ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607

เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน,บอกเรือใบ "อีก100ปีค่อยเทียบชั้นตำนานปีศาสแดง"

เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน นายใหญ่แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ออกโรงเตือน ทีมแชมป์พรีเมียร์ลีกป้ายแดง อย่าง แมนเชสเตอร์ ซิตี ว่า อีก 100 ปี ค่อยคิดเทียบชั้นตำนาน "ปีศาจแดง"

-------------

เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน กุนซือ "ผีแดง" แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เปิดศึกสงครามน้ำลายใส่ คู่อริร่วมเมือง ที่เพิ่งคว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกสดๆร้อนๆ อย่าง "เรือใบสีฟ้า" แมนเชสเตอร์ ซิตี ว่า มันคงเร็วไป 100 ปีที่ทีม "เรือใบ" จะก้าวขึ้นมาเทียบกับทีมที่มีประวัติศาสตร์อย่างยิ่งใหญ่ อย่าง "เรด เดวิล" ได้

ผู้จัดการทีมวัย 70 ปีกล่าวว่า "พวกเขาสามารถประสบความสำเร็จมากแค่ไหนก็ได้ตามที่พวกเขาต้องการ แต่ประวัติศาสตร์แห่งสโมสรก็ยังคงอยู่เคียงข้างเรา มันไม่เห็นจำเป็นที่จะต้องไปกังวลกับเรื่องแบบนั้น ผมคิดว่าพวกเรามีประวัติศาสตร์ความสำเร็จที่ยาวนานเหนือใครๆ และพวกเขาคงต้องใช้เวลาอีก 1 ศตวรรษที่จะก้าวขึ้นมามีประวัติศาสตร์เทียบเท่ากับเรา"

-------------

พลพรรค "ปีศาจแดง" ลงทำศึกนัดสำคัญกับ "แมวดำ" ซันเดอร์แลนด์ โดยออกไปคว้าชัยได้ 1-0 เกือบจะได้ชูถ้วยแชมป์พรีเมียร์ลีกอยู่แล้ว แต่ทว่าคู่ปรับร่วมเมืองอย่าง แมนเชสเตอร์ ซิตี กลับปล้นแชมป์ไปอย่างหน้าตาเฉย หลังได้ 2 หัวหอก อย่าง เอดิน เซโก และ เซร์คิโอ อกูเอโร ยิง 2 ประตูในช่วงทดเวลา ช่วยให้ทีมพลิกกลับมาคว้าแชมป์ได้อย่างเหลือเชื่อ

------------
    ที่มา http://manager.co.th

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Naowarat อ่านกระทู้
    คุณมองระยะยาวครับ ... Man Utd ตอนนี้กำลังหลักมาจากเด็กที่มาจากทีมของตัวเอง เด็กที่มาจากเมือง เด็กอังกฤษ เป็นการวางรากฐานทีมที่ถูกต้องที่สุดแล้วครับ แต่การที่ไปถึงจุดนั้นบางทีมจึงทุ่มเงินจำนวนเปรียบเสมือนเป็นการลงทุนแล้วหวังผลระยะยาว Man Utd เองก็เคยนะ การที่ซื้อนักเตะดีๆ มาราคาสูงๆ ถามว่าเพื่ออะไร เพื่อมาลงๆ เล่นๆ อย่างเดียวหรอ ? เปล่าเลย มาสอนประสบการณ์จากรุ่นสู่รุ่น จะสังเกตเห็นได้ว่าเด็กภายในทีม****ว่าไม่เด่นไม่ดังแต่ระดับฝีมือไม่ธรรมดาครับ เช่นเดียวกับ Barcelona ก็เหมือนกันแต่สไตร์การเล่นของทีมเขากับคุณภาพเด็ก คุณภาพโค้ช ต้องยอมรับว่า สุดๆ ครับ โหดมาก และทีมที่จะมีดาวรุ่งเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ คือ Liverpool นะคุณลองมองดีๆ ดาวรุ่งเริ่มฉายแววหลายต่อหลาย ในอนาคตทีมนี้น่ากลัวนะ ไม่ต้องถามถึง Arsenal กับ Chelsea ครับ นักเตะดาวรุ่งคุณภาพมีอยู่แล้ว มีดีหลายคนไม่ว่าทั้งซื้อมา และในทีม แต่คุณลองกลับมามอง Man City ครับ เด็กเก่งๆ ภายในทีมมีนะครับ แต่ไม่ได้รับโอกาสที่เหมาะสมครับ ทีมเอาแต่ทุ่มเงินเพื่อเอานักเตะ Superstar เข้ามาๆๆๆ เพื่อทีมจะได้มีนักเตะดีๆ ก็ใช่ครับที่จะถ่ายทอดประสบการณ์สู่เยาวชนแต่อย่าลืมนะครับ ว่าเยาวชนไม่ได้รับโอกาสจากชุดใหญ่เท่าที่ควร ก็เหมือนเราเรียนแต่ภาคทฤษฏี ส่วนปฎิบัติไม่ได้ปฎิบัติกับของจริง หนึ่งในนักเตะเยาวชนของ Man City ที่ผมเสียดายคือ Stephen Ireland ครับ หลายๆ คนอาจจะเคยเห็นนะว่าเป็นไง แต่ผมว่าตอนที่เขายังอยู่เขาควรได้รับการเป็นตัวจริงมากกว่านี่ไหม ? แล้วถูกไหมครับ กับการที่บอกว่ารอ 100 ปี ? มันจะดูเกินไปหน่อยนะ แต่อาจจะ 20 ปี หรือว่า 30 ปีแค่นั้นเองครับ

