ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

Post ตำนาน ทหารไทย

ใน สงครามเวียตนาม ผบ.ทหารเวียตนามเหนือได้ส่งใบปลิวนี้เพื่อเป็นคำเตือนต่อทหารเวียตนามเหนือ เองและฝ่ายพันธมิตรคือเวียตกงและเวียตมิน "ถ้าหากปะทะกับกองกำลังไม่ปรากฏฝ่ายให้พวกทหารพึงระลึกไว้ว่า
    1.ถ้าปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วหยุดยิงเป็นระยะๆ และมีปืนใหญ่ยิงสนับสนุนมานั่นคือทหารอเมริกัน
    2.ถ้าปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วหมอบหรือคลานต่ำนั่นคือทหารเวียตนามใต้
    3.ถ้าปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วอยู่กับที่ไม่เคลื่อนไหวนั่นคือทหารลาว

4.ถ้า ปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วไม่มีปืนใหญ่หรือนกยักษ์(เครื่อง บิน)มาสนับสนุน ไม่รู้จักหยุดยิง ไม่รู้จักหมอบ ไม่รู้จักคลาน ไม่รู้จักถอย เอาแต่วิ่งเข้าใส่ บางรายยิงไม่ตาย บางรายยิงไม่เข้า จงระวังไว้นั่นคือ........ทหารไทย

ณ ฐานที่มั่นทหารเสือพรานของไทยแห่งหนึ่งที่เวียตนามใต้(จำชื่อฐานไม่ได้) ทหารเวียตนามเหนือพยายามตีฐานนี้หลายสิบครั้งแต่ก็ไม่แตก จึงส่งกองพันกล้าตายที่ 21 ให้มาตีซึ่งเป็นกองพันเดียวของทหารเวียตนามเหนือที่ไม่เคยพ่ายแพ้ต่อกอง กำลังใดๆทั้ง อเมริกันและเวีตนามใต้ และกองพันนี้ขึ้นชื่อที่สุดด้านความโหดร้ายและการทารุณเชลยโดยวิธีลูเรต (ใส่กระสุนหนึ่งนัดในลูกโม่แล้วผลัดกันยิง) จนเป็นที่กล่าวขานกันทั่ว เช้าวันหนึ่งอากาศแจ่มใส ทหารเวียตานามเหนือกองพันกล้าตายที่ 21 จำนวน 600 นาย ได้เข้าตีฐานที่มั่นทหารไทยโดยทหารไทยมิได้ตั้งตัว ทหารไทยมีกำลังเพียง 150 นาย เห็นได้ชัดว่าถูกรุมแบบ 5 ต่อ 1 ปะทะกันนานกว่า 1 ชั่วโมงทหารเวียตนามเหนือแตกพ่ายไป ผลจากการสู้รบฝ่ายข้าศึกตาย 453 ศพและบาดเจ็บสาหัสจนไม่สามารถหนีได้ 16 นาย ฝ่ายเราตายเพียง 1 ศพและบาดเจ็บเล็กน้อย 5 นาย การปะทะครั้งนี้เป็นที่กล่าวขวัญไปทั่ว จน ผบ.ทหารเวียตนามใต้และทหารอเมริกันประกาศทางวิทยุสดุดีวีรกรรมของทหารไทย ครั้งนี้ 1 อาทิตย์ต่อมาผู้บังคับกองพันกล้าตายที่ 21 ของเวียตนามยิงตัวตายในบังเกอร์เพื่อหนีความอับอาย ส่วนทางด้าน นายทหารเสือพรานไทยได้รับเหรียญกล้าหาญ 35 คน
    credit http://www.unigang.com/Article/7302
    ถ้าซ้ำขออภัยคับ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    55555+ ไม่รู้ทำไม อ่านเเล้ว เงิบ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สวด ยวด เรย ลวูก เพี่ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทหารไทย รบฉลาด รู้จักคิดนอกกรอบ แบบ Green beret รบด้วยศักดิ์ศรี แบบ ทหารญี่ปุ่น ดุดันแบบ SS ที่สำคัญ กลัวเมีย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekazip อ่านกระทู้
    ทหารไทย รบฉลาด รู้จักคิดนอกกรอบ แบบ Green beret รบด้วยศักดิ์ศรี แบบ ทหารญี่ปุ่น ดุดันแบบ SS ที่สำคัญ กลัวเมีย
    กลัวเมียนี่สำคัญที่สุด ลุงผมเป็นทหารผ่านศึกแต่ไม่รู้ทำไมเวลาป้าสั่งอะไรนี่ทำทุกที หรือว่าเพราะทหารชินกับคำสั่งหรือปล่าวหว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ซ้ำ แต่อยากอ่านอีกรอบพอดี ขลังจริงๆ ทหารไทย ถึงจะไม่มี ยุทโธปกรณ์ ที่ล้ำค่า แต่ทหารไทย มีขวัญ กำลังใจอันแกร่งกล้า นี่แหละสำคัญ

กล่าวขอบคุณ
    472
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมนึกว่า ธนาคารทหารไทย 5555
    keroooooooooooooooooooooooooooooo

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mnza1234 อ่านกระทู้

4.ถ้า ปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วไม่มีปืนใหญ่หรือนกยักษ์(เครื่อง บิน)มาสนับสนุน ไม่รู้จักหยุดยิง ไม่รู้จักหมอบ ไม่รู้จักคลาน ไม่รู้จักถอย เอาแต่วิ่งเข้าใส่ บางรายยิงไม่ตาย บางรายยิงไม่เข้า จงระวังไว้นั่นคือ........ทหารไทย
    ผม อึ้งกับมุขนี้ สงใสพี่แก ติดสถานะเบอเซอเกอร์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สังคม A เอาไปลเยครับ

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    ให้มันรู้ซะมั่ง ใครเจ๋งสุด

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 708
    โหดแท้ทหารไทย

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    สุดยอดเลย 5-1 เลยนะนี่

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekazip อ่านกระทู้
    ตรงมากครับ

.:ช่างตัดหญ้าที่ "ANFIELD
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,585
    ทหารไทยเก่งจริง
    Sub Man!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้าจำไม่ผิด นั่นคือการ รบที่ช่องบกใช่ไหมครับ ถ้าผิดก็ขออภัย ผมชอบเรื่องพวกนี้หละครับ ทหารไทยสุดยอด จิงๆ ดูเวียดนามมั้นใจมากที่จะบุกรุกเรา แต่สุดท้ายก็ผิดหวังพร้อมกับทิ้งความอับอาย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ถึงอาวุธจะไม่ทันสมัยเหมือนcall of duty แต่ก็มีขวัญกำลังใจที่ดีเยี่ยม แหม..ก็ ไทยเราเน้นเรื่องทหารเป็นหลักเหรอครับ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ตอนฝึกCobra Goldรอบล่าสุดนี่ ภาพในหนังสือTop Gunแสดงให้เห็นถึงความต่าง(มาก)ของทหารนานๆประเทศกับทหารไทย ทหารประเทศอื่นที่มาร่วมมีอุปกรณ์ยุทโธปกรณ์พรึ่บ แต่ทหารไทยM16A2ศูนย์เหล็กธรรมดาๆแต่เก่งมากเลยทีเดียว
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เทพจริงๆทหารไทย