ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูที่ลายเซ็นต์ !!!
    .:: โลกอนาคต ::.
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    Blog Entries
    1

[PC ]Dark Siders [English] [Repack] [4.64GB] [Direct Links] ลิงค์ตรงแรง + มันส์แน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ homeshop อ่านกระทู้
    เพิ่งโหลดไปเมื่อเช้าเล่นได้แน่ แต่เวลาลงช้านิดต้องใจเย็นๆ อิอิ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobgogo อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    โหลดไปแล้วเล่นได้แน่นอนครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอครับ ติดตั้งก็ง่ายด้วย แต่รอนานสักหน่อยครับ แต่รับรองว่าคุ้มค่าแก่การรอ
    ส่วนเรื่องที่ใช้ จอยบังครับ ผมใช้ จอย play 2 กับตัวแปลง จากนั้นผมใช้ ตัวแปลงให้มันกลายเป็น จอย Xbox360 ไม่ยุ่งยากดีครับ ใช้ได้จริงครับ ผมเอามาจาก คนที่ในเว็บนี่และครับ ลองหาดู มันไม่ยุ่งยกนะครับ อาจจะต้องปรับหน่อยสำหรับบางคน แต่รับรองว่าเจ๋ง (แนะนำเฉยๆนะครับไม่ได้บังครับ) ผมใช้อยู่ก็เลยอยากแบ่งปัน ลองหาจากใน หัวข้อ ซอฟแวร์ เจอแล้วอ่านกระทู้ให้ดีๆก่อนครับ เพราะบางคนโดนไวรัสด้วย ก็ลองดูครับ

ส่วนเกมส์นี้ 10000000000000000000000000000000000000% เล่นได้ชัว มันส์ แน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberta อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    เล่นได้ ชัว! ไม่มั่วนิ่ม แต่ติดตั่งนานมากมาย... (window 7 ultimate gamers edition 64bit)

ติดตั่งครับผม..

เข้าเกมส์เล่นเลย.. (ลงรูปเยอะอย่าว่ากันเลย)

..

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yo-Yae อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ

เล่นได้ 1000% แต่ผมว่าตั้งชื่อไฟล์ใหม่ได้มั้ยงับ ผมงงสุดๆ กว่าจะแตกไฟล์ได้ - -*
    ตอนนี้เล่นได้ละ มันส์สุดๆงับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimkalim อ่านกระทู้
    เล่นได้100%นะครับ แต่ต้องบอกว่าคนที่ใช้จอยที่ไม่ใช่จอบ xbox ก็แก้ไขนิดหน่อยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tle999 อ่านกระทู้
    มายืนยัน win7 64bit ลงแล้วเล่นได้ 100% ครับ เลยทำเป็นไฟล์วีดีโอมาให้ดูกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RabbitzSouL อ่านกระทู้
    ผมใช้ windows 7 Ultimate 32 bit เล่นได้แน่นอน 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CGames อ่านกระทู้
    ลงเสร็จแล้ว 1 ชั่วโมงกว่าๆ Intel Core 2 Quard 2.5 GHz Ram 4 GB Win7 x64 นะเนี่ย กำลังเล่นอยู่คับถ้ามี เออรัก เออเร่อตรงไหนจะมาบอกแงะ : 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornzaless อ่านกระทู้
    โหลดเส็ดแล้วครับเล่นได้ครับโคดมันเกมส์เหมือนblades of time ครับ(Installโคดนานเลยครับแต่คุ้มมากโคดมันส์)
    ปล.ของผมwindows7 AMDvission เน่อเล่นได้ไม่มีปัญหา
    คนที่เป็นวินโด้7แล้วเล่นไม่ได้ผมว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรมเสริมที่ใช้คู่กับเกมส์แน่ๆเลยครับเผอิญผมลงเกมส์แนวนี้ไว้เยอะ
    มันเลยน่าจะมีสักโปรแกรมที่ซัพพอทมันอยู่แต่ไม่รู้ตัวไหนน่ะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diwzaza080 อ่านกระทู้
    ยืนยันเล่นได้100เปอร์เซ็น

Minimum System Requirements
    - Operating System : Microsoft Windows XP (SP3) /Windows Vista (SP1) / Windows 7
    - Processor : Intel Pentium IV at 3.0Ghz / AMD Athlon 64 Processor 3800 at 2.4Ghz
    - Video Card : 256 MB VRAM ? nVidia GeForce 8800 or GeForce GT220 / ATI Radeon X1900
    - Memory : 1 GB RAM (XP) / 2 GB RAM (Vista & 7)
    - Hard Disk : 12 GB of free Hard Drive Space
    - Sound : DirectX 9.0c compatible sound card
    - Direct X : 9.0
    - Controls : Keyboard & Mouse
    - Installation : DVD-ROM Drive

Recommended System Requirements
    - Operating System : Microsoft Windows XP (SP3) /Windows Vista (SP1) / Windows 7
    - Processor : Intel Core 2 Duo E6420 Dual Core at 2.13Ghz / AMD Athlon 64 X2 5200 Dual Core at 2.60Ghz
    - Video Card : 256 MB VRAM ? nVidia GeForce GTS 240 / ATI Radeon HD 3870
    - Memory : 2 GB RAM (XP) / 3 GB RAM (Vista & 7
    - Hard Disk : 12 GB of free Hard Drive Space
    - Sound : DirectX 9.0c compatible sound card
    - Direct X : 9.0
    - Controls : Keyboard & Mouse
    - Installation : DVD-ROM Drive

Download [One2up]

Part 1 - 5 = 900 MB Part 6 = 256 MB

Part1
    Part2
    Part3
    Part4
    Part5
    Part6

Password

http://adf.ly/8Ek0R

วิธีดาวน์โหลด

v
    v
    v

วิธีติดตั้งเกม
    • โหลดให้ครบ 6 พาท แตกไฟล์เกม
    • ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    • เข้าเล่นได้เลยครับ

สำหรับคนที่จะใช้จอยที่ไม่ใช้ xbox เล่นแล้วมีปัญหามุมกล้องแหงนมองฟ้านะครับ
    เห็นบ่นกันเยอะ ให้ทำตามวิธีนี้เลยนะครับ
    1.โหลด rumblepad มา
    2.จะได้ ไฟล์ 3 ไฟล์ เอาไปวางใน ไดเรคทอรี่เกม
    3.แล้วไปที่ device manager ดูที่ hardware ID ไปบรรทัดที่ 2 จดค่า VID กับ PID
    ตามรูป

ก็จะได้ค่า VID_**** กับ PID_**** มา
    4.เอาค่า2ตัวนั้นไปใส่ในไฟล์
    x360ce.ini ( ที่เราแตกไฟล์มา 3 ไฟล์แล้วไปใส่ไว้ ในไดเรคทอรี่เกม)

5.แล้วเซฟ ไปเปิดเกม ก็ใช้จอยได้แล้ว ซึ่งไม่ใช่จอย Xbox

หมดปัญหาละ

อีกอย่างครับใครที่ปุ่่มที่จอยมันสลับกัน
    ให้โหลด x360ce.ini ของผมไป
    แล้วเอาไปวางทำตัวที่ลงไปเมื่อกี้
    แล้วแก้ไขรหัส VID กับ PID ด้วย
    เล่นได้แล้วครับ

Credit:Siambit
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 0840897567 : 31st July 2012 เมื่อ 17:37

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อัพโหดจริงๆครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    อัพโหดจริงๆครับ

ฮ่าๆ ขอบคุณครับ อีกแป๊บนึงจะเสร็จละผมอัพไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เกมนี้มีระบบ lvl เหมือน god of war มั้ยครับ =^= เด๋วมาโหลด^^
    ผมมี Key Dota2 อยู่ 2 Key ครับ อยากได้แอดsteam มาชื่อ [K]elz Perty ปล.ถ้ามีเกมดีๆ แลกกันกับ Dota2 ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guy003guy อ่านกระทู้
    เกมนี้มีระบบ lvl เหมือน god of war มั้ยครับ =^= เด๋วมาโหลด^^
    ไม่ครับ จะเป็นแบบไปตาม chapter เก็บเิงินซื้ออาวุธอัพเกรดตัวละคร ไปสู้ใหุ้ถึงบอส ผมยังไม่ค่อยจะจบเลย

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อัพเสร็จแล้วนะครับ ลุยโลด !!

กล่าวขอบคุณ
    66
    ขอบคุนครับผม เล่นได้จะมายืนยันนะครับ^^
    ผมมี Key Dota2 อยู่ 2 Key ครับ อยากได้แอดsteam มาชื่อ [K]elz Perty ปล.ถ้ามีเกมดีๆ แลกกันกับ Dota2 ได้นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Repack มันต่างกับ Full มาก ไหม อะ ครับแล้ว ต่างกันยังไงตัดอะไรไปบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HopeUnique อ่านกระทู้
    Repack มันต่างกับ Full มาก ไหม อะ ครับแล้ว ต่างกันยังไงตัดอะไรไปบ้าง
    ก็ต่างกันมากก็ตรงขนาดเนี้ยแหละึครับ Full จะประมาณ 13 GB รู้สึกว่าจะไม่ตัด ไม่ลดอะไรครับ แต่บีบวิธีการลงให้มีขนาดเล็กลง

กล่าวขอบคุณ
    19
    อะเค ครับ ขอบคุณ ฮะ กำลังโหลด ละครับ ได้ไม่ได้ จะ มาบอกนะอะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HopeUnique อ่านกระทู้
    อะเค ครับ ขอบคุณ ฮะ กำลังโหลด ละครับ ได้ไม่ได้ จะ มาบอกนะอะ ^^
    เสียวคำนี้

กล่าวขอบคุณ
    19
    ไม่น่าจะเป็นอย่างนั้นหรอก ฮะ 555+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ตามหามานานได้เล่นสักที ขอบคุณครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ประมาณ blades of time ใช่มั้ยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornzaless อ่านกระทู้
    ประมาณ blades of time ใช่มั้ยครับ
    ครับประมาณนั้ันอะ ลองดูจาก Trailer ดู

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    ขอดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ลงแล้วมันบอก ISdone.dll error ครับ ขอวิธีแก้หน่อย T^T

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guy003guy อ่านกระทู้
    ลงแล้วมันบอก ISdone.dll error ครับ ขอวิธีแก้หน่อย T^T
    Windows 7 ใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0840897567 อ่านกระทู้
    Windows 7 ใช่ปะครับ
    ครับผม T^T

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    ครับผม T^T
    http://www.dll-files.com/isdone.zip?0WFiUAUIjS

ลองโหลดอันนี้ไปลง และลองเข้าเกมส์ใหม่ครับ

*วิธีลง
    กดปุ่มวินโดว์ที่คีย์บอร์ด + R แล้วพิมพ์ CMD เสร็จแล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้พิมพ์ว่า regsvr32 "isdone".dll
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 0840897567 : 11th May 2012 เมื่อ 14:35

กล่าวขอบคุณ
    66
    [IMG][/IMG]มันขึ้นงี้อ่ะครับ T^T ไมได้ก็ไม่เปนไรคงยุที่เครื่องผมแล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    [IMG][/IMG]มันขึ้นงี้อ่ะครับ T^T ไมได้ก็ไม่เปนไรคงยุที่เครื่องผมแล้วล่ะ
    ลองทำใหม่แล้วเอาไอ error นี้ออกให้หน่อยครับเอาให้มันเห็นหน้าต่างข้างหลังอะ

กล่าวขอบคุณ
    66
    [IMG][/IMG]T^T เหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diwzaza080 อ่านกระทู้

ขอบคุณมากครับ