ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 643

[อัพเดต] วายร้ายปริศนาหลังเครดิตจบ THE AVENGERS + ความเชื่อมโยงกับ THOR และ THE AVENGERS 2

ผมเชื่อว่าสำหรับวันเปิดฉายวันแรก (บทความนี้เขียนครั้งแรกวันที่ 1 พฤษภาคม 2012) ยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่ได้ดู The Avengers ซึ่งโพสท์นี้อาจจะไม่เหมาะนักเพราะจะเปิดเผยเนื้อเรื่องบางส่วนของหนัง เอาไว้ไปดูหนังมาก่อนแล้วค่อยกลับมาอ่านเพื่อหรือถ้าไม่ซีเรียสล่ะก็ เชิญตามอัธยาศัยครับ

***คำเตือน! เปิดเผยเนื้อเรื่องบางส่วนของ The Avengers***

ในตอนจบของ The Avengers นั้น แม้โลกิจะยังมีชีวิตรอด แต่ก็ถูกจับตัวและเดินทางกลับแอสการ์ดไปพร้อมกับธอร์ ซึ่งเรื่องราวของพวกเขาจะดำเนินต่อใน Thor 2 ที่จะเข้าฉายปลายปีหน้าอย่างแน่นอน
    แต่ประเด็นของโพสท์นี้ก็คือ ตอนจบหลังจากที่ไอร่อนแมน “นำพา” ระเบิดนิวเคลียร์ไปยังยานแม่ของเอเลี่ยนเผ่าชิทอรี่ ซึ่งได้ทำลายเหล่าทหารชิทอรี่ที่โลกินำทัพมาถล่มโลกจนเกือบหมดสิ้น และได้กอบกู้โลกของเราไว้ แต่ก็ยังคงเหลือกลุ่มผู้นำชิทอรี่อยู่กลุ่มเล็กๆ ที่เดินทางไปขอความช่วยเหลือจากตัวละครลึกลับ โดยบอกว่าโลกนั้นครอบครองยากกว่าที่คิด และภารกิจของพวกเขาล้มเหลว การจะครองโลกก็เปรียบเหมือน “ล้อเล่นกับความตาย” คำถามคือ เอเลี่ยนผิวสีม่วงๆ ที่ยืนยิ้มตอนจบคือใคร?
    เขาก็คือ ธานอส นั่นเอง ธานอสเป็นวายร้ายในโลกของ Marvel ที่ปรากฎตัวครั้งแรกในคอมมิค Iron Man #55 ตีพิมพ์ครั้งแรกปี 1973 ซึ่งมีการคาดการณ์กันว่า ธานอส อาจเป็นผู้ร้ายตัวหลักของ The Avengers 2 หรือไม่ก็อาจจะปรากฎตัวในหนังภาคต่อของฮีโร่คนใดคนหนึ่งก็ได้ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Iron Man 3, Thor 2 หรือ Captain America 2

อัพเดต: ธานอสนั้นมีตัวตนมาเนิ่นนานแล้วเพราะเขาเป็นหนึ่งในพวก Eternals ซึ่งส่วนใหญ่เป็น “คนดี” แต่ธานอสนั้นไม่สมบูรณ์แบบและมีความเป็นสัตว์ประหลาดตั้งแต่เกิดจึงเหมือนมีปม (จะว่าไปก็มีส่วนคล้าย โลกิ) นั่นเป็นเหตุผลที่เขายิ้มเมื่อชาวชิทอรี่บอกว่าจะครองโลกได้ก็เหมือนล้อเล่นกับ “ความตาย” นั่นเป็นเพราะธานอสหลงรัก* “Death” หรือความตาย
    *ในโลกของ Marvel นั้น ความตายหรือ Death ไม่ใช่แค่คอนเซ็ปต์เหมือนการเกิด การตายทั่วไป แต่ Death นั้นเป็นสิ่งที่มีตัวตนจริงๆ และเคยปรากฎตัวต่อธานอสในรูปแบบเพศหญิง ซึ่งธานอสตกหลุมรัก Death และพยายามทำทุกอย่างเพื่อให้เขาคู่ควรที่จะได้รับความรักจาก Death

ที่น่าสนใจไปกว่านั้นคือ ถุงมืออินฟินิตี้ของธานอสนั้น เคยปรากฎตัวในหนัง Thor แล้วซึ่งเป็นหนึ่งในของสะสมของโอดิน (ภาพขวา) ยิ่งเป็นที่น่าสงสัยว่า ธานอสอาจจะปรากฎตัวใน Thor 2 ก่อนเพื่อแย่งชิงของของเขากลับมาก่อนปรากฎตัวใน The Avengers 2 หรือไม่ เพราะจากข้อมูลของ Marvel นั้น ถุงมือเหล็กคู่นี้เป็นของสำคัญมาก ไม่ต่างกับค้อนของธอร์ หรือโล่ห์ของกัปตันอเมริกา ที่ถ้าขาดไปแล้ว ก็เหมือนขาดพลังสำคัญของตัวเองไป

ซึ่งข้อสรุปว่าธานอสจะโผล่ในหนังเรื่องไหนเป็นลำดับต่อไป เราคงต้องติดตามกันต่อไป และคาดว่าน่าจะได้คำตอบภายในปีนี้เพราะทั้ง Iron Man 3 และ Thor 2 ต่างก็ถ่ายทำในปีนี้เพื่อฉายในปีหน้าทั้ง 2 เรื่องครับ

ภาพในหนังคับ

เปิดเผย ตัวละครใหม่ในอเวนเจอร์2 (spiderman และ x-men จะไม่มีฉายใน the avengres จนกว่าลิขสิทธิ์จะหมดจากค่ายสตูดิโออื่นT-T)
    Ant-Man อาจจะมีหนังของตัวเองในปี 2014 ซึ่งมีกำหนดฉายหนังอีกเรื่อง นอกจาก Captain America ภาค 2 หรือก็อาจจะเป็นไปได้ว่า Ant-Man จะปรากฎตัวเป็นครั้งแรกในหนังของคนอื่นก่อน คล้ายๆ กับ แบล็ควิโดว์ ใน Iron Man หรือ ฮอว์คอายใน Thor ก่อนที่จะมีหนังของตัวเองหลังจากปี 2014

เครดิต = http://webboard.radio.sanook.com/?ac...6;sa=showPosts
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovecat12012 : 12th May 2012 เมื่อ 10:09

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เสียดายอยากเห็น Spider-Man ใน Avenger จัง
    I LOVE LINKIN PARK

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ว้าว ขอบคุณมากครับ หายข้องใจละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    Ant-man อยากเห็น CG ตอนขยายร่าง
    ปล.จะมีโอกาสที่ศึก Civil war จะเอามาทำเป็นหนังไหมอ่ะ
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    โจ่งแจ้งกันเลยทีเดียว...!!!

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ทำไมไม่มีspider-man

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

ชอบรูปนี้อะ อยากดูหนัง marvel เร็วๆเเล้ว น่าจะทำ the punisher ใหม่ด้วยนะ เอาเเบบ โหดสาดเลยอะ

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ง่ะผมยังไม่ได้ดูเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย ซะเมื่อไรล่าาาา

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    Iron Man 3 ประมาณ 3 May 2013

Thor 2 ประมาณ 15 November 2013

Captain America 2 ประมาณ 4 April 2014

The Avengers 2 16 May 2014

คิวยาวเลยหนัง Mavel

ส่วนของค่าย DC Comic ที่จะมาสู้

The Dark Knight Rises , 20 July 2012

Man of Steel14 , June 2013
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wAkie : 12th May 2012 เมื่อ 19:32
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    น่าติดตามโคตรๆเลย แต่ละเรื่องสุดยอดทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    Thanos (บวกไอเทม ทั้งหลายแล)

ทานอสเป็นชาวไททัน บนดวงจันทร์ของดาวเสาร์ บุตรของ mentor และ suisan แต่เกิดมากลายพันธ์เลยทะลึ่งออกมาผิวม่วง คางหยัก ยังกับพวกสกัล (ชาวไททันคนอื่น รูปร่างเหมือนมนุษย์โลก) เป็นเด็กมีปัญหา แปลกแยก เพราะเกิดมาไม่เหมือนชาวบ้าน สังหารแม่ตัวเองตอนเขาอายุสิบขวบ(โหดแต่เด็ก) เป็นนักวิทยาศาสตร์ และนักประดิษฐ์ด้วยนะ ไม่ใช่เกรียนอย่างเดียว ถูกขับไล่ออกจากดาว เลยไปฝึกวิชามาล้างแค้น พ่อและพี่เลยรวมหัวกันมาจัดการ ไปตกหลุมรัก Death เข้าอีกเลยจะฆ่าคนครึ่งจักรวาลเพื่อเอาใจ เลยไปตามหา infinity gems มาเพิ่มพลัง เกิดอีเวนท์ Infinity Gauntlet หลังจากนั้น เคยครอบครอง Cosmic Cube และ Heart of Universe

ระดับ พลัง : ไม่มีไอเทมก็ระดับเดียวกับ Silver Surfer พลังสูงสุดตอนที่ครอง Heart of Universe ลบจักรวาลทุกจักรวาลเหลือแต่ความว่างเปล่าในสองหน้า จัดการ Living Tribunal ได้ในหนึ่งหน้า ผิวหนังดูดพลังคอสมิคมาเพิ่มพลังตัวเองได้

เอาง่ายๆคือมันเป็นพวกระดับจักรวาลแล้วอะครับ ซึ่งผมแปลกใจมากที่มันโผล่มา เพราะสเกลพลังมันต่างกันเยอะเกิน ยังคิดไม่ออกเลยavengersจะใชนะได้ไง ยกเว้นมีพวกเทพๆมาช่วย

ข้อความจากบอร์ด http://www.nooknanclub.net/thread-36568-1-1.html แฟนคลับ มาล์เวลเขาว่ามางี้ TT ! สงสาร ดิ อเวนเจอร์
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ อยากดูเร็วๆ จัง

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อยากเห็น x-men มาร่วมสู้ด้วยคงจะมั่วน่าดูตอนสู้

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ผมขอตั้งชื่อมันว่า อภินิหารถุงมือหลีสาว (จากท่านนึงใน pantip) 555+

เรปล่าง ถ้ามาอเวนเจอร์ ก็คง เป็นฉากไปเอาถุงมือ แต่ต้องสุ้กันในที่สุดก็เอามาไม่ได้ ถ้าเอามาได้ เทพผู้สูงส่ง ก็จะมา อย่างใน commic 2 หน้า หาย -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 2nd June 2012 เมื่อ 15:02
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    เึคยอ่าน infinity gauntlet ถุงมือโครตเมพเวอร์
    ไอยักษ์สะกิดนิ้วทีคนหาย ไปเป็น ล้าน เลย มันเอาวิญญาณคนเป็นล้านให้กับหญิงที่มันรัก - -*
    ถ้ามา อเวนเจอร์ทีผมว่า เหล่าฮีโร่ไม่น่าไหวนะ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    TT ! สงสาร ดิ อเวนเจอร์
    ต้องให้ DEAD POOL มาช่วย ซะแล้วสิ 55555555555555+
    Avengers มีหลายแบบ ผมไม่คิดว่ามันจะมีแค่ Ant-Man หรอกนะ ในทีม Avengers ยังเคยเอาตัวร้ายอย่าง โลกิ มาแจมเลย ในการ์ตูนนะ = = รอลุ้นดีกว่าจะมีใครมาบ้าง

เอาตัวไหน จิ้มเลย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 2nd June 2012 เมื่อ 15:47

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TitlE อ่านกระทู้
    ทำไมไม่มีspider-man
    ลิขสิทธิ์หมดจาก Sony เมื่อไหร่ก็ได้เจอ

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    อยากให้ทำ Civil War มาก (ไม่ขออธิบายขยายความ หาเอาเองใน google)

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ใช่ๆ อยากให้ทำ Civil War ชอบมากๆ
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    จัดอเวนเจแร์ซัก 3 ภาค แล้วต่อด้วย civil war เลยครับ

ปล.แค่ความฝันลมๆแล้งๆ

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    ลิขสิทธิ์หมดจาก Sony เมื่อไหร่ก็ได้เจอ
    แล้วทำไม sony กับ marvel จับมือกันสร้างหนังไม่ได้หรอครับจะได้เอา spider man มาแจมด้วยได้

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 708
    โอ้วทำให้อยากดูขึ้นมาเลย *-*

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TitlE อ่านกระทู้
    แล้วทำไม sony กับ marvel จับมือกันสร้างหนังไม่ได้หรอครับจะได้เอา spider man มาแจมด้วยได้
    คือทาง sony เค้าซื้อลิขสิทธ์ไปเลยหนะสิครับ ซึ่งถ้ามันจะจับมือกันสร้างก็จะไปมีปัญหาในด้านของรายได้อีกอะครับ แล้วอีกอย่างถ้าจะเอา spiderman ไปใส่ ใน aventure ภาคต่อไปโดยที่ภาคแรก และหนังของตัวอื่นๆนั้น ไม่ได้มีลิขสิทธ์ของโซนี่อยู่เลยมันจะเป็นยังไงก็องไปคิดดูนะครับ(ผมไม่รู้จะอธิบายส่วนนี้ยังไงดีอะครับ) ซึ่งทางเดียวที่จะทำให้ spiderman เข้ามาอยู่ใน aventure2 ได้ก็คือ ทำให้ spiderman ที่โซนี่เป็นผู้สร้างนั้น เจ้งกะบ้งไม่เป็นท่าครับ เอาง่ายๆคือ ไม่ต้องไปดูอะครับ แล้วลิขสิทธ์จะกลับมาที่ marvel เหมือนเดิมครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    Spiderman จะมาได้ไม่ได้มันก็ขึ้นอยู่กับลิขสิทธิ์ล่ะครับ เรื่องเงินๆทองๆ พูดกันยาก ถ้าตกลงกันได้ แล้วคำนวณค่าลิขสิทธิ์(ซึ่งไม่น้อยแน่ๆละ) ว่าจะคุ้ทค่าในการสร้างหรือปล่าว ก็อาจลงเอยกันได้
    แต่ผมคิดว่าไม่ได้ เพราะมันไม่คุ้มเอาเสียเลย