ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    472
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    คนต่างชาติเค้ายังว่าไข่เยี่ยวม้าน่าเกลียดเลยครับ
    keroooooooooooooooooooooooooooooo

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เจ็บ ๆ แสบ ๆ คัน ๆ ไป

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ก็เข้าใจถูกเกือบทั้งหมดแล้วนี่นา

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    3. เข้าใจว่าเมืองไทยเป็นเมืองขึ้นของประเทศตะวันตก
    เพราะ เหล่าบรรดาประเทศเพื่อนบ้านของเราต่างก็เคยตกเป็นเมืองขึ้นของชาติ ตะวันตกมาก่อน เช่น ลาว เคยตกเป็นเมืองขึ้นของฝรั่งเศส มาเลเซีย เคยตกเป็นเมืองขึ้นของอังกฤษ
    แต่ประเทศไทยกลับไม่เคยตกเป็นเมืองขึ้นของชาติตะวันตกเลย นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์ไทยที่ได้ทรงใช้พระปรีชาสามารถใน การหาวิธีให้ประเทศของเรารอดพ้นจากการเป็นเมืองขึ้นของชาติอื่นค่ะ

คือว่าตกเป็นเมืองขึ้นมันน่าอับอายมากหรอ ดูอินเดียดิ ได้รับอะไรหลายอย่างจากอังกฤษดีจะตาย ประเทศไทยน่าจะตกเป็นเมืองขึ้นมั้งนะ
    คุณรุ้มั้ยการตกเป็นเมืองขึ้นไม่ใช่มีแต่ข้อดีนะครับ ดูอย่างที่ญี่ปุ่นบุกไทยสมัยก่อน มีการใช้แรงงานไทยเป็นทาส ข่มขู่ ข่มขืนหญิงไทยโดยไม่มีความผิด ริบทรัพย์สิน ข่มเหง รังแกสารพัด

หากคุณศึกษามากพอ การเป็นเมืองขึ้นนั้นเป็นอะไรที่่เค้าไม่คิดจะทำกันหรอก หากเราจะปกป้องประเทศเราได้

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ที่เคยเรียนมาเห็นบอก ไทยยอมเสียดินแดนบางส่วน เพื่อไม่ให้เป็นเมืองขึ้น ความจริงประเทศเราใหญ่กว่านี้ แต่ตอนนี้เป็นของ พม่า เขมรไปแล้ว เท่าที่จำได้นะคับ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ผมว่าฟังดูแล้วมันองอาจดีนะคับ ลองคิดดูมีอาจารย์ 1 คน กับนักเรียนแต่ละชาติในอาเซี่ยน อาจารย์ถาม นักเรียนประเทศของใครเคยเป็นเมืองขึ้นของยุโรปบ้าง นักเรียนชาติอื่นๆต่างยกมือ ผมคับ ผมคับ แต่มีนักเรียนไทยยกมือ ผมไม่เคยคับ ผมว่ามันดูเจ๋งดีนะ หรือผมเว่อไป 555+

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2
    ทำไมถึงคิดอย่างงี้น่ะ ฝรั่ง

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไม่ต่างกับคนไทยมองบางประเทศ

ก็อบทุกอย่าง ของก็อบ-จีน / แต่งตัวแปลกๆ กางเกงขาสั้นเหลือจ๋าไปห้าง-ลาว / หนังโป๊ -ญี่ปุ่น

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

- -

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    มันไม่ใช่ฝรั่งทุกคนที่เข้าใจแบบนั้นหรอกครับ -..- จะตื่นเต้นกันทำไมมันก็แค่ส่วนน้อย

ไอที่เห็นชัด ๆ ก็ ไม่รู้จักประเทศไทย คิดว่าคนไทยเลี้ยงช้างกันทุกคน คิดว่าไทยคือไต้หวัน แค่นี้จริง ๆ ที่เด็กแลกเปลี่ยนส่วนใหญ่เคยเจอ บางคนอาจเจอเยอะกว่านี้ก็แล้วแต่ที่