ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

Inazuma Eleven Striker[Wii] ท่าเตะประสาน พร้อมค่าความสัมพันธ์ของแต่ละตัวครับ

ตารางท่าเตะประสาน Inazuma Eleven Striker
    Technology Name
    Combinations can be learned
    Prerequisites
    Remarks

Lightning No. 1
    เอนโด (1st)
    โกเอนจิ(1st)
    Kizuna 50%

Lightning No. 1 down
    คาเบยาม่า (1st)
    เอนโด (1st)
    100% Kizuna
    Only be fired from the mountain wall

Lightning Drop
    คาเบยาม่า (1st)
    Kizuna 50%

Lightning Break
    เอนโด (1st)
    คิโด (1st)
    Kizuna 75%
    Demons can be fired only from the road

Chaos Break
    อโฟรดี้(World)
    กาเซล
    เบิร์น
    100% Kizuna
    Only be fired from Afurodi

Ground Fire
    โกเอนจิ(J)
    โทร่ามารุ
    ฮิโรโตะ
    Kizuna 75%
    Australia can be fired only from Temple Fire

Grand Fenrir
    Mark
    Dylan
    อิจิโนเสะ
    Kizuna 75%
    Mark can be triggered only

Cross-fire
    โกเอนจิ(2nd)
    ฟุบุคิ (J)
    Kizuna 75%
    ฟุบุคิ ※ (2nd) change the attributes of the original character by learning in non-fire
    Emperor Penguin No. 3
    คิโด (J)
    ซาคุมะ(J)
    ฟุโด (J)
    100% Kizuna
    Demons can be fired only from the road

Zabasu
    ฟุบุคิ (J)
    ฮิโรโตะ
    100% Kizuna

The Hurricane
    คาเซมารุ(J)
    ฟุบุคิ (J)
    Kizuna 75%

The Phoenix
    อิจิโนเสะ (1st)
    เอนโด (1st)
    โดมอน(1st)
    Kizuna 75%
    อิจิโนเสะ only be fired

Thunder Beast
    ฮิจิคาตะ
    ฟุบุคิ (J)
    Kizuna 75%

Earth
    เอนโด (2nd)
    โกเอนจิ(2nd)
    ฟุบุคิ (J)
    100% Kizuna
    ฟุบุคิ ※ (2nd) in เอนโด learning disabled, learning can be fired only after the combination of freedom from นัตซึมิ
    นัตซึมิ
    ฮารุนะ
    ฟุยุกะ
    Boys learn

Fall

Jet stream
    เอนโด (J)
    โกเอนจิ(J)
    โทร่ามารุ
    100% Kizuna
    ※ immobile can not be fired only learn from เอนโด

Shadow rays
    Desta
    Thane
    Kizuna 75%
    Attribute changes triggered by the original characters ※

Supernova
    Grand
    Urubida
    Weeds
    100% Kizuna
    Gran (ฮิโรโตะ) can be invoked only from

Space Penguin
    Urubida
    Grand
    Weeds
    Kizuna 75%
    Only be fired from Urubida

Dark Phoenix
    เคเซมารุ (DE)
    สเมียวโอกะ(DE)
    แมกซ์ (DE)
    100% Kizuna
    Wind can be fired only at $

Tiger Storm
    โกเอนจิ(J)
    โทร่ามารุ
    Kizuna 50%

Dropped a tornado
    คาเซมารุ(J)
    คาเบยาม่า (J)
    Kizuna 50%

Twin Boost
    คิโด
    ซาคุมะ
    อิจิโนเสะ
    From the beginning
    ※ The combination of the two fires of freedom

Twin Boost F
    คิโด (1st)
    Kizuna 50%

Deadzone
    ซาคุมะ(Imperial)
    Simen (Imperial)
    Dong Noodles (Imperial)

Deadzone 2
    คิโด (2nd)
    เอนโด (2nd)
    โดมอน(2nd)
    100% Kizuna
    คิโด, a combination of learning can be fired only after freedom from ฮารุนะ
    ฮารุนะ
    ฟุยุกะ
    นัตซึมิ
    Boys learn

Fall

Death Breaks
    Batappu
    Esukaba
    Misutore
    100% Kizuna
    Only be fired from Batappu

Triangle Z
    Sand 木沼
    Zell
    Weeds
    Kizuna 75%

Try Pegasus
    อิจิโนเสะ (1st)
    เอนโด (1st)
    โดมอน(1st)
    Kizuna 50%
    After learning the combination of freedom can be fired only byอิจิโนเสะ
    Nishigaki
    One - £ - learn the soil

Triple Boost
    คาเซมารุ (DE)
    Shishido (DE)
    Pine tree chestnut (DE)
    100% Kizuna

Butterfly Dream
    ริกะ
    โทโกะ
    Kizuna 50%
    After learning the combination of the two fires is free ※

Reika
    Re - mastered the tower

Big bang
    คิโด (J)
    ฟุบุคิ (J)
    ฮิโรโตะ
    100% Kizuna
    ฮิโรโตะ (ground) can be invoked only from

Blizzard Fire
    กาเซล
    เบิร์น
    100% Kizuna
    Attribute changes triggered by the original characters ※

Prime Legend
    คิโด (1st)
    (Canon)
    100% Kizuna
    ※ No need to fire the canon Technology

Weathercock of Fire
    คาเซมารุ (1st)
    Kizuna 50%

Maximum Fire
    คาน่อน
    100% Kizuna
    ※ The canon does not require imposition of individual skill technique
    Crash Glasses
    สเมียวโอกะ (1st)
    เมงาเนะ (1st)

Unicorn Boost
    Mark
    Dylan
    Kizuna 50%

Revolution V
    ฮอนดะ(DE)
    แมกซ(DE)
    Kizuna 50%

Blizzard Wyvern
    สเมียวโอกะ(1st)
    ฟุบุคิ(Azuya)
    Kizuna 50%
    Sameoka※ (2nd) does not exist

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Kizuna คืออะไรหรอคับ แล้วถ้าเกิด ทีมเราตัวละครเปน Inazuma National แล้ว ยังจะกลับ ไปเกบท่าไม้ตายเก่าๆได้ไหมครับ หรือต้องเอา ตอน 1กับ2 ไปไล่เกบใหม่แทน = =''

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบใจจ้า ยังไม่รู้เลยใครคนไหนบ้าง มั่วๆเดินเข้าหาเอา 55+

กล่าวขอบคุณ
    11
    ต้องเอาตัวละครตามนั้นเก็บถึงจะได้นะครับ ส่ทวนวิธีใช้ต้องไปตั้งค่าใช้ ก่อิน และต้องมั่นใจว่าคู่ยิงของตัวนั้นมันลงในสนามด้วย กดยิงค้างไว้จนมันเต็มแล้วยืนนิ่งๆสักพัก คู่ยิงมันจะวิ่งมาหาเองครับไม่ต้องไปวิ่งหามันหรอก(ถ้าคู่มันลงสนามนะ ถ้าไม่ได้ลง กดให้ตายก็ไม่มา- -)ขนาดผมใช้ท่า ที่เอนโดต้องเข้ามาพวัพันด้วยมันยัง วิ่งขึ้นมาจากโกลเองเลยแต่ระวังๆด้วยละกัน ถ้ายิงไม่เข้า เหอๆๆๆๆ
    ส่วนค่า คิสึนะ มันเป็นค่าค่าสัมพันธ์ระหว่างตัวละครนั้นๆ อย่าให้มันขึ้นก็แค่จับมันมีอะไรกัน....เฮ้ยยยย....ไม่ช่ายๆ จับมันลงสนามด้วยกันบ่อยๆ รึ ไม่ก็จับมาฝึกมินิเกมให้ได้ระดับ เกรทด้วยกันบ่อย(แนะนำให้ตั้งจอยเพิ่มสักสองสามจอย แล้วคุณก็เปลี่ยนแค่ตัวบังคับทิศทางให้ใช้คนละอัน แต่ปุ่ม A กะ B ให้ใช้ตัวเดียวกัน แล้วจับมันวิ่งแข่งกันไม่ก็ลากรถด้วยกัน(แต่วิ่งแข่งจะขึ้นไวกว่า ถ้าทำเวลาเฉลียได้ ต่ำกว่า 19.5) เพราะมันไม่จะเป็นต้องกดปุ่มทิศทาง แค่กด A กะ B เรากแค่บังคับมือชี้ให้ตรงตัวละครที่ต้องการทั้ง สอง หรือ สาม ตัวก่อน แล้ว กด A เลือกที่เดียวเลย เวลาแข่ง ก็กดปุ่มพร้อมๆกันมันก็จะวิ่งได้เท่ากัน เป๊ะ ปล. อย่ากดบูตเพลินจนมันแดงล่ะ เพราะ เวลา จะ ตก แนะนำ ให้ ค่อยๆกด ทิ้ง ระยะ ไม่ให้มันตกเกจ Max เยอะ มันก็จะได้เวลาขั้นต่ำ ก็ ไม่เกิน 20.5 แล้วล่ะครับ เอาไปลองดูนะ ผมลองเอามาปั้นท่าหลายตัวละ แต่เล่นไปเล่นมา สุดท้ายก็ใช้วิธี กระหน่ำเอาเหมือนเดิม เพราะ ท่าประสานมันใช้ TP เยอะ คุณอาจจะเ็นว่ามันใช้แค่ 30 40 แต่จริงๆแล้ว คือ มัน เป็น TP ที่ต้องใช้ ของทั้ง สอง หรือ สามตัวนั้น นะครับ สรุป คือ เอาตัวที่มีท่ายิง เวล 1, 2, 3 ที่มันใช้ TP เยอะๆ มา ยิง จะดีกว่า เพราะ เวลาคอมมันรับลูกยิง มัน จะ ใช้ท่ารับ ตามเลเวลของท่ายิง อย่างท่าประสานเนี่ย มัน ใช้ เลเวล 3 รับ อย่างเดียวเลย ถ้าเจ๋งพอก็เข้า แต่ถ้าไม่ได้ความก็ไม่เข้า แต่ถ้ายิงเวล 1 หรือ 2 ใส่มัน มันก็จะเอาท่าเวล นั้นๆ มารับ ซึ่งบางที่ถ้าท่ยิงเรามันเจ๋งพอ ก็ ทะลุ ได้ง่าย ๆ ท่าที่น่าสนใจ ก็มี ริวเซเบลด ของ ฮิโรโตะ กะท่า เวล 2 ของไอ้ตัวร้ายที่มันอยู๋ในภาค Go ส่วนท่าที่ยิงระยะ หน้าเขตโทษ อล้ว ไม่ค่อยพลาด ก็ ก้อดแคนอน ของ คาน่อน ครับ หรือ ใคร อยากจะลองไปใช้ อโฟรดี้ ก็ พอใช้ เสียอย่างเดียว เกจชาร์ต นานมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมว่า ท่า Chaos break เปนอะไรที่โหดมากๆ ขนาดยิงไกลยังเข้า ไม่รุ้จะอะไรแรงกว่านี้ แล้วโกลที่ หนึบที่สุดคือใครอะ หลังๆเอนโดรับลูกเวล3 ไม่ค่อยได้เลย = =''

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut13412 อ่านกระทู้
    ผมว่า ท่า Chaos break เปนอะไรที่โหดมากๆ ขนาดยิงไกลยังเข้า ไม่รุ้จะอะไรแรงกว่านี้ แล้วโกลที่ หนึบที่สุดคือใครอะ หลังๆเอนโดรับลูกเวล3 ไม่ค่อยได้เลย = =''
    ผมว่าน่า จะเปนโกลที่ อยู่ที่ รวมนักเตะอะครับ

ที่ปู่ ของเอนโด สอนอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ใช้ความสามารถของโค้ชยังไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    คาน่อนคืออะครับ แล้วใช้ยังไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    โค้ชในเกมเอาไว้ทำอะไรครับ แล้วใช้ยังไง ใครช่วยบอกหน่อยเถิดครับ

Chanthaburi - Mim
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 523
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kirao อ่านกระทู้
    คาน่อนคืออะครับ แล้วใช้ยังไงอ่ะครับ
    คาน่อนคือหลานของเอนโด(ป่าวน่ะ)ชื่อเต็มคือ เอนโด คาน่อน ส่วนท้าไม้ตายคือ ก็อดคาน่อน
    นัก UPLOAD มือใหม่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ขอบคุณครับคุณ WilliamLennox

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut13412 อ่านกระทู้
    แต่ผมว่า เอนโด่ นั้นละ หนึบสุดแล้ว แต่ต้องได้ท่า โอเมก้าแฮนด์ ไม่ก็ ก้อด**** ก่อนนะ ถ้ามีแค่ท่าเคาะพื้น หน่ะ ห่วยแตก ส่วนวิธีเอาท่าทั้งสองนี่
    โอเมก้าแฮนด์
    ความสัมพันธ์
    เอนโด1 กับ คาน่อน 100 %

ก้อด****
    เอนโดทั้งสามตัว 100% - -'(กว่าจะเก็บได้นี่ ตาแฉะเลยแหละ) จับมันลงสนามพร้อมกัน สามตัว ไม่ก็จับมันฝึกด้วยกัน เหอๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอถามคุณ bobo8045 หน่อยครับว่า ถ้าผมเล่นทีมไรมง 1st แล้วไปซื้อตัวละครของ ไรมง 2nd หรือ Inazuma Japan มาซ้ำกัน แล้วทำให้ ตัวละครของไรมง 1st มีท่ายิงของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan มาด้วย เช่น
    โกเอ็นจิ 1st
    จะมีท่า Level 1 = ไฟเออร์ทอร์นาโด
    Level 2 = ไฟเออร์ทอร์นาโด ไค
    ไม่มี Level 3

แต่ พอเราซื้อ โกเอ็นจิ 2nd ท่า Level 2 จะมี บาคุเนตสึสตรอม มาด้วย

และถ้าซื้อ โกเอ็นจิ Ina Japan มาก็จะได้ท่า Level 3 = บาคุเนตสึสครูว์

ถ้าทำอย่างนี้จะมีผลต่อท่าประสานอื่นๆไหมครับ(แต่ผมรู้สึกว่ามีนะ) และถ้าเราไม่ซื้อ เราจะมีวิธีทำให้ตัวละครในไรมง 1st มีท่าของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan ได้ไหมครับ (จริงผมเคยเล่น อาโฟรดี้ ของ เซอุสสึ จนได้ ท่า ก๊อตเบรก มาแล้วแต่จำไม่ได้ว่าทำงัย T_T ) ต้องจับซ้อม แข่งให้ได้ถ้วย หรือ ให้มี คิซึนะ เต็มกับใคร ยังงัยช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...

Chanthaburi - Mim
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 523
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bwalker อ่านกระทู้
    ขอถามคุณ bobo8045 หน่อยครับว่า ถ้าผมเล่นทีมไรมง 1st แล้วไปซื้อตัวละครของ ไรมง 2nd หรือ Inazuma Japan มาซ้ำกัน แล้วทำให้ ตัวละครของไรมง 1st มีท่ายิงของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan มาด้วย เช่น
    โกเอ็นจิ 1st
    จะมีท่า Level 1 = ไฟเออร์ทอร์นาโด
    Level 2 = ไฟเออร์ทอร์นาโด ไค
    ไม่มี Level 3

แต่ พอเราซื้อ โกเอ็นจิ 2nd ท่า Level 2 จะมี บาคุเนตสึสตรอม มาด้วย

และถ้าซื้อ โกเอ็นจิ Ina Japan มาก็จะได้ท่า Level 3 = บาคุเนตสึสครูว์

ถ้าทำอย่างนี้จะมีผลต่อท่าประสานอื่นๆไหมครับ(แต่ผมรู้สึกว่ามีนะ) และถ้าเราไม่ซื้อ เราจะมีวิธีทำให้ตัวละครในไรมง 1st มีท่าของ ไรมง 2nd กับ Inazuma Japan ได้ไหมครับ (จริงผมเคยเล่น อาโฟรดี้ ของ เซอุสสึ จนได้ ท่า ก๊อตเบรก มาแล้วแต่จำไม่ได้ว่าทำงัย T_T ) ต้องจับซ้อม แข่งให้ได้ถ้วย หรือ ให้มี คิซึนะ เต็มกับใคร ยังงัยช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...
    ยกตัวอย่าง โกเอ็นจิ
    ท่าประสานของโกเอ็นจิอื่น ๆ ที่เป็นของไรมง 1 หรือ 2 ถ้าได้ท่านั้นมาแล้วโอเอ็นจิทีมไหนก็ใช้ได้ครับ
    เช่น ท่า Grand Fire คนยิงจะต้องเป็น ฮิโรโตะ โทรามารุ โกเอ็นจิ ทีม Japan ท่ามีท่านี้แล้วโกเอ็นจิไรมง 1 ก็สามารถยิงได้
    แต่เล่นได้แค่กับการแข่งแบบเนื้อเรื่องเท่านั้นนะครับ
    นัก UPLOAD มือใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WilliamLennox อ่านกระทู้
    ยกตัวอย่าง โกเอ็นจิ
    ท่าประสานของโกเอ็นจิอื่น ๆ ที่เป็นของไรมง 1 หรือ 2 ถ้าได้ท่านั้นมาแล้วโอเอ็นจิทีมไหนก็ใช้ได้ครับ
    เช่น ท่า Grand Fire คนยิงจะต้องเป็น ฮิโรโตะ โทรามารุ โกเอ็นจิ ทีม Japan ท่ามีท่านี้แล้วโกเอ็นจิไรมง 1 ก็สามารถยิงได้
    แต่เล่นได้แค่กับการแข่งแบบเนื้อเรื่องเท่านั้นนะครับ
    ขอบคุณมากครับ สำหรับท่าประสานเข้าใจแล้วครับ แต่ตอนนี้อยากรู้วิธี ที่จะทำให้ตัวละคร ไรมง 1 มีท่าเดี่ยว(ท่าเฉพาะตัว)ใหม่ๆเพิ่มขึ้นมาต้องทำยังงัยครับ (h+ GET) ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    มันก็ได้อยู่แล้วไม่ใช่หรอเช่น ตัวอย่างภาพนี้ คือ โกเอนจิ ของ ไรมง 1

ทีนี้พอมาดูท่าไม้ตายก็จะเห็นว่าถ้าตัวอื่นๆไม่ว่าจะเป็น 2nd หรือ JP มีท่าไหน ตัวนี้ก็จะได้อานิสงค์ใช้ท่าพวกนั้นได้ด้วย

แต่จะว่าไป คุณจะไปเลือกใช้ทำไมหรอ ในเมื่อค่าสเตตัสต่างๆมันก็น้อย กว่าตัวของ 2nd และ JP ไปใช้ของ JP ที่ค่าสเตตัสมันสูงสุดไปเลยไม่ดีกว่ารึไง - -

ส่วน อโฟรดี้ที่คุณสงสัย มันเป็นไปตามเนื้อเรื่องครับ พอคุณเล่นไปถึงตอนที่ต้องแข่ง ระดับชาติ มันก็จะได้ ก้อดเบรค มาเองแหละ ความจริงมันเป็นอย่างนั้น ไม่ได้ฝึก หรืออาไรยังไงหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobo8045 : 7th October 2011 เมื่อ 19:43

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีวิธีทำให้ TP ขึ้นเร็วมั่งมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมยังปลดล็อกตัวละครไม่ครบเลยอ่าครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะครบ แล้วท่าของนักเตะสามารถ อัพเกรดได้ไหม โกเอนจิผมมีอยู่ ท่าเดียวเอง มี เวล1กะ 2 เบามากเลย ใครรู้ตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    - - ผมซื้อตัวละครมาแต่มันไม่เห็นมีให้ใ้ช้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมขอวิธีเว็ตจอยแบบของพวกคุณหน่อยได้มั้ยคับ
    พอดีทำไม่เป็นและหาใน Google แล้วก้ไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    0
    เริ่มเบื่อ!! ละ

อยากเล่น Inazuma Eleven Strikers 2012 Xtreme <<<<<<<<

มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมอยากได้สูตรอะคับใครมีก็ขอหน่อยนะคับ ผมเล่นในคอมโปรแกรม Dolphin คับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ปลดล็อคตัวละคร inazuma 2nd กับnational ยังไงอ่ะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ผมยังทำท่า cross-fire ไม่ได้เลยครับ เล่นจนจบแหละ รบกวนบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ พอดีอ่านข้างบนแล้วไม่เข้าใจภาษาอังกฤษครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jun อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมยังทำท่า cross-fire ไม่ได้เลยครับ เล่นจนจบแหละ รบกวนบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ พอดีอ่านข้างบนแล้วไม่เข้าใจภาษาอังกฤษครับ
    Cross fire โกเอนจิ ไรมง2nd กับ ฟุบุคิ Inazuma japan ครับ