ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 294

Red face !!Apps The new IPad (แนะนำ)

สอบถามเรื่อง apps ครับ!
    แนะนำหน่อยครับ

ประมานว่า ถ้าเราเอาเครื่องไป apps ที่ร้านแบบว่าเป็น apps แท้นะครับ
    เราก็จะ apps มา และเราสามารถเอา apps นั้น มาไว้ใน iTunes ของเราได้ไหมครับ
    แบบว่าจะให้พี่ๆ น้อง ๆ ลงด้วยอ่ะครับ

และเราสามารถแก้ไขโฟเดอร์ หรือจัดเรียง icon เกมส์ ได้ไหมครับ

*แถม เนี่ยๆวิธีลง apps จากร้าน มาลง iTunes ของเรา(มีแต่ iphone , ipad ได้ไหมครับ?? )
    http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...ID=216079&PN=1
    ใครเคยทำบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม

Facebook | My Center | Joker Game
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paythong : 14th May 2012 เมื่อ 20:10

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    เห็นมีคนบอกว่า ถ้าเอามีซิ้งกันไอจูนของเราเกมมันจะแอปมันจะหายหมดเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    บอกได้คำเดียวว่าของแท้ไม่มีคำว่าฟรีหรอกครับคุณ
    ของแท้ที่แท้จริงมันต้องซิงค์iTuneได้ อ่ยางผมที่ซื้อกับStore ด้วยบัตรเครดิตเนี่ยถือว่าของ"แท้"
    ถ้าของที่คุณไปซื้อร้านมาแล้วชิงค์หายไม่เรียกของแท้หรอกคุณ เสียค่าน้ำมันเท่าไหร่ ค่าลงแต่ละแอปเท่าไหร่ เวลาหายแต่ละครั้งต้องนั่งรถไปให้ชิงค์ใหม่อีก
    ลองโหลดApp Shopperแล้วมานั่งดูวันที่แอปแท้ลดราคาในStoreดีกว่าไหม
    ลดทีมีลดจนแจกฟรีเลยยังมี ลดเหลือ30 60 90 150 ก็ว่ากันตามคุณภาพหรือค่ายเกมนั้นๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    บอกได้คำเดียวว่าของแท้ไม่มีคำว่าฟรีหรอกครับคุณ
    ของแท้ที่แท้จริงมันต้องซิงค์iTuneได้ อ่ยางผมที่ซื้อกับStore ด้วยบัตรเครดิตเนี่ยถือว่าของ"แท้"
    ถ้าของที่คุณไปซื้อร้านมาแล้วชิงค์หายไม่เรียกของแท้หรอกคุณ เสียค่าน้ำมันเท่าไหร่ ค่าลงแต่ละแอปเท่าไหร่ เวลาหายแต่ละครั้งต้องนั่งรถไปให้ชิงค์ใหม่อีก
    ลองโหลดApp Shopperแล้วมานั่งดูวันที่แอปแท้ลดราคาในStoreดีกว่าไหม
    ลดทีมีลดจนแจกฟรีเลยยังมี ลดเหลือ30 60 90 150 ก็ว่ากันตามคุณภาพหรือค่ายเกมนั้นๆ

อ่อ ครับ ก็อยากจะทำอยู่ (ผ่านเครดิตยังไง ผมก็ไม่เป็นด้วย )
    แต่ว่า apps ที่ผมต้องการ มันแพงอยู่ (รวมๆได้เกือบ 10000 ประมาณนั้น)
    แต่ถ้าไปที่ร้าน 500 เองอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paythong : 13th May 2012 เมื่อ 22:38

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paythong อ่านกระทู้
    อ่อ ครับ ก็อยากจะทำอยู่ (ผ่านเครดิตยังไง ผมก็ไม่เป็นด้วย )
    แต่ว่า apps ที่ผมต้องการ มันแพงอยู่ (รวมๆได้เกือบ 10000 ประมาณนั้น)
    แต่ถ้าไปที่ร้าน 500 เองอ่ะครับ
    เอาเข้าจริงๆคุณเล่นไม่ทุกAPPหรอกครับ
    แล้วผมคิดว่ามันเสียค่าน้ำมัน เสียเงินเข้าร้านมันทีละ500 500 เสียดายที่สุดคือเสีย"เวลา" อย่าลืมว่าทั้งชีวิตคุณมีเวลาแค่100ปี

อย่างผมนี่ก็เลือกแต่APPที่เจ๋ง เกมที่ใช่ มีเยอะไว้ประดับไปก็เท่านั้น- -

แถมให้วิธีซื้อAPPแท้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=84933
    (ขออนุญาตแทรกลิงค์เนื่องจากขี้เกียจCopy มาลงครับให้ผู้อยากทราบเข้าไปอ่านเองเลยง่ายดีผมไม่ได้ประโยชน์ใดๆอยู่แล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 13th May 2012 เมื่อ 23:02

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    เอาเข้าจริงๆคุณเล่นไม่ทุกAPPหรอกครับ
    แล้วผมคิดว่ามันเสียค่าน้ำมัน เสียเงินเข้าร้านมันทีละ500 500 เสียดายที่สุดคือเสีย"เวลา" อย่าลืมว่าทั้งชีวิตคุณมีเวลาแค่100ปี

อย่างผมนี่ก็เลือกแต่APPที่เจ๋ง เกมที่ใช่ มีเยอะไว้ประดับไปก็เท่านั้น- -

แถมให้วิธีซื้อAPPแท้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=84933
    (ขออนุญาตแทรกลิงค์เนื่องจากขี้เกียจCopy มาลงครับให้ผู้อยากทราบเข้าไปอ่านเองเลยง่ายดีผมไม่ได้ประโยชน์ใดๆอยู่แล้ว)
    แต่ ผมก็เลือก apps program 13 apps ประมาน 2000 บาท
    apps เจ๋งแล้ว ที่ผมเลือกไว้อ่ะ ^^

แต่เกมส์เลือกไว้เยอะๆมาก รวมอีก 8000 บาท ได้

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมว่าจะใช้หลายอุปกรณ์ซื้อของแท้ก็ดีครับ ซื้อทีเดียวแล้วก็ซิงกันหมด

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    เง้อ ถ้าผมซื้อมาคงโหลดฟรีเอาอะครับถ้าเกมไหนดีก็เสียเงินเอาไม่ใช่ว่าโหลดมาทุกเกมแต่วันๆเล่นได้ไม่กี่เกม เสียดายนะครับทุกวันนี้ผมโหลดเกมฟรีๆมาทดลองเล่นแล้วถ้าสนุกก็เสียตัง โหลดแอบมายังไม่ครบ500เลยครับผมก็ใช้นะnew ipad

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    เง้อ ถ้าผมซื้อมาคงโหลดฟรีเอาอะครับถ้าเกมไหนดีก็เสียเงินเอาไม่ใช่ว่าโหลดมาทุกเกมแต่วันๆเล่นได้ไม่กี่เกม เสียดายนะครับทุกวันนี้ผมโหลดเกมฟรีๆมาทดลองเล่นแล้วถ้าสนุกก็เสียตัง โหลดแอบมายังไม่ครบ500เลยครับผมก็ใช้นะnew ipad
    มันมีโปรแกรมที่ต้องใช่อ่ะครับ

ออกแบบ วาดรูป แปลนต่าง จดโน๊ต (แพงด้วยสิ)
    เพราะว่ากำลังจะใช้เรียนสถาปัต ประมานนั้นอ่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่ได้ครับ ถ้าจำไม่ผิดมันจะถาม พาสของ Apple ID ที่ซื้อแอปมาตอน Sync นะ ถ้าอยากได้แอปเยอะจริงๆ แนะนำให้รอ Jailbreak ได้แล้ว ก็ลง app ผ่าน Installous เอา

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ใช้ app แท้ดีกว่าครับ แพงหน่อยแต่ได้ความสบายใจ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    App ฟรีมีเยอะแยะครับ โหลดมาเลย ถูกใจเกมไหนค่อยซื้อเกมนั้นทีหลัง

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    +1 Appแท้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oak5154 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ ถ้าจำไม่ผิดมันจะถาม พาสของ Apple ID ที่ซื้อแอปมาตอน Sync นะ ถ้าอยากได้แอปเยอะจริงๆ แนะนำให้รอ Jailbreak ได้แล้ว ก็ลง app ผ่าน Installous เอา
    Installous มันคืออะไรหรอคับ

ถ้า Jailbreak แล้วมันจะมี apps ให้ลงทุก apps ไหมครับ

ปล.ไม่รู้จริงๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paythong อ่านกระทู้
    มันมีโปรแกรมที่ต้องใช่อ่ะครับ

ออกแบบ วาดรูป แปลนต่าง จดโน๊ต (แพงด้วยสิ)
    เพราะว่ากำลังจะใช้เรียนสถาปัต ประมานนั้นอ่ะครับ
    ทุกๆอย่างย่อมมีวันลดราคาครับ
    บอกแล้วให้ลองหาใน Appshopper มันจะมี Rateอยู่ว่ามันจะลดทุกๆกี่เดือน
    ผมซื้อนี่ได้เกมดีๆมันส์ๆราคาไม่เคยเกิน90บาทเลย
    ยกตัวอย่าง Street Fighter IV ซื้อมา60บาท (พอดีไม่ทันรอบ0.99)
    Need for speed Hot pursuit 30บาท
    Angry Bird 30บาท
    Angry Bird Rio 30บาท
    นอกนั้นอีกหลายเกมเป็นเกมฟรีแบบตัวเต็ม ที่ลดลงมาจาก6.99-9.99USD

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    Installous มันคืออะไรหรอคับ

ถ้า Jailbreak แล้วมันจะมี apps ให้ลงทุก apps ไหมครับ

ปล.ไม่รู้จริงๆครับผม
    หึหึพวกแหกคุก(Jailbreak)ก็มีCydia พร้อมAPPที่ประชาชนทำขึ้นมาแจกจ่ายกันในวงCydia
    Jailbreakปุ้บของท่านหลุดประกันปั้บเลย (ก็มีวิธีแก้ Restoreเครื่องทุกอย่างในเครื่องหายไปหมดเหมือนเพิ่งซื้อใหม่ ประกันก็จะไม่หลุด)
    คือผมก็ไม่เข้าใจอะนะ App Store + App Shopperเค้าทำมาดีๆมันไม่เล่นกัน มันไปเสียเวลาหาเรื่องแหกคุกกัน บางคนพลาดiphoneกลายเป็นipodเห็นแล้วไม่สงสารเลยทำตัวเองชัดๆ555+
    (มีแต่3Gที่ผมjailbreak เพราะเครื่องUS)
    (แต่4G ศูนย์AISผมไม่jailเลยไม่จำเป็น ใครว่าไม่jailแล้วแต่งเครื่องไม่ได้แสดงว่าไม่เคยนั่งค้นหาAPPในApp Store ก็เข้าใจครับว่าAppมันเยอะ555+)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    หึหึพวกแหกคุก(Jailbreak)ก็มีCydia พร้อมAPPที่ประชาชนทำขึ้นมาแจกจ่ายกันในวงCydia
    Jailbreakปุ้บของท่านหลุดประกันปั้บเลย (ก็มีวิธีแก้ Restoreเครื่องทุกอย่างในเครื่องหายไปหมดเหมือนเพิ่งซื้อใหม่ ประกันก็จะไม่หลุด)
    คือผมก็ไม่เข้าใจอะนะ App Store + App Shopperเค้าทำมาดีๆมันไม่เล่นกัน มันไปเสียเวลาหาเรื่องแหกคุกกัน บางคนพลาดiphoneกลายเป็นipodเห็นแล้วไม่สงสารเลยทำตัวเองชัดๆ555+
    (มีแต่3Gที่ผมjailbreak เพราะเครื่องUS)
    (แต่4G ศูนย์AISผมไม่jailเลยไม่จำเป็น ใครว่าไม่jailแล้วแต่งเครื่องไม่ได้แสดงว่าไม่เคยนั่งค้นหาAPPในApp Store ก็เข้าใจครับว่าAppมันเยอะ555+)

แล้วจะรู้ได้ไงครับว่า apps ไหนลดราคาบ้าง
    มี apps บอกว่ามันลดราคาไรงี้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    แล้วจะรู้ได้ไงครับว่า apps ไหนลดราคาบ้าง
    มี apps บอกว่ามันลดราคาไรงี้ไหมครับ
    ก็App shopperไงครับ รู้สึกจะมีโหมด Favoriteถ้าลดมันจะเตื่อนขึ้นมา ปล.ต้องมีเน็ตอะเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    มันเป็นแอปแท้แต่เป็น app id ของ ร้านเขา จัดเรียงได้ แต่เอามาซิ้งลงกับไอตูนในแมคตัวเองมันคนละเรื่องกันเลย ไม่ได้หรอก