ปล. ยินดีกับ Man City ครับ
    *หมายเหตุ หากบทความนี้ของผมมีข้อผิดพลาดไปขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    เด็กที่นี้เขาไม่รู้จักคำว่า จิตวิทยากันหรือยังไงครับ?

สำหรับคอมเม้นที่บอกว่า แพ้แล้วไม่เจียม แพ้แล้วพาล คือ นั่งอ่านวนไปวนมาก็ไม่เห็นพาลอะไรเลยนะ?
    ถ้าคิดในแง่ของหลักความจริง เฟอร์กี้ก็เหมือนมา เบ่ง ว่า เออ พวกคุณน่ะ เทียบชั้นไม่ได้หลอกเพราะมาปีแรก ใช้เงินไปตั้งเยอะ
    คุณยังทำได้แค่นี้? ประมาณนี้ครับ แต่ความจริงคือ เป็นจิตวิทยา เพื่อที่จะให้มันโช่ นั้นทุ่มซื้อผู้เล่นเพิ่มไปอีก (พูดไปก็ไม่เข้าใจหลอกเด็กน้อยทั้งนั้น เข้ามาด่าเนี่ย)
    ไม่รู้ดิครับ เวลาผมเห็น สองคนนี้ออกมาว่ากันทีไร ผมก็มองออกตลอดว่า เขาคิดอะไรกันอยู่ในหัว ^^

ดูบอลให้เป็นครับ อย่าโง่เลย ผมไม่ได้เจาะจงด่าใครนะครับ แต่ผมด่าคนที่ไม่เข้าใจแล้วอวดรู้อ่ะครับ แบบมาโชว์อะไรแบบนี้
    ผมอยากให้กลับไปศึกษา มาดีๆก่อนแล้วค่อยมา โชว์ฉลาดนะครับ ผมก็ไม่ได้บอกว่าตัวเองฉลาดนะครับ แต่ผมคิดว่าผมดูบอลเป็น
    และ ไม่จำเป็นต้องแสดงความคิดเห็นกากๆ ออกมาให้คนอื่นนั่งหัวเราะหลอกครับ ^^

ผมยังคิดว่าปีนี้ ถ้าแมนยูไม่ประมาท แมนซิ ไม่ประมาท อาจจะสู้กันสนุก นี้ก็สู้กันสนุกนะครับ มันไม่ได้ชนะขาดลอยอะไรเลย แพ้ก็ลูกได้เสีย
    ก็รู้ว่าเขาเป็นแชมป์อ่ะครับ แมนซิตี้ แต่ทุกวันนี้ผมยัง งง อยู่เลยว่า......

แฟนแมนเชสเตอร์ ซิตี้ มีอยู่ในประเทศไทย ตั้งแต่เมื่อไหร่
    555 ขำๆนะครับ

ป.ล.ผมไม่คิดว่าคนที่มาด่าแมนยูว่า กาก หรือ แพ้แล้วพาลอะไร ไม่น่าจะใช้แฟนหงส์จากบอร์ดนี้นะครับ
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นเด็กใหม่ จากที่อื่นมามั่ว มาซุย หรือไงนี่ละ ที่นี้ Jokergameth ครับ บอร์ดกีฬาที่นี้ไม่เหมือนที่อื่นครับ
    ต่างคนต่างเข้าใจกันครับ หงส์ตกต่ำ ยอมรับ ให้กำลังใจกัน แมนยูตกต่ำ ยอมรับ ให้กำลังใจกัน ที่นี้ไม่มาด่ากัน แบบกากๆหลอกครับ
    อะไรถูกก็ว่าถูก อะไรผิดก็ว่าผิดนะครับ

ส่วนความเห็นส่วนตัวนะครับ... ถ้าเป็นเรื่องจริง เซอร์ก็ผิดนะ แต่มันเป็นจิตวิทยา จำไว้นะเด็กๆ ที่กำลังมาด่าแมนยู
    หรือหาว่าแฟนบอลปากดี ไม่มีสมองไม่รู้จักคิดเนี่ย ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย D3COY : 15th May 2012 เมื่อ 12:26
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อย่างน้อยก็แชมป์ไปแล้วครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    แมนยูแพ้แล้วไม่เจียมตัวอีก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaJi อ่านกระทู้
    แมนยูแพ้แล้วไม่เจียมตัวอีก
    เทียบ ชั้นนี่หมายถึงรวมทุกแชมป์นี่ครับ
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    แพ้แล้วพาลป่าวครับนิ แบบว่าแก้หน้าอะ แบบว่าแพ้แล้วพาล เดี๋ยวนี้มันกลับคั่วหมดแล้ว แมนซิเก่ง เชลซีเก่ง มาแรงส์เลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    พาลตรงไหนหรอครับ คำไหนที่บ่งบอกว่าเป็นคนพาล ?? เนื้อหาจริงๆของข่าวก็เอามาไม่หมด เซอร์ก็ยังยินดีด้วยและก็ยังชม ว่าทีมชุดนี้ของซิตี้ ยังไปได้อีกไกล แต่ถ้าจะเทียบประวัติศาสตร์ของทั้ง2สโมสร กล้าเถียงไหมล่ะว่ายังไงยูไนเต็ดก็เหนือกว่า ไปดู เนื้อข่าวให้หมดนะครับ ไม่ใช่คัดแต่หัวข้อที่จะชวนคนให้ทะเลาะกัน มันผิดศีล http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=599680

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เอาละสิ เริ่มมีคนต้มน้ำแล้ว ใครจะแกะซองมาม่าต่อละทีนี้

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เหอะๆแต่ยังไงก็ไม่ควรมาอวดตัวเองอย่างงี้แพ้แล้วก็เฉยๆไปไม่น่าจะมีใครว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    หรืออย่างนี้เรียกแพ้แล้วพาล
    รับสภาพ!ป๋าร่วมยินดีเรือเถลิงแชมป์พรีเมียร์ ลีก

เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสันบรมกุนซือของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดได้ร่วมแสดงความยินดีกับทีมแมนเชสเตอร์ ซิตี้ที่สามารถคว้าแชมป์พรีเมียร์ ลีกมาครองได้แบบดราม่าสุดติ่ง

“ปีศาจแดง” ทำท่าจะพลิกล็อกเป็นแชมป์ หลังจาก “เรือใบ” ตามหลังควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์สอยู่ในช่วงท้ายเกม แต่สุดท้ายพลิกกลับมาเอาชนะ 3-2 ได้ในช่วงทดเวลาบาดเจ็บ

“ไม่มีใครคิดว่าเกมจะออกมาเป็นแบบนั้นนะ ใครๆก็คิดว่าพวกเขาชนะแน่ แต่พวกเขาก็ทำมันในเกมที่เจอกับผู้เล่นที่ตัวเหลือน้อยกว่าและการทดเวลา 5 นาทีที่ช่วยเพิ่มโอกาสของพวกเขา” ป๋ากล่าว

“แต่ผมก็ยินดีกับแชมป์ของพวกเขานะ ไม่ว่าใครก็ตามที่ไปถึงจุดนั้น พวกเขาสมควรได้รับมันแล้ว เพราะนี่เป็นการแข่งขันที่ยาวนานมาก”

“ในช่วงท้ายของเกมเรา นักเตะไม่รู้ผลการแข่ง ตอนนี้พวกเขาเลยผิดหวังกันมาก นี่แหละที่ผมจะพูด”

“พวกเขาคงจะรู้สึกอย่างอื่นไปไม่ได้ แต่วันนี้พวกเขาก็ทำได้เยี่ยมมาก”

