ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 100 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12341252 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    ในที่สุด! ก็ได้รถมาซักที ตอนนี้ย้ายมาตั้งเเคมป์เเถวๆริมทะเลสาบ โดนไสนลอบยิงไปทีนึง โชคดียิงไม่โดน โดน M4a1 สอยร่วงหมด 555

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    น่าเล่นสุดๆเลยต้องซื้ออันไหนบ้างถึงจะได้ลงม็อดนี้หรอครับ > <

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมซื้อ แบบ Combine Operation มา ดีจริง ซื้อปุ๊ป ก็มีมอดน่าเล่นแบบนี้ ดีนะซื้อมา 200 ข้างกล่องเขียน 799 = ='

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bazin456 อ่านกระทู้
    ผมซื้อ แบบ Combine Operation มา ดีจริง ซื้อปุ๊ป ก็มีมอดน่าเล่นแบบนี้ ดีนะซื้อมา 200 ข้างกล่องเขียน 799 = ='
    ซื้อจากไหนอ่ะ มีแบบคีย์ขายมั้ยอ่ะ =w= combine operation ซื้อเดี่ยวมาเล่นได้เลยหรอ ?

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ซื้อจากไหนอ่ะ มีแบบคีย์ขายมั้ยอ่ะ =w= combine operation ซื้อเดี่ยวมาเล่นได้เลยหรอ ?

เปล่าครับมันแถมภาคเสริมมาด้วย 1 ภาค ในกล่องมี ARMA 2 & ARMA 2 : OPERATION ARROWHEAD ละก็ซื้อที่ร้านเกมเถื่อที่ ZEER จำชื่อไม่ได้
    (ร้านเถื่อนมีของแท้แฮะ = =')

EDIT ซื้อ ผ่าน Steam ก็ได้นะ ราคา เป็น 1000 เอง = ='

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ซื้อผ่าน Zest ดีกว่าครับ Arma X ครบทุกภาคคุ้มมากๆ 799 บาทเอง(ขาดแค่ภาคเสริม Reinforcement เท่านั้น)

https://www.zest.co.th/content/view/id/10964

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Roh_Z อ่านกระทู้
    Reinforcement คือ DLC BAF+PMC ครับ ดังนั้น ArmA X เลยมีครบทุกภาคไม่ขาดอะไรเลย

Combined Operation ครับ (ArmA 2 + ภาค Arrowhead) แต่ถ้าจะให้โมเดลสวยขึ้นก็ต้องภาค Reinforcement ด้วย (BAF+PMC)

หรือจะซื้อ ArmA X เลยก็ได้ครับ

ซื้อแต่ ArmA X พอครับ (ใน ArmA X มี Reinforcement แถมมาให้อยู่แล้ว)

ปรกติเกมนี้ค่อนข้างจะมีปัญหากับ steam นะครับ (ลง patch ลง mod ไม่เหมือนชาวบ้าน) ถ้าเป็นไปได้อยากให้ซื้อแบบ retail มากกว่า
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 16th May 2012 เมื่อ 16:06

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ต้องใช้ภาคไหนเล่นหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ถ้าจะเล่นเฉพาะ ม็อด ซอมบี้ ต้องซื้อแบบไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    คือว่าผมชื้อ Arma X แล้วมาซื้อภาค Reinforcement จะลงด้วยกันกันไหมครับแล้วเกมนี้พอซื้อมาเล่นผ่าน สตรีม หรือ เข้าในเกมได้เล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ซื้อผ่าน Zest ดีกว่าครับ Arma X ครบทุกภาคคุ้มมากๆ 799 บาทเอง(ขาดแค่ภาคเสริม Reinforcement เท่านั้น)

https://www.zest.co.th/content/view/id/10964

Reinforcement คือ DLC BAF+PMC ครับ ดังนั้น ArmA X เลยมีครบทุกภาคไม่ขาดอะไรเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    ถ้าจะเล่นเฉพาะ ม็อด ซอมบี้ ต้องซื้อแบบไหนหรอครับ
    Combined Operation ครับ (ArmA 2 + ภาค Arrowhead) แต่ถ้าจะให้โมเดลสวยขึ้นก็ต้องภาค Reinforcement ด้วย (BAF+PMC)

หรือจะซื้อ ArmA X เลยก็ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    คือว่าผมชื้อ Arma X แล้วมาซื้อภาค Reinforcement จะลงด้วยกันกันไหมครับแล้วเกมนี้พอซื้อมาเล่นผ่าน สตรีม หรือ เข้าในเกมได้เล่นครับ
    ซื้อแต่ ArmA X พอครับ (ใน ArmA X มี Reinforcement แถมมาให้อยู่แล้ว)

ปรกติเกมนี้ค่อนข้างจะมีปัญหากับ steam นะครับ (ลง patch ลง mod ไม่เหมือนชาวบ้าน) ถ้าเป็นไปได้อยากให้ซื้อแบบ retail มากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Roh_Z : 16th May 2012 เมื่อ 14:41

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folktheboom อ่านกระทู้
    ต้องใช้ภาคไหนเล่นหรอครับ

Arma2 ภาคหลักครับ

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    แล้วเวลาเล่นต้องติดตั้งภาคไหนบ้างครับ' = =" ไม่แน่ผมอาจซื้อ
    แล้วที่ภาพสวยเพราะเป็น DLC ใช่ไหมครับ ถามแค่นี้ครับผมอาจจะซื้อจริงๆ น่าเล่นเกิ๊น

