ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูที่ลายเซ็นต์ !!!
    .:: โลกอนาคต ::.
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    Blog Entries
    1

[IOS/IPhone/IPad] วันนี้มีวิธีแลก ITunes Gift Card 25$ มาฝาก [ID US Only]

มาแนะนำ App ใหม่ใช้แลก iTune Gift Card 25$
    ไว้ซื้อแอพแท้ ใน App Store กันฟรีๆ ครับ

*ต้องใช้ US Apple ID เท่านั้นนะครับ
    วิธีสมัครสามารถดูได้ที่นี้ครับ
    http://www.iphonemod.net/how-to-crea...s-account.html

App ใหม่นี้มีชื่อว่า CheckPoints
    หลักการแล้ว เหมือนกับ freemyapps, junowallet, App Nana
    คือไว้โหลด App Sponsors เพื่อให้ได้แต้ม มาแลกของรางวัล
    โดยบางครั้ง จำเป็นที่ต้องเปิด App ที่โหลดมาซักพัก หรืออาจต้องลงทะเบียน
    หรือทำตามเงื่อนไขของ App นั้นๆ

แต่ Checkpoints จะต่างออกไปนิดนึง คือ เมื่อโหลด App Sponsors
    ต่างๆ แล้ว จะได้ออกมาเป็น Coin เพื่อไปใช้เล่น Mini Game เพื่อลุ้น point
    โดย มีรางวัลสุดสุดถึง 150,000 point

เริ่มกันเลย
    1. Download Checkpoints ได้ที่นี้ Click

2. เปิด App ขึ้นมา จะมีหน้าต่างสอนการใช้งานขึ้นมา ปิดไปได้เลย
    แล้วไปที่ settings เลือก My Account เพื่อลงทะเบียนก่อน

3. กรอกข้อมูลต่างๆ ของคุณลงไป ตามนี้
    - Preferred Username ให้ใส่ Username ที่ต้องการลงไป
    - Email ให้ใส่ อีเมลล์ของท่านที่ใช้งานได้จริง
    - Bonus Code ให้ใส่ไปว่า zahilza00 ลงไปท่านจะได้รับแต้มฟรีๆ 300 แต้มครับ
    - Password ใส่รหัสผ่านที่ต้องการลงไป
    - Confirm Password ใส่รหัสผ่านอีกครั้ง

เสร็จแล้วกดตรง Register

4. มาเริ่มสะสมแต้มกัน ให้คุณไปที่ Collect จะเจอวิธีได้แต้มต่างๆ มากมาย
    วึ่งจะได้มาเป็น Coin ไว้เอาไปใช้เล่น mini เกม เพื่อให้ได้แต้มอีกครั้ง

โดยผมขอแนะนำวิธี Download Apps นะครับ โดยเข้าไปที่ Collect --> Collect Easy Point --->Download Apps

5. เลือกโหลด App ได้เลย โดยจะมีบอกรายละเอียดไว้ว่า ถ้าคุณโหลดแอพนี้แล้ว จะได้กี่ Coin
    และคุณต้องทำอะไรบ้าง บาง App เพียงแค่ Install และเปิด แต่บาง App อาจต้อง Register ด้วย
    เมื่อเลือกแล้วกด Try it เพื่อเข้าสู่หน้า โหลด App ได้เลย
    โหลดแล้ว เข้า App รอสักพักกลับมาที่ App Checkpoints ก็จะได้ Coin ครับ

6. เมื่อได้ Coin แล้ว ก็เอาไปเล่นเกมแลกเพื่อแลกแต้ม โดยเข้าไปที่ Games
    จะมีให้เล่น 2 เกม คือ Slot Machine กับขูดภาพเหมือน 3 ภาพ
    โดยทุกครั้งจะมีโอกาสได้แต้ม 20, 50, 5000 และ 150,000 แต้ม!!!
    จะได้แต้มกันเท่าไหร่ แล้วแต่ดวงนะครับ (ส่วนตัวผม ก็เกือบได้ 150,000 อยู่ 2-3 ครั้งแล้ว)

ส่วนอยากรู้ว่ามี Coin เท่าไหร่ ดูได้ตรงคำว่า Game ด้านล่าง
    จะมีตัวเลขวงกลมสีแดงบอกไว้ครับ

7. นอกจากนี้ เราสามารถได้ Coin จากการกด like page checkpoint ชักชวนเพื่อน ผ่านทาง Email / Facebook หรืออื่นๆ อีก ลองศึกษากันดูครับ

8. เมื่อได้แต้มแล้ว เราสามารถนำไปแลกของรางวัลต่างๆ มากมายได้ที่ Rewards
    ซึ่ง $25 iTunes gift Code ต้องใช้แต้ม 8,625 แต้ม
    ถ้าขยันๆ + ดวงดีๆ แปํปเดียวก็น่าจะได้แล้ว
    (หากหาไม่เจอ ให้เข้าที่ Categories แล้วเลือก Gift Cards)

เมื่อแลกแล้วจะได้เป็น Redeem Code
    เราสามารถนำไป Redeem เองได้เลยครับ

หากใครไม่รู้วิธี Redeem ดูที่นี้ครับ
    http://www.iphonemod.net/redeem.html

Credit : Pongzen จาก pdamobiz
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 0840897567 : 17th May 2012 เมื่อ 20:23

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    ขออณุญาตดันนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขอบคุณมากครับ !!
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    ดันหน่อยละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    มีคนสนใจไม่กี่คนเองเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    ขอดันหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    จขกท. ดันแหลกระวังนะครับ
    ขอบคุณครับสำหรับอีกทางเลือก เพื่อเป็นการตอบแทนงั้นผมช่วยดัน 1 จึก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laszter อ่านกระทู้
    จขกท. ดันแหลกระวังนะครับ
    ขอบคุณครับสำหรับอีกทางเลือก เพื่อเป็นการตอบแทนงั้นผมช่วยดัน 1 จึก
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    1
    ดันนนนนนนนนน