ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    วัีนนี้ผมได้ลองเล่นครั้งแรก ก็สงสัยเยอะอยู่

ผมมีเรื่องจะถาม รบกวนหน่อยนะครับ

1. ตัวละครนี้ถ้ามันมีตัวซ้ำ ตัวที่ดีที่สุดหรือสเตตัสคือ ตัวภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ?
    2. กล่องที่อยู่ในโหมดเนื้อเรื่อง ที่มันจะสามารถอัพค่า 6 อย่าง นี้ทำยังไงครับ ? มันมีเปนเงื่อนไขหรือเปล่าครับ มันจะได้อันนี้ชัวร์ๆ หรือมันสุ่มครับ
    3. การปลดตัวละครมันมันมีอยู่ในแค่ โหมดเนื้อเรื่องใช่ไหมครับ ? หรือมีนอกจากเนื้อเรื่องแบบเราต้องไปเลือกทีมแข่งเอา
    4. การฝึก 5 อย่าง แตกต่างกันยังไงครับ นอกจาก TP มัน + เพิ่ม และความสัมพันธ์เพิ่ม เท่าที่ผมรู้ และมันสามารถเพิ่ม สเตตัสเราได้ไหมครับ
    5. ถ้าผมจับคู่หนึ่งฝึกจนมีค่าความสัมพันธ์ถึงแล้ว ท่าประสานจะปลดล็อตเลยไหมครับ ? หรือต้องลงสนามแข่ง หรือตามเนื้อเรื่องมันจะเปิดให้อัตโนมัติ
    6. การยิงระยะแบบโอกาสเข้าสูงสุดคือ หน้าประตูในขอบเขตโทษใช่ไหมครับ หรือนอกขอบ ในขอบก็ไม่ต่างกัน ?

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    วัีนนี้ผมได้ลองเล่นครั้งแรก ก็สงสัยเยอะอยู่

ผมมีเรื่องจะถาม รบกวนหน่อยนะครับ

1. ตัวละครนี้ถ้ามันมีตัวซ้ำ ตัวที่ดีที่สุดหรือสเตตัสคือ ตัวภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ?
    2. กล่องที่อยู่ในโหมดเนื้อเรื่อง ที่มันจะสามารถอัพค่า 6 อย่าง นี้ทำยังไงครับ ? มันมีเปนเงื่อนไขหรือเปล่าครับ มันจะได้อันนี้ชัวร์ๆ หรือมันสุ่มครับ
    3. การปลดตัวละครมันมันมีอยู่ในแค่ โหมดเนื้อเรื่องใช่ไหมครับ ? หรือมีนอกจากเนื้อเรื่องแบบเราต้องไปเลือกทีมแข่งเอา
    4. การฝึก 5 อย่าง แตกต่างกันยังไงครับ นอกจาก TP มัน + เพิ่ม และความสัมพันธ์เพิ่ม เท่าที่ผมรู้ และมันสามารถเพิ่ม สเตตัสเราได้ไหมครับ
    5. ถ้าผมจับคู่หนึ่งฝึกจนมีค่าความสัมพันธ์ถึงแล้ว ท่าประสานจะปลดล็อตเลยไหมครับ ? หรือต้องลงสนามแข่ง หรือตามเนื้อเรื่องมันจะเปิดให้อัตโนมัติ
    6. การยิงระยะแบบโอกาสเข้าสูงสุดคือ หน้าประตูในขอบเขตโทษใช่ไหมครับ หรือนอกขอบ ในขอบก็ไม่ต่างกัน ?

ขอบคุณครับ
    ตอบ
    1.ใช่ครับตัวละครใหม่สุด จะมาที่หลัง ตามเนื้อเรื่อง แต่ ถ้าตัวละครใหม่มีท่าใหม่ ตัวเก่ามันก็จะได้อานิงสงค์ได้ท่านั้นไปใช้ด้วย และ การซื้อตัวละครใหม่บางครั้ง ก็ จะ ไปปลดล้อกพวกตัวละครพิเศษอื่นๆ ได้ด้วยครับ อันนี้ของภาค 2012 Extreme ซึ่งไม่น่าต่างกันมากเท่าไหร่
    2.ของในกล่องมันจะได้มาจากการแข่งแบบถ้วย(อันแรกสุดนั้นล่ะ)ซึ่งมันจะสุ่มมาให้ตามที่คุณเข้าใจนั้นละ แต่.......ทุกวันนี้มันมี Trainner ที่กดทีเดียว สเตตัสมันก็เต็มปุ้บแถมความสัมพันธ์เต็ม 100 รอแค่ไปมินิเกมเอาท่าอย่างเดียว(ของ 2012 อะนะ)แถมยังสามารถเปลี่ยนท่าไม้ตายให้ตัวละครได้อิก(จะเวอ่ร์ไปไหน - -)โหดมากๆ
    3.อย่างที่คุณคิดนั้นละครับ อย่างทีม 2nd ต้องเอาทีมเราไปแข่งแบบกระชับมิตร (รูปสนาม ถัดมาจากแบบถ้วย) กับทีมนั้นก่อนถึงจะได้มันมา
    4.การฝึกไม่มีผลกับสเตตัสครับ
    5.ฝึกถึงปั้บมันก็ปลดให้เลยครับ แต่ ต้องมั่นใจด้วยว่าเอามาถูกตัวนะ
    6.การยิง มันจะขึ้นกับหลายๆอย่างครับ ไม่ใช่แค่ที่ความใกล้ไกล แต่มันจะดูจากธาตุของลูกยิง กับ ธาตูของท่ารับลูกด้วย ว่ามันแพ้ทางกันมั้ย ดินข่มลม ลมข่มไฟ ไฟข่มไม้ ไม้ข่มดิน น่าจะประมาณนี้ 2012 หลังๆมาจะมีธาตุมืด โผล่มาด้วยอะนะ * *