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markkingza11 อ่านกระทู้
    แล้วเวลาเล่นต้องติดตั้งภาคไหนบ้างครับ' = =" ไม่แน่ผมอาจซื้อ
    แล้วที่ภาพสวยเพราะเป็น DLC ใช่ไหมครับ ถามแค่นี้ครับผมอาจจะซื้อจริงๆ น่าเล่นเกิ๊น
    หลัก ๆ คือ Combined Operation ครับ (ArmA 2 + ArmA 2 Operation Arrowhead)

ส่วน DLC (Reinforcement หรือ BAF+PMC) นั้นจะติดตั้งหรือไม่ก็ได้
    แต่ถ้าติดตั้ง โมเดลของผู้เล่น(ซึ่งใช้ Model ของ PMC) ก็จะสวยขึ้นครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Roh_Z อ่านกระทู้
    หลัก ๆ คือ Combined Operation ครับ (ArmA 2 + ArmA 2 Operation Arrowhead)

ส่วน DLC (Reinforcement หรือ BAF+PMC) นั้นจะติดตั้งหรือไม่ก็ได้
    แต่ถ้าติดตั้ง โมเดลของผู้เล่น(ซึ่งใช้ Model ของ PMC) ก็จะสวยขึ้นครับ
    ขอบคุณท่านมากๆครับ ^^ ไม่แน่เดือนนี้ไม่ก็เดือนหน้าซื้อแน่นอนครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลจริงๆครับ

ไว้ผมจะไปแจม Ts ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    201

แบบ retail มีภาคอะไรบ้างหรอครับผมไม่รู้ครับแล้วราคาเท่าไรหรอครับหาซื้อที่ไหนงะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    แบบ retail มีภาคอะไรบ้างหรอครับผมไม่รู้ครับแล้วราคาเท่าไรหรอครับหาซื้อที่ไหนงะ
    retail รู้สึกว่าตอนนี้เหลือแต่ ArmA X กับ reinforcement (ซึ่งมันมีใน ArmA X อยู่แล้ว) นะครับ

แต่ก็ไม่แน่ลองหาดูตามร้านอื่น ๆ ในเน็ต อาจยังพอเจอ Combined Ops อยู่ครับ

Combined Ops ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 599
    ส่วน ArmA X 799

ส่วนใหญ่ผมสั่งซื้อจาก zest

กล่าวขอบคุณ
    201
    งั้นผมซื้อแบบ X ก็เล่นได้ใช่มะครับผมจะซื้อแบบนี้แหละ ป.ล กล่องสวยดี อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    14
    งั้นผมซื้อแบบ X ก็เล่นได้ใช่มะครับผมจะซื้อแบบนี้แหละ ป.ล กล่องสวยดี อิอิ
    ใช่ครับ ถ้าได้เกมมาก็ลง

1. ArmA 2
    2. ArmA 2 Operation Arrowhead
    3. DLC BAF กับ PMC
    4. patch 1.60
    5. mod DayZ

แค่นี้ก็เข้าเล่นได้แล้วครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ใช่ครับ ถ้าได้เกมมาก็ลง

1. ArmA 2
    2. ArmA 2 Operation Arrowhead
    3. DLC BAF กับ PMC
    4. patch 1.60
    5. mod DayZ

แค่นี้ก็เข้าเล่นได้แล้วครับ
    ขอบคุนมากๆครับเดี่ยวผมไปซื้อ แบบ Arma X นี่ละ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ขอบคุนมากๆครับเดี่ยวผมไปซื้อ แบบ Arma X นี่ละ
    ว่าแต่คุนเคยเล่นมะคนเยอะมะ เซิฟ ที่มาสุดมีกี่คน และเซิฟไทยมีกี่คนหรอครับจะไปเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ว่าแต่คุนเคยเล่นมะคนเยอะมะ เซิฟ ที่มาสุดมีกี่คน และเซิฟไทยมีกี่คนหรอครับจะไปเล่นด้วย
    ถ้าเล่น sv นอกส่วนใหญ่จะเต็มหมดทุก sv ครับ (sv ละ 40-50 คน)

ส่วน sv Thai นั้น ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเน็ตออกนอก ดังนั้นส่วนใหญ่เลยมีแต่คนไทยเล่นครับ ก็ราว ๆ 9-15 คน (รองรับได้ 50 คน)

กล่าวขอบคุณ
    446
    ถ้าเล่น sv นอกส่วนใหญ่จะเต็มหมดทุก sv ครับ (sv ละ 40-50 คน)

ส่วน sv Thai นั้น ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเน็ตออกนอก ดังนั้นส่วนใหญ่เลยมีแต่คนไทยเล่นครับ ก็ราว ๆ 9-15 คน (รองรับได้ 50 คน)
    แล้วมีพวกคนนอกเข้ามาเล่นไหมครับ?

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ที่ไหนมีขาย key มั่งครับหาทุกที่แล้วไม่มีเลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    http://www.pcgamer.com/2012/05/16/da...story-machine/

DayZ ยังอยู่แค่ช่วง Alpha แต่ยอดผู้เล่นออนไลน์ตอนนี้อยู่ที่ 48,000 คนแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markkingza11 อ่านกระทู้
    แล้วมีพวกคนนอกเข้ามาเล่นไหมครับ?
    มีครับ จากประเทศเพื่อนบ้านบ้าง(ฟิลิปปินส์ สิงคโปร์ อินโดนิเซีย) จากออสเตรเลียบ้าง

แต่อย่างที่บอกไว้คือ ช่วงนี้เน็ตนอกมีปัญหา เลยทำให้หลายคนไม่อยากเข้ามาครับ (ตอนที่ยังไม่มีปัญหาเปิด sv แค่ชม. เดียวคนเต็ม 50 เลย)

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: