ กดอัพ DB จากแผ่นเกม ได้เลยหรือเปล่าครับ...
    หากเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถ Update เกมจากแผ่นได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    หากเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถ Update เกมจากแผ่นได้เลยครับ ไม่มีปัญหา
    ขอบคุณครับ....

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เครื่องผม Jasper LT 2.0 รบกวนถามหน่อยครับ ที่ผ่านมาเกมส์ที่ต้อง XGD3 + LT 3.0 ผมใช้วิธี patch game ให้เป็น LT2.0 แล้วเบิร์นแผ่น XGD3 แล้วเล่นได้ อยากสอบถามว่า เกมส์ใหม่ๆอย่างพวก max payne 3.0 ยังใช้วิธีนี้ได้ไหมครับ

>>>>ผมอัพจาก Battleship แล้วครับ แต่มันทำให้เกมที่เป็น XGD3 LT+2.0 เล่นจาก HDD ไม่ได้ มันเข้าแล้วเด้งออกตลอด เลยต้องเล่นจากแผ่นโดยตรง

>>>>LT 2.0 เล่นผ่าน HDD ได้นะครับมีวิธีดังนี้ครับ วิธีเอามากจาก http://www.elotrolado.net/hilo_tutor...98#p1728975905
    1. Install the game on your HDD. ติดตั้งเกมส์ลง HDD ตามปกติ
    2. Connect a pendrive & play some music (mp3). ใส่ handydrive แล้วให้ xbox เล่นเพลง mp3 สักเพลง
    3. Run the game. จากนั้นเปิดเกมส์
    4. Wait for it…some seconds, then stop the music on 360 menu. รอสักครู่แล้วหยุดเพลงในหน้า 360 เมนู
    5. Just play, enjoy…
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 17th May 2012 เมื่อ 18:50
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่รู้ว่าไม่ใครลองบ้างแล้วหรือยัง มีอีกวีธีนึงซึ่งผมเคยเจอกับตัวเองมาแล้วซึ้งแก้ปัญหาในกรณีที่ อัพเดท Dashboard และ DVD drive Firmware ไปแล้วทำให้เล่นเกมส์เก่าใน hard disk ไม่ได้ในเวลาใส่แผ่นเกมส์เก่าๆเข้าไปแล้วมันเด้งออกมา แต่พอใส่แผ่นเกมส์ใหม่ๆที่ยังไม่ทันได้ลงใน hard disk กลับเล่นได้ทั้งผ่านแผ่นและผ่าน hard disk สาบานได้เลยครับว่าเป็นเรื่องจริงครับ ผมใช้การ Format xbox Hard disk ในเครื่อง xbox ของเราเองนิแหละ จากนั้นก็ นำเกมส์เก่าๆ install ลง Hard disk แล้วเล่นได้ ร้อยเปอร์เซ็นต์ตามปกติ (ผมพูดช่วงของเกมและ firmware ที่ผมเจอปัญหานะครับ Dead Island ที่เล่นไม่ได้กับ LT+ 1.90 / Body Count ที่เล่นได้กับ LT+1.91, 1.92, 2.0) การ format hard disk ใน xbox แก้ปัญหาผมได้ในตอนนั้น และหวังว่าในตอนนี้มันอาจแก้ได้ถ้าหลายท่าน update dashboard เป็น 14719 และ update dvd drive firmware เป็น LT+3.0 แล้วทำให้เล่น xgd3 ที่ใช้สำหรับ firmware LT+ 2.0 ไม่ได้ในกรณีที่ใส่แผ่นเข้าไปแล้วพอกดเข้าเกมแล้วก็เด้งออกมา ขอให้ช่วยได้นะครับ (ส่วนลึกๆแล้วคิดเอาเองว่าตอนที่เราอัพเดท dashboardเป็นตัวใหม่นั้น มันทำให้บางไฟล์ตัวอัพเดทหลุดเข้ามาปะปนใน Hard disk ที่ที่มีเกมส์เก่าๆที่เป็นเกมส์ xgd3"2.0"อยู่ เลยทำให้ไฟล์ๆหลายตัวมันมั้วไปหมดละมั้งครับ อาจเเป็นสาเหตุทำให้เกิดปัญหาดังกล่าวข้างต้น อิๆๆ อย่าขำกันนะครับ อันนี้ด้วยความที่ไม่รู้เลยคิดมั่วๆเอาเองน่ะ) ลองดูนะครับเผื่อ work

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    นี่เป็นอีกสมาชิกเว็บไซต์ www.xbox360iso.com ได้โพสตอบ และอ้างว่าวิธีนี้ เวิร์คนะครับ

Replied by alanpk: XGD3 games working with the latest dash 14719 in Lt2.0 fw !!!

I have LT2.0 and my isos are patched......
    like others said,
    for some sick reason my games stopped working from HDD giving "Unsupported Disc" error after updating to dash 14719

My fix to this was doing the following:

-Delete the game installation from HDD
    -Clear System Cache
    -Install game to HDD again

Tested an installed game for just about 10min but everything seems to be fine.

กล่าวขอบคุณ
    95
    เครื่องผม 3.0 ถ้าผม อัพ DB จากแผ่นเกมส์ใหม่ ๆ แล้ว
    ยังคงเล่นเกมเก่าๆ ที่เคยเล่นได้เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเอาเครื่องไปอัพเป็น lt+3.0 แล้วแต่พอมาเสียบ kinect แล้วมันให้ update ไม่ทราบว่า update ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nanrigter อ่านกระทู้
    เครื่องผม 3.0 ถ้าผม อัพ DB จากแผ่นเกมส์ใหม่ ๆ แล้ว
    ยังคงเล่นเกมเก่าๆ ที่เคยเล่นได้เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ...
    เกมเวอร์ชั่น 3.0 และ้เวอร์ชั่น 1 เล่นได้ทั้งหมดครับ แต่หากแผ่นเกมเป็นเวอร์ชั่น 2 จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rfrfrfrfrf อ่านกระทู้
    ผมเอาเครื่องไปอัพเป็น lt+3.0 แล้วแต่พอมาเสียบ kinect แล้วมันให้ update ไม่ทราบว่า update ได้มั้ยครับ
    สามารถ update ได้เลยครับไม่มีผลอะไร (จะช่วยให้ Kinect ทำงานได้ดีขึ้นครับ เนื่องจาก Dashboard รุ่นใหม่ สามารถใช้ Kinect สั่งงานด้วยการเคลื่อนไหวหรือสั่งงานด้วยเสียงได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เครื่องเล่นผม อัฟเฟอิร์มแวร์เป็น LT 3.0 กับทางร้านนี่แหละ แต่ system DB ยังเป็นเวอร์ชัน 13*** ก็เล่นเกมใหม่ๆได้เป็นปกติดีอยู่นะ ล่าสุดเล่น Call of Duty modern warfare 3 ที่เป็นแผ่น LT 3.0 ก็เล่นได้ปกติดี แม้จะยังเล่นไม่จบ...

ล่าสุด อดรนทนไม่ไหว เห็นเกมส์ใหม่น่าเล่น เช่น Max Payne 3, Ghost Recon : Future soldier ออกใหม่มา น่าเล่นมาก เลยออกไปหาซื้อแผ่นมาลองเล่น (LT 3.0) แต่ไม่ได้เช็คข้อมูลว่า เกมส์พวกนี้ต้องอัฟ system DB เป็น 14719 ....
    เพิ่งมารู้ตอนเอาแผ่นใส่เข้าไปแล้วเล่นไม่ได้ และแผ่นมันขึ้นให้อัฟ DB ให้เป็น 14719 ซึ่งตอนนั้นไม่รู้ตัว ก็เผลอกดอัฟเอาจากแผ่นเลยนั้นแหละ จากแผ่นเกมส์ Max 3 นะ ซึ่งพออัฟไป หน้าจอ Dashboard ก็เปลี่ยนหน้าตาไป และหลังจากนั้น ก็สามารถเล่นเกมส์ทั้ง 2 ได้ เพราะเครื่องก็เป็น LT 3.0 อยู่แล้ว...
    แต่พอกลับมาเล่น COD MW3 เพื่อสานต่อให้จบ กลับพบว่า แผ่นเล่นไม่ได้ซะแล้ว ติดว่า error ว่า ไม่มี Authrized ในการอ่านแผ่นซะงั้น เลยอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ เพราะมีเกมส์ที่เหลืออยู่อีก 2 เกมส์ก็เกิดอาการเดียวกัน คือ Battle field 3 (อันนี้หนักกว่าหน่อยตรงที่ไม่สามารถลงเกมส์ใน HDD ได้ครบ 100% ในแผ่นที่ 2 ด้วย) ที่ติดร่างแหด้วยอีกเกมส์ก็คือ Resident Evil operation Racoon city ที่คอยจะให้ออนไลน์ตลอดในโหมด เนื้อเรือง และถ้าไม่ยอมออนไลน์ ก็กลายเป็นเช็คแผ่น เล่นไม่ได้อีก 1 เกมส์...

เลยอยากทราบว่า นี่เป็นผลกระทบจาก กับอัฟ DB ขึ้นมาเป็น 14719 หรืออย่างไรครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    สาเหตุอาจเกิดมาจาก 2 กรณีครับคือ

- เกิดจากการนำแผ่นเกมที่มีการตัดข้อมูลของ dae.bin ออกไป การ Update จากแผ่นประเภทนี้จะไม่สมบูรณ์ครับ เพราะ dae.bin ของเราจะไม่ถูก update ไปด้วย วิธีแก้ปํญหาก็คือให้ต่อ internet เพื่อให้ทาง microSoft ทำการ update เครื่องของเราอีกครั้งครับ การ update dae.bin นี้จะไม่มีหน้าจอขึ้นมาให้กด update เหมือนปกติครับ แต่จะเป็นการ update แฝง โดยที่เครื่องจะทำให้เองโดยอัตโนมัติ หลังจากต่อ internet แล้วค่อยลองแผ่นเกมที่มีปัญหาลองดูครับ หากเป็นในกรณีนี้จะสามารถเล่นเกมได้เหมือนปกติ (ใช้ได้กับเครื่องที่ติดตั้ง LT+3.0 เท่านั้น)

- อาจเกิดจากแผ่นเกมที่เล่นอยู่มีการไรท์แผ่นไม่สมบูรณ์ครับ (ไรท์แผ่นยังไงถึงจะสมบูรณ์) สังเกตได้จากขึ้นหน้าจอ Autorized หากมีการ install ลงใน HDD ครับ แก้ปัญหาแบบนี้ด้วยการเปลี่ยนแผ่นที่ไรท์แบบสมบูรณ์ก็จะใช้ได้เหมือนปกติครับ
    ปล.เนื่องจาก Dashboard รุ่นใหม่ (ตั้งแต่ 14699 เป็นต้นไป) จะมีระบบป้องกันพิเศษที่หากใช้แผ่นเกมที่ไรท์ไม่ถูกต้องสมบูรณ์ จะทำให้เกิดปัญหาครับ (ในขณะที่ Dashboard รุ่นเดิมไม่มีระบบป้องกันนี้ ทำให้สามารถเล่นเกมจากแผ่นที่ไม่สมบูรณ์ได้ครับ)

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มีข้อสงสัยนิดนึงครับ คือ อยากจะทำ JTAG ไม่ทราบว่า ถ้าเคยเอาเครื่องไป แฟลช LT2.0 กับทางร้านมาแล้ว ทางร้านสามารถเช็คข้อมูลเก่าได้ไหมครับว่า เครื่องตัวนี้ สามารถ ทำ JTAG ได้หรือไม่

คือ อยู่ไกลอ่ะครับ...กลัวจะส่งไปเสียเที่ยว (เครื่องรุ่นอ้วนครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kunnoom : 12th June 2012 เมื่อ 02:52

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    น่าจะเป็นกรณีหลังนะครับ เพราะต่อเน็ทไปแล้ว ลองเล่นเกมส์แล้วก็ยังติดปัญหาเดิมอยู่อีก ก็คงน่าจะเป็นที่แผ่นไรท์มาแบบไม่สมบูรณ์แน่ๆๆครับ ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ...

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kunnoom อ่านกระทู้
    อยากจะทำ JTAG ไม่ทราบว่า ถ้าเคยเอาเครื่องไป แฟลช LT2.0 กับทางร้านมาแล้ว ทางร้านสามารถเช็คข้อมูลเก่าได้ไหมครับว่า เครื่องตัวนี้ สามารถ ทำ JTAG ได้หรือไม่ (เครื่องรุ่นอ้วนครับ)
    วิธีตรวจสอบเครื่องว่าสามารถทำ JTAG ได้หรือไม่ให้ดูจากกระทู้นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=80597

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมเข้า Lolipopchainsaw ไม่ได้อะครับอัพเป็น3.0แล้วด้วยเป็นเพราะอะไรหรอครับ
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    พี่ค่ะ หนูสงสัยมากๆคือ ว่าระหว่า JTAG กับ RGH(อะไรประมาณนี้เเหละ) มันต่างกันยังไงหรอค่ะ เเล้วอันใหนดีกว่า (ของหนูเครื่องตัวอ้วนนะค่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่อง Xbox ที่มีความสามารถในการรันแอ๊พพลิเคชั่นที่ไม่ได้ผลิตมาจาก MicroSoft ได้ เช่นเล่นผ่าน HDD โดยตรงได้, รันโปรแกรม FreeStyle Dashboard ได้ ทั้งหมดจะรวมเรียกว่าเครื่อง Xbox JTAG ครับ ส่วน RGH หรือ Reset Glitch Hack นั้น หมายถึงวิธีการดัดแปลงเครื่องครับ ดังนั้นบางคนอาจจะเรียกว่าเครื่อง RGH ก็ไม่ผิดแต่อย่างใด เพราะหมายถึงเครื่องที่มีความสามารถเหมือนกันครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread