ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 100 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 456781656 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    น่าเล่นมากครับกำลังรอดูงบอาจจะถอยสิ้นเดือนนี้เลย (ทนไม่ไหวแล้ว) ผมกำลังสงสัยว่าเกมนี้ถ้าเราตายจะเป็นยังไงอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folktheboom อ่านกระทู้
    ผมทำตามกระทู้นี้แล้ว http://armathai.com/community/index.php/topic,92.0.html ทำไมมันไม่มีปุ่ม expansions ให้กดอ่ะครับ
    1 ดาวน์โหลดตัว ArmA II Launcher ไป

กด

2. เราโหลดได้มาแล้ว ก็ลงตัว ArmA II Launcher ไวทีไหนก็ได้

3. ให้เรา แตกไฟล์ ออกมาละก็ จะได้แบบในรูป

4.ให้เรากดเข้าตัว ArmA II Launcher ที่แตกออกมา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Paritat32 อ่านกระทู้
    1 ดาวน์โหลดตัว ArmA II Launcher ไป

กด

2. เราโหลดได้มาแล้ว ก็ลงตัว ArmA II Launcher ไวทีไหนก็ได้

3. ให้เรา แตกไฟล์ ออกมาละก็ จะได้แบบในรูป

4.ให้เรากดเข้าตัว ArmA II Launcher ที่แตกออกมา

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ทำได้ไมคับ

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    เกมนี้ซื้อเป็นแผ่นลงสตีมได้ไหมครับ ว่าจะจัด arma X

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    เกมนี้ซื้อเป็นแผ่นลงสตีมได้ไหมครับ ว่าจะจัด arma X
    ไม่ได้คับ จะเอาแบบ สตีม ก็ต้องแบบ สตีม จะเอาแบบ แผ่น ก็ต้อง แผ่น คับ ผมว่าแบบแผ่นดี คับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    สั่งมาแล้วครับ รอแผ่น

เล่นเซิฟไทยกันใช่ไหมครับ ตอนนี้มีอยู่กี่คนครับในเซิฟ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vhanvhay22 อ่านกระทู้
    น่าเล่นมากครับกำลังรอดูงบอาจจะถอยสิ้นเดือนนี้เลย (ทนไม่ไหวแล้ว) ผมกำลังสงสัยว่าเกมนี้ถ้าเราตายจะเป็นยังไงอะครับ
    เมื่อคุณตายคือเกมจบ-ชีวิตจบ-ทุกอย่างที่เล่นมาจะจบ หายหมด และต้องกลับมาเริ่มต้นฟื้นฟูชีวิตของคุณใหม่ หากคุณกำลังเล่นกับคนอื่นหรือฝรั่งที่ใช้ชีวิตมากับคุณก็ต้องจากคุณไปครับ (เศร้าเน๊อะ )
    แต่ศพคุณก็จะทิ้งมรดกของตัวเองให้คนอื่นมาเก็บต่อเช่นกัน // ถ้าคุณเกิดใหม่แล้ววิ่งมาเจอศพตัวเองก็โชคดีไปครับ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markkingza11 อ่านกระทู้
    เป็น Mod ครับผม!
    นั้นคือภาพต้นฉบับเกมเลยครับ ไม่ใช่เพียงเพราะ mod
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killkinglion : 18th May 2012 เมื่อ 16:54

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    น่าเล่นมากครับ น่าจะสนุก

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากเห็นคลิปคนไทยเล่นพอจะมีปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมโดนยิงเกือบตามวิ่งหนีมาได้ตอนนี้จอมันมึดและอยู่ดีๆก้นอนเฉยเลยแล้วหาคนยากมากเซิฟไทยไม่เห็นคนไทยเลยถามว่า Me kii u mai ก้เงียบเลย

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    ผมโดนยิงเกือบตามวิ่งหนีมาได้ตอนนี้จอมันมึดและอยู่ดีๆก้นอนเฉยเลยแล้วหาคนยากมากเซิฟไทยไม่เห็นคนไทยเลยถามว่า Me kii u mai ก้เงียบเลย
    map มันกว้างครับ อยู่กระจายๆ กัน คนจะเยอะด็ประมาณ 2 - 3 ทุ่มไป ส่วนจอมืด เลือดเหลือน้อยหรือเปล่า ลงดูที่ Blood อยู่ตรง debug monitor ว่าเหลือเท่าไหร่ ปกติ มัน 12000 ถ้าต่ำกว่า 4000 จอจะออกขาวดำ ให้รีบหาเนื้อกินครับหรือไม่ก็ให้เพื่อนเอาถุงเลือดให้

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อยากถามว่า ม็อดนี้ผู้สร้างเกมเป็นคนทำหรือแฟนเกมทำครับ

แล้ว ม็อดนี้เล่นคนเดียวได้ไหมครับ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    อยากถามว่า ม็อดนี้ผู้สร้างเกมเป็นคนทำหรือแฟนเกมทำครับ

แล้ว ม็อดนี้เล่นคนเดียวได้ไหมครับ

1.ผู้สร้างไม่รู้แต่เดาว่าน่าจะเป้นแฟนเกมส์

2.เล่นคนเดียวไม่ได้ครับ ถ้าอยากเล่นคนเดียวให้หาเซิฟที่ไม่มีคนเล่นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    ถ้าโหลผ่านสตีมจะเอา mod ไปไว้ ณ จุดใดครับ -..-

เอาไว้แฟ้มตัวเกมส์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oI3lacKLisTo : 18th May 2012 เมื่อ 20:54
    My Name Is oI3lacKLisTo

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ถ้าโหลผ่านสตีมจะเอา mod ไปไว้ ณ จุดใดครับ -..-
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    88
    เเล้วถ้าเรานัดเพื่อนเล่นเงี้ยเราจะเจอเพื่อนได้ไงอะmapใหญ่ๆพอมีวิธีปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    เออ คือ แฟ้ม AO A ครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]\Ton/[ อ่านกระทู้
    เเล้วถ้าเรานัดเพื่อนเล่นเงี้ยเราจะเจอเพื่อนได้ไงอะmapใหญ่ๆพอมีวิธีปะครับ
    ถามเรื่องพิกัด ว่าอยู่จุดใด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    หลังจากที่โดนไล่ยิงโดยฝรั่งซาดิส รอดมาได้ไงไม่รู้กด หมอบใต้หญ้า (ไอฝรั่งษาดิส ฟาย ตาถั่ว) ก็มาเจอเมืองเจอคนโดนยิงตายไปก่อนหน้านี้ 1 คน ก็กลัวๆ อยู่กลัวว่าจะโดนก็เลยรีบไปไปเจอซอมบี้ตนนึง เวลาคลิกขวาเล็งปืนมันมือสั่นอะครับเหมือนแผนดิน

ไหวแปปนึง ยิงไม่ถูกเลยเกี่ยวกับเลือกน้อยปะโดนฝรั่งซาดิสเลือกจาก 12000 เหลือ 800 เอง แล้วหาเนื้อจากไหนและหายังไงครับ บายมีไรเดี่ยวมาเล่าใหม่

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    หลังจากที่โดนไล่ยิงโดยฝรั่งซาดิส รอดมาได้ไงไม่รู้กด หมอบใต้หญ้า (ไอฝรั่งษาดิส ฟาย ตาถั่ว) ก็มาเจอเมืองเจอคนโดนยิงตายไปก่อนหน้านี้ 1 คน ก็กลัวๆ อยู่กลัวว่าจะโดนก็เลยรีบไปไปเจอซอมบี้ตนนึง เวลาคลิกขวาเล็งปืนมันมือสั่นอะครับเหมือนแผนดิน

ไหวแปปนึง ยิงไม่ถูกเลยเกี่ยวกับเลือกน้อยปะโดนฝรั่งซาดิสเลือกจาก 12000 เหลือ 800 เอง แล้วหาเนื้อจากไหนและหายังไงครับ บายมีไรเดี่ยวมาเล่าใหม่
    สนใจเดินทางด้วยกันไม่ครับ อิอิอิ

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ๊ากกก แผ่นยังไม่มา

กล่าวขอบคุณ
    88
    ยังไม่ได้สั่งเลยตังยังไม่ตกถึงมือเลยรอเปิดเทอมก่อนนะจะ อาม่า

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]\Ton/[ อ่านกระทู้
    ทุกครั้งที่เราเข้าเกมเกิดใหม่ จะมีตัวหนังสือตรงขวาล่างขึ้นมาบอกว่าเราเกิดที่เมืองอะไร
    หรือไม่ก็ต้องหาแม็พให้เจอก่อนครับ เมื่อมีแล้วกด m เพื่อใช้งาน หากเราไม่รู้ว่าอยู่ไหนให้หาตามป้ายในเมืองต่างๆ
    ป้ายจะเป็นภาษารัสเซีย แต่มันก็จะคล้ายๆกับภาษาอังกฤษครับ (ไม่ค่อยจะคล้ายเท่าไร) ก็แปลๆเอาเองครับ เพราะแม็พเรามีแต่ภาษาอังกฤษจากนั้นก็ใช้ไมค์สื่อสารหากันเองครับ

ถ้าแปลรัสเซียไม่ออกจริงๆก็นี่เลยครับ Hackmap ไม่ต้องโหลดเข้าได้เลย ถ้าเล่นไปเรื่อยๆแล้วเดี๋ยวจะจำหน้าตาได้เองครับ
    http://www.arma2.com/arma-2-chernaru...rnarus_en.html
    หลักๆแล้วเมืองที่ใหญ่ๆและคนจะเข้าไปปล้น-หาของกันมากที่สุด(ซึ่งเซิฟนอกจะเป็นเมืองแห่งสงครามผู้รอดชีวิต) คือเมือง Chernogorsk กับ Elektrozavodsk ซึ่งอยู่ห่างกันประมาณ 2-3 กิโลเท่านั้น

อาการเป้าสั่นมาจาก บาดเจ็บ ความกลัว หรือไม่ก็เหนื่อยครับ แต่ถ้าหน้าสั่นต้องใช้ painkiller ครับ
    ผมอยากทราบว่าคุณเล่นเซิฟไทย หรือเล่นเซิฟนอกครับ เพราะตอนนี้ผมจะเข้าไปเล่นเซิฟนอกแล้วมันค้างตลอดเลย
    เพิ่งเป็นตอนเดือนนี้ (อยากยิงฝรั่ง เบื่อซอมบี้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killkinglion : 18th May 2012 เมื่อ 22:05

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ผมอยากลองเห็นสัตว์หนะครับช่วยถ่ายมาให้ดูหน่อยจิเห็นว่ามีการล่าสัตว์ด้วยนิ

กล่าวขอบคุณ
    75
    กระต่ายคับ แต่ มันตายละนะ

[IMG][/IMG]