“เราเล่นได้ดี ผมพอใจกับฟอร์มของเราในฤดูกาลนี้นะ การทำได้ 89 คะแนนควรจะคว้าแชมป์ในหลายๆลีกได้แล้ว เพียงแต่นี่ไม่ใช่วันของเราเท่านั้น”

เหรียญมันมีสองด้านเสมอควรเปิดใจลองดูทั้งสองฝั่ง อย่าเอาแต่ดูแต่ฝั่งที่จะเข้าข้างตัวเอง

edit + credit :http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=599532
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballmanufc : 14th May 2012 เมื่อ 19:58

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ไม่เห็นต้องว่าแมนซิตีเลยนิครับ ให้แชมป์คนอื่นมั่งก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    130
    แค่อยากจะเบรคๆพวกที่ ชอบทำให้เกิดดราม่าน่ะครับ จริงๆเรื่องมันไม่มีอะไรเลย คนเรามันก็ชอบใส่ไข่ ให้มันดูมีอะไรๆ แท้ที่จริงมันอาจจะไม่ใช่หรือเป็นคนละเรื่องเลยก็ได้

ทะเลาะกันแล้วได้อะไร

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ไม่มีใครแกะซอง กรูแกะเอง 5555
    ปล.วันนี้วันของคุณ เราจะถอยแล้วกลับมาใหม่ 5555 (แฟนแมนซิจริงๆยินดีด้วย แต่แฟนทีมอื่นๆที่ทีมตัวเองไม่อยู่ในต้นตารางแล้ว ว่างมากเลยมาถ่มถุยทีมคนอื่นก็กลับไปภาวนาให้ทีมตัวเองมันดีขึ้นมาบ้างนะครับ)
    ขออภัยที่แรงไปไม่พอใจจะลบให้ โอเค????? 5555 ใครจะใส่เครื่องปรุง 555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เขาจะไม่พูดหรอก ถ้าไม่ไปดูถูกว่าเค้าแพ้ ... กาก เอย อะไรเอย
    เอาทีมอื่นๆมาอวดว่า ฤดูกาลนี้เจ๋งกว่า เก่งกว่า แต่ถ้าเทียบแล้ว ยังไงผีแดงนี่แหละตำนาน มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ

ปล.ส่วนตัวก็ไม่ได้บ้าผีแดงอย่างเดียว ... หงส์ผมก็เชียร์(ถ้าไม่ใช่ศึกแดงเดือด) ใน พรีเมียร์ลีก ก็เชียร์อยู่ 2 ทีม ยกเว้นจะมาแข่งกันซะเอง
    ใครแพ้ ใครชนะ ก็ไม่ได้คิดไรมาก แพ้ก็เฉยๆ ชนะก็ดีใจบ้าง แต่ถ้ามีใครมาดูถูกผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันน่ะแหละครับ

ปล2.แต่ถ้าใน บุนเดสฯ ผมก็ บาเยิร์นฯ หนึ่งเดียว O.o
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 14th May 2012 เมื่อ 14:59

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    แมนยูเก่งเสมอถึงแม้จะแพ้ จะชนะซัก 100 ที 10 ที ก็ยังชอบ และ ไม่เคยเปลี่ยน

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    เอาแล้วไงดราม่าๆๆๆๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ขี้แพ้ชวนตี?

เรื่องประวัติอะไรนี่ยอมรับครับ ว่าแมนยูเหนือกว่ามากๆ
    แต่ตอนนี้แมนซิก็กำลังเติบโตขึ้นเรื่อยๆไม่ใช่หรอ - -
    นี่ก็เว่อไป 100ปีเชียวหรือ มั่นใจอะไรในตัวเองมากไป ระวังหน้าแหกนะครับผม

ผมมาเม้นแล้วก็จากไป ใครจะมาว่าอะไรผมก็ไม่รับรู้แล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killnice : 14th May 2012 เมื่อ 15:28

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ผมว่านะ ท่านเซอร์ก็แสดงความยินดีด้วยเฉยๆก็ได้นะ ไม่น่าพูดตรงที่อีกนานกว่าจะเทียบชั้นนะครับ

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมว่าขี้แพ้ชวนตีระวังหน้าแหกนะครับ
    แพ้แล้วพาลป่าวครับนิ แบบว่าแก้หน้าอะ แบบว่าแพ้แล้วพาล

