ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121

เคยดมช่องเสียบหูฟังของ iPhone ไหม? เขาว่ามันมีกลิ่นสับปะรด

ใครมีไอโฟน ลองหยิบ มาดมตรง รู เสียบหูฟังดูครับ กลิ่นจะเหมือนส้ม ยิ่งร้อนๆยิ่งได้กลิ่น

กลิ่นที่เราดมนั้นคือสารที่เคลือบอยู่ในตัวเครื่องที่ทำความสะอาด [อะไรหละ?] เดียวนำข้อมูลลงเพิ่ม

ถ้าพูดถึงมือถือโคตรอภิมหาฮิตในประเทศไทยแล้ว คงจะหนีไม่พ้น iPhone จาก Apple กันอย่างแน่นอน ลูกเล็กเด็กแดงยันหนุ่มจนถึงแก่ หรือแม้ว่าจะโฮโซเงินจริงและเงินผ่อนก็เลือกที่จะหามาไว้ในครอบครองกันทั้งนั้น แต่จะมีซักกี่คนกันเชียว ที่รู้ว่าไอ้เจ้า iPhone นี้มันมีกลิ่นสับปะรดออกมาจากตัวเครื่อง ????

นี่เป็นเรื่องที่ชวนฉงนจนถ่ายท้องไม่ออกยิ่งนัก ที่ประเทศจีนได้มีผู้ใช้ iPhone ทั้งหลายควักเครื่อง iPhone ขึ้นมาดมเล่นกันอย่างไม่แคร์สื่อราวกับว่ามันตกลงไปในโถส้วมจึงต้องหยิบมาทดสอบกลิ่นก่อนใช้ แต่พอสืบจนได้เรื่องได้ราวแล้ว พวกเขากล่าวว่าตรงช่องเสียบหูฟังและเสียบสายชาร์จมันมีกลิ่นสับปะรดหอมหวลชวนดมยิ่งนัก ทำให้หนุ่มสาวชาวจีนทั้งหลายต้องควักมือถือออกมาดมราวกับว่ามันเป็นยาดมยาหม่องกันเลยล่ะ

กลุ่มนักสูดดมสับปะรดเหล่านี้ได้กล่าวว่าเครื่อง iPhone ของพวกเขามีกลิ่นสับปะรดออกมาจากทางช่องหูฟังและช่องเสียบสายชาร์จ ยิ่งเฉพาะเวลาที่เครื่องร้อนจากการที่ใช้งานหนักๆ หรือกำลังเสียบสายชาร์จ กลิ่นของมันจะยิ่งชัดเจนขึ้นไปอีก โอ้ว นี่มันอะไรกันเนี้ยะ

พอข่าวนี้เริ่มกระจายจนฮือฮาไปทั่วทั้งโลกแล้ว จึงได้มีการไปสอบถามกับผู้เชี่ยวชาญ เพื่อฟันธงกันให้ชัดเจนแจ่มแจ้งกันไปเลย ซึ่งทางผู้เชี่ยวชาญได้กล่าวว่าเจ้ากลิ่นนี้มันอาจจะมาจากสารละลายที่ไว้ใช้ทำความสะอาดแผงวงจรตอนที่ตัวเครื่องกำลังอยู่ในขึ้นตอนการผลิต ซึ่งเจ้าสารละลายนี้เป็นแบบ Organic หรือแบบอินทรีย์ เมื่อตัวเครื่องเกิดความร้อนก็จะทำให้เจ้าสารละลายตัวนี้ระเหยออกมาเป็นไอนํ้าที่มีกลิ่นสับปะรด เนื่องจากสารละลายเป็นแบบ Organic นั่นเอง

จริงๆ แล้วก่อนหน้านี้เมื่อช่วงก่อนวันสงกรานต์ ที่ประเทศญี่ปุ่นก็มีข่าวเกี่ยวกับเจ้ากลิ่นสับปะรดปริศนาออกมาเช่นกัน ซึ่งก็มีชาวญี่ปุ่นบางส่วนได้นำ iPhone ของตนออกมาดม แต่ว่าเป็นเพียงข่าวเล็กๆ ไม่ได้ตีแผ่ออกมามากมาย

ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก

http://kotaku.com

http://nlab.itmedia.co.jp

http://micgadget.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ไม่รู้สิครับ ไม่มีให้ดม =,.=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ไม่ีมี iPhone มีแต่ i-mobile
    .:: นี่คือลายเซ็นของผม ::.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมลองดมแล้วครับมีจริงๆ 555

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    มีไม่มีไม่รู้ครับ แต่ผมดมไม่ได้กลิ่น ของผม iPhone4 นะ .. แต่ที่ไม่ได้กลิ่นอาจจะเพราะ ตอนนี้เป็นหวัดอยู่ด้วย

ปล.พวกที่ไม่มีนี่จะโพสทำเพื่อ ???

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Stamford bridge
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เออ วะ มีกลิ่น จริงๆด้วย

เพื่อชีวิต.
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,539
    ผมดมตั้งแต่วันแรกซื้อเลยเพราะกลิ่นมันหอมและกลิ่นมันเหมือนของซื้อใหม่ แต่ไม่รู้ว่ามันกลิ่นอะไร

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เป็นงั้นไปอีก คนเรานี่ก็เนอะจุดเล็กจุดน้อยก็เอาเป็นข่าวหมด

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CANLOF อ่านกระทู้
    เป็นงั้นไปอีก คนเรานี่ก็เนอะจุดเล็กจุดน้อยก็เอาเป็นข่าวหมด
    ความรู้ครับ อย่าทำตัวกะลาสิ -0-

ได้อ่านบ้างไหมน้อ ว่ามันคือ สาร อะไร ?

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485

อันนี้รึปล่าว?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้

อันนี้รึปล่าว?
    jail break กันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ทำไมของผมมันไม่เห็นมีกลิ่นอะไรเลย
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,464
    ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก

ไหนอ่ะภาพ ?

จ.ข.ก.ท. FAIL

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: