ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เอ่อ อยากสอบถามเรื่อง Auction House อ่ะครับ ซื้อขายเป็นเงินจริง
    เราจะสามารถซื้อขายเป็นเงินจริงๆ ได้ใช่ไหมครับ
    แล้วเห็นข่าวที่ว่า เกาหลี เอาระบบ Auction House ออก ทำให้เราไม่สามารถซื้อขายแลกเปลี่ยนเป็นเงินจริงได้ อันนี่ใช่ไหมครับ
    แล้วมีวิธีที่จะทำให้เราซื้อขายของเป็นเงินจริงๆได้ไหมครับ แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romar1 อ่านกระทู้
    Asia จำกัดแค่4 ประเทศ คับ เพราะกฎหมายบางประเทศห้ามชื้อขายด้วยเงินจริง ไทย เลยไปอยู่กลุ่ม Us แทน ละอีกอย่างโซน Asia ไม่มีระบบ แลกเงินจริงคับ (ผิดตรงไหนก็โทษด้วยคับ)

ปล.อยากเล่นของไม่ถึงเลย คงจะวันพรุ่งนี้เหละไปดักที่ ไปรษณีย์ เลย ^ ^
    ขออนุญาตเพิ่มเติมนะครับ

กล่องมาโซนอะไรก็แล้วแต่ แต่เล่นเซิฟเวอร์ได้แบบ Global ครับ กล่าวคือ เข้าได้ทุกโซน (US, EU, Asia) แล้วแต่เราจะเลือกครับ

ส่วน AH ก็ตามแต่โซนนั้นๆไปครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bongbawl อ่านกระทู้
    เอ่อ อยากสอบถามเรื่อง Auction House อ่ะครับ ซื้อขายเป็นเงินจริง
    เราจะสามารถซื้อขายเป็นเงินจริงๆ ได้ใช่ไหมครับ
    แล้วเห็นข่าวที่ว่า เกาหลี เอาระบบ Auction House ออก ทำให้เราไม่สามารถซื้อขายแลกเปลี่ยนเป็นเงินจริงได้ อันนี่ใช่ไหมครับ
    แล้วมีวิธีที่จะทำให้เราซื้อขายของเป็นเงินจริงๆได้ไหมครับ แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ
    เท่าที่ผมทราบนะครับ คือเซิฟเดียวที่ไม่มี AH คือ Asia

ถ้าอยากซื้อขายของเป็นเงินจริงๆมีอยู่ 2 ทางเลือกคือเซิฟ US กับ EU ครับ

ส่วนเรื่องเงินจริงนี่มีทั้งเติมเงินผ่าน Blizz Account หรือเชื่อมกับ Paypal ครับ

ซึ่งแต่ละอันก็มีค่าธรรมเนียมต่างกันออกไป เรื่องค่าธรรมเนียมนี่ก็ต้องไปดูในเว็บ official เอาครับ

ปล. โซนของไทยอยู่ในเซิฟเวอร์ US ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Skybluesakura : 15th May 2012 เมื่อ 23:00

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ส่วนมากในกระทู้นี้เล่นโซน US ใช่ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ส่วนมากในกระทู้นี้เล่นโซน US ใช่ไหมครับ?
    ครับผม เพราะไทยเราอยู่ในเซิฟ US อยู่แล้วครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Skybluesakura อ่านกระทู้
    ครับผม เพราะไทยเราอยู่ในเซิฟ US อยู่แล้วครับ
    โอเคครับ พรุ่งนี้ออกไปซื้อละ วันนี้ไม่ไหวเมาค้าง ขี้เกียจไปยืนต่อแถว

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    โอเคครับ พรุ่งนี้ออกไปซื้อละ วันนี้ไม่ไหวเมาค้าง ขี้เกียจไปยืนต่อแถว
    แนะนำคับ ซื้อ ขาย แลกเปลียน แชร์เควส ข้อมูลต่างๆ หาตี้ http://www.d3thai.com ตอนนี้รู้สึกคนจะเยอะเว็บมีแอบล้ม
    รณรงค์ต่อต้าน ปั้มกระทู้แบบเนียน (-_-) !!
    Amd Fx 6100@3.3 GHz # Ga 780T-Usb3 # ATi Gis Radeon 6790 # Kingston 4G X2

กล่าวขอบคุณ
    11
    เท่าที่ผมทราบนะครับ คือเซิฟเดียวที่ไม่มี AH คือ Asia

ถ้าอยากซื้อขายของเป็นเงินจริงๆมีอยู่ 2 ทางเลือกคือเซิฟ US กับ EU ครับ

ส่วนเรื่องเงินจริงนี่มีทั้งเติมเงินผ่าน Blizz Account หรือเชื่อมกับ Paypal ครับ

ซึ่งแต่ละอันก็มีค่าธรรมเนียมต่างกันออกไป เรื่องค่าธรรมเนียมนี่ก็ต้องไปดูในเว็บ official เอาครับ

ปล. โซนของไทยอยู่ในเซิฟเวอร์ US ครับ
    แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ ถึงจะได้เล่นเซิฟเวอร์ US ต้องซื้อ กล่อง หรือ คีย์ จากไหนครับ แล้วเห็นเขาบอกซื้อจาก DKS เป็น Zone Asia หรอครับ หรือว่าซื้อที่ไหนก็เหมือนกัน
    แล้วต้องสมัครอะไรบ้างครับ แล้วจะซื้อขายเป็นเงินจริงในเกมต้องใช้บัญชี Paypal ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ไม่มีตัง ตอนนี้เก็บตังได้ 640 บาทอยู่ครับ T^T
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bongbawl อ่านกระทู้
    แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ ถึงจะได้เล่นเซิฟเวอร์ US ต้องซื้อ กล่อง หรือ คีย์ จากไหนครับ แล้วเห็นเขาบอกซื้อจาก DKS เป็น Zone Asia หรอครับ หรือว่าซื้อที่ไหนก็เหมือนกัน
    แล้วต้องสมัครอะไรบ้างครับ แล้วจะซื้อขายเป็นเงินจริงในเกมต้องใช้บัญชี Paypal ใช่ไหมครับ

อันนี้เป็นกล่องที่ผมซื้อมาจากงานวันนี้ที่พารากอนของเอเชียซอฟส์นะครับ สำหรับคีย์ของผมพิมพ์มาว่า TH แสดงว่าคีย์ผมถ้าดูตามโซนแล้วอยู่ที่โซน US เพราะว่าประเทศไทยอยู่ใน SEA และ US ดึงประเทศใน SEA หลายประเทศไว้ในโซน US ครับ

ส่วนถ้า Key เป็นของโซน Asia นั้นเกรงว่าจะใช้ AH ไม่ได้ครับ คีย์ต้องเป็นของโซน US กับ EU เท่านั้นครับ

http://sea.battle.net/support/en/art...ccess#americas

อันนี้เป็นรายชื่อประเทศที่คีย์ซัพพอร์ท AH ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romar1 อ่านกระทู้
    แนะนำคับ ซื้อ ขาย แลกเปลียน แชร์เควส ข้อมูลต่างๆ หาตี้ http://www.d3thai.com ตอนนี้รู้สึกคนจะเยอะเว็บมีแอบล้ม
    ขอบคุณครับ เผื่อไปหาแอดเพื่อนแถวนั้นเพิ่ม ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234

ตอนสมัค ไอดีกับ blizzard เราเลือกว่า Thailand ระบบมันจะ ให้เราอยู่โซน us เองมั่งคับ (อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน กล่องผมยังไม่ถึงมือเลย)
    รณรงค์ต่อต้าน ปั้มกระทู้แบบเนียน (-_-) !!
    Amd Fx 6100@3.3 GHz # Ga 780T-Usb3 # ATi Gis Radeon 6790 # Kingston 4G X2

กล่าวขอบคุณ
    11
    คำถามสุดท้ายแล้วครับ
    ถ้าผมซื้อกล่องจาก www.zest.co.th นี่คือของไทยใช่ไหมครับ
    แล้วเราก็จะไปอยู่ใน zone us ใช่ไหมครับ

เข้าใจอะไรผิดพลาด ช่วยแนะนำทีครับ กลัวใช้ระบบ AH ไม่ได้

ขอบพระคุณครับ

edit : แล้วตอนสมัคร b.net ต้องเลือกเป็น Thailand ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนสมัค ไอดีกับ blizzard เราเลือกว่า Thailand ระบบมันจะ ให้เราอยู่โซน us เองมั่งคับ (อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน กล่องผมยังไม่ถึงมือเลย)
    อ้อ ใช่ครับอันนี้ผมลืมไปเลย

ถ้า Country ใน Battlenet เป็น Thailand เราจะถูกจัดอยู่ในเซิฟ US โดยอัตโนมัติครับ

แต่ที่ผมพูดถึงคือในกรณีของ Cd-key จาก Asiasoft ที่จำหน่ายในประเทศไทยนะครับ อันนี้ชัวร์ว่าอยู่ใน AH เซิฟ US แน่ๆ แต่ในกรณีที่เป็น Cd-key ของ Asia ผมไม่แน่ใจและไม่แนะนำให้เสี่ยงถ้าต้องการใช้ AH นะครับ

คำถามสุดท้ายแล้วครับ
    ถ้าผมซื้อกล่องจาก www.zest.co.th นี่คือของไทยใช่ไหมครับ
    แล้วเราก็จะไปอยู่ใน zone us ใช่ไหมครับ

เข้าใจอะไรผิดพลาด ช่วยแนะนำทีครับ กลัวใช้ระบบ AH ไม่ได้

ขอบพระคุณครับ

edit : แล้วตอนสมัคร b.net ต้องเลือกเป็น Thailand ใช่ไหมครับ
    Zest รับของมาจาก AS เป็น Cd-key ของไทยแน่นอนครับ

ตอนสมัคร B.net เลือกเป็น Thailand ครับผม แล้ว Region Home ของเราจะอยู่ใน AH US อัตโนมัติครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    battletag : Ball#1254

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Skybluesakura อ่านกระทู้
    อ้อ ใช่ครับอันนี้ผมลืมไปเลย

ถ้า Country ใน Battlenet เป็น Thailand เราจะถูกจัดอยู่ในเซิฟ US โดยอัตโนมัติครับ

แต่ที่ผมพูดถึงคือในกรณีของ Cd-key จาก Asiasoft ที่จำหน่ายในประเทศไทยนะครับ อันนี้ชัวร์ว่าอยู่ใน AH เซิฟ US แน่ๆ แต่ในกรณีที่เป็น Cd-key ของ Asia ผมไม่แน่ใจและไม่แนะนำให้เสี่ยงถ้าต้องการใช้ AH นะครับ

Zest รับของมาจาก AS เป็น Cd-key ของไทยแน่นอนครับ

ตอนสมัคร B.net เลือกเป็น Thailand ครับผม แล้ว Region Home ของเราจะอยู่ใน AH US อัตโนมัติครับ
    ครับผม ขอบพระคุณครับ
    จะได้สั่งสักที กลัวสั่งมาแล้วไม่ได้ใช้ Auction House ฮาๆ : )

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ขออนุญาตเพิ่มเติมนะครับ

กล่องมาโซนอะไรก็แล้วแต่ แต่เล่นเซิฟเวอร์ได้แบบ Global ครับ กล่าวคือ เข้าได้ทุกโซน (US, EU, Asia) แล้วแต่เราจะเลือกครับ

ส่วน AH ก็ตามแต่โซนนั้นๆไปครับ

คอนเฟิมแล้วจากทาง Blizzard

ผู้เล่นไม่จำเป็นต้องใช้ PayPal ในการใช้ระบบ Ah ผู้ขายสามารถขายสินค้าได้โดยไม่ต้องใช้ PayPal
    แต่ถ้าไม่ใช้ PayPal ผู้เล่นจะไม่สามารถรับเงินสด จริงๆได้ แต่ผู้เล่นสามารถที่จะ " ฝากเงิน " เข้าไปเป็่น
    ยอดบัญชีคงเหลือของ Battle.net และใช้มันในครั้งต่อไปที่จะซื้อของจาก Blizzard

ผู้ซื้อ : [ ตัวเลือกที่ 1 ] สามารถใช้ยอดบัญชีคงเหลือที่จะซื้อ [ ตัวเลือกที่ 2 ] ใช้โดยตรงกับ PayPal

ผู้ขาย : ผู้ขายสามารถ "ฝากเงิน" ของผู้เล่นไปยังยอดบัญชีคงเหลือของพวกเขา
    [ตัวเลือกที่ 1] ฝากเงินไว้กับ Battle.net และไม่สามาถเอาออกเป็นเงินจริงได้แต่สามารถนำเงินนั้นซื้อของใน Ah ได้
    [ตัวเลือกที่ 2] ส่งเงินของผู้เล่นเข้าบัญชี PayPal และออกเป็นเงินสดได้

ในกรณีที่ผู้เล่นมีเงินใน ID Battle.net จะไม่สามารถโอนเข้า PayPal ได้แต่สามารถ
    นำเงินนั้น ไปซื้อของที่เกี่ยวข้องกับ Blizzard ได้

คุณไม่จำเป็นต้อง ใช้บัตรเครดิตที่มีบัญชี PayPal ผู้เล่นก็สามารถเป็นผู้ขายที่บริสุทธิ์และ
    สามารถทำกำไรได้จากบัญชี PayPal

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ขอโทษที่รบกวนน่ะครับ Guess Key เอาไว้ใช้ทำอะไรเหรอครับ มีอยู่ 3 ใบ แต่ใช้ไม่เป็น

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2al3iT อ่านกระทู้
    ขอโทษที่รบกวนน่ะครับ Guess Key เอาไว้ใช้ทำอะไรเหรอครับ มีอยู่ 3 ใบ แต่ใช้ไม่เป็น
    เอาไว้แจกให้คนอื่นครับ Guess Key เป็นเหมือนคีย์สำหรับทดสอบเล่นเกม

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2al3iT อ่านกระทู้
    เอาไว้ชวนคนมาเล่นครับ แต่ไม่ได้มาเล่นกะเรานะ มาลองเกมเฉยๆ จอยได้เฉพาะ guest เหมือนกัน จำกัดเวลและ เล่นได้ถึงบอส act 1 อะ

ถามมั่ง region ที่ผมเลือกไม่ีมี NA US อะ มันมีแต่ The Americas, Asia , Europe สามอัน -*- เลือก The Americas เล่นจบ act 1 ไปละ
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เซิฟ Asia ตอนนี้ล่มมากครับ เข้ายากมาก เซิฟ US เป็นกันไหมหนอ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    คอนเฟิมแล้วจากทาง Blizzard

ผู้เล่นไม่จำเป็นต้องใช้ PayPal ในการใช้ระบบ Ah ผู้ขายสามารถขายสินค้าได้โดยไม่ต้องใช้ PayPal
    แต่ถ้าไม่ใช้ PayPal ผู้เล่นจะไม่สามารถรับเงินสด จริงๆได้ แต่ผู้เล่นสามารถที่จะ " ฝากเงิน " เข้าไปเป็่น
    ยอดบัญชีคงเหลือของ Battle.net และใช้มันในครั้งต่อไปที่จะซื้อของจาก Blizzard

ผู้ซื้อ : [ ตัวเลือกที่ 1 ] สามารถใช้ยอดบัญชีคงเหลือที่จะซื้อ [ ตัวเลือกที่ 2 ] ใช้โดยตรงกับ PayPal

ผู้ขาย : ผู้ขายสามารถ "ฝากเงิน" ของผู้เล่นไปยังยอดบัญชีคงเหลือของพวกเขา
    [ตัวเลือกที่ 1] ฝากเงินไว้กับ Battle.net และไม่สามาถเอาออกเป็นเงินจริงได้แต่สามารถนำเงินนั้นซื้อของใน Ah ได้
    [ตัวเลือกที่ 2] ส่งเงินของผู้เล่นเข้าบัญชี PayPal และออกเป็นเงินสดได้

ในกรณีที่ผู้เล่นมีเงินใน ID Battle.net จะไม่สามารถโอนเข้า PayPal ได้แต่สามารถ
    นำเงินนั้น ไปซื้อของที่เกี่ยวข้องกับ Blizzard ได้

คุณไม่จำเป็นต้อง ใช้บัตรเครดิตที่มีบัญชี PayPal ผู้เล่นก็สามารถเป็นผู้ขายที่บริสุทธิ์และ
    สามารถทำกำไรได้จากบัญชี PayPal
    เ่อ่อ คือถ้าผมจะนำมากดเป็นเงินสดจริงๆ ต้องใช้บัญชี Paypal ใช่ไหมครับ
    ถ้าไม่ใช้ Paypal คือ ฝากเงินไว้กับ B.net แต่ไม่สามารถกดเป็นเงินสดจริงๆได้ แต่สามารถใช้ซื้อของใน Blizzard Store ได้ใช่ไหมครับ

สรุป คือทางเดียวที่จะสามารถส่งเงินมาเป็นเงินสดจริงๆ คือ ต้องใช้บัญชี Paypal อย่างเดียวใช่ไหมครับ
    แล้วต้องทำยังไงบ้างครับผม

ขอบคุณครับ
    ปล. อ่านแล้ว งง ไหมครับ ผมก็ งง - -"

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Sky]Net อ่านกระทู้
    เซิฟ Asia ตอนนี้ล่มมากครับ เข้ายากมาก เซิฟ US เป็นกันไหมหนอ
    รู้สึกล่มหมดนะครับตอนนี้ Blizzard เพิ่งประกาศปรับปรุงเซิฟไปเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Poringe อ่านกระทู้
    เอาไว้ชวนคนมาเล่นครับ แต่ไม่ได้มาเล่นกะเรานะ มาลองเกมเฉยๆ จอยได้เฉพาะ guest เหมือนกัน จำกัดเวลและ เล่นได้ถึงบอส act 1 อะ

ถามมั่ง region ที่ผมเลือกไม่ีมี NA US อะ มันมีแต่ The Americas, Asia , Europe สามอัน -*- เลือก The Americas เล่นจบ act 1 ไปละ
    NA/US = America ครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อยากเล่น มากๆ แต่ ไม่รู้จะ ซื้อที่ไหน แท้
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    อยากเล่น มากๆ แต่ ไม่รู้จะ ซื้อที่ไหน แท้
    Zest มีขายครับ หรือโทรสอบถามทาง Asiasoft ก็ได้ครับ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    มีใครเล่นไปact 2 แล้วมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prometheus : 16th May 2012 เมื่อ 05:11

โอก้าซัง ~~~ มัสสึชิม่า
    จักรวาลอันไกลโพ้น
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ขอ Guest Pass Key มั้งสิ