55555555555555555555555555555555555555555555555

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เอาละสิ เริ่มมีคนต้มน้ำแล้ว ใครจะแกะซองมาม่าต่อละทีนี้
    กำลังแกะครับ =..=
    I Jayesslee ! :')

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชมอย่างเดียว = ดูมีน้ำใจนักกีฬา

ชมและเหน็บแนม = ผู้ใหญ่ปากหมา

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ไม่ต้อง100ปีก็ได้ ถ้าทีมพยายามเหมือนปีนี้ ก็คงสร้างตำนานใหม่ได้เหมือนกัน ยินดีด้วยกัน แมน-ซี ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    มันข่าวบอลก็ยังงี้แหละครับบางที่ก็เชื่อถือไม่ได้หรือคุณไม่เคยอ่านข่าวบอลกัน

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    ผมไม่ชอบ เฟอกี้ ตรงที่แพ้แล้วไม่ค่อยยอมรับ อ้างนู้น อ้างนี้ เหมือนตอนแพ้บาซ่า คนทั้งโลกเขาก็เห็นสู้ไม่ได้ ยังไม่ยอมรับอีกแก่จะเข้าโรงปรงๆมั้งเหอะปู่ ห้าๆ

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    ปีนี้ก็เทียบชั้นได้แล้วนิๆ
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    พวกคุณไม่ชอบแล้วจะมาสนใจทำเพื่ออะไร ไปเชียไปดูข่าวทีมคุณนู่นดิ บอลอยู่เมืองนอกจะไปรู้อะไรกับเขา ไหนครับที่บอกว่าแพ้ โง่หรือเปล่า เมื่อคืนชนะนะครับ โง่นี่นา ชนะก็หาว่าแพ้ ต้องเรียกว่าไม่ได้แชมป์สิ แล้วที่ว่าขี้แพ้ชวนตีอ่ะ มีแฟนแมนยูคนไหนในนี้ไหม ที่บอกว่ามาต่อยกันไหม มีคำพูดไหนที่ท่านเซอร์ บอกว่าต่อยกูไหม มีอ่ะเปล่า โง่แล้วยังง่าวจ๊าดนัก แล้วที่สำคัญ ไม่ได้เป็นแฟนแมนซิจริงๆหรอก จริงๆก็เชียร์ทีมอื่น แต่ทีมตัวเองทำอันดับไม่ดี แซงแชมป์ไม่ได้ เลยเชียรๆไปตามกัน แล้วก็ด่าเพราะอิจฉาที่แชมป์มากกว่าไง แล้วที่ว่าแฟนแมนยูถ่อยอ่ะ พวกคุณลองดูละกัน ข่าวแมนยูเมื่อไหร่แฟนทีมอื่นไปด่าทุกที แล้วแฟนแมนยูก็จะด่าตอบ และกลายเป็นแฟนแมนยูผิด เพราะแฟนๆทีมอื่นต่างหากที่ชอบไปเสือกไปด่าในข่าวแมนยู สังเกตุได้จากกระทู้นี้ ขอร้องเถอะครับ เลือกมีอคติได้แล้ว จะดราม่าก็ดราม่าเถอะ เพราะผมไม่ได้ก่อ แฟนทีมอื่นต่างหากที่ก่อ มาว่าก่อนทำไม ถ้าผมจะว่าให้คุณบ้างล่ะ ผมรู้ทีใครทีมัน จะว่าจะแซวอะไรก็ขอให้มันมีกรอบบ้าง ไม่ใช่ด่าไปเรื่อย ด่าไปเรื่อยจะโดนตีนเปล่าๆ

อีดิต

ไอที่ว่าแมนยูชอบอ้างอ่ะ ดูทีมอื่นก่อนนะ อ้างว่า ฤดูกาลนี้จะติดท๊อปโฟร์ อ้างว่าจะเอาแชมป์ลีค พอไม่ได้แชมป์ลีคก็อ้างว่า เอฟเอคัพก็พอๆกะพรีเมียร์ พอไม่ได้เอฟเอ ก็อ้างลูกยิงที่ไม่เข้า จะเอาเข้าจนได้ ถุย!!! ดูทีมพวกคุณก่อนนะ เชียร์ทีมพวกคุณให้ดีก็แล้วกัน ค่อยมาด่ามาว่าทีมอื่นอย่างมีความเป็นคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoffy-CR7 : 14th May 2012 เมื่อ 19:47

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: