ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 99

ผมควรตัดใจไปก่อนดีมะ ?

ตอนนี้ ผมคิดว่า . .. . ผมควรจะตัดใจจากคนที่ผมรัก(แฟนเพื่อน)ไปก่อนดีมั้ยครับ ?

แบบว่า ผมอยากรอให้เค้าเลิกกันจริงๆก่อน แล้วผมค่อยจีบน่ะ

ผมชอบเค้ามาก เธอก็รู้นะ ว่าผมรักเค้า . . . แต่ติดตรงที่ว่า "เค้าเป็นแฟนเพื่อนผม" เท่านั้นเอง

ผมควรตัดใจไปก่อนดีมั้ย ? หรือว่า ผมควรจะชอบเค้าต่อไปดี . . . .
    ลายเซ็น . . . . . . คือไรแว้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เเล่ว เพื่อน คุน สนิท เเค่ ไหน ท้าเพื่อน สนิท ผมว่าตัดใจ เลย เลือก ระหว่างเพื่อนกับ ญ

เพื่อน คบกันอีก นาน ผญ เดวก็เลิกลากัน คิด เอา เอง ระกันคับ

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    แสบตาอ่ะทำไมต้องเอาตัวหนังสือสีเขียวด้วยอ่ะ
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เพื่อนครับเพราะ...ไม่ว่าคุณมีเรื่องอะไรเพื่อนจะคอยรับฟัง คุณเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมเกลียดคนแบบคุณจัง จ.ข.ก.ท
    '' CY@ ''

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIYOTIN อ่านกระทู้
    ผมรู้ว่าผมอะ มัน เ_ี้ย แต่ว่า คุณรู้มั้ย - -" ผมจีบเค้าหลังเพื่อนผมหนึ่งวัน . . (ผมไม่รู้จริงๆ) ผมขอเค้าเป็นแฟนหลังเพื่อนผมอีกหนึ่งวัน . . . คุณรู้มั้ย ผมน่ะช้าไปเพียงนิดเดียวเท่านั้น

ผมก็เจ็บเหมือนกัน . . . ผมยังด่าตัวเองในใจเลย ว่า ทำไม "ผมต้องมาเจอเค้าที่หลังเพื่อนผมด้วย" เนี่ยแหละ สิ่งสำคัญที่ผมอยากจะพูด

จะว่าไรก็ว่าผมเหอะ - -"
    ลายเซ็น . . . . . . คือไรแว้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIYOTIN อ่านกระทู้
    แอบรักก็ไม่เห็นผิดนี่

หรือว่าไม่เคยมีความรักเลยไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giarttiwutza : 11th May 2012 เมื่อ 21:40
    แค่นี้ก็พอ !!!

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ " R i N ' W a N i L อ่านกระทู้
    ผมรู้ว่าผมอะ มัน เ_ี้ย แต่ว่า คุณรู้มั้ย - -" ผมจีบเค้าหลังเพื่อนผมหนึ่งวัน . . (ผมไม่รู้จริงๆ) ผมขอเค้าเป็นแฟนหลังเพื่อนผมอีกหนึ่งวัน . . . คุณรู้มั้ย ผมน่ะช้าไปเพียงนิดเดียวเท่านั้น

ผมก็เจ็บเหมือนกัน . . . ผมยังด่าตัวเองในใจเลย ว่า ทำไม "ผมต้องมาเจอเค้าที่หลังเพื่อนผมด้วย" เนี่ยแหละ สิ่งสำคัญที่ผมอยากจะพูด

จะว่าไรก็ว่าผมเหอะ - -"
    อืม...อย่างนี้น่าเศร้านะเนี่ย ช้ากว่า เขาเเค่ก้าวเดียว ก็ เสียคนที่ตัวเองรัก ซะเเล้ว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    สู้ๆน่ะครับ

เป็นผม ผมเลือกเพื่อน เพราะแฟนเนี่ย เป็นกันก็เลิกได้ แต่เป็เพื่อนเนี่ย ยิ่งเพื่อนสนิท ให้ตายก็ขาดกันไม่ได้หรอกครับ

แต่ก็น่าสงสารน่ะที่ดันมาชนกันแบบนี้อ่ะ สู้ๆน่ะครับ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ระวังเพื่อนเสียความรู้สึกนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ท่าน จ.ข.ก.ท ระหว่างเพื่อนกับผู้หญิงนี่เเคร์ใครมากกว่ากันครับ
    ถ้าคุณคิดว่าคุณเเคร์หญิงมากกว่าเพื่อน ก็ตามใจคุณ เเต่คุณคิดดูนะเพื่อนสนิท ถึงขั้น สนิทมากอะ หาได้ยากกว่าหญิงสวยๆอีก
    เพื่อนคนนั้นจะคอยเคียงบ่า เคียงไหล่คุณ ไปอีกนานเเสนนาน เเล้วคุณก็ต้องยอมรับความจริงว่า "คุณมาช้ากว่าเพื่อนคุณ"

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ตัดใจซะตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่าครับ ดีกว่าปล่อยให้รู้สึกแบบนี้ต่อไป

มองเค้าแบบรักต่อไปแบบนี้ก็ทรมาณ แต่ถ้าตัดใจ มองแบบเพื่อนคุณก็จะได้ไม่ต้องทรมาณ

คุณเห็นเค้ามีความสุขคุณก็มีความสุขใช่ไหมล่ะครับ?

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เอิ้ม อย่าให้เพื่อนท่าน รู้ละกัน เป็นผมถ้าเป็นเพื่อน จขกท ก็รู้สึกไม่ดีอ่ะ แบบว่า เฮ้ยไรว่ะ...แต่ที่อ่านๆมา ท่านก้ไม่ผิดเพราะ ช้ากว่าแค่ก้าวเดียว...

แอบชอบอ่ะแอบได้แต่อย่าเปิดเผยก้พอครับ...เดี่ยวมันจะเสียเพื่อนเอาง่ายๆจะไม่ดีเอา...

ถ้าคิดว่าตัดใจได้ แล้วรอ ผญ คนนั้นได้ เผื่อวันนึงอาจจะเป็นวันของ จขกท... ก็แล้วแต่ครับ แต่ให้แน่ใจก่อนละกันว่าเพื่อน จขกท เค้า ไม่ว่าอะไรจริงๆ...

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ตัดใจแล้วเริ่มใหม่ซะดีกว่า

ผมก็เป็นแบบ จขกท นั่นแหละ แต่คนที่ผมจีบเป็นรุ่นพี่ ผมขอเฟสขอเบอร์ คุยกะเค้ามาตลอด

เขาก็รู้ว่าผมชอบเขา เพราะผมบอกชอบเขาเอง แต่สุดท้าย เขาก็ดันไปเป็นแฟนกะเพื่อนเขา

ชุมสายกัน3คน เพื่อนเขาบอกว่า เลิกยุ่งกับ....ได้ไหม เพราะเรา2คนเป็นแฟนกันแล้ว

OH God Why? ผมติดสตั้นไป10วินาที แล้วก็บอกว่าได้ จากนั้นก็วางสาย แล้วไปนอนร้องไห้อยู่คนเดียว

ผ่านมา3-4วัน ผมทำใจได้แล้ว รู้สึกว่าทำใจได้ตั้งแต่วันที่2แล้วละ เร็วไปมั้ย 555 (คงจะเจอบ่อยเลยชินไปเอง)

ลืมมันไปแล้วหาใหม่ดีกว่า ถ้ายังจมกับคนเก่าอยู่ มันก็แค่นั้นแหละ ถ้าเขาเลิกกันแล้วเราไปเสียบต่อ เราจะเสียอาจจะเพื่อนไปนะ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