ร้านแถวบ้านผมรับลงแอป 2500มั้งลงกี่แอปก็ได้ 1ปี คิดว่าถูกมั้ง - -

(นอกเรื่องหน่อย)แต่เจลเล่นเองก็ดีนะฟรีๆ ไม่ต้องเสียเงินยิ่งพวกเกมซื้อมาเดี๋ยวก็เบื่อแล้ว คนหาเงินเองยังไม่ได้ อยากเล่นแอปก็ไม่ต้องเดือดร้อนใคร ไม่เกินตัวดี ใช่มั๊ยล่ะ ? เจลเบรคมันไม่ใช่เสี่ยงแบบจะเป็นตายหรอก

จะเข้าศูนย์แบล็คอัพข้อมูลไว้แล้วก็รีซะ ได้เครื่องกลับมาลงข้อมูลเดิมก็เป็นปกติ หมดปัญหาแล้ว แต่มันก็แล้วแต่จขกท ซื้อก็ดีจ่ายไปนิดหน่อยอุดหนุมช่วยเหลือสนับสนุนกันไป เจลก็ได้เครื่องเราเราใช้จะแคร์ใคร ?

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Baby_Dong อ่านกระทู้
    มันเป็นแอปแท้แต่เป็น app id ของ ร้านเขา จัดเรียงได้ แต่เอามาซิ้งลงกับไอตูนในแมคตัวเองมันคนละเรื่องกันเลย ไม่ได้หรอก

ร้านแถวบ้านผมรับลงแอป 2500มั้งลงกี่แอปก็ได้ 1ปี คิดว่าถูกมั้ง - -

(นอกเรื่องหน่อย)แต่เจลเล่นเองก็ดีนะฟรีๆ ไม่ต้องเสียเงินยิ่งพวกเกมซื้อมาเดี๋ยวก็เบื่อแล้ว คนหาเงินเองยังไม่ได้ อยากเล่นแอปก็ไม่ต้องเดือดร้อนใคร ไม่เกินตัวดี ใช่มั๊ยล่ะ ? เจลเบรคมันไม่ใช่เสี่ยงแบบจะเป็นตายหรอก

จะเข้าศูนย์แบล็คอัพข้อมูลไว้แล้วก็รีซะ ได้เครื่องกลับมาลงข้อมูลเดิมก็เป็นปกติ หมดปัญหาแล้ว แต่มันก็แล้วแต่จขกท ซื้อก็ดีจ่ายไปนิดหน่อยอุดหนุมช่วยเหลือสนับสนุนกันไป เจลก็ได้เครื่องเราเราใช้จะแคร์ใคร ?
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Baby_Dong อ่านกระทู้

ก่อนอื่นเรื่องเจลน่ะผมได้กล่าวไว้หมดแล้วเน้อ ว่ามัน Restoreได้
    แล้วก็iTune = ไอทูน ไม่ใช่ไอตูน- -*
    แล้วก็ที่ว่าAppแท้ idเค้า พอมาอยู่เครื่องคุณมันก็คือAppเถื่อนนอกรีต ถ้าแท้จริงก็ซิงค์ไปไหนมาไหนได้หมดละครับ ตั้งแต่ ipod iphone ipad เล่นข้ามคอมยังได้เลย
    แล้วก็ที่ว่าอุดหนุนช่วยเหลือสนับสนุนเนี่ย มันไม่ได้ต่างอะไรกับคุณซื้อเกมแผ่นเถื่อนมาหรอก คุณอุดหนุนใครละ ก็ร้านเค้าไง
    ไม่ได้อุดหนุนให้คนผลิตเลยสักสตางค์เดียว

กล่าวขอบคุณ
    38
    ก่อนอื่นเรื่องเจลน่ะผมได้กล่าวไว้หมดแล้วเน้อ ว่ามัน Restoreได้
    แล้วก็iTune = ไอทูน ไม่ใช่ไอตูน- -*
    แล้วก็ที่ว่าAppแท้ idเค้า พอมาอยู่เครื่องคุณมันก็คือAppเถื่อนนอกรีต ถ้าแท้จริงก็ซิงค์ไปไหนมาไหนได้หมดละครับ ตั้งแต่ ipod iphone ipad เล่นข้ามคอมยังได้เลย
    แล้วก็ที่ว่าอุดหนุนช่วยเหลือสนับสนุนเนี่ย มันไม่ได้ต่างอะไรกับคุณซื้อเกมแผ่นเถื่อนมาหรอก คุณอุดหนุนใครละ ก็ร้านเค้าไง
    ไม่ได้อุดหนุนให้คนผลิตเลยสักสตางค์เดียว
    โถๆๆ ไม่ได้หมายถึงร้าน !

app id ก็เป็นของร้านเขาไง เขาก็สมัคร+ซื้อ app ใน app store มาเหมือนกัน มันนอกรีตตรงไหนยังไงทำไม ? (เขาซื้อครั้งเดียว แต่แชร์ไปหลายๆเครื่องไง )
    (มันแค่ผิดกฏหมาย+ลิขสิทธิ์ตรงที่ร้านเขาคิดค่าลงAppแค่นั้นเอง ถ้าไม่คิดเงินร้านก็ไม่ผิดหรอก เหมือนกับเรามี iphone 2เครื่อง แต่ใช้ app id เดียวลงapp ทั้ง2เครื่องนั้นแหละ)

(แต่ก็มีบางร้านแอบเจลให้เรานะระวัง แต่น้อยมาก)

app ที่ได้มามันก็ซิ้งได้ ไปไหนมาไหนได้อัพเดตเองได้หมด แต่ให้มี app id กับพาสเขาเหอะ (แต่เขาคงให้พาสหรอก )

สรุป มันเป็นแอปแท้ แต่เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์และผิดกฎหมาย ตามมาตรา 2 1 2 2 2 4 2 3 6 2 4 8 ครับ (เพราะตรงที่คิดเงินค่าลง)

โถๆๆๆ นี่แหละหน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baby_Dong : 16th May 2012 เมื่อ 13:02

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    บัตร debit ก็ใช้ได้นะครับ ไม่ต้องเอาไปลงที่ร้านหรอก ลงเองดีกว่าเวลามีอัพเดทก็อัพเอง สบายใจดี ถ้าจะใช้ iPad จดโน๊ตก็มี app รองรับเยอะแยะครับ ใช้ดูแปลนใช้ Autocad WS ก็ได้ ผมก็ใช้อยู่

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    โถๆๆ ไม่ได้หมายถึงร้าน !

app id ก็เป็นของร้านเขาไง เขาก็สมัคร+ซื้อ app ใน app store มาเหมือนกัน มันนอกรีตตรงไหนยังไงทำไม ? (เขาซื้อครั้งเดียว แต่แชร์ไปหลายๆเครื่องไง )
    (มันแค่ผิดกฏหมาย+ลิขสิทธิ์ตรงที่ร้านเขาคิดค่าลงAppแค่นั้นเอง ถ้าไม่คิดเงินร้านก็ไม่ผิดหรอก เหมือนกับเรามี iphone 2เครื่อง แต่ใช้ app id เดียวลงapp ทั้ง2เครื่องนั้นแหละ)

(แต่ก็มีบางร้านแอบเจลให้เรานะระวัง แต่น้อยมาก)

app ที่ได้มามันก็ซิ้งได้ ไปไหนมาไหนได้อัพเดตเองได้หมด แต่ให้มี app id กับพาสเขาเหอะ (แต่เขาคงให้พาสหรอก )

สรุป มันเป็นแอปแท้ แต่เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์และผิดกฎหมาย ตามมาตรา 2 1 2 2 2 4 2 3 6 2 4 8 ครับ (เพราะตรงที่คิดเงินค่าลง)

โถๆๆๆ นี่แหละหน่า
    ยังจะดริฟอีก
    ผมก็บอกอยู่นี่นะมันก็ไม่ต่างกับเกมเถื่อนคนทำเค้าก็เริ่มจากของแท้แล้วแชร์ไง ต่างกันตรงไหน ทั้ง pc ทั้ง console ทั้ง android ทั้ง iOS ต่างกันยังไง
    แล้วยังจะดริฟอีกนะว่าเป็นของแท้ ถ้าเค้าไม่ให้ id + pw คุณจะซิงค์ไปไหนมาไหนยังไง?
    คุณซิงค์เองก็หายหมดคิดเอาละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ยังจะดริฟอีก
    ผมก็บอกอยู่นี่นะมันก็ไม่ต่างกับเกมเถื่อนคนทำเค้าก็เริ่มจากของแท้แล้วแชร์ไง ต่างกันตรงไหน ทั้ง pc ทั้ง console ทั้ง android ทั้ง iOS ต่างกันยังไง
    แล้วยังจะดริฟอีกนะว่าเป็นของแท้ ถ้าเค้าไม่ให้ id + pw คุณจะซิงค์ไปไหนมาไหนยังไง?
    คุณซิงค์เองก็หายหมดคิดเอาละกันครับ
    ???????????

เฮ้อออ อคติมากไปนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baby_Dong : 17th May 2012 เมื่อ 16:23